GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

We love Berserker‼ แนะนำเบอทุกสายๆ

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
ลองเบอดาบกันบ้างน้ะค้ะ ไม่รู้นังคิดไปเรื่อยเปื่อย+ว่างด้วย
Status str vit dex luk(เอาโป้ะเข้าสู้ -0-)/ str vit dex agi(เพื่อไห้ฟาดได้เร็ว)/ str dex vit int(อันนี้สำหรับคนใส่ดาบใหญ่อัคคี)
สกิลไฟเตอร์

ชำนาญดาบ10 ฟาดดาบ10 ฟันดาบเร็ว10 ที่เหลืออาจะเป็น ชำนาญขวาน3 ข่มขู่7 หรือ ชำนาญใช้อาวุธ10 หรือความแขงแกร่ง10 เลือกเอาเองค้ะ

สกิลเบอร์
แบบ1>>>ชำนาญอาวุธหนัก10 โจมตีแผลเก่า5 สะสมพลัง5 เนตรคลั่ง5 หลั่งเลือดสังหาร5 เสริมเนื้อ10 เกราะเนื้อ1
แบบ2>>>ชำนาญอาวุธหนัก5 โจมตีแผลเก่า5 สะสมพลัง3 เนตรคลั่ง4 หลั่งเลือดสังหาร5 เสริมเนื้อ10 เกราะเนื้อ1 บ้าเลือด3 ยืนหยัด5
แบบ3>>>โจมตีแผลเก่า5 ชำนาญอาวุธหนัก2 เนตรคลั่ง5  ลดความไว5 ทลายแกร่ง5 เสริมเนื้อ10 เกราะเนื้อ1 บ้าเลือด3 ยืนหยัด5

หรือจะอัฟยังไงก็ได้ไห้มันลงตัวอ้ะค้ะ ดาบไม่เหมาะทางสายคลั่งค้ะ -0- จบข่าว
คุณ shumi ครับ

ถ้าผมจะเล่นเบอสายดาบอะครับควรอัพอะไรดีี สเตตัสด้วยนะ แนะนำทีครับ จุ6 นะครับ อาวุธควรใส่ไรบ้าง

อาวุธรวมๆควรใช้กี่เอ็มระบุทีนะครับ pk นะครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับผม  g#001

เบอดาบหนูโดนรุ่นพี่เค้าสั่งไว้ว่าอย่าไปเล่นมันเสียความเป็นเบอ T^T หนูก็คงไม่รู้ว่าเบอดาบเค้าควรจะใส่ไรกันถึงจะดีน้ะ
แต่หนูบอกได้แค่เบอดาบ มีเลือดสูงกว่าเบอสายคลั่งแน่นอน ต้านทานน้อยหน่อย ดาเมจคงที่ แต่เบา สายดาบสู้สายคลั่งไม่ได้แน่ๆ หรือก็ต้องหาทางแก้กันเอาเอง

ควรหาของที่เพิ่มต้าน เพิ่มเลือด เพิ่มป้อง(ถ้าไม่เล่นเดโมเน่อ้ะน้ะ) เพิ่มพลังโจมตี เพิ่มแม่นคงไม่ต้องมั้งค้ะ ดาบมันแม่นอยู่แล้วด้วย + เนตรอีก สับแอสสบายอยู่มั้งค้ะ
ควรหาของที่ทำไงก็ได้ไห้เลือดโหดๆ เดินไปถึงตัวศัตรูได้โดยไม่ตายอ้้ะค้ะ บอกอีกนิด หลั่งเลือดสังหาร ไห้ใช้เป็นสกิลไม้ตายน้ะค้ะ ไว้สุดท้ายเลย

อีกอย่างๆ ดาบมาร+คลุมปีก ก็พอไปวัดไปวาได้มั้งค้ะ ยกดาบแล้วอีกฝ่ายจะติดอัมพาต
เบอยกดาบได้ด้วยเหรอครับ  woon_huh woon_huh ปล.ผมเคยอัพแบบสายขวานตอนเป็นไฟเตอร์ แล้วอัพชำนาญดาบไว้ด้วยก็พอได้นะ ถ้าอยากเปลี่ยนใช้ดาบ  g#019
เดาๆค้ะเพราะไม่เคยลองเหมือนกัน ไม่เคยเล่นดาบซักทีค้ะ ถ้าไงช่วยลองไห้ทีน้ะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

x_001

• Newbie
  • *
ถามหน่อยจิงับ .... ถ้าเล่นเบอร์ยังไม่จุติ อยากเวลโขนง่ายๆ ควรอัพเตตัสแบบไหน สกิลแบบไหน ซี3และชุดสีอะไรที่เหมาะและของใส่ควรจะแบบไหน เรื่อง งบประมาณไม่มากเท่าไหร่งับ .... รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยงับ เพราะที่อ่านๆมา มีแต่เตตัสคนจุติ6 ของยศสูงๆทั้งนั้น ...

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ^ woon_sunny woon_sunny woon_sunny ^

สายันสวัสดิ์

• Newbie
  • *
ถามหน่อยจิงับ .... ถ้าเล่นเบอร์ยังไม่จุติ อยากเวลโขนง่ายๆ ควรอัพเตตัสแบบไหน สกิลแบบไหน ซี3และชุดสีอะไรที่เหมาะและของใส่ควรจะแบบไหน เรื่อง งบประมาณไม่มากเท่าไหร่งับ .... รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยงับ เพราะที่อ่านๆมา มีแต่เตตัสคนจุติ6 ของยศสูงๆทั้งนั้น ...

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ^ woon_sunny woon_sunny woon_sunny ^
เบอเวลโขนต้องใช้พระใช้อ้อม ผมว่าชุดอัพสีทอง ซี3คำรามก็โอนะ
สเตตัสไม่จุ dex+str
สกิลไฟเตอร์
ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 10
สับเต็มแรง 10
กระแทกขวาน 10

สกิลเบอ
เสริมกล้ามเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1 (ฟรี)
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
โจมแผลเก่า 5
ชำนาญอาวุธหนัก 5
สะสมพลัง 3
เนตรความคลั่ง 4
หลั่งเลือดสังหาร 5

해주창

• **
อยากถามเรื่องการเล่นขวานเล็กครับ
ควรที่จะเล่มั้ย แล้วผมอยากจะเล่นสายที่มีสกิลเทคนิคเช่น ืทำลายเกราะ ลดความไวอะไรแบบนี้อะครับ
อยากรู้ว่าจะ Work มั้ย
ใส่ของอะไรดีเชตอะไร
ขอบคุณครับ

シュミ

• **
อยากถามเรื่องการเล่นขวานเล็กครับ
ควรที่จะเล่มั้ย แล้วผมอยากจะเล่นสายที่มีสกิลเทคนิคเช่น ืทำลายเกราะ ลดความไวอะไรแบบนี้อะครับ
ขอบคุณครับ
เจ้าของกระทู้เค้าเลิกเล่นไปนานแล้วอ้ะ
-0-
ส่วนตัวคิดว่าพวกของครบจัดเต็ม รวยเฟ่อๆ
ไปเล่นยืนหยัดเนตรดีกว่า
ถ้าของไม่เต็มที่สุดแต่ก็มีทุนไม่น้อย ก็เล่นยืนหยัดระเบิด

ทลายเกราะลดไว ทำไรคัยไม่ได้แล้วล้ะยาครอบเกลื่อน

ของจัดเต็มน้ะ เล่นสายเนตรคลุม99 โล่ล้างแค้น
ขวานจ้าวอเวจีเทพแม่น ขวานหายนะจุ6เมพทำลาย ของจัดเลือดเต็มสูบ ใส่แหวนไฟ  สลับดิน
กดยืนกดเนตร ยืนเฉยได้เลย พวกตีสะท้อนตายเองหมด

シュミ

• **
ขอบคุณครับ
เจ้าของกระทู้เค้าเลิกเล่นไปนานแล้วอ้ะ
-0-
ส่วนตัวคิดว่าพวกของครบจัดเต็ม รวยเฟ่อๆ
ถ้าของไม่เต็มที่สุดแต่ก็มีทุนไม่น้อย ก็เล่นยืนหยัดระเบิด

ทลายเกราะลดไว ทำไรคัยไม่ได้แล้วล้ะยาครอบเกลื่อน

ของจัดเต็มน้ะ เล่นสายเนตรคลุม99 โล่ล้างแค้น
ขวานจ้าวอเวจีเทพแม่น ขวานหายนะจุ6เมพทำลาย ของจัดเลือดเต็มสูบ ใส่แหวนไฟ  สลับดิน
กดยืนกดเนตร ยืนเฉยได้เลย พวกตีสะท้อนตายเองหมด
ตอนเค้าเล่นวิน้ะ เจอเบอร์แบบนี้ ปวดใจมาก
เพลิงไปติดโล่ รู้ละว่าโล่ล้าง
เอาพสุธายิง เผาmp เผาhp ไห้หมด พอเบอร์ไกล้ตาย คลุม99สะท้อน โจ้ะๆเลย80k

해주창

• **
ขอบคุณครับ
-0-

ตอนเค้าเล่นวิน้ะ เจอเบอร์แบบนี้ ปวดใจมาก
เพลิงไปติดโล่ รู้ละว่าโล่ล้าง
เอาพสุธายิง เผาmp เผาhp ไห้หมด พอเบอร์ไกล้ตาย คลุม99สะท้อน โจ้ะๆเลย80k
แล้วถ้าอยากเล่นเชตควรเล่นอะไรดีครับ สกิลอะไรบ้าง สีชุด สเตตัส งบแค่ 200 เอ็ม TT ต้องประหยัดๆ (มือใหม่หัดขับ)  woon_shock woon_shock
 g#006 g#006

x_001

• Newbie
  • *

เบอเวลโขนต้องใช้พระใช้อ้อม ผมว่าชุดอัพสีทอง ซี3คำรามก็โอนะ
สเตตัสไม่จุ dex+str
สกิลไฟเตอร์
ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 10
สับเต็มแรง 10
กระแทกขวาน 10

สกิลเบอ
เสริมกล้ามเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1 (ฟรี)
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
โจมแผลเก่า 5
ชำนาญอาวุธหนัก 5
สะสมพลัง 3
เนตรความคลั่ง 4
หลั่งเลือดสังหาร 5

แล้วสวมใส่ ... ใส่ไรมั่งหรองับ เอา เวล 41 ไล่ไปจน 90+ เลยนะงับ ขอบคุงงับ  g#001 g#001 g#001