GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การชดเชยเกี่ยวกับบัคเซ็คพื้นฐานที่เกิดขึ้น

บุคคลทั่วไป · 157 · 42557

เกมกากกกกกกกกก

• Jr. Member
  • **
  • งง
มีของขายรีบๆขายทิ้ง เกมส์เริ่มจะล่มจม ระบบเน่าลง จีเอมก็ไม่ได้เรื่อง

ระวังจะโดนปิดตัวเหมือนเกมในตำนาน  #038 g#037
King of King  woon_5555 woon_5555

NS

• Newbie
  • *
 woon_sad2รู้สึกว่าบัคในครั้งนี้จะบั้นทอนสุขภาพจิตของผู้เล่นที่ใสซื่อบริสุทธิ์อย่างกระผมเป็นอย่างมากเลยนะงิ

bornhelm0326

• Newbie
  • *
ตัวหลักผมแค่ไปขายของไปเดลของกะคนที่ทำบัคเซทจุตัวผมถึงกับโดนแบนเลย
ผมอยากให้ทีมงานรู้ไว้นะคับพวกคุนเปนคนทำให้มันเกิดบัคขึ้นแต่คนที่ซวยคือพวกคนที่ไม่รู้เรื่องเปนคนรับเคราะ
ประทับใจในการทำงานมากคับ รีบตรวจสอบแล้วเอาตัวผมคืนมาเถอะคับ
จะขายของเลิกเล่นแล้วไม่ไหว ขายของก้โดนแบน เจริญ

wiperace

• **
ตกลงไอ่ับัคส้นตีนไรนี่มันมีจริงๆหรอนี่ครับ แต่ในความเหนของผมถ้ามันมีจริงผมว่าเงินมันคงเฟ้อกว่านี้เยอะนะครับ แต่ถ้ามันมีจริงๆก้แย่สุดๆเลยครับ

MUKZ

• Newbie
  • *
ตกลงมันบัคยังไง ใครก็ได้ช่วยบอกที  ที่ว่ามีมาปี สองปีไรเนี่ย
บัคสกิลเซ็ตจุ ใช้เวลาประมาณสามวิ ได้สกิลหนึ่งสกิล กดเรื่อยๆ จนได้สกิลขอเงิน เป็นพันๆครั้ง แล้วไปขอเงินมอน บัคนี้ใช้กันมาสองปีแล้ว พวกที่ขายเงินเอ็มในเฟสใช้กัน แต่ทีมงานบอกว่าจะยึดเงินจากบัคคืนให้หมด แต่อยากรู้จะยึดยังไง เพราะเงินมันกระจายหมดแล้ว

ถ้าจำไมผิดนายเอามาจากเซิฟนรกหรือป่าวที่นรกเค้ารับ 3วิมันเป้นการทอนระยะเวลาของเซิฟนรกแล้วสวนสรรคืมันไม่น่าจะมีแบบนี้ถ้ามีแบบนี้พวกลเ่นบัคคงไม่พลาดกันเท่าไรมังงับ

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
ตัวหลักผมแค่ไปขายของไปเดลของกะคนที่ทำบัคเซทจุตัวผมถึงกับโดนแบนเลย
ผมอยากให้ทีมงานรู้ไว้นะคับพวกคุนเปนคนทำให้มันเกิดบัคขึ้นแต่คนที่ซวยคือพวกคนที่ไม่รู้เรื่องเปนคนรับเคราะ
ประทับใจในการทำงานมากคับ รีบตรวจสอบแล้วเอาตัวผมคืนมาเถอะคับ
จะขายของเลิกเล่นแล้วไม่ไหว ขายของก้โดนแบน เจริญ

เค้าแบนเพื่อตรวจสอบครับ เพื่อหาต้นตอที่มาของพวกใช้บัค
หรือคุณจะยอมปล่อยให้เดนสังคมแบบนั้นลอยนวล ?
ปลวกเฝ้าสุสาน

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

เค้าแบนเพื่อตรวจสอบครับ เพื่อหาต้นตอที่มาของพวกใช้บัค
หรือคุณจะยอมปล่อยให้เดนสังคมแบบนั้นลอยนวล ?
ถ้าแบนเพื่อจะตรวจสอบน่ะไม่ว่าหรอก แต่เรื่องของเช่า ที่คนเล่นเค้ากดใช้ไปแล้ว ถ้าไอพวกทีมงานมันจะชดเชยให้ด้วยมันก็โอเค ตั้งเดือนนึงไม่ใช่เรอะ....ทำกับผู้เล่นไว้เยอะ สุดท้ายแล้วไง เกมเริ่มบรรลัยไปใหญ่แล้ว เดี๋ยวผู้เล่นที่มันแค้นจะเอาคืนล่ะมั้ง g#040

Maid

• **
จากบัค ทุกคนคิดว่าเงิน หลุดออกมาซักกี่M ?

เดาเอานะ ไม่ต่ำกว่า 10,000 m เพราะตั้ง2ปีแล้ว...

Ninenoiiz_.

• Full Member
ตกลงมันบัคยังไง ใครก็ได้ช่วยบอกที  ที่ว่ามีมาปี สองปีไรเนี่ย
บัคสกิลเซ็ตจุ ใช้เวลาประมาณสามวิ ได้สกิลหนึ่งสกิล กดเรื่อยๆ จนได้สกิลขอเงิน เป็นพันๆครั้ง แล้วไปขอเงินมอน บัคนี้ใช้กันมาสองปีแล้ว พวกที่ขายเงินเอ็มในเฟสใช้กัน แต่ทีมงานบอกว่าจะยึดเงินจากบัคคืนให้หมด แต่อยากรู้จะยึดยังไง เพราะเงินมันกระจายหมดแล้ว

ถ้าจำไมผิดนายเอามาจากเซิฟนรกหรือป่าวที่นรกเค้ารับ 3วิมันเป้นการทอนระยะเวลาของเซิฟนรกแล้วสวนสรรคืมันไม่น่าจะมีแบบนี้ถ้ามีแบบนี้พวกลเ่นบัคคงไม่พลาดกันเท่าไรมังงับ
ทำไมต้องเอาจากเซิร์กนรก นรกมันสามสิบวิ อันนี้มันแล้วแต่คนทำ จะทำกี่วิ ถ้าทำไม่เป็นเงียบๆดีกว่าครับ

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
บัคนี้เกิดขึ้นมา 2 ปี ตรวจสอบได้ด้วย
ของมันกระจายไปไหนถึงไหนแล้ว
แล้วทำไมบัคบัตรเติมเงินถึงไม่ใช้วิธีนี้ละ
มันผ่านไปแค่วันเดียวแท้ๆใช้การโรลซะงั้น
ของเช่าต่างๆก็ไม่มีการชดเชย
ใช้อะไรคิดกันนิ

• Newbie
  • *
เลวที่สุดผมรอมา2วันแล้วตัวผมยังโดนแบนอยู่เลยทำกันได้เนอะทีมงานคนไม่ผิด
เลิกเล่นแมร่งมีพี่มีน้องจะบอกเลยเกมนี้อย่ามาเล่นเติมเงินแมร่งโคตรเยอะอยู่ดีดีอยาแบนมาแบน
โดยที่เราไม่ผิด woon_bye ไม่ไหวจิงๆ ผมไม่เคยคิดจะอยากว่าทีมงานเลย
แต่ขอสักทีเอะพวกนี้ไปทำวานเกมมาริโอ้ไป

• Newbie
  • *
 woon_angry ทุกคนดูผมเปนตัวอย่างละกันเดือนๆนึงผมเติมเงินครั้งละมากกว่า5พันบาท
พอทีมงานมีปัญหามาแบนผมทั้งที่ผมไม่ได้เปนคนทำบัคปั้มตังแต่ตัวละครผมโดนแบน
เพราะแค่ผมไปซื้อขายของกับคนที่ทำบัคแล้วผมจะรู้มั้ยว่ามันทำมันติดป้ายไว้หรา
พวกคุนๆทีมงานผมจะถามว่าต่อไปจะเล่นเกมยังไงจะไว้ใจใครได้จะซื้อของขายของยังไง
ใครจะรับรองได้ว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีกผมไม่น่าไว้ใจพวกคุนเลยดันมาเล่นเกมที่พวกคุนทำ
เหมือนเกมลองลวงชาวบ้านชัดๆคนไม่ผิดดันมาแบน woon_cry
ไม่รู้จะเอาไรมาพูดกับพวกคุนใช้ได้แต่คำว่าสุดๆจิงๆคับ พี่น้องๆดูผมเนี่ย
หมดเงินไปเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแต่ไอ่คนที่ทำบัคมันไม่ได้ใช้เงินจิงไปซื้อบัตรนิ
ไอ่คนซื้อบัตรดรอปของขายกว่าจะหาเงินมาได้เสือกมาแบนรู้งี้ผมไปเล่นเกมอื่นไม่ดีกว่าหรา
ผมเล่นมาจะ2ปีแล้วนับวันยิ่งห่วยแตกขึ้นทุกวัน
เอาเลยทำให้มันเจ้งอีกไม่นานละ ถ้าตัวละครผมมาของหายเปนอันว่าเลิกเล่น woon_bye
และขออวยพรให้ เจริญๆ นะคับ ทำให้มันเจ้งเร็วๆ woon_love