GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากเวลไว ต้องกดยาให้ถูกขนาน นะจ๊ะ!!

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
อยากเวลไว ต้องกดยาให้ถูกขนาน นะจ๊ะ!!

สวัสดีจ้าเพื่อนๆ วันนี้เรามาดู วิธีการกดยาเพิ่มค่าประสบการณ์กันดีกว่า ว่ากดอย่างไรถึงจะเวิร์คสุด  Evil

ก่อนอื่น เรามารู้จักยาแต่ละขนานกันกก่อนเลยจ้า

ยาขนานแรก *ค่าประสบการณ์ 100% มีดังนี้

ยาเรียนรู้เร็ว(เด็ก) : ยานี้สามารถหาได้จากอะคาเดมี่ ในหมวดสินค้าอะคาเดมี่ แต่ในปัจจุบันนี้จะมียาคุณสมบัติเดียวกันนี้แจกให้ฟรีตั้งแต่เราเป็นคาเดทกันเลยทีเดียว

ยาเรียนรู้เร็ว(ผู้ใหญ่) : ยานี้สามารถหาได้จากอะคาเดมี่ ในหมวดสินค้าอะคาเดมี่ 

ยาเรียนรู้เร็ว(ผู้เฒ่า) : ยานี้สามารถหาได้จากอะคาเดมี่ ในหมวดสินค้าอะคาเดมี่ 

ตลับเพิ่มค่าประสบการณ์ : มีรายละเอียดการได้มาที่นี่เลยจ้า »คลิกโลด«

ยาเรียนรู้เร็วมาก(เช่า) : ยานี้สามารถหาได้จากอะคาเดมี่ ในหมวดสินค้าอะคาเดมี่ หรือ ได้มาเมื่อกดใช้กล่องไอเทมชุดเรียนรู้เร็วมากสุดคุ้ม หรือ หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ

**ซึ่งยาทั้ง 5 แบบนี้ ไม่สามารถกดใช้พร้อมกันได้นะครับ จะต้องรอให้หมดเวลาของยาขวดเดิมก่อนนะจ๊ะ**

ยาขนานที่ 2 *ค่าประสบการณ์ 200% มีดังนี้

ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) : จริงแล้วยานี้อาจจะหาไม่ได้ตามชื่อนะจ๊ะ อิอิ ส่วนมากจะแจกให้กับกิจกรรมต่างๆมากกว่า หรือจะมีขายบ้างก็แล้วแต่โอกาสจ๊ะ Evil

ยาเรียนรู้เรวจัด(เช่า) : อันนี้ขายให้ในช่วงเทศกาลจริงๆจ้า เช่ากันเป็นวันๆ อัพกันรัวๆ

**ยาเรียนรู้เรวจัด(เช่า) สามารถกดใช้ร่วมกับ ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล)ได้

แต่ไม่สามรถใช่ร่วมกันบาขนานแรกได้ครับ**

ยาขนานสุดท้าย(พิเศษ) 

ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน

ต่อไปเรามาชมกันครับว่า ยาไหน กดใช้อย่างไร!!

เงื่อนไขการกดยา จำไว้ง่ายๆเลยว่า ยาขนานเดียวกัน จะกดใช้พร้อมกันไม่ได้ เท่านี้เองจ้า
เช่น สามารถกดตลับเพิ่มค่าประสบการณ์ พร้อมกับ ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่าขายเฉพาะเทศกาล) และ ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้นั่นเอง 

และอีกประการ ยาประเภทเช่า จะใช้ได้ทีละ 1 ขนานเท่านั้น นั่นคือ กดยาเช่าซ้ำกันไม่ได้นั่นเอง!!

Shocked Shocked รู้แล้วแบบนี้ก็กดใช้กันให้ถูกนะจ๊ะ ไวแน่นอน ขอบอกๆ Smiley Smiley

Source: อยากเวลไว ต้องกดยาให้ถูกขนาน นะจ๊ะ!!