GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีการรับมือเทพนักสู้อสุรา(เจ้าสังเวียน) แระวิธีการเล่นเจ้าสังเวียน

นึกชื่อแปปนะ

• Newbie
  • *
ผมรู้ละมันไม่ดีเลยไมแรงอะ ขอถายหน่อยสกิลเทพนักสู้อสุราพลังโจมจีมันส่งผลต่อสกิลไม่อะครับ (ลิ้งกระทู้ยังไงครับ)

• Newbie
  • *
อัฟแบบนี้ได้ปะ
เพื่มความในการต่อย5
เทคนิคต่อยขึ้นสูง5
เพื่มอำนาจทำลาย5
สะสมหมัด5
เทพนักสู้5
กล้ามเนื้อ5
เหลือ10อัฟอะไรดี

ol-ZENDO-lo

• Jr. Member
  • **
ผมรู้ละมันไม่ดีเลยไมแรงอะ ขอถายหน่อยสกิลเทพนักสู้อสุราพลังโจมจีมันส่งผลต่อสกิลไม่อะครับ (ลิ้งกระทู้ยังไงครับ)

หมัดสลายโลกา เอาไว้เก็บเวลดีนะครับ ลากม่อนมาเยอะๆ ยิ่งถ้าเป็นแม๊ฟวีเข้ ลากมาสัก 10-20 ตัว ต่อยตูมเดียวตายหมด
ลิงค์กระทู้ ก็คือ กระทู้ที่เขาแนะนำวิธีอัพไง ก๊อบ แบบเนี้ยมา http://forum.asura.in.th/index.php?topic=24356.0 จะได้เข้าไปอ่านดูหน่อยอ่าครับ  g#031

ol-ZENDO-lo

• **
อัฟแบบนี้ได้ปะ
เพื่มความในการต่อย5
เทคนิคต่อยขึ้นสูง5
เพื่มอำนาจทำลาย5
สะสมหมัด5
เทพนักสู้5
กล้ามเนื้อ5
เหลือ10อัฟอะไรดี

อัพแบบนี้จะเล่นสายผสม เหรอ ถ้าจะเล่นต้องอัพแบบที่กระทู้นี่แนะนำ ไม่มี หมัด 18 อสูร
แล้วจะไปลง เพิ่มความเร็วในการต่อย กับ เทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง ทำไมนี่  g#013 g#013

• Newbie
  • *
เล่นสายผสมดีกว่าแล้วอีก4เหรียญอัพอะไรดีระหว่าง หมัดสลายโลกา กับ เสริมกล้ามเนื้อ

พี่คิว P-Q

• Newbie
  • *
มือใหม่หัดเล่นเจ้าสังเวียน
เจ้าสังเวียนสาย18หมัดกับเทพนักสู้2สายนี้มันแตกต่างกันยังไงครับจะได้เลือกเล่นถูก

ol-ZENDO-lo

• **
- สาย 18 หมัด เหมาะสำหรับไว้เก็บเวล สามารถลุยเดี่ยวเก็บเวลเองได้ แต่ช้าหน่อย เพราะม่อนเวลสูง ต้องกดสกิล
หมัดกระบวนท่า 1 2 3 ให้ติด 18 หมัดในการล้มม่อนเตอร์แต่ละตัว ถ้าต้องการความไวควรมีปราตี้ในการเก็บเวล
ส่วน การต่อสู้คน แทบจะฆ่าใครไม่ได้เลย ไม่เหมาะกับการ แบท วอ เกรียน เพราะจะกดให้ติด 18 หมัด ยากมาก
เพราะจะโดนคู่ต่อสู้สะกัดไว ตั้งแต่กระบวนท่าที่ 1 2

- สายหมัดเทพ สามารถเวลเองได้ถึง 61 ที่แมฟวีเข้ โดยต้องอัพสกิล หมัดหมัดสลายโลกา ลากมาเยอะๆ แล้วต่อยทีเดียว ดับเป็นฝูง
หลังจากนั้นเก็บเวลเองช้ามาก ต้องการปาตี้ในการเก็บเวล (ตีม่อนช้ามาก ต้องอาศัยผอบตีช่วย ถือเป็นตัวถ่วงในปาตี้เลยทีเดียว)
สายนี้เหมาะกับการ แบท วอ เกรียน ทำ MP ให้ได้เยอะๆ กดหมัดเทพตูมเดียวคู่ต่อสู้นอนได้ง่ายๆเลย

ถ้าจะแนะนำ เล่นเพื่อเวลไปก่อน ก็เล่น 18 หมัด ถ้าจะหยุดเวลแล้ว ก็เปลี่ยนเล่นหมัดเทพ เพื่อใช้ แบท วอ ได้
เช่น ตั้งใจว่าจะเล่นเจ้าสังเวียนถึงจุ 3 ก็ ไม่จุ จุ1 จุ2 ก็เล่น 18 หมัดไปก่อน จุ 3 ค่อยเล่นหมัดเทพ ประมาณนี่อ่ะครับ

ใครมีอะไรก็เพิ่มเติมได้ แต่ที่ผมเล่นมาก็รู้สึกประมาณนี้อ่ะครับ  woon_bye woon_bye

พี่คิว P-Q

• Newbie
  • *
พี่ครับ ดาเมจม่วงๆมันคิดยังไง ผมลองคิดดูผมบัฟปลุกใจสู้มันได้ต่อเนื่อง5ต่อเนื่อง5ได้ดาเมจม่วงมาแค่10เองหรอครับหรือยังไง

cracw

• **
พี่ครับ ดาเมจม่วงๆมันคิดยังไง ผมลองคิดดูผมบัฟปลุกใจสู้มันได้ต่อเนื่อง5ต่อเนื่อง5ได้ดาเมจม่วงมาแค่10เองหรอครับหรือยังไง
ถ้าเราคิดไม่ผิด
1 ต่อเนื่อง =  ประมาณ 4-5dmgม่วง

oI-Miyagi-Io

• Newbie
  • *
^
^
อยู่ที่สายเล่นนะครับ

สาย 18 หมัด อัพ Agi Str Dex
สายหมดเทพ อัพ Int Dex Str

ส่วนหมัดอสุราพัวพันไม่ต้องลงมั้งครับ แล้วแต่ชอบอ่านะ  g#004

santisuk30

• Newbie
  • *
ถ้าเราคิดไม่ผิด
1 ต่อเนื่อง =  ประมาณ 4-5dmgม่วง
ผมต่อเนื่อง 216 แต่ดาเมจม่วงผมทำไมแค่ 45 เองอ่ะคับ??

santisuk30

• Newbie
  • *
ผมเห็นกระทู้หลายกระทู้ตั้งว่าเทพนักสู้อสุราโหดงั้นงี้(ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่PK)เรามาดูกันว่าโหดจิงไหม แระวิธีแก้ไขของแต่ละอาชีพมีไหม ผู้เล่นในเซิฟเวอร์อื่นๆคงได้รุ้จักกับอาชีพนี้แระรุ้ว่ามันกากขนาดไหน เรามาดูกัน

ก่อนอื่นเลยผมบอกก่อนนะครับ ผมเล่นอาชีพเจ้าสังเวียนจุติ6รอบ สายหมัดหนักล้วน

เริ่มด้วยสกิลเทพนักสู้อสุรา จะเป็นการโจมตีทางกายภาพโดยตรงแระใช้MPทั้งหมดที่มีในการโจมตี1ครั้ง+กับการสะสมหมัดขั้นที่10(ขั้นละ1วินาที) ต่อให้ไม่ใส่สนับมือแระมีสกิลหมัดเวทมนต์แล้วใช้ผลึกธาตุก็จะเป็นกายภาพ ล้วนๆ

อาชีพ-วิธีป้องกัน/หลบหนี เทพนักสู้อสุรา

แอสซาซิน-พันธมิตรแห่งเงา(C3)ถ้าโดนเทพนักสู้แล้วเราติดพันก็จะไม่โดนดาเมจเลย

เทรเชอร์ฮันเตอร์-ความลึกลับแห่งกาลเวลา(C3)ถ้าโดนแล้วตายเราเด้งมาก็ไปเตรียมความพร้อมหรือรอสกิลดีเลใหม่่ ถ้ามือไวจิงๆก็ยิงก่อนที่มันจะออกมาต่อยเราก็ได้

ชาปชูตเตอร์-ก้าวพริบตา สามารถใช้หลบ ถ้าผู้เล่นชำนาญกดถูกจังหว่ะ เจ้าสังเวียนจะเสียดีเล แระ เป้นเป้านิ่งให้เราสอยแต่ต้องใช้ความชำนาญของผู้เล่นะครับสกิลดีเลแค่10 วินาที

เคริค-แสงแห่งเทพ(C3) อย่างที่บอกไปข้างต้นเทพนักสู้อสุราเป็นโจมตีกายภาพถ้าไม่มีแม่นก็ต่อยMiss เสาวิญญาณ(C3)อีกสกิลที่ป้องกันตัวเองแระลดเอ็มพีทำให้บางครั้งเทพนักสู้โดนแต่ก็ไม่ตายเพราะเอ็มพีลดหมด

วิสาจ-แรงโน้มถ่วง(C3) ถ้าวางดักไว้หน้าตัวละครถ้าเจ้าจะเดินมาต่อยก็ไม่รอดครับ แน่ะนำให้ระดับ10 แล้วเปิดผอบด้วย จะแรงมาก

วอลอค-สาปทุกชนิด ในกรณีที่เจ้าสังเวียนไม่มีอ้อม/ในแบท ประเคนสาปไปเลย ตั้งแต่ใบ้ สันสน หิน คลั่ง ได้หมด ถ้ามือไวไว อายิงสกิลสวนไปทีเดียวเจ้าอาจจะตายเลยก็ได้ไม่ก็เอาหมากัดสวนไป กระโหลก ฯลฯ

เบลด-ดาบใหญ่จะเน้นสกิลใช้ดาบป้องกัน ถ้าติดดาบป้องกันจะไม่ตาย/โดนแก๊ง ส่วนสายดาบคู่สวนกลับ(C3) ใช้ดาบป้องกัน ส่วนใหญ่แล้วสวนกลับจะดีกว่าเพราะสายดาบเล็กอัตราการยกดาบป้องกันน้อยกว่าสายดาบใหญ่มากๆ

เบอเซอเกอร์-สายขวานโล่(ชุดฟ้า)สายนี้จะป้องกันง่ายกว่าเพราะพลังป้องกันที่สูง จากสกิลเนตรคลั่ง+กันหลัง25 แล้วของอื่นๆทำให้เจ้าไม่สามารถต่อยเข้า สายอาวุธ2มือ ขวานใหญ่/ดาบใหญ่ (ชุดสีทอง/ส้ม) สายนี้สกิลยืนหยัด ช่วยได้เยอะเลยครับกับออฟชั่นของที่เปงออฟเลือดถ้าเลือดสูงๆปรกติของเบอก็ทำได้70-90k เจ้าเทพนักสู้มารอดครับ

พาลาดิน-กายาเหล็กไหล อาชีพนี้เปงเจ้าพ่อของความถึกอยุ่แล้วทำอย่างไรก็ได้ให้พลังป้องกันหลังเราเกิน80 ขึ้นไปก็สามารถป้องกันเทพนักสุ้อสุราได้แล้ว เกราะคุ้มกาย(C3) ท่านี้เพิ่มกันกายภาพแระเวทเยอะพอสมรวร รวมกายาแล้วรถถังชัดๆ

เซ็นจูเรี่ยน-สายกระบี่ แทงสลายบัฟ ถ้ามือไวไวสลายตอนที่ต่อยเทพนักสู้ยังทัน เพราะถ้าโดนสลาย สะสมหมัด จะไม่สามารถใช้เทพนักสู้ได้ สายปืนไม่มีนะแต่ถ้ามือไวไวยิงก่อนถึงตัวก็สามารถจัดการได้ไม่ยาก

ขุนศึก-เรียกว่าอาชีพแก้ทางเจ้าสังเวียนเลยก็ได้เพราะสกิลสามารถแก้เทพนักสุ้ได้ ยั่วยุโทสะ ถ้าจะโดนเทพนักสู้กดเลยไม่แก๊งก็โดนดูดจากสกิล แล้วสลับได้4อาวุธ ใช้ได้ตลอดเวลาชนะแบบขาดลอยครับ

ผู้สื่อวิญญาณ-ชีวิตหลังความตาย สกิลนี้ถ้าเราโดนเทพนักสุ้ตาย ก็จะฟื้นมาใหม่ ให้ใช้สกิลต่อยอดได้มากมายแถมตัวเองเป็นอมตะอีก30 วินาที ดีเลไม่นานมากที่เหลือก้ใช้ควสามรุ้ความสามารถของสกิลต่างๆจัดการได้เลย

เจ้าสังเวียน-ก้าวพริบตา แน่นอนเหมือนๆกับของชาปถ้าโดดถูกจังหว่ะ ก็ สามารถเทพนักสู้สวนได้เลย หรือยืนแล้วรอกดสกิลสวนกันใครไวกว่าได้เปรียบ

นักพยากรณ์-ต้องขออภัยผมทดสอบเผ่าอสุราได้แค่3อาชีพคือ เจ้าสังเวียน ขุนศึก ผู้สื่อวิญญาณ เลยไม่มีข้อมูลเรื่องสกิลที่ต่อสู้ของนักพยากรณ์กับเจ้าสังเวียนถ้าใครมีข้อมูลสกิลก็มาแชร์กันได้นะครับ(แต่ถ้าจำไม่ผิดอาชีพนี้มีสลายบัฟด้วยแต่ผมยังไม่ได้ลอง)

ทริคเล็กน้อย ถ้าเจ้าสังเวียนใช้หมัดเวทมนต์(ไม่ใส่สนับมือ)แล้วกดผลึกทาดมืด แล้วใช้เทพนักสุ้อสุรา สามารถกันได้ด้วย สกิลพรแห่งเทพธิดาของหมวกเทพธิดา

ไอเทมที่ป้องกัน-อาชีพที่ใช้ได้ ส่วนนี้จะเป็นไอเทมส่วนนึงที่ผมนำมาอธิบายให้ฟังว่าสามารถแก้ทางเจ้าสังเวียนสายต่อยได้ดีทีเดียว

ไม้เท้าหมอกมายา-พระ/วิ-ที่รุ้กันไม้เท้านี้มีสกิลกายาหมอกหลบกายภาพ95% ดีเล30 วินาทีไม่ต้องพูดถึงต่อยวืดๆกันเปงแถว

ไม้เท้าหมอกสวรรค์(จุติ6)-พระ/วิ-เหมือนไม้เท้าหมอกมายาดีเลร่วมกันแต่สีสกิลคำสาปหมอกใส่เป้าหมายจะทำไรไม่ได้เลย5 วินาที 5วิกะพอ

คทาไร้ลักษณ์-วิ/วอลอค-คทานี้สามารถหลบสกิลเทพนักสุ้อสุราได้ โอกาศ25% ลองใช้งานกันดูครับ

ชุดนักฆ่าไร้เงา-แอสซาซิน พรางตัวแล้วมองไม่เห้นความสามารถของชุดนี้ทำให้เราได้เปรียบเจ้าสังเวียนเยอะครับ

โล่ล้างแค้น-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว) เอาโล่มาสนับใส่ความสามารถโล่นี้คือสะท้อนความเสียหายกลับไปทำให้ตายทั้งคุ่อย่างน้อยก็ไปด้วยกัน

ตุ๊กตาต้องคำสาป-(แคส-วิ-วอ-ผู้ใช้มนตราคลาส) เช่นเดียวกับโล่ล้างแค้นสะท้อนความเสียหายกลับไปก็ตายทั้งคุ่

โล่อิจิส-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว) โล่นี้ความสามารถโดดเด่นเรื่องอัตราการยกใครใส่ก็ยกแทบทุกครั้งเวลายกได้กันกายภาพหลังอีก+40 รวมของในตัว เทพนักสู้แก๊งอีกแล้ว

ดาบใหญ่มารสายฟ้า-เบลด-ดาบนี้เป็นดาบที่เพิ่มอัตราการปัดดาบได้ถึง15%แระมีสกิลอัมพาตอีก แสบสุดๆแระกันได้ดีมากแทบไม่โดนเทพนักสู้ตายเลย

ดาบจอมราชันย์-เบลด-สกิลรัศมีแห่งราชัน หยุดทุกสรรพสิ่ง สามารถหยุดการร่ายสกิลทุกอย่าง ยิ่งใช้รวมกับเกราะร้อยพันธมิตรแล้วใหญ่ ดีเลน้อยมาก

เสื้อหนังมังกรขาว-เทร-สกิลของเกระาแรร์จะสามารถหลบเทพนักสู้ได้ แต่ขึ้นอยู่กับอัตราการดรอบของตัวละครนะครับยิ่งดรอบมากก้มีโอกาสหลบได้สูงขึ้น

เกราะเทพอัศนี-ชาปชูตเตอร์-สกิลขอเกราะเช่นกันถ้าต่อยมาแล้วติดอัมพาต ก็สอยได้เลย อยุ่ที่ดวงนะครับ

รางเหล็กไหล-ทุกอาชีพที่ใส่ได้ยกเว้นเบอเซอเกอร์-เพิ่มกันกายภาพหลัง+20 ใส่แล้วถ้ารวมในตัวให้เลย80+ ก็แก๊งละครับ

ตะกรุด-ทุกอาชีพ-สามารถทอนพลังโจมตี50% ใช้ได้ดีกับพวกเลือดเยอะๆ เช่นเบอ จะทำให้โดนต่อยไม่ตายได้

โล่สันติ-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว)-สกิลของโล่ถึงจะกดแล้วทำอะไรไม่ได้10วินาทีแต่เพิ่มป้องกัน 500+50 ไม่มีทางที่จะโดนเทพนักสุ้ตายเลย

โล่เกล็ดมังกรดำ-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว)-สกิลของโล่สะกดกายภาพเพิ่มป้องกัน300+30 ก็เทพพอสมควร

หอกทลายสวรรค์-พาลา/ขุนศึก-สกิลประจำหอกถ้ากดไวไวก็จะหยุดแล้วทำไรต่อก็ตามคอมโบเราเลยครับ สุ้ได้แน่นอน

เกราะวิญญาณซามูไร-เบลด/ขุนศึก-อันนี้ผมยังไม่ได้ทดสอบเพื่อนคนไหนทดสอบแล้วแน่ะนำเอามาแชร์กันนะครับ มันกันไร้ธาตุสกิลเทพนักสู้ก็ไร้ธาตุถ้าไม่ใช่หมัดเวทมนต์

ฯลฯ ไอเทมชิ้นอื่นๆอีกมากมายที่ผมเอามาลงเปงแค่ส่วนนึงเท่านั้นนะครับยังมีอีกเยอะไว้เพิ่มเติมกันวันหลัง ส่วนใครเล่นอาชีพที่ใส่ดล่ได้ก็พกเยอะๆครับโล่ไม่หนัก กดสกิลกันมันมือไปเลยครับ

แระถ้าอ่านมาจนถึงตรงนี้จะเข้าใจได้เลยว่าอาชีพเจ้าสังเวียนไม่ได้มีอะไรเลย เทพนักสุ้แรงอ่ะใช่แต่มีวิธีแก้เยอะแยะ108พัน9 แระเจ้าสังเวียนนะครับลงแบทไปยิ่งกว่าหมูอีกทำไรใครแทบไม่ได้เลยลองถามผู้เล่นที่เซิฟสวรรค์ ดูครับส่วนพวกประเภท ต่อย วุ้น วาบ ที่บ่นๆกัน อย่าไปสนใจครับ เราออกห่างๆวุ้นก็ไม่โดนหรอยแระ กายมาก็ สลายบัฟไป แล้วก็เจ้าเป็นอารายที่แพ้ทาง แอสซาซิน เทรเชอร์ฮันเตอร์ เบอเซอเกอร์ ขุนศึก มากๆ โดนทีตายๆ เกือบตลอด คุณลองเล่นอาชีพใหม่ๆดูแล้วจะรุ้ว่ามัน ดีกว่า โกงกว่า เจ้าสังเวียนเปงไหนๆ แระอยากจะบอกว่าเผ่าอสุราไม่ว่าอชีพไหนๆ เจ้า ขุน พยา สื่อ ทุกอาชีพจะโดนเผ่ามนุษย์ตีแรงมากๆไม่รุ็เป็นอะไรกะลังหาสาเหตุอยุ่ สุดท้ายเลยคุณว่ามันโกงใช่ไหมครับงั้นเรามาลองเล่นกันดูไหม ก่อนจะบอกว่ามันโกงงั้นงี้ แล้วทำไมพวกคุณไม่เล่นดูละครับ

เจ้าสังเวียน แนวทางการเล่น วิธีอัพสกิล ของสวมใส่

เจ้าสังเวียน มีทั้งหมด 3 สาย หลักๆ แระอัพสกิลดังต่อไปนี้

1.หมัดหนักล้วน

นักรบ

ความชำนาญการใช้หมัด 5(10เหรียญ)
พลังชีวิตแห่งอสุรา 5(10เหรียญ)
ยั่วยุ 5(10เหรียญ)
ปลุกใจสู้ 5(10เหรียญ)

เจ้าสังเวียน

เท้าลมกด 1(5เหรียญ)
ก้าวพริบตา 5
เพิ่มอำนาจการทำลายล้าง 5
สะสมพลังหมัด 5
เทพนักสู้อสุรา 5
เสริมกล้ามเนื้อ 5
หมัดเวทมนต์ 5
อีก5เหรียญเลือกลงได้ระหว่าง จ้าวแห่งผลึกวิญญาณ 5/ปลดปล่อยพลังหมัด 5/ก้าวทะลุมิติ 5/คมเข่าทะยานฟ้า 5

สเตตัสที่แน่ะนำของสายนี้ ที่จุติ6รอบ DEX99 INT99 STR99 VIT99 LUK7 AGI1 สเตตัสผมเรียงตามความสำคัญนะครับ ถ้ารอบจุติน้อยให้อัพ ตามที่บอกก่อนครับ

ไอเทมแน่ะนำสวมใส่ของสายนี้

หมวก-เทพธิดาออฟพลังงาน/ผีเสื้อออฟพลังงาน/เจ้านรกออฟพลังงาน/หมวกนักมายากล
หน้ากาก-กากซาดิสออฟมอง/กากทองออฟมอง/กาก06ออฟรอบคอบ/กากแค้นออฟรอบคอบ
สนับมือ-สนับมือชั้นดีออฟโชค/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟทำลาย
เกราะ-แรร์เบอ70/75/80/85/90/95 ออฟพลังงาน
คุม-คุมจักรพรรดิ์ออฟพลังงาน/ผ้าคุมแรร์เวท69-99 ทุกรุ่นออฟพลังงาน
เครื่องประดับ-กำไลข้อเท้าละอองเพลิง/ตะกรุด/สร้อยกำลัง/สร้อยเทพอสูรสงคราม
รองเท้า-กระดูกสัตว์ออฟผู้นำ/แรร์หลบ73/78/83/88/93/98 ออฟผู้นำ

พยายามทำให้MPเยอะที่สุด กดโยเกิตด้วย3กระป๋อง/ปลานึ่งซีอิ้ว 3 อันเพิ่ม อันละ250MP MAX

*ความเห็นส่วนตัวสายนี้เปงอะไรที่เวลยากมากเวลเองแทบไม่ได้มีดีแค่ใช้เทพนักสู้ฆ่าคน สกิลมีให้กดอยุ่ 5สกิล สะสมหมัด เทพนักสุ้อสุรา ก้าวพริบตา ปลุกใจสู้ ยั่วยุ ถ้าของไม่ดีหรือไม่ถึงก็ฆ่าคนไม่ได้เลยของต้องดีเตตัสต้องถูก ล่าบอสดีพอสมควร เทพนักสู้ทีนึง100-400k

2.สายคอมโบล้วน

นักรบ

ความชำนาญการใช้หมัด 5(10เหรียญ)
เทคนิคต่อยต่อเนื่อง 5(10เหรียญ)
พลังชีวิตแห่งอสุรา 5(10เหรียญ)

เพิ่มความเร็วในการต่อย 5
เทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง 5
กระบวนท่าที่1หมัดตัดสายฟ้า 3
กระบวนท่าที่2หมัดระเบิดพยัคเหิร 3
กระบวนท่าที่สุดท้ายหมัด18อสุรกาย 5
เสริมกล้ามเนื้อ 5
เท้าลมกด 1(5เหรียญ)
ก้าวพริบตา 5
เหลืออีก4 เหรียญเลือกอัพตามใจเลยครับจะเอา ท่าที่1-2 เต้ม5 ก็ได้ หรือเอาแต้มไปลงอย่างอื่น ก็ได้ตามการพลิกแพลงของเรา

สเตตัสที่แน่ะนำของสายนี้ ที่จุติ6รอบ AGI99 STR99 DEX99 VIT99 LUK7 INT1 สเตตัสผมเรียงตามความสำคัญนะครับ ถ้ารอบจุติน้อยให้อัพ ตามที่บอกก่อนครับ

หมวก-เทพธิดาออฟพลังชีวิต
หน้ากาก-กากซาดิสออฟมอง/กากทองออฟมอง/กาก06ออฟรอบคอบ/กากแค้นออฟรอบคอบ
สนับมือ-สนับมือลงอาคมออฟเร็วเสียง/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟเร็วเสียง/สนับมือปลายแหลมออฟเร็วเสียง/สนับมืออย่างดีออฟเร็วเสียง
เกราะ-แรร์เบอ70/75/80/85/90/95 ออฟพลังชีวิต
คุม-คุมจักรพรรดิ์ออฟพลังชีวิต/คุมเทพธิดาออฟพลังชีวิต
เครื่องประดับ-ตะกรุด/สร้อยกำลัง
รองเท้า-แรร์หลบ73/78/83/88/93/98 ออฟผู้นำ/เท้าภูติสวรรค์ออฟผู้นำ

พยายามทำให้HPเยอะที่สุด กดกระพรุน3แค็ปซูล

*ความเห็นส่วนตัว สำหรับสายนี้ผมให้เก่งกับมอน/บอสมากๆเลือดทำได้ถึง50000+ ซึ่งถึกมากๆ แล้วคอมโบแรงเวลสบายง่ายมาก คอมโบทีดาเมจเปงหมื่นๆ อมตะอีก สบายๆเลย ส่วนกับคนผมว่าจะสู้กับสายที่ต้องเข้าชน/กายภาพอ่ะจะพอสูสีมาก

3.สายผสม

นักรบ

เทคนิคต่อยต่อเนื่อง 5(10เหรียญ)

เพิ่มความเร็วในการต่อย 5
เทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง 5
กระบวนท่าที่1หมัดตัดสายฟ้า 3
กระบวนท่าที่2หมัดระเบิดพยัคเหิร 3
กระบวนท่าที่สุดท้ายหมัด18อสุรกาย 5
เพิ่มอำนาจการทำลายล้าง 5
สะสมพลังหมัด 5
เทพนักสู้อสุรา 5
เสริมกล้ามเนื้อ 4
สายนี้มีการอัพที่หลากหลายผมเอามาแค่แบบเดียวที่ ส่วนใหญ่มักอัพแบบที่บอก

สเตตัสที่แน่ะนำของสายนี้ ที่จุติ6รอบ DEX99 AGI99 STR99 VIT99 LUK7 INT1 สเตตัสผมเรียงตามความสำคัญนะครับ ถ้ารอบจุติน้อยให้อัพ ตามที่บอกก่อนครับ

หมวก-เทพธิดาออฟพลังชีวิต/พลังงาน/ผีเสื้อออฟพลังงาน/เจ้านรกออฟพลังงาน/หมวกนักมายากล
สนับมือ-สนับมือลงอาคมออฟเร็วเสียง/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟเร็วเสียง/สนับมือปลายแหลมออฟเร็วเสียง/สนับมืออย่างดีออฟเร็วเสียง/สนับมือชั้นดีออฟโชค/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟทำลาย
เกราะ-แรร์เบอ70/75/80/85/90/95 ออฟพลังชีวิต/พลังงาน
คุม-คุมจักรพรรดิ์ออฟพลังชีวิต/พลังงาน/คุมเทพธิดาออฟพลังชีวิต/ผ้าคุมแรร์เวท69-99 ทุกรุ่นออฟพลังงาน
เครื่องประดับ-กำไลข้อเท้าละอองเพลิง/ตะกรุด/สร้อยกำลัง
รองเท้า-แรร์หลบ73/78/83/88/93/98 ออฟผู้นำ/เท้าภูติสวรรค์ออฟผู้นำ
พยายามทำให้HP/MPเยอะที่สุดได้ทั้ง2แบบ  กดกระพรุน3แค็ปซูล/โยเกิตด้วย3กระป๋อง/ปลานึ่งซีอิ้ว 3 อันเพิ่ม อันละ250MP MAX

*ความเห็นส่วนตัว สายนี้เปงสายที่ผมชอบมาเล่นมาจนจุ6 เก็บเวลได้ ชนได้ เทพนักสู้ก็มีถึงจะเบาไปหน่อยแต่ก็โอเค เก่งทุกรูปแบบครับ เหมาะทั้งในแบท บอส เก็บเวล เซิฟPK มีทริคเล็กน้อยให้กับสายผสม ถ้าเราสะสมพลังหมัดได้10แล้วเรากดคอมโบที่1ตัดสายฟ้า>คอมโบที่2หมัดระเบิดพยัคเหิร>กดเทพนักสู้อสุราใส่เป้าหมายได้ สวยงามมากครับคอมโบลับนี้

ถ้าอ่านจนจบจะรุ้ได้ทันทีว่าอาชีพนี้ไม่ได้เก่งเล่นง่ายอย่างที่คุณคิดหลายคนเลิกไปเพราะว่าอัพสกิลผิดบ้างอัพเตตัสผิดบ้างมีข้อสงสัยเรื่องเจ้าสังเวียนถามได้ทุกเรื่องถ้าว่างจะมาตอบนะครับ ขอให้ทุกคนแลกเปลี่ยนความคิดกันอย่า อคติ

ปล.อยากให้ผู้เล่นเซิฟอื่นที่ไม่ใช่ใต้พิภพ เข้ามาตอบกระทู้ลงความเห็นบ้างนะครับขอบคุณครับ
ลุงอ้วนครับ อยากทราบหน่อยครับว่า สายผสมนี่ มีการอัพสกิลและสเตตัสแบบอื่นไหม??? ขอบคุณล่วงหน้าครับ