GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 16 October 2013 "

บุคคลทั่วไป · 131 · 22854

__NesCaFe

• Newbie
  • *
เรื่องของโซลทีมงานพัฒนาแทบไม่ได้หยุดได้หย่อน แต่เรื่องบัพปราสาทเนี่ย ทีมงานใช้หัวแม่ตีนคิดหรอครับ  คิดได้ไง คิดงี้จะมีบัพปราสาทไว้ทำมะเขือพวงไร ถ้าปรับนี้เอาบัพปราสาทออกไปให้หมดไม่ดีกว่าหรอ ระบบวงระบบวอเนี่ย ยกเลิกไปซะ สังเกตุมานานแล้วเกมเนี่ยความพัฒนาโครตห่วยแตก อย่างที่ว่า ยิ่งปรับยิ่งแก่ ยิ่งแก้ยิ่งเสื่อม ผมละเพลียจริงๆ
คิดเหมือนกันเลยครับ ปรับแบบนี้ เอาปราสาทออกไปเลยดีกว่า ยกเลิกระบบวอไปเลย ที่เห็นคนเยอะๆทุกวันนี้ ส่วนมากเล่นเพราะ กิลวอ ทั้งนั้น
ถูกต้องครับ ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่เค้าเล่นกัน ก็เพราะกิลวอทั้งนั้นแหละครับ

อะไรวะ

• Jr. Member
  • **
เรื่องของโซลทีมงานพัฒนาแทบไม่ได้หยุดได้หย่อน แต่เรื่องบัพปราสาทเนี่ย ทีมงานใช้หัวแม่ตีนคิดหรอครับ  คิดได้ไง คิดงี้จะมีบัพปราสาทไว้ทำมะเขือพวงไร ถ้าปรับนี้เอาบัพปราสาทออกไปให้หมดไม่ดีกว่าหรอ ระบบวงระบบวอเนี่ย ยกเลิกไปซะ สังเกตุมานานแล้วเกมเนี่ยความพัฒนาโครตห่วยแตก อย่างที่ว่า ยิ่งปรับยิ่งแก่ ยิ่งแก้ยิ่งเสื่อม ผมละเพลียจริงๆ
คิดเหมือนกันเลยครับ ปรับแบบนี้ เอาปราสาทออกไปเลยดีกว่า ยกเลิกระบบวอไปเลย ที่เห็นคนเยอะๆทุกวันนี้ ส่วนมากเล่นเพราะ กิลวอ ทั้งนั้น
ถูกต้องครับ ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่เค้าเล่นกัน ก็เพราะกิลวอทั้งนั้นแหละครับ

ผมไม่วอนะครับ ผมสิงแบท + เวล   woon_5555 woon_5555 woon_5555

NinJang

• Newbie
  • *
นับวันยิ่งพัฒนาถอยหลังนะพวกคุณทีมงาน กำลงบีบให้คนเบือแล้วเลิกเล่นหรอจ้ะหรือกำลังจะปิดเกมส์หว่าเห็นมีแต่ของโซลที่พัฒนากำลังโกยกอบแล้วปิดเกมหรอ เหมืออาจดูว่าของโซลมาใหม่แต่ถูกลงแต่เหมือนเป็นกลยุทธ์หลอกว่าถูกแต่จริงๆมันแพง  woon_555

Vyse..z

• Full Member
คิดได้ไงเอาบัพปราสาทออก
พวกที่บ้านเยอะๆหลายๆสมัย เขาก็เซ็งเป็ดสิ
ไหนจะกันบ้าน ไหนจะหาทรัพย์
เล่นเอาบัพปราสาทออก .. พวกเขาหาทรัพย์ กันบ้านหลายๆสมัย ไปเพื่ออะไรล่ะ
ทีมงานพัฒนาเกม แบบมูนวอล์ค จิงๆ  g#015 g#015
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Slipknot

รอดูทีมงานตอบ   g#004 g#004 g#004 g#004

ปรับเองเออเอง  ไม่คิดจะถาม คนเล่นเลย ต้องการไหม

หรือปรับไห้ ใครหรือป่าว ??

ผมไม่วอนะครับ ผมสิงแบท + เวล   woon_5555 woon_5555 woon_5555
น้องเข้าใจคำว่าส่วนมากไหมครับ

Slipknot

นายเล่นเซิฟไรหรอ  คนที่ สิงแบทอ่ะ อิอิ  เราก้ สิ่งแบท   เพื่อจะเจอกัน  g#010 g#010

__NesCaFe

• Newbie
  • *

ลงแบท บัพบ้านก็ไม่มีผลอะไรนิครับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สมใจใครบ้างคนล่ะมั่ง เห้อ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-_panda_-

เรื่องบัพปราสาท เค้าจะปรับมานานแล้วครับแต่มีเสียงต่อต้านมาตลอด
 ตั้งแต่ตอนนู้น ไม่สามารถรับได้พร้อมกัน2ปราสาท แล้วก็มากิลพันไม่สามารถรับบัพได้
 แล้วก็รับเสร็จเมื่อออกกิลบัพจะหาย(อันนี้ผมเห็นด้วย)
 และนี้ก็ล่าสุด ถ้ามันลำบากใจกันมากนักก็เอาออกไปเลยก็ได้น่ะบัพปราสาท ยกเลิกไปเลย

สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก สร้างมาให้ใช้ แล้วก็เอาออก

วนไปวนมาแบบนี้ จนกรุงงไปหมดแล้วครับท่านผู้สร้างทั้งหลาย  g#033 g#033 g#033 g#033

asurabg1

• Newbie
  • *
สรุปบัฟบ้านเอาไว้ เวล กับ เกรียนนอกแบท

มันก็แฟร์ สำหรับกิลหน้าใหม่ที่ไม่มีบ้านดีนะคับ ให้พวกเค้าได้มีหวังจะได้บ้านบ้าง
บางที ผู้ครองปราสาท วางป้อมไว้เต็ม ธง งี้ ก็เข้ายากพอแล้ว แล้วมีบัฟบ้าน มันก็จะบุกยากเข้าไปใหญ่เลย
กิลไหนครอง 10 สมัย ก็น่ากลัวอยุ่นะคับ

แต่ ผู้ปกครองปราสาท ก็ไช่ว่า จะกันได้ดีนะคับ บางที บุกมา 3 กิล ตัวเทพๆ สัก 10 ตัว
ก็แย่เหมือนกันนะคับ

สรุปบัฟบ้านเอาไว้ เวล กับ เกรียนนอกแบท

มันก็แฟร์ สำหรับกิลหน้าใหม่ที่ไม่มีบ้านดีนะคับ ให้พวกเค้าได้มีหวังจะได้บ้านบ้าง
บางที ผู้ครองปราสาท วางป้อมไว้เต็ม ธง งี้ ก็เข้ายากพอแล้ว แล้วมีบัฟบ้าน มันก็จะบุกยากเข้าไปใหญ่เลย
กิลไหนครอง 10 สมัย ก็น่ากลัวอยุ่นะคับ

แต่ ผู้ปกครองปราสาท ก็ไช่ว่า จะกันได้ดีนะคับ บางที บุกมา 3 กิล ตัวเทพๆ สัก 10 ตัว
ก็แย่เหมือนกันนะคับ
เคยวอปะครับ บัฟบ้านใช้ในกิลวอไม่ได้นะครับ ถ้าไม่ทำบัค เดี๋ยวนี้บุกวอเขาสนป้อมที่ไหน บุกแบบชิลๆสบาย บัฟบ้านให้เอาไว้แค่ตีมอน ตีบอส มันก็ไม่คุ้มค่ากันหรอก วอนึงทรัพเสีย50m + ยิ่งโดนบุกหนัก อาจจะเสียถึง100m ไม่รวมค่าออนตัดไม้ ค่าซื้อไม้ ซ่อมธงใช้อิฐ ค่าอาหาร ค่าเสียเวลาในการวอ

อะไรวะ

• **
เข้าใจครับส่วนมาก ผมก็ไม่ได้ด่าอะไร ส่วนผมอยู่สววรค์ครับ ใครอยู่จะเหนทุกวันเลย เทรหูแมว หูโรบอท สีผมส้ม Namisannn ทักได้นะ อิอิ  woon_5555

อะไรวะ

• **
ที่ผมชอบอย่างเดียวที่อัพเดท คือ ของปลอบใจ อยากได้มาก  woon_love (ย้ำว่าผมเข้าใจเวลาวอ ผมเคยวอ 1 ครั้งเพื่อนมันชวน ไม่ได้กดไรบัฟอย่างเดียวโดนไล่กระทืบ  woon_cry)