GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

We love Berserker‼ แนะนำเบอทุกสายๆ

ball203

• Jr. Member
  • **
ผมเล่นเบอไม่เป็นช่วยสอนวิทีธีอับสกิล
กับ ของ ไส่  งบประมาน 50m
เบอผมจุ6  ควรไรดีอะครับ ยากเลือด 130k อะ T--T

เบอจุ 6 ใช่มั้ยๆ อัฟสเตตัส str99 vit99 dex99 lux99/agi99 (คือถ้าลงเอจิ99แบบว่าไม่เน้นโป้ะ -0- เน้นแบบว่าคำรามหมดก็ยังพอตีถูๆไถๆไปได้ ไม่อืด แต่ก็ยังไม่เคยทดสอบนะ 555+ ประเดิมไห้ด้วยก็ดี ผลเป็นไงก็เล่าสู่กันฟังด้วยล้ะ)
ไม่ยากคับ เอาพระชุบ 5 ไปตัวนึงน้ะ เอาเบอเปลี่ยนสีเดโมนี่แก้ผ้าเลยเอาไปไห้ทหารตีไห้ตาย เอาพระชุบเบอขึ้นมา เบอกดพรุนเม็ด 3 เม็ดแล้วกดพรุนก้อนอีก 1 ชิ้น (ถ้ามีสร้อยเทพอสูรก็ใส่สร้อยเทพอสูรไปอีกอันนึง เพิ่มเลือด 10% สำหรับเบอ มันเยอะมาก)
จากนั้น กดยืนหยัด ผมถอดของหมด ทำแบบนี้ก็เกือบ 120k ล้ะ คุ้นๆว่าจะได้ประมาณ 114-116k ไม่แน่ใจนะๆ ถ้าสายยืนหยัดแท้ๆ ใส่ของดีดีหน่อย น่าจะทำได้สบายอยู่น้ะ 130k อ้ะ ตอนเซิฟเปิดรีเคยทำได้มากสุดประมาณ 160k แต่ก็ขายของ-ไอดีไปแล้ว จำรายละเอียดไม่ได้ ลองไม่ได้ด้วย T^T คิดว่าจะเลิกเล่นล้ะ จะตั้งใจเรียนบ้างละ  woon_sunny

อ่า~ สกิลแบบที่เคยใช้จะเป็นสายระเบิดคลั่ง-ยืนหยัด (ลองอ่านสายที่ 6 ดูนะ ในกระทู้หน้าแรกๆแนะนำไว้ครบๆ) เหมาะมากเวลาอยู่เซิฟที่ตีกันนอกเมืองหรือเวลากันปราสาท แค่เอาพระไปกอดต้าน 100 ไม่ต่างจากเบอสายคลั่งต้านทาน แต่จะเก่งกว่าที่มีทักษะยืนหยัดมาช่วย แถมตีบอสกดยืนหยัดตียังไม่ไหวก็กดระเบิดต่อได้อีก ระหว่างระเบิดคลั่งก็กายทหารวิ่งไปเตรียมความพร้อมไห้เบอซะ 1 ที แล้วพอระเบิดอันแรกไกล้หมดกดยืนหยัดอีก แล้วกดระเบิดซ้ำไปโลด ดับบอส 1 ตัวในพริบตาๆ บัฟครบเปิดผอบ ตีบอสคนเดียวสบายๆ แนะนำบอสบางตัวตีบนพื้น(น่าจะทุกตัวมากกว่าน้ะ) เอากองทรายไปก่อ เอาผอบไปตบกองทราย ผอบไม่ตายคนก็เทพตลอด  g#029

ball203

• **
แถ แหลก

เหอะๆ ก็ลองก่อนสิ้คับ เบอสีเดโมนีแอค จุ6เวล99 แก้ผ้าหมด มัน50k แน่นอนผมจำได้ แค่เลขหลังไม่แน่ใจ

แถ แหลก

เหอะๆ ก็ลองก่อนสิ้คับ เบอสีเดโมนีแอค จุ6เวล99 แก้ผ้าหมด มัน50k แน่นอนผมจำได้ แค่เลขหลังไม่แน่ใจ
ก้ผมลองแล้วไง เหอๆ มั่วแท้ หลอกเดกหัดเล่นเบอได้นะ แต่หลอกพวกผมยาก

ball203

• **
แล้วก็จะเลิกเล่นเกมนี้แล้ว เพราะผมต้องรีบปั่นการเรียนก่อน ช่วงนี้เกรดเน่า เดี๋ยวไม่มีที่เรียน ขึ้น ม.6 แล้วมัวติดเกมงอมแงมไม่ได้

ผมว่าจะปล่อยกระทู้แล้วน้ะ ใครจะมาเอาวิธีอัฟทักษะ จากที่นี่ก็เอาไปเลย ไม่ต้องบ่นถึง จขกท น้ะ  woon_bye

ball203

• **
แถ แหลก

ก้ผมลองแล้วไง เหอๆ มั่วแท้ หลอกเดกหัดเล่นเบอได้นะ แต่หลอกพวกผมยาก

ว่าแต่ คุณมึงเรียนสกิล เสริมกล้ามเนื้อ - เกราะเนื้อรึยังล้ะ‼

ball203

• **
จขกท. จะเลิกเล่นเกมนี้แล้ว เพราะผมต้องรีบปั่นการเรียนก่อน ช่วงนี้เกรดเน่า เดี๋ยวไม่มีที่เรียน ขึ้น ม.6 แล้วมัวติดเกมงอมแงมไม่ได้

ผมว่าจะปล่อยกระทู้แล้วน้ะ ใครจะมาเอาวิธีอัฟทักษะ จากที่นี่ก็เอาไปเลย ไม่ต้องบ่นถึง จขกท น้ะ   woon_bye

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
โห่‼ อาจารย์ ไหนบอกว่าเลิกเล่นแต่จะดูกระทู้ตลอดไง‼ อย่ามาเบี้ยวสิ้‼ หนูไปอวดคนในกิลไว้เยอะแยะหมด อาจารย์ไปใครจะมาคอยตอบล้ะ g#002 ทำตัวไห้มันแมนๆหน่อย สันยาเป็นสันยา เบี๊ยวที่บอกจะยกของไห้แต่เอาไปขายหมด ก็อุตส่าห์ไม่โกรธละน้ะ หรือจะไห้บอกว่าชื่อในเกมคือไร ห้ะ‼ ถ้าหนูบอกอาจารย์โดนลุมปาขี้แน่นอน‼ G#007

シュミ

• **
ท่าเบอไม่อัฟระเบิดคลั่งจะเรียนC3ระเบิดคลั่งได้ปะแล้วใช้สกิวC3ระเบิดคลั่งจะระเบิดได้ปะ

ไม่ได้หรอก ต้องมีราเบิดดับ1ก่อนถึงจะทำซีได้นร้า

シュミ

• **
แถ แหลก

นี่ๆ เราจุ6ค้ะ เล่นเบอสายเดโมเน่ คลั่ง+ต้านทาน
สกิลก็คล้ายๆ สายที่ 2 ของ จขกท. นะ
ลองดูแล้วแก้ผ้าออกหมด เลือด 50101 จิงๆ ใส่เกราะหายนะ+11เลือด คลุมจักร+11เลือด หมวกกูล+10เลือด เท้าหายนะ+10ผู้นำ กากหายนะ+12มอง ขวานหายนะจุติ 3 +12แม่น พอใส่ครบหมดเลือด 50150 พอกดพรุน 3 เม็ด 1ก้อน ก็ 76 k ลองดูสิๆ จิงๆน้ะ เด๋วถ่ายรูปไห้ดูได้เลย นายมากล่าวหาอาจารย์เรา เราไม่ชอบบ่องตง g#036

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
แถ แหลก

นี่ๆ เราจุ6ค้ะ เล่นเบอสายเดโมเน่ คลั่ง+ต้านทาน
สกิลก็คล้ายๆ สายที่ 2 ของ จขกท. นะ
ลองดูแล้วแก้ผ้าออกหมด เลือด 50101 จิงๆ ใส่เกราะหายนะ+11เลือด คลุมจักร+11เลือด หมวกกูล+10เลือด เท้าหายนะ+10ผู้นำ กากหายนะ+12มอง ขวานหายนะจุติ 3 +12แม่น พอใส่ครบหมดเลือด 50150 พอกดพรุน 3 เม็ด 1ก้อน ก็ 76 k ลองดูสิๆ จิงๆน้ะ เด๋วถ่ายรูปไห้ดูได้เลย นายมากล่าวหาอาจารย์เรา เราไม่ชอบบ่องตง g#036

แก้ผ้าออกหมดเลือด 50101 แต่ทำไมใส่ของ ละเลือด 50150 อะ งงแหะ

シュミ

• **
แถ แหลก

แก้ผ้าออกหมดเลือด 50101 แต่ทำไมใส่ของ ละเลือด 50150 อะ งงแหะ

หนูเล่นสายคลั่งอะค้ะ เลือดมันลด15% มั้ง เวลาใส่ของครบ แต่เวลานอนตายเลือดก็ 56kน้ะ เดี๋ยวโพสรูปแปปนะ เดี๋ยวเอาไห้ดู พอดีทำไม่ค่อยเป็นน้ะ เลยช้าๆ g#023

シュミ

• **

シュミ

• **
เนี่ยๆ ไอ้บ้าที่ไหนยังข้องใจว่าแก้ผ้าเลือดไม่ถึง 50101 บ้างค้ะ  เอาล้ะคงจะเคลียล้ะน้ะ woon_angry

๓$ellconfident๓

• **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
อย่าดูถูกดาบนะ เบอใส่ดาบโหดจะตาย

เบอดาบมันเล่นได้ดีในแบบของมันคับ แต่ว่าเบอเป็นอาชีพเดียวที่ใส่ขวานได้น้ะคับ -0- woon_sad1
อย่าทำลายสโลแกนมันเลยๆ ใส่ดาบแล้ว แม่นเยอะหรอก็ไม่ใช่จะเยอะไปกว่าขวานไหญ่99แน่นอน  woon_yes
ใส่ดาบมีฟาดดาบ ถามตรง เวลาสู้กับเบอขวานชนะมั้ย g#025 ถ้าใส่ของแบบเดียวกัน เบอดาบ99 VS เบอขวาน99 ถ้าเล่นสายสกิลเบอแบบเดียวกัน เช่นสายยืนหยัดแท้ หรือสายอะไรก็ตามที่เป็นเบอสายเดียวกัน ใส่ขวานจะเหนือกว่าดาบแน่นอน g#017 ดาเมจขวานแกว่งจิงอันนี้ไม่เถียง ถ้าไม่ใส่ขวานไหญ่99 ขวานอื่นมันแม่นกากจิงก็ไม่เถียง แต่ถ้าลองเอาเบอขวาน สู้กับเบอดาบ ผมหมั้นใจว่าเบอขวานชนะแน่นอน woon_hurt สกิลจัดหนักโหดๆ เยอะกว่า เช่น กระแทกขวานติดมึน สับเต็มแรง 475%(มั้ง) โจมแผลเก่า 400% หลั่งเลือด 500-800% แม้สายดาบจะมีสกิลคล้ายกันแต่ สายดาบไม่มีสกิลติดมึน สายดาบไม่เหมาะจะเล่นเบอสายคลั่งทุกรูปแบบ(เพราะกดฟาดดาบไม่ได้ ก็หมดคุณค่าละ #038) สกิลฟาดดาบอาจดูแรง แต่สำหรับ hp ของผู้เล่นด้วยกันในตอนนี้ มันไม่ได้มากมายเท่าไรเลย สายดาบอาจจะดูว่าเล่นกับสายเวทย์ได้แต่เปล่าเลย เบอดาบสายต้านทานไม่มีคัยบ้าเล่นแน่นอน สายสลับของรึ เบอดาบก็ไม่มีสกิลติดมึน ไม่มีทางสู้สายเวทย์ได้แน่นอน ฟันธง woon_5555
คนเล่นเบอรุ่นเก่าแก่ด้วยกันตอนนี้ผมเชื่อเลยว่าคิดเหมือนกันจิงมั้ยๆ g#022
ไม่ลองไม่ร้ผม เล่นPKนี้ คือความคิดผม ผมบอกไปเเล้วท้าขวานของเต็มคำราม10% 4สกิว ท้าโปะเเรงๆ ตายครับเเต่ท้ามีพระฟู ดาบ ชนะ เก็ด นะ PK เขา ตีกันเยาะ