GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับให้รับบัพบ้านได้เเค่1หลังเเล้วจะกันบ้านหลายหลังหลายสมัย เปลืองทรัพไปบาน เพื่อ?????

3eCausez

• Full Member
เเบบนี้พวกกิลที่เค้ากันบ้านมากกว่า 1 หลังมาหลายๆสมัย เปลืองทรัพ เปลืองกําลังคน ไปเพื่ออะไรครับ ในเมื่อพวกคุณทีมงานทั้งหลายนึกอยากจะปรับให้รับได้ที่เดียวก็ปรับซะงั้น จริงๆถ้าจะปรับอะไรที่มีผลกระทบในวงกว้างเเบบนี้พวกคุณควรจะสอบถามผู้เล่นก่อน ไม่ใช่นึกจะปรับก็ปรับเเม่งดื้อๆเเบบนั้นเเละ ถ้าจะปรับเเบบนี้จริงๆ ไปคิดหาวิธีชดเชยมาด้วยครับ ทั้งเงินกิลที่เสียไป ทรัพ อิฐ ไม้ อื่นๆอีก อยู่ดีไม่ว่าดี หางานให้ตัวเองซะงั้น                   
อยากได้เเบบนี้ก็จัดไป  woon_555

เสียกำลังคน เสียทรัพไปเท่าไหร่ กว่าจะกันบ้านได้ขนาดนี้ คิดบ้างดิครับพวกทีมงานอะ คิดจะปรับก็ปรับหรอ หรือมีพวกเด็กเส้นไปโทรไปร้องอ้อนวอนให้ปรับหว่า เหตุผล กิลตัวเองไม่มีปัญญาตีบ้านให้แตก  woon_5555

เอามั้งไงอิอิ

• Newbie
  • *
ปรับทำไมครับในเมื่อเค้ามีปัญญากันบ้านของเค้า  ก็ควรทีจะได้   ถ้าอิจฉาไม่อยากไห้ได้บัฟหลายๆๆหลักก็แห่เอาพวกมาตีไห้แตกจะยากอ่ะไรครับผม ปรับแบบนี้เสียความรู้สึกคนที่มีบ้านหลายหลังแล้วช่วยกันป้องกัน   g#035 g#035 g#035

__AoM__

• Newbie
  • *
เสียทรัพไปเยอะแยะเพื่อบ้าน แต่ดู มาประกาศวันนี้ปรับพรุ่งนี้ ถามความคิดเห็นใครมั่งยังคะเนี่ย ใช้เศษขี้เล็บเท้าคิดรึไงคะ  g#040 g#040 g#040

campinwza001

• Newbie
  • *
 g#023 g#023 g#023 g#023 มีคนประท้วงไรนิดไรหน่อยก็ปรับ คนเล่นเกมเขาเสียความรู้สึกมาหลายครั้งแล้วนะ เหมือนกัีบว่าเกมนี้ไม่ได้สร้างให้คนทั่วไปเล่นถ้าทำแบบนี้ไปสร้างเซิฟให้เด็กจีเล่นไปเลยจะได้จบๆ

..MarTiNi..

• Newbie
  • *
สิ่งตอบแทนในการเอาปราสาทคืออะไรถ้าไม่ไช่บัพ บอกตรงๆๆนะ ถ้าจะกันบ้านเอาสมัยเราตีของคงไม่ไช่เรื่อง เอาอำพันมาลงกินเงินคนไปเท่าไหร่ไม่ว่ากัน

แต่นี่จะปรับให้รับบัพได้แค่บ้านเดียวเอาไรคิดถามหน่อย ถ้าคนที่มีปราสาทเกิน1หลัง เสียทรัพ เสียเงินกันบ้านกันเท่าไหร่ สิ่งตอบแทน แค่นี้

จีเอ็มก็คิดหน่อยนะคนที่เค้าไม่เห็นด้วยมีเยอะ บอกคนที่เค้าไม่บอกเพราะเค้าเหลือทน

และก็อย่านิ่งดูดาย เอาเวลาไปหาบั๊คที่หลงเหลือจากความผิดพลาดของคุณจะดีกว่า
ไม่อยากพูดเลยจิงๆ นะ :)

-_panda_-

• Full Member
สมาคมใหญ่ๆ เดิมๆที่ครองบ้านกันอยู่ตอนนี้
 ก็คงยึดบ้านไว้แค่หลังเดียว ถึงเวลาวอร์ก็ ลงไปวางป้อมนั้งมองว่าใครจะมาบุกรึป่าว
 เผลอๆก็ไม่มีคนบุก เพราะต่างคนต่างมีบ้านกันหมด จะเอาเพิ่มไปทำไมมันรับได้แค่ 1 บัพ
 สุดท้าย ก็ไม่มีคนเข้าร่วมกิจกรรมสงครามชิงปราสาท ต่างคนต่างกัน ไม่มีใครบุกใคร เพราะมันไม่มีความหมายอะไรเลย
 มันไม่ได้อะไรเพิ่ม จบสิ้นมนต์ขลังสงครามชิงปราาท
   ผู้เล่นมันไม่เดือดร้อนหลอก บัพเดียวก็ไม่เป้นไรเพราะจะตีกี่บ้าน ครองแม่ม5บ้านก็รับได้แค่ 1
ไม่มีความจำเป็นที่จะต้อง ต่อสู้แย่งชิงอะไรกันอีกต่อไปสุดท้ายมันคือ
.....จบบริบูรณ์

arm000777

• Newbie
  • *
 g#046 ทำไมไม่ถามก่อนปรับอะคนเขาก็ลำบากเหมือนกันพวกมีปราสาทเสียเงินกับไม้กันบ้านแต่ละครั้งไปตั้งเท่าไหร่เห็นใจกันบ้างไม่ใช่ฟังความข้างเดียว woon_cry

__AoM__

• Newbie
  • *
สมาคมใหญ่ๆ เดิมๆที่ครองบ้านกันอยู่ตอนนี้
 ก็คงยึดบ้านไว้แค่หลังเดียว ถึงเวลาวอร์ก็ ลงไปวางป้อมนั้งมองว่าใครจะมาบุกรึป่าว
 เผลอๆก็ไม่มีคนบุก เพราะต่างคนต่างมีบ้านกันหมด จะเอาเพิ่มไปทำไมมันรับได้แค่ 1 บัพ
 สุดท้าย ก็ไม่มีคนเข้าร่วมกิจกรรมสงครามชิงปราสาท ต่างคนต่างกัน ไม่มีใครบุกใคร เพราะมันไม่มีความหมายอะไรเลย
 มันไม่ได้อะไรเพิ่ม จบสิ้นมนต์ขลังสงครามชิงปราาท
   ผู้เล่นมันไม่เดือดร้อนหลอก บัพเดียวก็ไม่เป้นไรเพราะจะตีกี่บ้าน ครองแม่ม5บ้านก็รับได้แค่ 1
ไม่มีความจำเป็นที่จะต้อง ต่อสู้แย่งชิงอะไรกันอีกต่อไปสุดท้ายมันคือ
.....จบบริบูรณ์

คงใกล้ถึงจุดจบของเกมเข้าไปทุกที ปรับอะไรได้เคยถามผู้เล่นบ้างไหม ไม่ใช่นึกอยากจะปรับก็ปรับ แหม

Snooker

• Jr. Member
  • **
เสียกำลังคน เสียทรัพไปเท่าไหร่ กว่าจะกันบ้านได้ขนาดนี้ คิดบ้างดิครับพวกทีมงานอะ คิดจะปรับก็ปรับหรอ หรือมีพวกเด็กเส้นไปโทรไปร้องอ้อนวอนให้ปรับหว่า เหตุผล กิลตัวเองไม่มีปัญญาตีบ้านให้แตก  woon_5555

คนที อ้วนๆปะนายทีโทรไปร้องอ้อนวอนให้ปรับ

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
เสียทรัพไปเยอะแยะเพื่อบ้าน แต่ดู มาประกาศวันนี้ปรับพรุ่งนี้ ถามความคิดเห็นใครมั่งยังคะเนี่ย ใช้เศษขี้เล็บเท้าคิดรึไงคะ  g#040 g#040 g#040
ที่ปรับแบบนี้ เรามาจำแนกเป็นข้อๆ ไปนะ

1.จีเอ็มกลัวเราเปลืองทรัพย์ (จีเอ็มคิด : 1สมาคม 1ประสาทพอละเดี๋ยวเปลืองเงินกิล ทรัพย์กิล) ...ปล. ไม่ต้องคิดแทน กิลชั้นรวย
2.จีเอ็มกลัวกิลกากๆ ไม่ได้บ้าน (จีเอ็มคิด : เห้ยกิลเทพๆ ได้บ้านหมดไม่ไหวนะ กิลเด็กเราละเอาบ้านไหนครองเิอาบัฟไหนรับ) ...ปล. ก้อให้เด็กคุณไปทำตัวให้เทพๆ หน่อยจะได้มีบ้านไม่่ใช่ตีไม่แตกก้อร้อง เอะอะไรก้อฟ้องแม่ ...อุ้ย ฟ้องจี บ่องตง รำคาญ

... คิดได้แค่นี้อะ ใครคิดไ้ด้อีกบ้าง รบกวนชี้แจงด้วยค่ะ... g#006

ปล. เราติเพื่อให้คุณ ๆ เหล่าจีเอ็มทั้งหลาย กรุณารับฟังสิ่งที่ชาวอสุราส่วนใหญ่ ย้ำนะค่ะว่าส่วนใหญ่ "ต้องการ" มิใช่ให้ฟัง พวกส่วนน้อย(ซึ่งส่วนนี้คุณก็รู้ว่าใคร)
ถ้าพวกคุณ ๆ ท่านๆ เหล่าจีเอ็ม อยากจะให้ทุกอย่างเอื้ออำนวยแด่ "คนส่วนน้อย" ส่วนนั้น ก็ปิดเกมส์ไปเถอะค่ะ บ่องตง ไม่เคยด่าทีมงานเลยค่ะ ให้กำลังใจด้วยซ้ำไปที่ผ่านมา

แต่ปรับแพตนี้ หนูขอนะค่ะ  >>> ปรับได้ ส้นตีน <<< มากนะค่ะ ยืนยันค่ะ [/b][/size]

Freedom.01

• Jr. Member
  • **

คนที อ้วนๆปะนายทีโทรไปร้องอ้อนวอนให้ปรับ
ผมว่านะเล่นให้สนุกกันดีกว่าจะมาเคลียดกันไปทำไม ถ้าเขาปรับแล้วเล่นได้ก็เล่นเล่นไม่ได้ก็เลิก ถ้าเลิกไม่ได้ก็เล่นให้มันน้อยหน่อยแค่นั้นเอง ผมว่ามันก็สนุกดีนะเกม แต่ถ้าเล่นบ่อยมันอาจจะเบื่อก็ได้
#038 #038 #038 #038 #038 #038 #038