GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มคับ ผมว่ารีเลยดีกว่า

azaza2539

• Newbie
  • *
 g#046 g#046 คับผมว่ารีเลยดีกว่า

ผมจะได้ให้ทดสอบเซตไอเทมใหม่อีกรอบ เพราะว่า พลังของเซ็ตบางอย่างไม่ตรงกับคำอธิบาย

อย่างเช่น เซ็ต เพิ่มแม่นยำ 30 เพิ่มพลังโจมเวทต่ำสุด และ สูงสุด 10% เพิ่มระยะยิ่ง 3   แต่ไม่ได้บอกเพิ่มโจมตีกายะภาพ

แล้วทำไมมันกลับเพิ่มโจมกายะภาพเยอะจัง 

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

มันเป็นโบนัสจากการใส่ไอเทมเซ็ตตั้งแต่ 2 ชิ้นขึ้นไปคับ
ตรงนี้ไม่เกี่ยวกับความสามารถเซ็ตที่เพิ่มค่าสถานะต่างๆนะ
เซ็ตที่มีอาวุธจะเพิ่มโบนัสโจมตีด้วย หรือเซ็ตที่มีอาวุธเวทย์ก็จะได้โบนัสเพิ่มค่าโจมตีเวทย์ด้วย
ตรงนี้คิดแยกออกจากความสามารถเซ็ตคับ

โบนัสที่ได้จากการใ่ส่ไอเทมเซ็ต 2 ชิ้นขึ้นไป

เพิ่มป้องกัน
เพิ่มป้องกันเวท
เพิ่มหลบหลีก

กรณีที่มีอาวุธหรืออาวุธเวทย์เป็นส่วนประกอบของเซ็ต

เพิ่มโจมตี
เพิ่มโจมตีเวท

(แม่นยำผมไม่แน่ใจว่าเพิ่มรึป่าวนะ ขี้เกียจไปค้นบอร์ดเก่าแระ)

ประมาณนี้แหละคับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?