GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(โหวต) เหมาะสมแล้วหรือ? คนทรงแปลงผีเรียกเสา -->แปลงโกเลมสถิตเสา "ทั้งอึดทั้งแรง"

โพลล์

เหมาะสมแล้วหรือ? คนทรงแปลงผีเรียกเสา -->แปลงโกเลมสถิตเสา "ทั้งอึดทั้งแรง"

เหมาะสม
23 (54.8%)
ไม่เหมาะสม
19 (45.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

คนทรงสามารถแปลงเป็นร่างนักปราชญ์และเรียกเสา(เพื่อเอาความแรงเวท) จากนั้นกลับร่างมนุษย์แปลงเป็นโกเลมเพื่อสถิตเสา (เอาความอึดและเลือด)
ในส่วนนี้ทุกคนคิดว่ามันสมควรไหมครับ? ที่สามารถทำดาเมจแรงได้ง่ายๆ 10k และยังอึดจากการป้องกันของร่างโกเลม รวมถึงมีเลือดเยอะ และสกิลลดโป๊ะเชะ(ถ้าอัพ)

เราไม่ได้หวังให้ปรับอะไรมากมายนะ เพราะกระทู้ที่แล้วจีเอมก็ปรับตามที่เราขอแล้ว  g#006 อยากจะดูความเห็นจากชาวบอร์ดเฉยๆครับว่าคิดยังไง

g#039 g#039 g#039  g#039 g#039  g#039

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
พอปราชกลับเป็นคน ตีเวทก็กลับมาเหมือนเดิมไม่ใช่หรอครับ ? - -
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
พอปราชกลับเป็นคน ตีเวทก็กลับมาเหมือนเดิมไม่ใช่หรอครับ ? - -

เวทกลับมาเท่าเดิมถูกแล้วครับ แต่"เสา"ที่เรียกมายึดดาเมจตอนเรียกทุกประการ -  - เลยมีทริกแปลงร่างปราชเรียกเสาเพิ่มเอาเสาดาเมจก่อน

Boss

• Newbie
  • *

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
10kน้อยไป ไส่แก้ว 99จุ6 ผลึกมืด 30Kสบายๆ ถ่าเป็นเสาลงทัน น้องๆ200Kหรืออาจจะถึงเป็นบางครั้ง

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ผมว่านะ ถ่าจะปลับจริงๆ ให้ปลับแบบว่า

เสาครื่นพลังเวท ไม่สามารถไช้กับผู้เล่นได้ ไช้ได้กับมอลเตอร์เท่าทั้น

เสาลงทันไช้กับพู้เล่นและมอนเตอร์ได้

แบบนี้คนทรงมีโอกาศตายง่ายขึ่นเยอะเพราะไม่มีสกิลหมู

(ต้องลุมนะถึงจะตาย)ถ่าตัวๆเสร็จคนทรงครับ

แบบนี้จะดีกว่าเยอะ

ถ่าคนทรงไปเกรียนแมพเวล เสาลงทันอาจจะไปติดมอนเตอร์ ทำให้เรามีโอกาศฆ่าคนทรงได้เยอะขึ่นไปอีก50%

ลองๆไปเสนอ จี ดูนะ  ผมขี้เกียจเสนอเองเดียวดังแบบ กิล เงินตรา บารมี อีกและ  555 g#022 g#022 g#022

md5688

• Newbie
  • *
โกเลม ผนึก เสาลงทัน นักปราช  ดอกละ 60K เบาๆ
เบลด  วอ แอส เทร ชาป  ดอกเดียวกลับจุดเซฟ

นี่คือ สิ่งอัศจรรย์ โคตรจุดเด่น

แต่มันก็มีข้อเสีย อยุ่ว่า
โดนกรง โดนใบ้ โดน 3 พิพบ โดนพุ่ง ดอกเดียวเหมือนกัน