GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ครั้งแรกกับกิจกรรมสุนทรภู่ จากแนวคิดของผู้เล่น “Blue.Evil” มาลองพิสูจน์ความมันส์กัน

oatcha

• Full Member
ยากไป ไม่คุ้ม
    มะเพร้าวเปล่าครับที่หายาก ก็คิดเสียว่าไปด๊อปผอบลิงเล่นๆก็ได้ครับเผื่อฟลุก ผมลองค้นในคลังดูรวบรวมมาได้60ลูกละแต่บางคลังก็ขายไปหมดแล้ว ผมก็เก็บไอเทมพวกขยะนะก็มีแยอะมาก และที่เก็บใว้นะก็คิดว่าไอเทมพวกนี้น่าน่าจะม่สักวันที่จะเอามาทำเควสกิจกรรมต่างได้  g#008 g#008

เวลามองต้องมองให้ครบทั้งเควส ทั้งของที่ต้องใช้ทั้งหมด และรางวัล  จากนั้นนำมาประเมินค่าความเหนื่อย ค่าเสียเวลา ค่าเสียโอกาส(ที่จะไปทำอย่างอื่น)
มันไม่ใช่แค่ไปดร๊อปผอบลิงเผื่อฟลุคๆขำๆหรอก     

ของรางวัลก็งั้นๆ ดูๆอ่านๆ เหมือนทีมงานจะกลัวขาดทุน หาของแต่ละอย่างไม่หาเยอะก็หามาก หรือต้องไปลุ้นกับอัตราสุ่มรางวัล ที่รู้ๆกันอยู่ 
ถ้าจะให้คะแนนเป็นความคุ้มไม่คุ้ม ส่วนใหญ่จะขาดทุน อย่างดีที่สุดก็แค่เกือบเท่าทุน ที่กำไรเป็นเนื้อเป็นหนังหนะไม่มีเลย  แบบนี้ขอบายซะดีกว่า เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถ๊อะ  นอกจากมีเวลาเหลือว่างมากๆ ก็สุดแล้วแต่

ยากไม่กลัว กลัวทำแล้วไม่คุ้ม เปรียบกับ ซื้อของแพงไม่กลัว กลัวแพงแล้วห่วย พูดแบบนี้คงเห็นภาพ

แค่นี้แหละ
    woon_hurt woon_hurt

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ

อิน่าร๊ากก แถเก่งจังนะ อิไฟอิเป๋ <ขอทานจำกัด>

• Jr. Member
  • **
  • เปลี่ยนชื่อหนี ทำไปได้
สังเกตจากรางวัลของโซลเยอะๆ คงจะเรียกคนที่เลิกให้กลับมาละดิ  g#037
สัปดาห์หน้านะครับผู้เล่น >> เดือนหน้าครับ >> ปีหน้าครับ >> ชาติหน้าเลยดีไหมครับ

90% ของพวกพร่ำเพ้อเรื่องชีวิตจริง คือ พวกคนขี้แพ้ต้องพาออกนอกโลก g#037
ณ ที่นี้คือที่ไหน แยกแยะด้วย สร้างอายุตัวเองให้เยอะๆละกัน นับวันตายรอไปด้วย...

VR_1

• **
ลูกมะพร้าวมันยากไปไหมท่าน ไหนจะเสียเวลารอเป็นวันละของเควสยังยากอีก ของรางวัลก็งั้นๆ ขอผ่านเควานี้

oatcha

ลูกมะพร้าวมันยากไปไหมท่าน ไหนจะเสียเวลารอเป็นวันละของเควสยังยากอีก ของรางวัลก็งั้นๆ ขอผ่านเควานี้
ลองไปเอามะเพร้าวจากการงานชาวสวนดูครับเผื่อได้ ถ้าไม่นะน่านำในส่วนนี้มาเติมเต็มในส่วนที่ยากไปมั่งงา  g#002

Wildman

• Hidden Master
นั้นสิ  เพราะมะพร้าวดรอปยากมาก ยังกะดรอปผอบลิงเลย  เดินจนเบือ คนก็เยอะ  ยิงจนเกียจและ ครึ่งค่อนวันยังไม่ถึงยี่สิบเลย กำ  ไปค้นๆ จากในคลัง ก็มีพอทำได้ตัวเดียวรู้งี้เก็บไว้มั้งก็ดีหรอก woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
หมวกเงือกสวยจังค่ะ ชอบๆ  woon_love

ของดร็อปยากไปหน่อย รอเวลานานไปหน่อย 24ชม. แต่สุดท้ายได้หมวก 100% ก็ยังโอเคล่ะนะ ^^

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ต้องเสียเวลามานั่งออนอีก2ชม. แถมต้องออน7วัน เสียเวลากว่าจะได้ของ เอาบัฟออกคงดีกว่านี้  g#003 g#003 g#003

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
 g#024  มะพร้าวมีเยอะแยะในคลัง ไม่เป็นปัญหาเลยเรื่องนี้

เหลือแต่เยื่อไผ่

ตอนนี้หมวกเงือกราคาเท่าไหร่อะ  สวรรค์

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
g#024  มะพร้าวมีเยอะแยะในคลัง ไม่เป็นปัญหาเลยเรื่องนี้

เหลือแต่เยื่อไผ่

ตอนนี้หมวกเงือกราคาเท่าไหร่อะ  สวรรค์

แว๊ก ผู้ผิด หน่อไม้นี่หว่า

nightjusmin

ป่าช้ามาก ขนาดเสาทิตย์ รับไข่พร้าวมาแพง จะขาดทุนหรือกำไรเนี่ยงานนี้ แต่มิเปงไรมั้ง ตั้งอีก 2 อาทิตย์นี่นา  g#040 g#040 g#040

มากกว่าคำถาม

• **
ที่ให้หาหน่อไม้50อัน ทำไมมันส่งไม่ได้คับ เวลาบัพก็หมดแล้ว แล้วก็ออนเกิน24ชม. แล้วด้วย