GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขั้นตอนการติดตั้งเกมส์อสุราขั้นเทพ

color=red]เมื่อผู้เล่นสมัคร ID เกมส์เรียบร้อยแล้ว ขั้นต่อไปคือการติดตั้งเกมส์ใช่ไหมครับ วันนี้เรามาดูวิธีการติดตั้งเกมส์อสุราแบบเข้าใจง่าย(ที่สุด) กันดีกว่าครับ[/color]

ขั้นที่ 1 จากหน้าเว็บไซต์ เพื่อนๆกดหัวข้อดาวน์โหลดได้เลยครับ ตามรูป

ขั้นที่2 ก็เลือกหัวข้อดาวน์โหลดแบบตัว Install ได้เลยครับตามรูป

ขั้นที่3 ระบบจะถามเราว่าเมื่อดาวน์โหลดเสร็จจะ RUNโปรแกรมเลยทันทีหรือ จะ SAVE ในเครื่องก่อน...ไหนไหนจะลงแล้วก็เลือกแบบ RUN ไปเลยครับเพื่อนๆ

ขั้นที่4 โปรแกรมที่โหลดมาก็จะทำการโหลดให้เราอย่างอัตโนมัติครับ...ส่วนเพื่อนๆ ต้องทำสิ่งที่สำคัญมากที่สุดครับคือ..รอครับ  :laugh:

ขั้นที่5 หลังจากเพื่อนๆรอมาจนโปรแกรมโหลดให้เราเสร็จแล้ว โปรแกรมก็จะให้เราติดตั้งลงเครื่องแล้วละครับ
โดย หมายเลข1 นั้นจะแสดงสถานที่ที่ไฟล์เกมส์ติดตั้งนะครับ
     หมายเลข2 หากเพื่อนจะติดตั้งเกมที่ อื่นก็สามารถกด Browse.. และเลิกจุดที่จะติดตั้งได้ตามใจเลยครับ
     หมายเลข3 กดติิิดตั้งเกมส์ได้เลยครับ
จากนั้นเพื่อนก็ทำสิ่งที่สำคัญอีกเช่นเดิมครับ คือ..รอครับ
  >:D >:D

ขั้นที่6 ระบบก็จะทำการติดตั้งในจุดที่เราเลือกครับ

ขั้นที่7 เมื่อติดตั้งเสร็จ โปรแกรมก็จะโหลดแพทซ์ให้เราอัตโนมัติ อีกเช่นเดิม..เพื่อนก็เหมือนเดิมครับสำคัญมากคือ..รอครับ

ขั้นที่8 เมื่อโหลดแพทซ์จนครบเรียบร้อยแล้ว..ก็ถึงเวลาที่สำคัญแล้วครับ จะมีปุ่มเริ่มเกมส์มาให้เราเข้าเล่นครับ

ขั้นตอนทั้งหมดนี้คือขั้นตอนในการติดตั้งเกมส์แบบเมพๆ เลยจ้า..จากนั้นก็ร่วมสนุกในเกมส์ได้เลยครับ  :laugh: :laugh:

หากเพื่อนๆ อยากทราบขั้นตอนการไอดี ดูวิธีได้ที่ ลิ้งค์นี้ครับ  http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1
หากเพื่อนๆ อยากทราบขั้นตอนการติดตั้งเกส์แบบ บิททอเรนท์ ดูวิธีได้ที่ ลิ้งค์นี้ครับ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45248.0

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ก็อปของเค้ามาลง เครดิตหน่อยดีมั้ย ???
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Coud™

• Full Member
 woon_cry
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

CacAloz

แนะนำก่อนดาวน์โหลด ปิดโปรแกรม Antivirus และ firewall ด้วยนะครับ เพื่อป้องกันข้อมูลเสียหายตอนดาวน์โหลด

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้

-.-

แนะนำก่อนดาวน์โหลด ปิดโปรแกรม Antivirus และ firewall ด้วยนะครับ เพื่อป้องกันข้อมูลเสียหายตอนดาวน์โหลด

ไวรัสเยอะหรอ

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **

ไวรัสเยอะหรอ
ไม่ใช่แบบนั้นครับ คือโปรแกรมAntiVirusบางตัวมันชอบสงสัยว่าไฟล์เกมส์เป็นไวรัส อย่างร่มแดง มันสงสัยมั่วมากรายนี้ ขนาดสงสัยว่าตัวสแกนนิ่งของมันเป็นไวรัส ผมเงิบเลยงานนี้

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’
ยังมีคนโหลดมาเล่นอยู่หรอ ?  g#018

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (:

[R]z.

• เหงาครับ
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
เหนขั้นเทพนึกว่ามีวิธีลัดไวๆไม่ต้องรอที่แท้ขั้นเทพมันมาจากชื่อเกม

g#035

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว