GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

**เพื่มค่าประสบการณ์แบบถาวร 500 % จาก ปกติ (เสนออ)

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
คนเล่นที่จะเล่นใหม่ไม่มีแล้วครับ เพราะอะไร  เพราะว่าเกมมันเวลยาก กว่าจะเทพกว่าจะเก่งก็ต้องเก็บเวล วนไปวนมาหลายรอบ(น่าเบื่อ) ต่ำสุดเผ่าอสุาจุติ 6 ดึงจิต 8 ปาไป 14 รอบ! มนุษย์นั่ 20 ไอ้วชิตไม่ไหวหรอกครับ คนเก่า ๆ ที่เคยเล่นสมัยก่อนจะมาเล่นก็บอกกัน เกมมันไปไกลเกิน ตามไม่ทันชาวบ้าน เลยไม่เล่นกัน  ฉนั้น ได้โปรดปรับค่าประสบการณ์พื้นฐาน +500 % หรือมากกว่านั้น พรีส หรือ ปิดเซิร์ฟ ไปเถอะถ้ายังเป็นแบบเดิมอยู่

niverdie5

• Newbie
  • *
คนเล่นที่จะเล่นใหม่ไม่มีแล้วครับ เพราะอะไร  เพราะว่าเกมมันเวลยาก กว่าจะเทพกว่าจะเก่งก็ต้องเก็บเวล วนไปวนมาหลายรอบ(น่าเบื่อ) ต่ำสุดเผ่าอสุาจุติ 6 ดึงจิต 8 ปาไป 14 รอบ! มนุษย์นั่ 20 ไอ้วชิตไม่ไหวหรอกครับ คนเก่า ๆ ที่เคยเล่นสมัยก่อนจะมาเล่นก็บอกกัน เกมมันไปไกลเกิน ตามไม่ทันชาวบ้าน เลยไม่เล่นกัน  ฉนั้น ได้โปรดปรับค่าประสบการณ์พื้นฐาน +500 % หรือมากกว่านั้น พรีส หรือ ปิดเซิร์ฟ ไปเถอะถ้ายังเป็นแบบเดิมอยู่

นี่ก็เวลง่ายแล้วนะครับ ยา *200/*300 ก็มีเกลื่อน เวลอาทิตเดียวก็จิตครบแล้วครับ เมื่อก่อนยังยากกว่านี้อีก เวลง่ายกว่านี้ก็ไปเปิดเซิฟเถื่อนเถอะครับ  woon_5555 woon_5555

..TEERAK..

• Full Member
แล้วก็จบที่ เวลง่าย ตันเร็ว ไม่มีไรทำ เลิกเล่น!!
วนลูปแบบนี้หรอ
woon_5555 woon_5555

A+

• **

นี่ก็เวลง่ายแล้วนะครับ ยา *200/*300 ก็มีเกลื่อน เวลอาทิตเดียวก็จิตครบแล้วครับ เมื่อก่อนยังยากกว่านี้อีก เวลง่ายกว่านี้ก็ไปเปิดเซิฟเถื่อนเถอะครับ  woon_5555 woon_5555
เพื่อนผมเล่นมาเดือนนึงยังจิตไม่ครบเลย มันบอกจะเลิกละ  ผู้เล่นใหม่อะครับ  ไม่มีของไมม่เห้ไรเลยอะ จะเดิน ตีมอนยาวๆไม่ไหวหรอก อีกอย่างคิดว่าจะเติมเงินซื้อยาหรอ ?เอาไปเติม ROV หมดแล้ว haha

A+

• **
ก็ใช่ไง ก็
แล้วก็จบที่ เวลง่าย ตันเร็ว ไม่มีไรทำ เลิกเล่น!!
เกมมันไม่มีเควสเนื้อเรื่องเองนินา แล้วอีกอย่าง จะให้เก็บเลเวลตลอดมันไม่ใช่หรอก  มันต้อง PVP บ้างอะไรบ้าง

..TEERAK..

ลองเสนอเป็น เปิดเซิฟนรก *5000% หรือมีตัวปั๊มเวล เบิกของเต็มที่ไปเลย ดีมั๊ย น่าจะตอบโจทย์มากกว่านะ ลองดูๆ ไหนๆก็ไม่ได้เปิดมานานละ woon_sunny woon_sunny

Wildman

• Hidden Master
ก็ใช่ไง ก็
เกมมันไม่มีเควสเนื้อเรื่องเองนินา แล้วอีกอย่าง จะให้เก็บเลเวลตลอดมันไม่ใช่หรอก  มันต้อง PVP บ้างอะไรบ้าง
นั้นสินะ  น่าจะมีเควสเนื่อเรื่องมัง จะได้หลากหลาย

BorN2Be

• Newbie
  • *

พยายามหรือยังครับ?

ผมไม่เห็นด้วยถึงที่สุดครับ เรื่องนี้
ผมยืนยันครับว่าไม่จำเป็นต้องมี*500
ผมเองก็กลับมาเริ่มเล่นใหม่ ในเซิร์ฟพีเคPC แล้วก็เซิร์ฟโมบาย เริ่มจากไม่มีของของเห้ไรเลยเหมือนกัน ผมก็เล่นได้ปกติ
ไม่ใช่จะโดนคนเล่นมาก่อนไล่ฆ่ารัวๆซะเมื่อไร ถ้าไม่ไปยุ่งกับเขา ถ้าเขามายุ่งก่อน ก็หนี คาถาพากลัับใบละ500เอง
คุณบอกว่าเกม จะให้เวลอย่างเดียวไม่ได้ก็ต้องพีวีพีบ้าง แล้วคนที่เขาเล่นมาก่อนหละครับ?
คนก่อนๆ เขาไม่ได้เวล วันสองวันนะ เขาก็เริ่มจากจุดเดียวกับคุณเหมือนกัน

ถ้าแบบ เล่นมา 10ปี เจอคนเล่นใหม่ปีเดียว ตามทัน
แม่งเกิดคำถามแน่ๆ "9ปี ที่กูเสียไป เพื่อไรอ่ะ?"

คิดง่ายๆ เหมือนคุณเป็นพี่ ตอนคุณอายุ 10ขวบ น้องคุณก็เกิดออกมา แต่พอคุณอายุ11 น้องคุณก็อายุ11 เท่ากัน
แบบนี้ รับได้หรอ

"เกมไม่ได้โหดร้าย แค่คุณยังไม่ได้พยายาม"

Wildman

• Hidden Master
เมื่อก่อนไม่มีไรเลยนะครับ เต็มที่แค่ยาผู้เฒ่าเองนะครับ พวกผมยังเล่นกันได้เลย เดียวนี้ไว่มากจะเรียกว่าถ้ามีคูณผมจุวันนั้นแล้วก็แทบจะจุได้อีกรอบแล้วละ เวลวันเดียวแทบได้จุ ถ้าขยันๆก็จุได้เลยนะ

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
อยากให้ปรับให้ตีกันตายยากขึ้นหน่อย ไม่ใช่เจอหน้ากัน 1 เดียวร่วง อยากตีกันมันส์ๆ g#037

xyz_123

• Newbie
  • *
++++ ความที่มาจากเซิฟหน้าหนังสือ พอรวมเซิฟแล้วบัพ EXP 300ถาวรมันไม่มี เวลยากชิบหาย กว่าจะ99 มันไม่ชิน