GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จริงหรอ

tng

• qianxi จงเจริญ
  • Newbie
  • *
  • ชาบู TFFamily
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43799.0  งี้หยาบช่องกิลก็ไม่เป็นอะไรสิครับเพราะถ้าคุยหยาบหรือฟลัดแบบตัวส้มได้แล้วทำไมฟลัดหรือหยาบในช่องกิลไม่ได้ครับ ผมงงตรงนี้มาก งั้นทำไมจีไม่บอกพวกที่เอาคนในกิลลงละครับว่า ผู้เล่นสือสารกันกับผู้เล่นอีกท่านนึงท่านสามารถออกจากกิลหรือปิดช่องสนทนาได้ที่ด้านบนแชทคะ ทำไมทีมงานไม่บอกแบบนี้บ้างละครับ ผมงงมากเลย รบกวนอธิบายให้เข้าใจทีนะครับ

มาตรฐานเกมนี้อยู่ที่ไหนครับ ถ้าเอากรณีมาตั้ง การฟลัด,หยาบในสมาคมก็ไม่ผิดเหมือนก็เพราะกิลผม จะหยาบก็เรื่องของผมพื้นที่ส่วนตัวไม่พอใจก็ออกกิลไปแค่นั้น ตอบคำถามด้วยนะครับ

0mospynice0

• Jr. Member
  • **
ก้จีเป็ดเหลืองเขาก้เปนผุ้เล่นเซิฟนรกเหมือนเราๆนี่แหละครับตัวในเกมน่าจะชื่อWindyไรนี่แหละกิลเรดแล้วมันเปนเพื่อนกะEigthyz. มันเลยไม่แบนครับถ้าถามว่าผมรุ้ได้ไงก้เพราะคุณWindyไรเนี่ย(ผมจำชื่อตัวละครได้ไม่หมด)บอกผมเองว่าเป็นจีเป็ดเหลือง เหนว่าWindyไรนี่เขาว่าชื่อ พีพีไรนี่แหละผมก้ลืมแคปตอนมันบอกว่าเป็ดเหลืองมา แล้วแต่นะเชื่อไม่เชื่อก้ได้เพราะผมไม่มีหลักฐาน ยุ่ที่ว่าจะเชื่อไม่เชื่อ

tng

• Newbie
  • *
ผมไม่สนครับว่าในเกมทีมงานจะใช้ชื่ออะไร แต่ผมสนแค่มาตรฐานการลงโทษของเกม และ จรรยาบรรณ ของทีมงานแค่นั้นครับ

tng

• Newbie
  • *
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43430.0   และจากในกระทูนี้ลงรูปในเม้นที่2ทำไมถึงโดนแบนครับ ทั้งๆที่ กฎให้โพสต์ในเม้นแรกเท่านั้นนี่ครับ หรือกฎข้อนั้นยกเลิกไปแล้วครับ ตอบทีนะครับ

jjphatchat

• บุคคลทั่วไป
ต้องขออภัยในความผิดพลาดที่เกิดขึ้นค่ะ  ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้วค่ะ 

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
ก้จีเป็ดเหลืองเขาก้เปนผุ้เล่นเซิฟนรกเหมือนเราๆนี่แหละครับตัวในเกมน่าจะชื่อWindyไรนี่แหละกิลเรดแล้วมันเปนเพื่อนกะEigthyz. มันเลยไม่แบนครับถ้าถามว่าผมรุ้ได้ไงก้เพราะคุณWindyไรเนี่ย(ผมจำชื่อตัวละครได้ไม่หมด)บอกผมเองว่าเป็นจีเป็ดเหลือง เหนว่าWindyไรนี่เขาว่าชื่อ พีพีไรนี่แหละผมก้ลืมแคปตอนมันบอกว่าเป็ดเหลืองมา แล้วแต่นะเชื่อไม่เชื่อก้ได้เพราะผมไม่มีหลักฐาน ยุ่ที่ว่าจะเชื่อไม่เชื่อ

เราเองเล่นตัว Wndy.Red-velvet เราบอกตอนไหนอ่ะ ถ้าเราบอกเราผิดนะนั้นเเอบอ้างอะ ไม่รู้ดีอย่ามั่วสิ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

jjphatchat

• บุคคลทั่วไป
ตัวละคร Eigthyz.     อยู่ในช่วงดำเนินการลงโทษ สามารถดูรายละเอียดบทลงโทษได้ตามกระทู้นี้ค่ะ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43518.0

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
เอาตัวหลักมาตอบเลยก็ได้นะ นะคะ รออยู่  g#021
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
พิมพ์อะไรโง่ๆ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก