GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(เสนอ)เรื่องหนังสัตว์หายาก

Gobae

• Newbie
  • *
  • Gomo
เรื่องหนังสัตว์หายาก ปัจจุบันหาได้จากบอส อย่างเดียว ซึ่งมันหายากจริงๆ
อยากเสนอ ให้เป็นมอนสเตอร์ระดับ90+ จะได้ไหมอะครับ

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
แบบนี้ก็ดีอยู่แล้วนิครับ เดียวมันหาง่ายเกินไปอีก  g#036

จะได้มีอาชีพล่าเนื้อสัตว์หายากขายบ้าง woon_cry
10 ขวบครับ อยู่ป.6

มารศาสตรา

• Full Member
        เรื่องนี้เคยเสนอกันตั้งแต่บอร์ทเก่าแล้ว เห็นว่าจะมีการปรับการได้มาของการงานประเภทวัตถุดิบแบบยกเครื่องนะ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะเสร็จนะ

Gobae

• Newbie
  • *
  • Gomo
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

หายากไม่ว่าแต่ ตอนลอกหนังดันใช้เยอะ ตั้ง18ชิ้น ต่อการลอก1ครับ เศร้า woon_hurt

Furious

• **
แบบนี้ก็ดีอยู่แล้วนิครับ เดียวมันหาง่ายเกินไปอีก  g#036

จะได้มีอาชีพล่าเนื้อสัตว์หายากขายบ้าง woon_cry

ผมว่าถ้าเขาปรับอันอื่นเป็นออโต้ขุดแบบหาสมุนไพรหมด ลอกหนังบอสมันก็บยากไปจริงๆนะ

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
เรื่องล่าจากบอสเราว่าก็โอเคนะค่ะ g#017
แต่ขอลดจำนวนชิ้นอย่างที่ข้างบนว่าดีกว่าซัก5-10ชิ้นก็พอ g#001

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
เรื่องล่าจากบอสเราว่าก็โอเคนะค่ะ g#017
แต่ขอลดจำนวนชิ้นอย่างที่ข้างบนว่าดีกว่าซัก5-10ชิ้นก็พอ g#001
ใช่คับแค่ลดจำนวนพอส่วนหนังดรอปบอสอะดีแล้วคับ
ถ้ามาปรับให้มันง่ายขึ้นพวกทำตั้งแต่แรกละคับ คึดถึงกันบ้าง g#040
ถูกสอนให้โง่งมงาย

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จากการที่ผมล่าบอสมา เฉพาะตัวผมคนเดียวก็ได้หนังหายากมาน่าจะมากกว่าหมื่นห้าพันชิ้นได้ ที่ระบุไม่ได้เพราะผมขายกินหมด 555+ ขายออกทีละพันสองพัน  ทีแรกกะจะเอาไว้ทำเอง แต่ดูความยากแล้ว ผมมาคำนวน เอาหนังมาขายเอาเงินบิลล่า ผมเอาไปซื้อของคนที่ทำเสร็จแล้วได้สบายๆ  เลยไม่ทำต่อเพราะมันบ้าบอเกินไป  คนออกแบบทำออกมาชอบตรงที่ให้มันยาก ผมก็บอกว่าให้ไอ้คนทำมันลองมาทำดูเองว่ามันเป็นอย่างไร  มาหาวัตถุดิบเอง มาทำเองให้สำเร็จให้หมด และก็จะเข้าใจเองว่าควรปรับตรงไหน ปรับอย่างไร ลำพังที่ผู้เล่นเสนอเองก็เรื่องเยอะ จะต้องเอาข้อมูลตรงนั้นตรงนี้  ก็บอกให้มาเล่นเองดู ไม่มาลองละ

แต่ถ้าจะปรับอะไร ผมว่าปรับทางจำนวนชิ้นในการได้จากบอสเป็น 5 - 10 ชิ้น และงานลอกหนังใช้ 5 ชิ้นพอ น่าจะดีกว่าน๊ะ และก็ไปปรับโอกาสสำเร็จในการทำด้วย

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
พูดเรื่องโอกาสสำเร็จ เมื่อเราทำได้60-70เปอ เดียวนี้50-60เปอ g#041 g#041
ทำไมยิ่งทำโอกาสมันถึงน้อยลงก็ไม่รู้ ทำก็สำเร็จน้อยแล้วยังต้องใช้ของมากอีก g#015 g#015