GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

Kadilag

• Newbie
  • *
 g#004 g#004 เป็นงานเขียนที่ยอดเยี่ยม ทั้งวิธีการเขียน การเรียงลำดับเรื่องราว การใช้ภาษา และข้อมูล  g#004 g#004

อ่านแล้วเพลินมากๆครับ  ขอบคุณครับ g#022

God_Anell

• Newbie
  • *
อยากลองเล่นเหมือกันครับ สามดาบ + ต้านทาน ต้องลองทำตาม จขกท.แนะนำซะแล้ว

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
           ไม่แน่ใจว่าดาบใหญ่มังกรสายฟ้ามันติดบัครึป่าว เพราะดูจากข้อมูลมันจะเป็นอัมพาตในรัศมี 5x5 ช่องเท่านั้น
   แต่เห็นตอนนี้ จขกท.ใช้ไม่ว่าจะยิงไกลแค่ไหนมันก็เป็นอำมพาตทุกระยะเลย ผมเล่นเทรยอมรับเลยครับว่าสู้ยากมาก
   ถ้า จขกท.ใช้ดาบนี้ แต่เทรก็มีวิธีสู้ด้วยน่ะถ้าต้องเจอกับดาบเจ้าปัญหาแบบนี้

หากป้องกันสำเร็จ ระยะ 5 x 5 ช่องรอบตัวผู้โจมตี จะเป็นอัมพาตครับ

InW_Sura

• **
ถาม จขกทหรือผู้ที่รู้นะครับ ดาบคู่แนะนำให้ใช้ดาบอะไร ออฟอะไร 2ข้างเรยหรือป่าว?
ขอบคุณมากครับ
จุ 4 นะครับ แล้ว ควรอัพสเตตัสยังไง

เรื่องดาบ
ใช้งานตามงบประมานที่มี และต้องดูว่า เราจะใช้ดาบในเป้าหมายอะไร เช่น เก็บเวล หรือ แบท ซึ่งการเพิ่มความสามารถ + ให้ดาบก็ให้มันสอดคล้องกับการอัพสเตตัสของเราและก็ชุดที่เราใส่นะครับ
ถ้าให้แนะนำเรื่องดาบคู่ที่ควรใช้สำหรับเบลดสายโป๊ะ ให้ใช้ดาบพิฆาเขียวทมิฬ ตอนนี้ราคาถูกๆ ใช้ 2 เล่นเลยก็ได้ แต่ควรออฟโชค 1 คลั่ง 1 เพิ่มความแรงของโป๊ะเวลง่าย  หรือใช้ดาบปีศาจออฟคลั่ง + เกราะดูลา ก็ไว้เก็บเวล หรือแบทก็ดีนะครับ
การอัพสเตตัส
สอดคล้องกับดาบเรา ก็ควรอัพ DEX-LUK-STR-AGI-18 ที่เหลือลง VIT

สายโป๊ะ ลองใส่ชุด หมวกกุล สร้อยนำโชค สนับขาเขียวยัก ผอบโชค-เชีย มีเทรเชีย  แล้วไปตีพลลาดตะเวนนะครับสนุกมาก g#035

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ขอวิธีชนะ เบอสายยืนหยัดหน่อยครับ

เท่าที่เล่นมาPK ยังไม่มีเบลดไหนชนะเบอสายนี้ได้เลย

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ขอวิธีชนะ เบอสายยืนหยัดหน่อยครับ

เท่าที่เล่นมาPK ยังไม่มีเบลดไหนชนะเบอสายนี้ได้เลย

ลงไปทดสอบในนรกซิ เดี็ยวผมทำให้ดู  woon_555

pop_999

ต้องรำบาก เปลี่ยน ดาบไปมาขนาดนี้เลยหรือ ถึงจะเก่งขึ้นมาอะเบลด อย่านั้นพาลา ก็ต้องเปลี่ยนอาวุธไปมาด้วยไหมละถึงจะเทพ บ้าง

ผมว่าให้ ทีมงานเค้า ปรับสกิล เบลด ไปเถอะ ผมก็ยอมรับนะ ว่าเบลดมันกากเกิน อยากเทพ ถึงต้องวุ่นวายกว่าชาวบ้านเค้า  #038

ตัวละครลับ

ลงไปทดสอบในนรกซิ เดี็ยวผมทำให้ดู  woon_555

มีของผมเล่นเลย

แล้วนรก ยังปั้มเวลได้อีกป่าว

ตัวละครลับ

ของเบอที่ต้องการนะ

1.โล่01
2.ตะกรุด
3.เกราะทองคำ
4.หมวกทเพ
5.กากทองคำอสูร
6.เท้าภูติ
7.ขวานเหล็กเพชร/ขวานเล็ก99

ใส่แค่นี้พอสำหรับสายยืนถ้าคุณหาได้ผมไปนรกชัวว

ตัวละครลับ

เพิ่มเติมเทคนิคสุดยอดอีกอย่างหนึ่งขอบเบลดนะครับ

หัวใจนักรบทมิฬ  ใช้แค่หัวใจนะครับ ใส่ไว้ที่คีย์ลัด กับรางเหล็กไหล หรือตะกรุด

เมื่อใส่หัวใจ จะได้ทักษะ สู้สุดใจ ซิ่งจะเพิ่มพลังโจมตีสูงมากๆๆๆ + กับมังกรพิโรธด้วย สุดๆ เลยครับ

แต่อย่าใส่หัวใจค้างไว้ เพราะจะทำให้เสียค่าป้องกันไป

วิธีใช้งานหัวใจนักรบทมิฬคือ กดหัวใจใส่ไปในช่องเครื่องประดับ แล้วกดใช้ทักษะสู้สุดใจ แล้วกดใส่รางเหล็กไหลหรือตะกรุดครับ

ลองเอาไปใช้ดู

ในแบท

สับพาลาซี3ระดับ10หมดจะเข้าเท่าไรเนี่ย

อยากเห็นรูปที่นายพิโรธพาลาเทพๆหน่อย

แบพาลาที่กันหน้า90++ไรประมาณนี้

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ต้องรำบาก เปลี่ยน ดาบไปมาขนาดนี้เลยหรือ ถึงจะเก่งขึ้นมาอะเบลด อย่านั้นพาลา ก็ต้องเปลี่ยนอาวุธไปมาด้วยไหมละถึงจะเทพ บ้าง

ผมว่าให้ ทีมงานเค้า ปรับสกิล เบลด ไปเถอะ ผมก็ยอมรับนะ ว่าเบลดมันกากเกิน อยากเทพ ถึงต้องวุ่นวายกว่าชาวบ้านเค้า  #038
เขาเรียนคนมีความสามารถในการประยุกต์ในการเล่นครับ ไม่ใช่พอคนอื่นว่ากาก ก็งอมืองอเท้าเรียกร้องแต่ให้ปรับๆ ให้เก่งขึ้น โดยไม่คำนึงถึงคนอื่น ที่เขาหาแนวทางการเล่นที่เพิ่มขึ้นเพราะไม่อยากให้ทำอะไรที่มีผลกระทบโดยรวม แล้วขานคนที่บอกว่าตัวเองเทพพอแพ้คนที่ตัวเองด่าว่ากากแล้วก็มาร้องว่าให้ปรับ ผมว่าผู้เล่นท่านนั้น กาก กว่าผู้เล่นที่พยายามหาแนวทางการเล่นให้เก่งขึ้นได้โดยเงื่อนไขที่จำกัดครับ

1.โล่01
2.ตะกรุด
4.หมวกทเพ
6.เท้าภูติ

ใส่แค่นี้พอสำหรับสายยืนถ้าคุณหาได้ผมไปนรกชัวว
ตระกรุดมี เกราะทองมี เท้าภูตมี ที่เหลือไม่มีครับ และของบางอย่าง ต้องเบิกทีมงาน ถ้าสนใจจะไปทดสอบ ไปลงชื่อเบิกของได้ที่กระทู้เบิกเลยครับเดี๋ยวผมจะช่วย เสนอให้อีกที

InW_Sura

• **

สำหรับผมแล้วทุกอย่างมันอยุ๋ในคีย์ลัด แค่กด กด ไม่เห็นจะยุ่งยากอะไร

ถ้าเบลดมันกาก แล้วผมพัฒนาแนวทางการเล่นให้มันเก่งขึ้น ผมว่าผมยิ่งรู้สึกดีนะ
แต่ถ้าเพียงคุณอาศัยว่าอาชีพที่ตัวเองเล่นมันเทพอยู่แล้ว เล่นงายๆ สบายๆ ก็เชิญภูมิใจไปเถอะครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

สำหรับผมแล้วทุกอย่างมันอยุ๋ในคีย์ลัด แค่กด กด ไม่เห็นจะยุ่งยากอะไร

ถ้าเบลดมันกาก แล้วผมพัฒนาแนวทางการเล่นให้มันเก่งขึ้น ผมว่าผมยิ่งรู้สึกดีนะ
แต่ถ้าเพียงคุณอาศัยว่าอาชีพที่ตัวเองเล่นมันเทพอยู่แล้ว เล่นงายๆ สบายๆ ก็เชิญภูมิใจไปเถอะครับ
g#004 g#031

1.โล่01
2.ตะกรุด
4.หมวกทเพ
6.เท้าภูติ

ตระกรุดมี เกราะทองมี เท้าภูตมี ที่เหลือไม่มีครับ และของบางอย่าง ต้องเบิกทีมงาน ถ้าสนใจจะไปทดสอบ ไปลงชื่อเบิกของได้ที่กระทู้เบิกเลยครับเดี๋ยวผมจะช่วย เสนอให้อีกที

ผมมีขวานเหล็กเพชร กับกากอสูรทองคำ ไว้ทดสอบตอนไหนบอกผมละกัน เดี๋ยวให้ยืม g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-_panda_-

ไม่แน่ใจว่าดาบใหญ่มังกรสายฟ้ามันติดบัครึป่าว เพราะดูจากข้อมูลมันจะเป็นอัมพาตในรัศมี 5x5 ช่องเท่านั้น
   แต่เห็นตอนนี้ จขกท.ใช้ไม่ว่าจะยิงไกลแค่ไหนมันก็เป็นอำมพาตทุกระยะเลย ผมเล่นเทรยอมรับเลยครับว่าสู้ยากมาก
   ถ้า จขกท.ใช้ดาบนี้ แต่เทรก็มีวิธีสู้ด้วยน่ะถ้าต้องเจอกับดาบเจ้าปัญหาแบบนี้

หากป้องกันสำเร็จ ระยะ 5 x 5 ช่องรอบตัวผู้โจมตี จะเป็นอัมพาตครับ

ออ 5x5 ของผู้โจมตี ไม่ใช่ผู้ถูกโจมตี