GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นรก .ให้อีกรูป

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
เขาถามว่า ทำไมน่าด้าน แปลว่าทำไมหน้าถึงด้าน เขาแค่ต้องการสอบถามวิธีแก้ทำนั่นเองครับ

ก็แค่แนะนำครีมทาหน้าเขาไป

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
เขาถามว่า ทำไมน่าด้าน แปลว่าทำไมหน้าถึงด้าน เขาแค่ต้องการสอบถามวิธีแก้ทำนั่นเองครับ

น่านี่เขาหมายถึง เหมือน เช่น น่าจะ รึเปล่า เขาบอกน่าด้านนี่หมายถึงว่า คนนี้สิ่งนี้น่าจะด้านอะไรประมาณนี้   g#016 g#016

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ

น่านี่เขาหมายถึง เหมือน เช่น น่าจะ รึเปล่า เขาบอกน่าด้านนี่หมายถึงว่า คนนี้สิ่งนี้น่าจะด้านอะไรประมาณนี้   g#016 g#016

แหม่ แมคกี้ก็  woon_555 woon_555 woon_555

jjphatchat

• บุคคลทั่วไป
ตัวละคร  _-ReCoN-_  อยู่ในช่วงดำเนินการลงโทษ สามารถดูรายละเอียดบทลงโทษได้ตามกระทู้นี้ค่ะ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=43518.0