GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศชดเชยจากเหตุการณ์เซิฟเวอร์ตัดออกจากระบบ

บุคคลทั่วไป · 16 · 9018

highter0

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากในตอนนี้เซิร์ฟเวอร์มีปัญหาบางประการที่ส่งผลให้เซิร์ฟเวอร์ล่ม ซึ่งทางทีมงานเร่งดำเนินการแก้ไขอยู่ในขณะ

เพื่อเป็นการชดเชยเหตุขัดข้องจากเซิร์ฟเวอร์ในช่วงนี้ทางทีมงานจึงมีแนวทางการชดเชยดังนี้
- ถ้าเป็นการล่มครั้งแรกหลังจากปิด​ปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ที่ผ่านมา จะชดเชยโดยการเพิ่มเป็น EXP 150% และเพิ่มดรอปแรร์ เป็น 120%
- ถ้าเซิร์ฟเวอร์ตัดออกจากระบบอีก ในครั้งต่อไป ก็จะเพิ่ม EXP และ Drop ครั้งละ 10%

ซึ่งการชดเชยจะมีผลไปถึงวันพุธที่ 20 กรกฎาคม 2554 (ก่อนการปิดเซิร์ฟเวอร์ประจำสัปดาห์)

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2011, 18:06:31 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

highter0

• บุคคลทั่วไป
ในขณะนี้ได้ชดเชยให้เซิร์ฟเวอร์สรรค์ โดยการเพิ่มเป็น EXP 150% และเพิ่มดรอปแรร์ เป็น 120% แล้วนะคะ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ในขณะนี้ได้ชดเชยให้เซิร์ฟเวอร์สรรค์ โดยการเพิ่มเป็น EXP 150% และเพิ่มดรอปแรร์ เป็น 120% แล้วนะคะ
สวรรคอย่างเดียวหรอ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

ExSkyZs & dek_noy

• Jr. Member
  • **
แหม อยากจะล่มเป็นพันครั้งร้อยครั้งได้เพิ่มเปอร์เซ็นต์เยอะๆ  woon_555

Enunano Za

• Newbie
  • *
แหม อยากจะล่มเป็นพันครั้งร้อยครั้งได้เพิ่มเปอร์เซ็นต์เยอะๆ  woon_555

ล่มขนาดนั้น เลิกเล่นพอดี   woon_o_o woon_o_o

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
เนื่องจากเซิร์พเวอร์อื่นไม่ได้เกิดปัญหาเซิร์พเวอร์ตัดออกจากระบบทางทีมงานจึงไม่ได้ทำการชดเชยครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

jame2538

• Newbie
  • *
ใต้พิภพก็หลุดอะ
ผมสอบเลื่อนข้ันขายของเป็นระดับ3
กำลังจะตอบแต่
มันหลุดอะ
ผมเลยเสีย50000ไปฟรีๆ
ไงGMก็ลองไปดูสิ
และเอา50000ผมคืนมาด้วย
ตังผมแทบไม่มีแล้วนะคัฟ woon_angry woon_angry woon_angry

tawin

• Newbie
  • *
  • ผู้ชายมันไม่ใช่เป็ปซี่ อย่าไปเต็มที่กะมัน !!#

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
ทั้งวันเลยวันนี้ที่มีปัญหาอยู่ตัวเดียว....เข้าเกมไม่ได้เข้าไปแล้วโดนตัดออก...แต่ทำไมตัวอื่นไอดีอื่นเข้าได้ไม่มีปัญหา
...ตัวละครอื่นในไอดีเดียวกันก้อยังเข้าได้ปกติ.....ผมใช้ของเช่า1วันด้วยวันนี้ ทั้งวี1วัน ทั้ง*200...เด่วโดนตัด เด่วออก.....
...เล่นไปซักพักใช้ใบวาบก้อโดนตัดออก..พอโดนตัดออกทีนี้ก้อเข้าไม่ได้เลย...นานมากคับกว่าจะเข้าได้..พอเข้าได้เล่นไปซักพัก..ก้อโดนตัดอีก...เกิดไรขึ้นหรอคับ...มีปัญหาอยู่ตัวเดียวนี่ล่ะคับที่อาการหนักมาก...
อีกตัวก้อไม่เท่าไหร่แต่อาการเหมือนกัน....ผมเสียของเช่าและเงินไปฟรีๆเลยนะคับวันนี้
ช่วยดูให้ทีนะคับบบบ..ขอบคุณมากกกก...(ความรู้สึกแย่มากเลยตอนนี้)
        รายชื่อตัวละครและไอดี..ผมแจ้งไปทางรับแจ้งปัญหาแล้วนะคับบบ...ช่วยดูให้ทีคับบบ
                       woon_angry woon_angry woon_angry woon_hurt

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
ทั้งวันเลยวันนี้ที่มีปัญหาอยู่ตัวเดียว....เข้าเกมไม่ได้เข้าไปแล้วโดนตัดออก...แต่ทำไมตัวอื่นไอดีอื่นเข้าได้ไม่มีปัญหา
...ตัวละครอื่นในไอดีเดียวกันก้อยังเข้าได้ปกติ.....ผมใช้ของเช่า1วันด้วยวันนี้ ทั้งวี1วัน ทั้ง*200...เด่วโดนตัด เด่วออก.....
...เล่นไปซักพักใช้ใบวาบก้อโดนตัดออก..พอโดนตัดออกทีนี้ก้อเข้าไม่ได้เลย...นานมากคับกว่าจะเข้าได้..พอเข้าได้เล่นไปซักพัก..ก้อโดนตัดอีก...เกิดไรขึ้นหรอคับ...มีปัญหาอยู่ตัวเดียวนี่ล่ะคับที่อาการหนักมาก...
อีกตัวก้อไม่เท่าไหร่แต่อาการเหมือนกัน....ผมเสียของเช่าและเงินไปฟรีๆเลยนะคับวันนี้
ช่วยดูให้ทีนะคับบบบ..ขอบคุณมากกกก...(ความรู้สึกแย่มากเลยตอนนี้)
        รายชื่อตัวละครและไอดี..ผมแจ้งไปทางรับแจ้งปัญหาแล้วนะคับบบ...ช่วยดูให้ทีคับบบ
                       woon_angry woon_angry woon_angry woon_hurt

เคสคุณแบบเดียวกับผมนี่แหละ  ไอดีเดียวกันหรือต่างไอดี จะมีอยู่ตัวละครหนึ่งเมื่อเกิดปัญหามันจะเข้าไม่ได้ เข้าช้า พอเข้าได้เดินกระตุกๆแลคๆ ไอดีอื่น - ตัวละครอื่นไม่เป็น เน็ตเดียวกันเครื่องเดียว

บอกไปใครจะเชื่อ นานแล้วเคยแจ้งๆไป ทีมงานเค้าไปสิงเล่นดูบอกไม่เป็นอะไร ผมก็ไม่รู้จะว่าไง มันไม่ได้เป็นบ่อยๆ นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นสักที ตัวนี้แลค ตัวนี้ลื่น จับสลับจอก็แล้ว ออนจอเดียวก็แล้ว มันก็จำเพาะแลคเฉพาะตัวละครเสียด้วย  แต่สุดจะมั่นใจแล้วว่าไม่ใช่ที่เน็ต ไม่ใช่เครื่องผมแน่ ถ้าเป็นต้องเป็นหมดทุกตัวถ้าเน็ตไม่นิ่ง  อย่างงานล่าสุดหลังปิดอัพแพทเสร็จอาการชัดเลย เทรผมเดินๆหยุดๆ ตัวอื่นวิ่งปรี๊ดๆๆ  พอมาบ่ายๆเซิร์ฟตัดไปที่มาชดเชยเนี่ย อาการดังกล่าวหายไปโดยสิ้นเชิง  คิดแล้วกลุ้ม