GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 23 พฤษภาคม 2555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
- แก้ไขความสามารถของทักษะตะโกน(ทักษะย่อยของC3คำพูด)ของอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ ให้เพิ่ม - ลด ค่าความแม่นยำ และ หลบหลีก สูงสุด 500 หน่วย ในกรณีที่ศัตรู มีค่าทั้ง 2 ไม่ถึง 500 หน่วย จะลดลงไปถึง 0 หน่วยเท่านั้น และ จะไม่ลดลงไปอีก

แบบนี้สายกายภาพสะอึกแน่  g#013  เทรเจอเทรด้วยกันก็วัดกันอัตราโป๊ะที่หักเหลือ แต่อาชีพอื่นเจอลดแม่นไป 500 หน่วยแล้วโป๊ะไม่ได้อย่างเทรก็งามไส้  แล้วในแบทเทรเยอะด้วย หนุกหนานละงานนี้  g#004 g#004

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ผนึกเวทได้มา  #038 #038

แม่เจ้า g#016 แบบนี้กางเขนทีเบอไม่ตายเลยเรอะครับ เจ็ดเทพโป๊ะทีละ 10เอ็ม อะไรงี้
อัตรายกโล่อีก
โล่อีจิสไม่ออฟ 59.9% + สกิลยกโล่ 15% = 74.9% ออฟยศอะไรครับเนี่ยถึงยกโล่ 83.9%
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

เกมกากกกกกกกกก

• Jr. Member
  • **
  • งง
ผนึกเวทได้มา  #038 #038

แม่เจ้า g#016 แบบนี้กางเขนทีเบอไม่ตายเลยเรอะครับ เจ็ดเทพโป๊ะทีละ 10เอ็ม อะไรงี้
อัตรายกโล่อีก
โล่อีจิสไม่ออฟ 59.9% + สกิลยกโล่ 15% = 74.9% ออฟยศอะไรครับเนี่ยถึงยกโล่ 83.9%
ใส่เซตจุครับ ถ้าไม่ใส่88.9

CacAloz

อัพรายการไอเทมแรร์แค่ 2 อย่างตามที่บอกจริงๆ แต่ ไอ 3 เดือนจะเสร็จหมดก็ขอให้จริงเช่นกันนะ  g#009

อันนี้ตอบไปแล้วนะครับ ไม่ทันแน่นอนครับ ถ้าจะให้ทำหมดทุกชิ้นภายใน 3 เดือน คงไม่บอกขึ้นทีละ 2 ชิ้นหรอกครับ -*- ผมคงเอาไว้ผิดหัวข้อเอง ขออภัยที่ทำให้สับสนครับ

สัปดาห์หน้าควรจะมีไอเทมเเรร์มาลงได้เเล้วนะ ครับ  g#031

รับทราบครับพี่น้อง อาทิตย์หน้ามีแน่นอน 2 ชิ้น woon_yes

ถ้าอาทิตย์หน้ามี 2 ชิ้น แล้วจีเอ็มเปเป้จะแน่ใจได้หรือว่า 3 เดือนตามที่ท่านระบุ ไอเทมแรร์จะเสร็จทั้งหมดเหมือนในประกาศที่เป็นทางการมันยังเหลืออาวุธ ค้อนกับดาวกระจาย ผ้าคลุม รองเท้าอีกนะไม่ต้องให้ครบ 3 เดือนหรอกทำให้เสร็จก่อนกำหนดก็ได้

หลายอย่างที่ดองไม่มีการพูดถึงเช่นเคย เหมืองทองคำขาว แผ่นป้ายวิญญาณ ส่วนอัพไอเทมแรร์ปัดไปช่วงปลายเดือน ส่วนโครงการระยะยาวไม่มีกำหนดวันเวลาที่จะเสร็จ  g#030

แล้วอันนี้จะมีกำหนดเสร็จบ้างไหม  g#030

1. ไอเทมแรร์ ทางทีมงานจะเริ่มอัพเดทช่วงปลายเดือน พ.ค. นี้ และจะมีการอัพเดทไอเทมแรร์ขึ้นให้ได้ทุกๆ สัปดาห์

คือเป็นแผนที่เราจะทำต่อๆไป ครับ ไม่เสร็จภายใน 3 เดือนนี้แน่นอนเพราะมันเยอะ แต่ผมจะเร่งให้ขึ้นได้ 2 ชิ้นทุกๆ สัปดาห์ครับ

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

• อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
เทรจะเทพไปไหน  woon_huh woon_huh
ก่อนปรับ ตะโกนเวล 10 ลดเท่าไหร่เหรอครับ ผมไม่รู้มันเพิ่มหรือลด g#025
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ExCuseMe

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 23 พฤษภาคม 2555

รายการเพิ่มเติม

เพิ่มความสามารถ และเปลี่ยนชื่อ  กระบี่ Rare 01 lv 54 เป็น กระบี่ราเวน
ความสามารถ กระบี่สีดำที่มีความคมเป็นเลิศ เพิ่มพลังโจมตีอีก 50 หน่วย  หากไม่สวมใส่โล่
โอโห รู้เรื่อง+โจมตี 50 หน่วย  เเต่ห้ามใส่โล่

เพิ่มความสามารถ และเปลี่ยนชื่อ  กระบี่ Rare 02 lv 64 เป็น กระบี่แห่งแผ่นดิน
ความสามารถ กระบี่ที่มีพลังแห่งแผ่นดิน ทำให้โจมตีเป็นธาตุดิน และมีโอกาส 3% ที่ทำให้เป้าหมายติดสถานะมึน 1 วินาที (ไม่คิดความต้านทานมึน)
3% ฟาด คน เมื่อไหรจะติดเนี่ย ติด ก้คง เเปป เด่ว

คือ อย่างน้อย ก้ น่าจะให้มัน ดีกว่านี้หน่อยนะ ขนาดนี้มัน กากเกินไป

รายการแก้ไข

- แก้ไขความสามารถของทักษะผนึกพลังเวท(ทักษะย่อยของC3เวทย์ผนึก)ของอาชีพพาราดิน ให้สามารถสะสมเพิ่มพลังเวทสูงสุดได้ 2 เท่าของพลังเวทที่ตัวละครมีอยู่

- แก้ไขความสามารถของทักษะตะโกน(ทักษะย่อยของC3คำพูด)ของอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ ให้เพิ่ม - ลด ค่าความแม่นยำ และ หลบหลีก สูงสุด 500 หน่วย ในกรณีที่ศัตรู มีค่าทั้ง 2 ไม่ถึง 500 หน่วย จะลดลงไปถึง 0 หน่วยเท่านั้น และ จะไม่ลดลงไปอีก

- แก้ไขให้เมื่อผู้เล่นร่ายทักษะจะไม่สามารถเปลี่ยนอาวุธได้ เพื่อป้องกันไม่ให้เกิด Error จนหลุดออกจากเกม และ ไม่สามารถเข้าเกมได้

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
เทรจะเทพไปไหน  woon_huh woon_huh
ก่อนปรับ ตะโกนเวล 10 ลดเท่าไหร่เหรอครับ ผมไม่รู้มันเพิ่มหรือลด g#025
ไม่แน่ใจ ตอนจุ 5 ลองกับเพื่อน มันบอกว่าประมาณ 200 นะ ทั้งแม่นและหลบ
แต่เวล 9 นะครับ ถ้าเวล 10 ผมไม่รู้

ไม่แน่ใจ ตอนจุ 5 ลองกับเพื่อน มันบอกว่าประมาณ 200 นะ ทั้งแม่นและหลบ
แต่เวล 9 นะครับ ถ้าเวล 10 ผมไม่รู้
เอาตามความคิดผมเวล 10 คงลดประมาณ 250 สินะครับ  g#017
มันจะปรับให้ลดเยอะไปไหนฟร้าาา  g#016 2เท่าเลยนะ
ตีแบบไม่โดนตะโกนยังไม่รู้จะโดนรึเปล่าเลย

ตัวปัญหา

• **
เอาตามความคิดผมเวล 10 คงลดประมาณ 250 สินะครับ  g#017
มันจะปรับให้ลดเยอะไปไหนฟร้าาา  g#016 2เท่าเลยนะ
ตีแบบไม่โดนตะโกนยังไม่รู้จะโดนรึเปล่าเลย

ตอนนี้ไม่รู้นะครับก่อนปรับเท่าไหร่ เพราะเวลยังไม่ถึง  woon_cry woon_cry

เกมกากกกกกกกกก

• **
  • งง
ปรับอะดีแล้ว ก่อนปรับตะโกนเวลสิบ ตะโกนพาราผมแม่นเหลือไม่ถึงร้อยจาก 800กว่าๆ

ตัวปัญหา

• **
ปรับอะดีแล้ว ก่อนปรับตะโกนเวลสิบ ตะโกนพาราผมแม่นเหลือไม่ถึงร้อยจาก 800กว่าๆ

รู้แบบนี้รีบเวลแล้วไปตีกับพาลาดีกว่า woon_sunny woon_sunny woon_sunny

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ตอนนี้ไม่รู้นะครับก่อนปรับเท่าไหร่ เพราะเวลยังไม่ถึง  woon_cry woon_cry

ของเก่าตะโกนน่าจะเพิ่มเป็น % ครับ ลักษณะงั้นน๊ะ ไม่ตายตัวครับ อยู่ที่เทรใครหลบเยอะ แม่นเยอะ มันเพิ่มไม่เท่ากันครับ  เทรตัวน้อยๆผมเพิ่มแม่นประมาณ 60 - 70 หน่วย  หลบประมาณ 60 หน่วย ครับที่ระดับ 10  แต่ไม่เท่ากันทุกคน  คนที่มีอัตราแม่น+หลบเยอะก็เพิ่มเยอะกว่านี้ มันเพิ่มเป็น %

สรุปคือที่จะปรับใหม่ เทพ  g#031 เพิ่มและลดเยอะหลายเท่าตัวนัก แต่ผมสายสายกายภาพด้วยกันเหงือกแห้งแน่  ลดแม่น 500 หลบ 500 เพิ่มตัวเอง แม่น 500 หลบ 500  น้ำบานแน่  g#037