GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 14 มีนาคม 2555 มีรายการดังนี้

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • Jr. Member
  • **
          ไม่ดราม่าไม่ได้เรื่องแรร์เทร
    ลองนึกดู เวลาไปรอบอส(เกรเซอร์กับไอซ์ซี่)ระหว่างคนที่มีแรร์เทร95 กับ คนไม่มี
    บอสติดคนที่ไม่มีแรร์เทร95 กว่าจะตีบอสตาย แต่ถ้าติดคนที่มีแรร์เทร95 ยืนชนสบายครับชนได้กั๊กได้กันเป็นปีๆ
    ต้องปรับแน่นอนครับ แต่ว่าจะเป็นแนวทางเดิม รึเปลี่ยนความสามารถยกชุดกันไปเลย ก็ต้องดุกันอีกที
    แต่ถ้ายังไม่แก้ ความสมดุลความเสมอภาค ระหว่างคนมีกับไม่มีจะหาไม่ได้เลยน่ะครับ(เฉพาะประเด็นล่าบอส เกรเซอร์กับไอซ์ซี่น่ะ)

g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

เรื่องที่บอสตีไม่เข้า อันนี้ผมได้ข่าวมาว่าปรับชัวร์ครับ  หายห่วงได้  g#004  เพราะแบบนี้มันไม่ใช่ ใครๆดูก็คงดูออกอะครับ ท่านกับผมยังดูออกเลยว่าไม่ใช่แนวนี้  สรุปเรื่องบอสตีไม่เข้าปรับแน่ครับ มันเป็นข้อผิดพลาด ซึ่งก็อะน๊ะ มันพลาดกันได้  แต่ส่วนเรื่องเปลี่ยนความสามารถยกชุดมั้ย อันนี้ไม่รู้แหะ  ก็ต้องว่ากันไปดู   ลองเสนอๆความสามารถไปดูกัน  แต่ผมว่าเค้าไม่ยอมเปลี่ยนความสามารถยกชุดแน่นอน  มันจะดูแย่ลงไปใหญ่  อาจจะดัดแปลงเสริมเติมแต่งมากกว่า  หรืออาจจะแค่ปรับเรื่องบอสตีไม่เข้า ให้เข้าที่เข้าทางพอ  ไม่งั้นแรร์อื่นมาขอยกชุดมั่งละฮาเลย    ก็เป็นที่รู้ๆกันอยู่ในหมู่เราน๊ะครับ  อะไรที่เค้าทำออกมาแล้ว มันยากที่เราจะเข้าไปเปลี่ยนได้  เค้าจะเอาแบบนั้น มันก็ต้องแบบนั้น   ขนาดผมขอให้เอาร้านกระพริบออกยังไม่เอาออกเลย  ผมเล่นมา 3 - 4 เกมส์  เค้าก็ขายของเหมือนกัน แต่ไม่ยักมากระพริบให้น่ารำคาญลูกกะตาแหะ  ของมันดีคนก็กดดูเองแหละถ้าเค้าจะซื้ออะน๊ะ  ก็ว่ากันไปครับพี่น้อง .......

ความรับผิดชอบ คือจุดยืน หลังจากประกาศ อย่างเป็นทางการไปแล้ว แต่ก็แอบมาแก้ไขกลางดึก
แล้วการประกวดความสามารถ คือ เพิ่มพลังป้องกันธาตุ 1 ธาตุ แล้ว ลดพลังป้องกันธาตุ 2 ธาตุแทน บวกลบแล้ว
เท่ากับ ว่า  ติดลบ ไป 1 ธาตุ สรุปแล้วมันคือเพิ่มหรือลด ความสามารถ  เสมอตัวคือตอนไม่อัพ บวกอัตราโป๊ะ 13 กับดรอป 65
ความรับผิดชอบหรือจุดความรับผิดชอบ มันไม่มีนอกจากข้อผิดพลาดที่มีมาประจำเหมือนมาตลอดเวลาโดยผู้เล่นต้องทำใจ
เพราะยังหาจุดยืนของทีมงานไม่เจอ เลยไม่อาจมีจุดรับผิดชอบในข้อผิดพลาดได้
(ช่วงนี้เค้าร้อนเงิน มีโปรเติมตังส์ บวกเพิ่ม 50% ใครมีเงินเหลือพอก็ช่วย พี่ๆเค้าบ้างพวกพี่ๆเค้าจะได้มีเงินใช้กัน g#023)

woon_5555 woon_5555 woon_5555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
          ไม่ดราม่าไม่ได้เรื่องแรร์เทร
    ลองนึกดู เวลาไปรอบอส(เกรเซอร์กับไอซ์ซี่)ระหว่างคนที่มีแรร์เทร95 กับ คนไม่มี
    บอสติดคนที่ไม่มีแรร์เทร95 กว่าจะตีบอสตาย แต่ถ้าติดคนที่มีแรร์เทร95 ยืนชนสบายครับชนได้กั๊กได้กันเป็นปีๆ
    ต้องปรับแน่นอนครับ แต่ว่าจะเป็นแนวทางเดิม รึเปลี่ยนความสามารถยกชุดกันไปเลย ก็ต้องดุกันอีกที
    แต่ถ้ายังไม่แก้ ความสมดุลความเสมอภาค ระหว่างคนมีกับไม่มีจะหาไม่ได้เลยน่ะครับ(เฉพาะประเด็นล่าบอส เกรเซอร์กับไอซ์ซี่น่ะ)

g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

เรื่องที่บอสตีไม่เข้า อันนี้ผมได้ข่าวมาว่าปรับชัวร์ครับ  หายห่วงได้  g#004  เพราะแบบนี้มันไม่ใช่ ใครๆดูก็คงดูออกอะครับ ท่านกับผมยังดูออกเลยว่าไม่ใช่แนวนี้  สรุปเรื่องบอสตีไม่เข้าปรับแน่ครับ มันเป็นข้อผิดพลาด ซึ่งก็อะน๊ะ มันพลาดกันได้  แต่ส่วนเรื่องเปลี่ยนความสามารถยกชุดมั้ย อันนี้ไม่รู้แหะ  ก็ต้องว่ากันไปดู   ลองเสนอๆความสามารถไปดูกัน  แต่ผมว่าเค้าไม่ยอมเปลี่ยนความสามารถยกชุดแน่นอน  มันจะดูแย่ลงไปใหญ่  อาจจะดัดแปลงเสริมเติมแต่งมากกว่า  หรืออาจจะแค่ปรับเรื่องบอสตีไม่เข้า ให้เข้าที่เข้าทางพอ  ไม่งั้นแรร์อื่นมาขอยกชุดมั่งละฮาเลย    ก็เป็นที่รู้ๆกันอยู่ในหมู่เราน๊ะครับ  อะไรที่เค้าทำออกมาแล้ว มันยากที่เราจะเข้าไปเปลี่ยนได้  เค้าจะเอาแบบนั้น มันก็ต้องแบบนั้น   ขนาดผมขอให้เอาร้านกระพริบออกยังไม่เอาออกเลย  ผมเล่นมา 3 - 4 เกมส์  เค้าก็ขายของเหมือนกัน แต่ไม่ยักมากระพริบให้น่ารำคาญลูกกะตาแหะ  ของมันดีคนก็กดดูเองแหละถ้าเค้าจะซื้ออะน๊ะ  ก็ว่ากันไปครับพี่น้อง .......

ความรับผิดชอบ คือจุดยืน หลังจากประกาศ อย่างเป็นทางการไปแล้ว แต่ก็แอบมาแก้ไขกลางดึก
แล้วการประกวดความสามารถ คือ เพิ่มพลังป้องกันธาตุ 1 ธาตุ แล้ว ลดพลังป้องกันธาตุ 2 ธาตุแทน บวกลบแล้ว
เท่ากับ ว่า  ติดลบ ไป 1 ธาตุ สรุปแล้วมันคือเพิ่มหรือลด ความสามารถ  เสมอตัวคือตอนไม่อัพ บวกอัตราโป๊ะ 13 กับดรอป 65
ความรับผิดชอบหรือจุดความรับผิดชอบ มันไม่มีนอกจากข้อผิดพลาดที่มีมาประจำเหมือนมาตลอดเวลาโดยผู้เล่นต้องทำใจ
เพราะยังหาจุดยืนของทีมงานไม่เจอ เลยไม่อาจมีจุดรับผิดชอบในข้อผิดพลาดได้
(ช่วงนี้เค้าร้อนเงิน มีโปรเติมตังส์ บวกเพิ่ม 50% ใครมีเงินเหลือพอก็ช่วย พี่ๆเค้าบ้างพวกพี่ๆเค้าจะได้มีเงินใช้กัน g#023)

ว่ากันตามจริง ความเห็นส่วนตัวผมน๊ะครับ  พวกของแรร์ระดับสูงสุดผมว่าไม่น่าทำมาเป็นธาตุ  หรือถ้าทำก็ควรทำให้หมดทุกอาชีพน๊ะครับ ให้มีกันธาตุ แพ้ธาตุเหมือนๆกันหมด  เพราะอะไรคุณลองคิดดู  ถ้าบางอาชีพเกราะเป็นธาตุ กันธาตุหนึ่งแต่โดนอีกธาตุหนึ่งแรง และอาวุธระดับล่างก็มีอาวุธธาตุกันเยอะ  ถ้าคุณใส่แรร์ 95 ไปเจออาวุธเวล 60 - 70 ที่เป็นธาตุตรงข้ามตีแรงกว่าเดิม เท่ากับอาวุธแรร์ระดับสูงกลับด้อยกว่าของธาตุระดับล่างไปเลย  เหมือนคุณเอาเบลดถือดาบราชันเขี้ยวอัคคีไปตีบอสเห็ดอะครับ หรือแอสใส่มีดไฟไปตีบอสธาตุตรงข้าม  เข้าเยอะ เข้าแรง   ถ้าจะทำให้แพ้ทางและเอาเรื่องธาตุเข้ามาเกี่ยวข้อง ผมว่าน่าเอาความสามารถทางธาตุไปใส่กับพวกแรร์ระดับ 90 ลงมามากกว่า เพราะ 95 มันขั้นสูงสุดไม่น่าจะแพ้ง่าย และถึงโดนโจมด้วยธาตุเดียวกันจะทอนให้เยอะ แต่โดนธาตุอื่นก็แรงขึ้นอยู่ดี มันเป็นจุดบกพร่องขนาดใหญ่ที่ไม่น่ามีในแรร์ระดับสูง   ถ้าอยากเห็นชัดเจนก็ลองไปปรับอาวุธ 99 ให้โจมตีเป็นธาตุให้หมดทุกอาชีพด้วยสิครับ จะเห็นชัดเจนเลย  ให้หน้าไม้ 3 หัว ยิงออกเป็นธาตุน้ำบ้าง   มีด 99 ตีออกธาตุดิน  ไม้เท้า 99 ธาตุลม อะไรงี้  รับรองบ่นกันอุบ  คุณจะยิงคนใส่เกราะธาตุนั้นยังไง

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
นี่ยังดีที่มันทานเวทน้ำ  ถ้ามันทานเวทดิน 200% รับรองขาวิซาดด่ากันยาว เกราะอะไร บอสตีเก๊งๆๆ

♥ creammy ♥

• **
  • แล้วฉันจะอยู่เพื่อ ใคร ♥
woon_love เพื่อนๆคนใหนที่เล่นเกมมาทั้งวัน อย่าลืมพักผ่อนกันบ้างนะค๊ะ  g#018 g#018
g#028 หัวใจที่ไม่เคยเจ็บ คือ หัวใจที่ไม่เคยแคร์คัย g#028

pop_999

woon_love เพื่อนๆคนใหนที่เล่นเกมมาทั้งวัน อย่าลืมพักผ่อนกันบ้างนะค๊ะ  g#018 g#018

นางฟ้าชัดๆ แม่หนูนี่  g#005

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ใจเย็นครับท่านป๊อบ ระวังเมียด้วย  #038

AsunAllI3araTz

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
รีบ อัพความสามารถ เกราะแรร์ 95 ให้เสร็จก่อนแข่ง ABT ก่อนได้ไหมล่ะ

ดูแล้วคงจะไม่ได้ 5555  กระจอกมาก
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

pop_999

ใจเย็นครับท่านป๊อบ ระวังเมียด้วย  #038

ม่ายได้คิดอาราย เกินเลย ก็แค่เห็นน้องเค้าจิตจายดี อะ  g#019    #038

pop_999

รีบ อัพความสามารถ เกราะแรร์ 95 ให้เสร็จก่อนแข่ง ABT ก่อนได้ไหมล่ะ

ดูแล้วคงจะไม่ได้ 5555  กระจอกมาก

ถ้าทำได้ คงมีความสมดุล และยุติธรรมในการแข่งขัน ABT ขึ้นบ้าง ก็ทีเค้าจัดการแข่ง ABT นี่ก็เพื่อจะได้ไม่ต้องแก้บัค กับอัพของแรร์ หลายๆ อย่าง พักนึง เพื่อเอาเวลาไปทำอย่างอื่นนี่ เลย อ้าง จัดการแข่งขัน ABT  แล้วขอ ไม่ อัพ ไอเทมแรร์ มุกเน่า ๆ ข้อแก้ตัว แบบแถๆ ผู้เล่นเค้ารู้ทันกันหมดแล้วแต่เค้าไม่บอกทีมงานเองว่า เค้ารู้  g#035

♥ creammy ♥

• **
  • แล้วฉันจะอยู่เพื่อ ใคร ♥