GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 1 สิงหาคม 2555

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
ห่วย แตก มาก เริ่ม รู้สึกว่า จะใส่แพ๊ทเอาหน้ารอด ละนะคับเดียวนี้ ความสามารถใหญ่ๆอื่นรอ

แรกๆก็เข้าใจ แน่นี้มันมากเกินละคับ  g#046

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

40z

• **
ทีมงานชุดนี้ "ห่วยที่สุด" ในบรรดาทีมงานของเกมอสุรา!!!
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
ทีมงานชุดนี้ "ห่วยที่สุด" ในบรรดาทีมงานของเกมอสุรา!!!
woon_yes woon_yes

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

Fevea

• **
ท่อนสุงแรรเวล59 จะมีน้ำหนักมาก แต่เขวี้ยงแล้วเพิ่มพลังทำลายสูง แต่เนื่องจากเป็นอาวุธหนัก อัตราแม่นยำและต่อเนื่องจึงลดลงอย่างละ100 หน่วย

ขำๆ  g#004

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
ฝันดี  g#018
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

kakaka_OssssO

• **
คำว่าแรร์ คือหายากนะ แต่ทำออกมายังกะที่เค้าว่ากัน 555 ตลกแรร์เกมนี้จังมีความกากด้วย ละมึงทำมาเพื่ออะไรวะ 55 g#004 g#004

Wildman

• Hidden Master
woon_angry หน้าไม้ ใครจะใช้ นะ เอาไปทำเป็นฟืน ซะเลยดีไหม ลดต่อเนื่องขนาดนั้น  ขวางใส่ม่อนจะเวิร์คกว่าไหม  มันน่าเป็นแรร์ตรงไหน  ซื้อตามร้านยังจะดูดีกว่าเลย

---------IcezeicE

ขว้าง ใส่หัวทิ้งกี้ จะสะใจ กว่าไปยิง มอนเตอร์ ซะอีก ว่ะ!!

เจ้จิ๊บพร้อมบวก'

• **
  • อยากดังทำไมอะ ? '
woon_555  woon_555

,,  เรื่องบางเรื่อง ถ้าไม่รู้
      ก็ดีจะได้ไม่เจ็บ ...

Gabodz

• **
ผมว่า บางอย่างมันก็เกินไปนะ
ไอเทมเวลระหว่าง 30-70  มันน่าจะเหมาะสำหรับเก็บเลเวลนะ
แต่อันนี้ ไม่เหมาะเลย  ใครมีเก็บไว้ ผมว่า ขายทิ้งกี้ไปเลยดีกว่า
ลดต่อเนื่องเป็น 100   เอาไปใช้ทำไรได้บ้าง (ยิงที  ยืนหอบ สัก 5 วิ  แล้วยิงดอกที่ 2 ) woon_555 woon_555 
แต่ข้อดี คือ ได้โจมตี 2 เท่า  กับระยะยิง ที่เพิ่มขึ้นมาก   แต่ลดแม่นไปซะ 100   ยิงวุ้นยังวืดเลยครับพี่น้อง

คือเหมือนกับว่า ทำไอเทมชิ้นมาเพื่อ เป็นขยะ
ขยะในเกมมันก็เยอะแล้ว  แต่ก็ยังขยันทำมาอีก  เฮ้อ  ทีมงาน

l2eAL เซิฟเวอร์สวรรค์

• Newbie
  • *
  • poljay
เห็นแพท ดีๆ แบบนี้ จาไม่ลงทุนอิกล้ะ กะเกมส์ เอาตังไปแดร๊กเหล้า ดีกว่า
เราต่อยไม่หนัก .. แต่เราต่อยไม่หยุด  !!

oatcha

หน้าไม้พญาคชสารนี่เป็นเทพอาวุธชนิดหนึ่งนะครับอย่าดูผิดไป ถ้าหน้าไม้อันนี้จุติ6ไปแล้วจะลดระยะเวลาลงอีกแยอะเลยละ เพราะมุขสำรองทีมงานได้เตรียมใว้ตั้งแต่ต้นแล้วละ ถ้าให้มันโหดไปเดี๋ยวจะหาว่าทีมงานเข้าข้างอาชีพเทรฮันเตอร์อีก และเรื่องของคราส3การเวลาของเทรอีกละ ใหนๆแต่ก่อนคุยกันใว้กันนักกันหนาละว่า ทำมัยช่วงนี้ตีบอสตายง่ายเกินไป ไปคนเดียวก็ตีได้และ บางอาชีพตีบอสบางตัว7 วิงี้ตาย เทรก็ไม่ต้องใช้พระ คืออย่างให้มาปรับเลือดบอสใหม่กัน  นี่แค่เซิฟๆอาชีพเทรที่เป็นนักล่าก่อน พอเห็นท่าจะไม่ดีพากันร้องเหมือนกับควายโดนน้ำร้อน คือจะเอาอะไรกันอีกไม่รู้นะ เทพกับบอสเกินก็อยากให้ปรับเลือดบอส กากกับบางอาชีพก็เหมือนกับ ทำไมไปเข้าข้างกับอาชีพนั้นมั่งจัง ผมว่าหาจุดยืนให้ทีมงานเขายืนกันบ้างนะขอรับ เขาก็พยายามปรับเปรียนไม่ให้เกิดความสมดุลของแต่ละอาชีพ เข้าใจกันใหม  g#016 g#016
     มีอีกเรื่องนึงด้วย ทีมงานครับใหนไอเทมแรร์พวกอาวุธระดับสูงๆก็ออกมากันให้ใช้แล้วละ ผมว่าพวกไอเทมแรร์ชุดเกราะป้องกันรองเท้า ผ้าคลุม ผมว่าทะยอยออกมากันมั่งก็ดีนะ ถึงว่ามันยังจะออกมาไม่หมดแต่ขอใช้แก้ขัดไปก่อนก็ได้ และอีกอย่างไอเทมแรร์พวกนั้นมันก็ออกมาอย่างเป็นตัวเป็นตนละ แต่ความสามารถยังไม่มาเลย ถึงแม้ว่ามันจะออกมาดีหรือไม่ดี ในอนาคตในข้างหน้าทางผู้เล่นก็พร้อมที่จะปรับไอเทมเข้าไปสู่ความสมดุล ก็สู้ๆละกันครับ ก็ขอฝากเรื่องนี้ให้กับจีทามากะซัง กับจีกะติบน้อย เอาเข้าที่ประชุมโดยด่วนด้วย ก่อนที่อสุราจะหาทายาสไม่ได้  woon_555 woon_555