GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

'Gold Cown' อภินิหารมงกุฎทองคำ

โพลล์

อยากให้อัพยังไง?

5 วันต่อบท
4 (21.1%)
7วันต่อบท
1 (5.3%)
1เดือนต่อบท
0 (0%)
เท่าไหร่ก็ได้แล้วแต่สะดวก
13 (68.4%)
ไม่ต้องอัพหรอกไม่อยากอ่าน
1 (5.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 19

ปิดการโหวต: สิงหาคม 31, 2011, 11:20:15

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เดี๋ยว!!!!
ใส่กระสุนยัง ใส่กี่ดอก g#016
บาซูก้าใส่ได้ครึ้งละ 5 กระสุน

แต่เตรียมไว้ 251 กระสุน ไว้ยิงแกหนึ่งนัด woon_555

เดี๋ยวเตรียมลูกบาสไว้ปาหัวตอนจะยิง เอิ๊กๆ #038

ชั้นยิงไป แกก็ได้ก่อนแล้ว  g#022

กระสุนมา ปาลูกบาสใส่ ระเบิดกลางทาง เย้ รอดๆ g#016
หวัดดีชาวโลก woon_o_o
หวัดดีชาวดาวอังคาร woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• Jr. Member
  • **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
แอบซุ่มอ่าน แต่งได้สนุกมากเลยชอบอ่านแนวนี้พอดี ถ้าเราแต่งคงแบบว่าต้องเลิกอ่านตั้งแต่สองประโยคแรก
(แต่ยังอ่านไม่จบเลยขอตัวไปทำงานก่อน  g#008)
-EveryTime You Kissed Me...

• ชิชิชิ
หวัดดีชาวโลก woon_o_o
หวัดดีชาวดาวอังคาร woon_555

สวัสดีชาวใต้(พิภพ) woon_5555
[/quote]
หวัดดีชาวดาว(ดึงส์) woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

•♫•и๐๐и•♫•

• **
  • Otaku Number.1!
แอบซุ่มอ่าน แต่งได้สนุกมากเลยชอบอ่านแนวนี้พอดี ถ้าเราแต่งคงแบบว่าต้องเลิกอ่านตั้งแต่สองประโยคแรก
(แต่ยังอ่านไม่จบเลยขอตัวไปทำงานก่อน  g#008)

ขอบคุณที่แวะมาอ่านจร้า(แม้จะซุ่มก็เถอะ^^)

ไม่ว่ายังไงก็อย่าดูถูกฝีมือตัวเองนะคะ พยามไปเรื่อยๆไม่ลองไม่รู้หรอกค่ะ  woon_sunny

หวัดดีชาวสวรรค์  woon_love

● ɪииocєит

• **
  • ugh
สวัสดี ชาวนรก = =

//me โดนรุมกระทื้บ

แวะมาทักทายจ้า = w =

ปล. อ่านของแนทแล้ว รู้สึกอยากแต่งเรื่องเก่าต่อแหะ =_="

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^

ขอบคุณที่แวะมาอ่านจร้า(แม้จะซุ่มก็เถอะ^^)

ไม่ว่ายังไงก็อย่าดูถูกฝีมือตัวเองนะคะ พยามไปเรื่อยๆไม่ลองไม่รู้หรอกค่ะ  woon_sunny

หวัดดีชาวสวรรค์  woon_love
เราเป็นพวกบิลว์อารมณ์ยากอะ (แถมเวลาทำอะไรชอบทำตามอารมณ์)เลยแต่งเรื่องไม่ค่อยเก่ง
แล้วก็ชอบใช้คำซ้ำไปซ้ำมา พออ่านแล้วไม่ถูกใจเท่าไหร พอแก้บ่อยๆแล้วหงุดหงิด g#036
ปล.แวะมาอ่านอีกสองสามบท(ต้องเครียร์งานต่อ g#043) แอบเสียดายที่ไม่ได้ติดตามตั้งแต่ต้น

● ɪииocєит

• **
  • ugh
^
^
^

ลองแต่งดูสิ แล้วเอามาให้คนอื่น ๆ อ่านกัน ให้เขาช่วยแนะนำข้อบกพร้องของตน ไรงี้

ไม่มีใครแต่งครั้งแรก โอ้วว Perfect ! ดีเหลือหลาย

ก็ต้องหัดเรียนรู้นะเออ ลองแต่งซักเรื่องสิ =w= b

• ชิชิชิ
ฮ่าๆ ผมแต่งเองยังไม่อยากจะอ่าน กากได้ใจ g#027
แต่ชอบอ่านของคนอื่น อิอิ g#009

• **
^
^
^

ลองแต่งดูสิ แล้วเอามาให้คนอื่น ๆ อ่านกัน ให้เขาช่วยแนะนำข้อบกพร้องของตน ไรงี้

ไม่มีใครแต่งครั้งแรก โอ้วว Perfect ! ดีเหลือหลาย

ก็ต้องหัดเรียนรู้นะเออ ลองแต่งซักเรื่องสิ =w= b

"ถ้า"  g#002 นึกพล็อตเรื่องออกก็จะพยายามลองแต่งดู (รอปิดเทอมก่อนใกล้จะถึงเวลาว่างแล้ว><~)

● ɪииocєит

• **
  • ugh
^
^
^

"ถ้า"  g#002 นึกพล็อตเรื่องออกก็จะพยายามลองแต่งดู (รอปิดเทอมก่อนใกล้จะถึงเวลาว่างแล้ว><~)

อะจ้า เดี๋ยวจะรอติดตามแนะนำให้ =w= b

ukinari00

• Newbie
  • *
เรื่อยๆ สบายๆ ซุ่มต่อไป - - g#003
(ไม่แต่งนิยายละ  เขียนการ์ตูน  ...เพราะผมแต่งทุเรศมาก g#027)

• **
^
^
^

อะจ้า เดี๋ยวจะรอติดตามแนะนำให้ =w= b
ขอบคุณงับ ><!
(ปล.เพื่อนที่รร.มันแต่งนิยายเป็นเดี๋ยวจะลองให้มันสอนดู-0-)

•♫•и๐๐и•♫•

• **
  • Otaku Number.1!
สวัสดี ชาวนรก = =

//me โดนรุมกระทื้บ

แวะมาทักทายจ้า = w =

ปล. อ่านของแนทแล้ว รู้สึกอยากแต่งเรื่องเก่าต่อแหะ =_="

สวัสดีชาวเอ่อชาว (พอแล้ว!) ><

แต่งต่อเลยเพชรจี้อยากอ่านให้จบอ่ะยังลุ้นๆอยู่เลย >><<

เราเป็นพวกบิลว์อารมณ์ยากอะ (แถมเวลาทำอะไรชอบทำตามอารมณ์)เลยแต่งเรื่องไม่ค่อยเก่ง
แล้วก็ชอบใช้คำซ้ำไปซ้ำมา พออ่านแล้วไม่ถูกใจเท่าไหร พอแก้บ่อยๆแล้วหงุดหงิด g#036
ปล.แวะมาอ่านอีกสองสามบท(ต้องเครียร์งานต่อ g#043) แอบเสียดายที่ไม่ได้ติดตามตั้งแต่ต้น

ทุกอย่างฝึกฝนกันได้ค่ะ

^
^
^

เห็นด้วยกับเพชรนะเออ ไม่ลองไม่รู้นะ จริงมั้ย?

ฮ่าๆ ผมแต่งเองยังไม่อยากจะอ่าน กากได้ใจ g#027
แต่ชอบอ่านของคนอื่น อิอิ g#009

การอ่านสู่การเขียนได้นะ -0-

ชาวฟิกทุกคนยินดีต้อนรับน้องใหม่ค่ะ ไม่ว่าจะแต่งได้ห่วยขั้นเทพ หรือเก่งขั้นเมพ เราก็ยอมรับทั้งนั้น

แค่มีใจรักที่จะเขียน-แต่งก็สามารถที่จะแต่งเป็นเรื่องขึ้นมาได้ เห็นมั้ย

ง่ายใช่มั้ยล่ะ แค่มีใจรัก ก็แต่งได้แล้ว เพราะแนทเองตอนแรกก็แต่งไม่ได้เรื่อง

แต่เพราะมีใจรักในการแต่งก็เลยแต่งต่อไปเรื่อยๆ โดยมีชาวฟิกชั่นคอยชี้แนะ

จนเก่งและแต่งได้ขนาดนี้(ยังมือใหม่)และตอนนี้แนทก็เป็นผู้อวุโสไปคนนึงแล้ว (ถ้าไท่นับเรื่องอายุน่ะนะ)

ไม่ว่ายังไงชาวฟิกชั่นก็ดูแลกันเองจนแต่งเก่งได้แค่มีใจรักและพยายามค่ะ

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
ว๊ากกกกก ไม่ได้มานาน ตามไม่ทัน ไปถึงไหนแล้วววว  g#036

สารบัญจ๋าาาาา สารบ๊านนนนนนน  ขอสารบัญที  g#002

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที