GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามมา-ตอบไปกับอาชีพพาลาดิน

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
อยากได้วิธีชนะวิอะครับ ไม่มีสกิลโดดเลย ทัณฑ์แห่งเทพก็แสนกาก ผมเลื อดไม่ถึง 10k โดนมันเจาะเกราะ พสุทา รัวๆก็ตายแล้วอะครับ แถมมัน ขังผม บางครั้งก็เยือก ทำไงดีคับ  g#041

ป.ล. ไม่ขอ คำแนะนำตี บวก
ไม่มีสกิลโดด ไม่ีต้องคิดจะสู้วิหรอก  woon_sunny

ตามนั้น ถ้าวิกากๆแบบว่าโดนหอกกางเขนดอกเดียวตายอาจพอสู้ได้ แต่ถ้าเจอพวกวิเทพๆนี่ไม่มีทางสู้ได้หรอก นอกจากมีศาสตราเทพระดับสูงพอที่จะเหยียบวิให้จมดินในดอกเดียว ไม่ก็ต้องเล่นบี่เพราะมีเจ็ดเทพ 
woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผมเล่นสายกระบี่ครับ เอาไว้โค่นวิหรือวอได้ นอกจากกระโดด มีสกิล7เทพลงทัน กับแทงประกายแสง ที่พอจะสังหารวิหรืออาชีพที่โจมตีระยะไกลได้บ้าง ได้ผลดีทีเดียวครับ
สกิลกระโดด สังหารได้แน่นอน สกิล7เทพสำหรับวิจุ6รอบบางตัวอาจไม่ถึงตาย แทงประกายแสงเวลาวิร่ายเวทถ้าเจอสกิลนี้สกัดวิจะเดินมาหาเราแทน
เชื่อได้เลยว่าวิ ไม่กล้าเข้าใกล้พาลาดินหรอกครับ ผมเล่นเซฟใต้พิภพนะครับ หากคลองใจผีมือ เชิญได้ครับหรือหาวิเก่งๆสักตัวมาทดสอบก็ได้ครับ
**พาลาดินที่ดีต้อง มีอาวุธทั้ง3อย่าง กระบี่ ค้อน และหอก ในแบท1-1 พาลาดินชนะง่ายๆเลยครับ ส่วนสายหอกผมว่าคงมีแค่ท่ากระโดดเท่านี้ละสกิลยะระไกล

ลุงอ้วน

• Full Member
กำลังอยากเล่น พาลาดิน อยู่เลยค่ะ

งั้นขอถามเลยละกันนะค่ะ ถ้าจะเล่นสายเก็บเลเวล สายหอก ลากเอา แบบสกิลแรงๆ ต้องใช้ไอเทมไหนดีค่ะ หรือต้องใส่เป็นเซต [ งบ200m ]

แล้วสายหอกเค้าไปลากกันเก็บเวลที่ไหนเหรอค่ะ

woon_love    ขอบคุณสำหรับคำตอบจ้า     woon_love
ต้นทุน200M
หัวจรดเท้าเลยนะ ไปหามาใส่ซะพาลาดินคนไหนอยากโหด
หมวกเทพธิดาเสนาแกร่ง                                                                                     40-45 M
ครีปปลา+กากแค้น +เสนารอบคอบ  หรือเสนาแม่น (มีแต่เสนามองอ่ะแม่นไม่มีนะ)                                                  8-10   M
อาวุธพาลาดินที่ดีควรใช้อาวุธได้ทั้งกระบี่ ค้อน และหอก ควร+เสนาทำลายหรือเสนาโชค
กระบี่มูลแฟรงค์เสนาโชค                                                                                     30-35 M
ค้อนถล่มปฐพีเสนาทำลาย หรือเสนาโชค                                                                 15-20 M   
ทวนพิฆาต  เสนาทำลาย                                                                                      8-10 M   *เอาแบบหาได้ง่ายๆนะรวยก็หาแรใส่               
โล่เทพหายนะเสนาป้องกัน                                                                                    6-8  M   **โล่01มันแพงหายาก 02 ไม่ต่างจากโล่เทพหายนะ
เกราะอัศวินศักดิ์สิทธิ์ เวล70ก็ได้ป้องกันไม่ต่างกัน เสนาแกร่งอยู่ที่                                  8-10  M ***ไอเทมแร อย่างอื่นก็ได้แต่แพง
คุมปฐพี ปีกมังกร เสนาแกร่ง                                                                                  8-10M,10-20M
รางเหล็กไหล                                                                                                    4.5-5.5 M
รองเท้าภูติสวรรค์เสนาแกร่ง หรือสนับขาแซมเปี้ยนเสนาแกร่ง                                        15-20 M, 8-10 M 

สำหรับคนใส่เซตอินทรีก็ถึอว่าแกร่งพอตัวเลยครับ ราคาเสนาแกร่งทั้งเซต                         25-30 M(ตอนลงแบทไม่แนะนำเซตอสูตรสงครามนะครับแพงแต่บาง)
**ราคาที่บอกข้างบนอ่ะผมเทียบราคาจากเซฟใต้นะครับเซฟอื่นไม่ทราบครับ

ปิศาจ

อยากได้วิธีชนะวิอะครับ ไม่มีสกิลโดดเลย ทัณฑ์แห่งเทพก็แสนกาก ผมเลื อดไม่ถึง 10k โดนมันเจาะเกราะ พสุทา รัวๆก็ตายแล้วอะครับ แถมมัน ขังผม บางครั้งก็เยือก ทำไงดีคับ  g#041

ป.ล. ไม่ขอ คำแนะนำตี บวก

ทันแห่งเทพ เนี้ยอะนะกาก  เป็นสกิลที่ใช้แก้สถานะการได้ดีที่สุดเลยหละ   เอาไว้ใช้ตอนสกิลหลักดีเลย์จะดีมาก    แต่ถ้าไม่มีศาตราก็ชนะวิยากหน่อย แต่ก็ใช่ว่าไม่มีวิธี  แทงประกายแสงใส่ ถ้าวิร่ายอยู่จะวิ่งมาหาเรา ถ้ายังไม่ทันได้ยิงวิจะชะงักร่ายไม่ได้ประมาณ 1 วิ มั๊ง   ก็ใส่ไปเลยสกิลที่มี แนะนำ 7 เทพ ถ้าไม่มี ใช้ทันแห่งเทพก่อนเลย  ถ้าใช้ทันก็มีโอกาสสู้
แ่่ต่ถ้าวิเริ่มรู้ว่าเราไม่มีกระโดดหละก็ ทางสู้น้อยมากเพราะแช่แข็ง เปิดเกราะ แช่แข็ง จบแหละ   

ปล.  อย่าคิดจำกัดตัวเอง ไม่มีอันโน้นอันนี้อยากชนะ  ถ้าอย่างนั้นคุณก็ไม่มีวันชนะหรอก  ไม่มีก็หามา  ถ้าไม่อยากหาก็อย่าไปสู้กับคนอื่น   คนอื่นๆเขาขวานขวายหาของ หาสกิลสูงสุดเพื่อให้สู้คนอื่นได้ แต่ถ้าคุณบอกว่าจะเอาแค่นี้แต่อยากจะชนะคนอื่น  ก็ไม่มีวันที่จะไปชนะคนอื่นได้หรอก   คนอื่นเขาพยายามพัฒนาตัวเองแค่ไหน แต่คนที่่ไม่พยายามชนะคนที่พยายามได้  เกมส์นี้ก็น่าคิดแล้วหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

nao_kung.

• Synyster foREVer.. คิดถึงพี่ท็อป <3.
เดี๋ยวนี้เจ้าของกระทู้ว่างมา ทำอะำไรแบบนี้แล้วหรา เหอๆ

☜☠☞foREVer☜☠☞

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ขายของเบอ แลกของพาลาได้ปะ

อยากเล่นพาลามานานแต่ไม่มีเวลาฝึกเลย

มีใครสนของเบอเทพๆบอกได้นะครับ

สนแลกได้นะครับ มีครบชุดเลย

-Ai-

ถ้าจะหา เกราะ แรร์ งาม ๆ ซัก เกราะ แนะนำ ทีครับ อันไหนดี

ตอนนี้แรพาลาดินที่เห็นจะดีที่สุดคือแรร์ 85 เกราะหนักมิธริวศักดิ์สัทธิ์พิเศษ
พลังป้องกัน 195+6
ปล้องต้านเวท 162+3
เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุดและสุงสูด 8 %
เพิ่มอตัราโจมตีเวทแสง 200 %

คุณสมบัติเยอะกว่าแรร์90หรือ95 ด้านพลังป้องกัน ต่างกันเล็กน้อยเองครับ 
ส่วนเกราะเซตพาลาดินจำพวกเซตดูลา เซตอินทรี หรือเซตอสุรสงคราม ก็ดีเหมือนกันครับ แต่ก็จะเปาะบางลงมาหน่อยครับ
**ผมแนะนำว่าพาลาดินใส่แรร์ 70 - 95 ดีกว่าครับกันเยอะ
เกราะนี้มัน ทีเด็ดเลยนะเนี่ยย เพิ่มเวทแสง 200 % ต้องหาแล้ววววว       g#031

-Ai-

เวลาเจอ วิ เก่ง ๆ  แม้ง ร่ายหลอดหาย อะครับ ผมจะตาย ใบวาปเลยย

เกราะเวท วิจัดว่า เป็นสกิล น่ากลัว พารา ไม่มีโดดอย่าพยายาม ไปสู้วิเลย ครับ

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
มีแนวสกิวเน้นป้องมาเสอนครัย จากอวตาร
แทงทะลวงเกราะ1
ตวัดหอกทำลายล้าง5
ศรัทธา5
ทัณฑ์แห่งเทพ5
หอกกางเขนศักดิ์สิทธิ์5
ผลแห่งศรัทธา5
ชำนาญการใช้โล่4
เกราะศัจธรรม5
กายาเหล็กไหล5
ถ้าเป็นแอสหรือเทรที่ไม่เทพจริงจะโปะไม่ออกเลยละ
ถ้าเล่นสายป้องครวมีc3อันแรกคือเรียกเกราะอันที่2ศาตาร3ผนึก
การฟึกไม่ยากอย่างที่คุนคิด
ลากมอนระดับกลางที่ละสัก7-8ตัวให้เกราะระเบิดหรือใช่ศาตราเทพทำให้เปอc3จะขึ้นเร็วมากบางคนจากระดับ1ไป3สบายๆในวันเดียว
สำหรับไฟอัฟดังนี้
ชำนานแทง10
หอกสูญญากาศ1
เล็งแทงแม่นยำ5
ฟาดหอกโจมตี3
สะบัดหอกรอบตัว10
ความแข๊งแกร่ง1-10เล่นเลือดจะถึกมากรีเลือดเร็วเท่าปัง
ความชำนาญอาวุท1-10เล่นแม่นอัฟแต็มเล่นดีๆแม่น500+ไม่ต้องบัฟ

champ_16

• Newbie
  • *
เวลาเราผนึกกลัวแล้วอยากให้แรงๆ ควรทำงายดีคับเอาแปป 8k   woon_sunny
พี่หัวกระทุ้ตอบทีคับเห็นพี่ดูดที 10k กว่า  g#029 g#029 g#029

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
จะชนะพวกพาลาที่มันมีเกราะเวท+เรียกเกราะยังไงดี       พอตีมัน เรียกเกราะมันแตกไป เลือดหายเหลือ100กว่า!! woon_shock     เปนวิอ่า(ยังอยู่ในเรื่องพาลา)

• **
เวลาเราผนึกกลัวแล้วอยากให้แรงๆ ควรทำงายดีคับเอาแปป 8k   woon_sunny
พี่หัวกระทุ้ตอบทีคับเห็นพี่ดูดที 10k กว่า  g#029 g#029 g#029

คำถามสุด HOT ผมมีหลังการง่ายๆเลยครับ พาลาทุกท่านสงสัยจัง อยากผนึกดูดเลือดให้ได้แรงๆควรทำอย่างไร

ในการผนึกความกลัว ข้อสำคัญที่สุด คือ พลังโจมกายภาพของพาลาดินขณะที่กำลังผนึกครับ
ยิ่งผู้ผนึกมีพลังโจมตีมาเท่ารัยก็สามารถดูดเลือดได้เยอะตามพลังโจมตีกายภาพครับ
** ดังนั้นในการผนึกพาลาดิน ควรจะมีอาชีพอื่่นช่วยบัพเพื่อช่วยในการเพิ่มดาเมทโจมตีขณะผนึกด้วยครับ
ตัวอย่างเช่น บัพจากอาชีพระ คำรามจาอาชีพเบอ หรือแม้แต่สาปจากอาชีพวอ หรือแม้แต่อาหาร ตลอกจนถึงผอบที่ช่วยเพิ่มพลังโจมตีก็มีผลครับ

พาลาดินที่เก่งๆไม่ได้วัดกันที่ผนึกอย่างเดียว อยู่ที่ทักษะการเล่นด้วย ถ้าตายแล้วจะเสียเวลาผึกใหม่ ดังนั้นอย่าตายหลังจากผนึกเด็ดขาด
[/color]

• **
จะชนะพวกพาลาที่มันมีเกราะเวท+เรียกเกราะยังไงดี       พอตีมัน เรียกเกราะมันแตกไป เลือดหายเหลือ100กว่า!! woon_shock     เปนวิอ่า(ยังอยู่ในเรื่องพาลา)

การหลบดาเมทจากเกราะของอาชีพพาลาดิน  woon_5555  woon_5555

แม้แต่พาลาดินด้วยกันยังหวั่นๆ เกราะแตกโป๊ะมาทีเกมมีพลิกครับ คนโจมตีอาจจะเป็นคนแพ้เลยก็ยังมีครับ

หลักการง่ายแต่เอาจิงๆนะยากยิ่งพาลาดินมีทักษะเรียกเกราะระดับสูงๆ ยิ่งกินระยะเกราะแตกไปหลายช่อง

แค่คุณไม่เข้าใกล้พาลาดินขณะที่เกราะแตกก็รอดแล้วครับ

ส่วนจะรู้ได้งัยว่าจะแตกตอนไหนอันนี้ขึ้นอยู่กับว่าเกราะที่เรียกมาโดนดาเมทไปมากหรือน้อย

โดนมากก็แตกไวโดนน้อยก็แตกช้า ผมก็ไม่เคยคำนานดาเมทที่เกราะจะทนรับได้ด้วยสิ

แต่การฆ่าพาลาดิน มีหลายวิที่ พาลาดินนะรู้ข้อเสียของตัวเองเป็นที่สุด อันนี้ขอกักไว้สำหรับอาชีพพาลาดินด้วยกัน  woon_5555 woon_5555 แล้วเจอกันอีกนะครับ

• **
เดี๋ยวนี้เจ้าของกระทู้ว่างมา ทำอะำไรแบบนี้แล้วหรา เหอๆ

ก็ว่างแค่ช่วงนี้เท่านั้นล่ะ น้องเอ๋ย เด่วสักพักก็วางมือล่ะ งานมาเยอะเดียวแทบจะไม่แตะเลยด้วยซ้ำ  woon_hurt woon_hurt