GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับระบบ Battle 1 vs 1

บุคคลทั่วไป · 45 · 24152

3eCausez

• Full Member
ไหนๆ ผอบก็เปิดไม่ได้ ผมก็ไม่อยากให้กดอาหารได้ เราจะได้เห็นความสามารถ ของแต่ละอาชีพกันเต็มๆ กว่านี้  g#009
ไม่กดอาหาร คงไม่ได้หรอกครับ ไม่งั้นแรรชาปที่กินเอมพีมหาศาลคงไร้ค่าอย่างแน่นอน

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
น่าจะมี 5-5 ด้วยนะ  woon_5555
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อยากให้มีแบบซ้อม ABT ด้วยอะ ตั้งปาตี้ฝ่ายละ 5คน แล้วหัวตี้ก็คุยกับ NPC เพื่อเข้าสู่พื้นที่เตรียมตัวก่อน
เพื่อทำการบัพ หรือเตรียมตัวให้เรียบร้อย จากนั้นค่อยเข้าสู่สนามประลอง โดยมีแบบเข้าไปแล้วเล่นกันเฉยๆ
ไม่เสียอะไรเลย กับอีกอัน คือต้องเดิมพัน ด้วยไอเทมเงินโซล หรืออะไรก็ว่าไป g#020

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
มันกว่าแบทปกติอยุ่คับ ไม่มีผอบเข้ามาเกียวข้อง ทำให้ยืนระยะในการสุ้ได้นานขึ้น
แต่เรื่องอาหาร บ้่างอาชีพไม่กดนี่เสียเปรียบมากเรยนะคับ เช่น ชาปเกราะ95 แดรกMP40%
ถ้าไม่กดอาชีพนี้จะมีเกาะไปทำไม ที่อยากให้เอาออกคือ ยาปั้มHPฟื้นเลือดเต็มหลอด ยาทุกชนิดที่ได้จากการปรุงยา
ยาบางอย่างเช่น ยาครอบ ยาผีบอก ความสามารถก๊อหาอ่านเอาเองครับ รุ้ๆกันอยุ่
คืออยากได้แบทแบบ1-1จิงๆ ไม่ใช่แบทแข่งปั้มยาอะคับ ไคยาเยอะก็ชนะ

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ลืมอีกอย่างคับ อยากให้หินตรงจุดเกิดออกด้วยคับ บางอาชีพ
ชอบแอบหลังหินรอคุ่ต่อสุ้เข้าไปแล้วค่อยเก็บ อย่างบ้างอาีชีพค่อยข้่างได้เปรียบ
เช่น วอล็อค มีสัสอัญเชิญ เบอระเบิดคลั่ง 

BELLE ♥

• ☺ 'ID LINE : bellezaaa
  • **
  • ❀ ' The first to apologize is the bravest
ไหนๆ ผอบก็เปิดไม่ได้ ผมก็ไม่อยากให้กดอาหารได้ เราจะได้เห็นความสามารถ ของแต่ละอาชีพกันเต็มๆ กว่านี้  g#009

เหนด้วยคร้า ! g#021 g#031
' Cry if you're hurt ,Smile if you're happy

byakuya

ผมเสนออยากให้มีเพิ่มระบบที่ลงแล้วมีตั้งรหัสด้วยครับ  ให้คู่ต่อสู้ที่จะเข้าประลองเลือกได้ว่า จะประลองกับคนที่มีรายชื่อรออยู่ หรือจะตั้งห้องใหม่  คนที่ไม่ตั้งรหัสก็เข้าได้เลย  คนที่ตั้งรหัสก็ต้องใส่รหัสก่อนถึงเข้าไปประลองกับคนนั้นได้ครับ  เพราะว่าถ้าใครเข้าครบคู่ก่อน ก็จับประลองเลย  มันเจอกับคนอื่นที่เขามากดเวลาเดียวกัน  ไม่ได้ลองสกิล  อะไรเลย  เจอผิดคู่ผิดตัว  คือเจอมาเองกับตัวแล้วเซ็ง  เสียดายเงินเปล่าอ่ะครับ   (งงทีผมบอกกันหรือเปล่าครับ)

แล้วก็ถ้าตายทีเดียวเด้ง  5000 แพงไปครับ  เอาซัก 1000 ก็พอแล้ว

ลามกโรคจิต

• Newbie
  • *
เอาระบบผอบให้รอดก่อนเถอะ

ถ้าลงระบบนี้อีกเดี๋ยวบัคอีก  เกมจะเน่ากันไปใหญ่
สมาคม โจรสลัด แห่งใต้ภิภพ

ติดต่อมาดิ  tanutong1990@facebook.com

oatcha

เหนด้วยคร้า ! g#021 g#031
        ผมว่าเรื่องอาหารจะกดหรือไม่กดก็แล้วแต่จะตกลงกันดีกว่านะ ใหนๆก็แบบตัวๆละก็เอาแฟร์ๆไปเลยดีกว่า ใครเก่งใครกากก็รู้อยู่แก่ใจ ส่วนเรื่องพลังการโจมตีนั้นผมว่าให้ทอนลงของแต่ละอาชีพจะดีกว่า ไม่รู้เหมือนกันนะว่าจีเขาจะเขียนได้หรือเปล่า ถ้าเบลดได้พุ่งเข้าหาวิซาร์ดก่อนและดาบ3ภพมันจะออกตามมาและภายในโจมตี3ครั้งติดต่อกันวิซาร์ดเลือดน้อยๆมีโอกาศหลับแน่นอน ถ้าพูดในทางกลับกับถ้าวิซาร์ดได้กดสกิวหมู่ลงพื้นเมื้อไรและเบลดกันเวทน้อยด้วย ก็แพ้ได้เหมือนกัน หรือไม่ก็ให้เป็นทีมไปมีระยะเวลาต่อสู้กันในนั้น30นาที ถ้าตายแล้วก็เกิดในนั้นได้ ส่วนเรื่องแพ้ชนะไม่สำคัญเอามันใว้ก่อน ที่พูดมาก็ไม่ไช่ว่าจะเสนอให้เป็นอย่างนี้หลอก เมื้อคนที่แพ้มารอบแรกก็อยากจะเอาคืนให้ใวได้เหมือนกัน  woon_yes woon_yes

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
 อยากให้ ที่ เข้าแข่ง ที่เสียตัง 5000 บิลล่า ให้คนชนะ ได้ 8000   
(ต่างคนต่างเสีย 5 พันตอนเข้าไปแล้ว)

ฉนั้นเหตุการณ์แบบนี้ ปั้มตังไม่ได้แน่นอน เพราะใช้เคสเดียวกับ อัมพันลึกลับ
g#031 g#031 g#031 g#031

ไม่กดอาหาร คงไม่ได้หรอกครับ ไม่งั้นแรรชาปที่กินเอมพีมหาศาลคงไร้ค่าอย่างแน่นอน

ขีดจำกัดของแรร์ไอเทมก็จะได้เห็นผล ไม่งั้นขีดข้อบังคับของแรร์ไอเทมก็ไม่มีจำกัด อะไรที่เป็นขีดจำกัดจะได้จำกัดกันไป

เพราะคำว่า แบบมืออาชีพ ก็ควรจะงดยา งดผอบ ใช้อะไรตามขีดจำกัดของอาชีพ และตามขีดจำกัดของแรร์ไอเทมครับถึงจะแฟร์
ถ้าต่างคนต่างกด บ้างอาชีพขีดจำกัดของแรร์ไอเทมมันไม่เท่ากันซึ่งเค้าทำมาให้เทพแต่ต้องมีขีดจำกัดในการใช้

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

nnnnn

• -_____-
  • :D
อยากให้ ที่ เข้าแข่ง ที่เสียตัง 5000 บิลล่า ให้คนชนะ ได้ 8000   
(ต่างคนต่างเสีย 5 พันตอนเข้าไปแล้ว)

ฉนั้นเหตุการณ์แบบนี้ ปั้มตังไม่ได้แน่นอน เพราะใช้เคสเดียวกับ อัมพันลึกลับ

ใช่เลย  woon_555

oatcha

ใช่เลย  woon_555
         ได้8000บิลล่าแล้วจะคุ้มกบอ่หารที่ได้กดไปมะ  woon_555 woon_555

PEET

3eCausez

ขีดจำกัดของแรร์ไอเทมก็จะได้เห็นผล ไม่งั้นขีดข้อบังคับของแรร์ไอเทมก็ไม่มีจำกัด อะไรที่เป็นขีดจำกัดจะได้จำกัดกันไป

เพราะคำว่า แบบมืออาชีพ ก็ควรจะงดยา งดผอบ ใช้อะไรตามขีดจำกัดของอาชีพ และตามขีดจำกัดของแรร์ไอเทมครับถึงจะแฟร์
ถ้าต่างคนต่างกด บ้างอาชีพขีดจำกัดของแรร์ไอเทมมันไม่เท่ากันซึ่งเค้าทำมาให้เทพแต่ต้องมีขีดจำกัดในการใช้
ถ้าเเรรชาป 95 กดอาหารไม่ได้ ระยะทีจะใช้งานไมไ่ด้คือ ประมาณ 5 วินาทีเท่านั้น เเบบนี้จะใส่ความสามารถที่ต้องใช้ MP เยอะขนาดนี้มาเพื่ออะไร ทีมงานเค้าคิดความสามารถมาเเบบนี้ เพราะงั้นถ้าจะไม่ให้กดอาหาร ก็ให้เเรรชาป95 เปิดสกิลเทพอัสนีเเล้วเอมไม่ลด ก็เเล้วกัน อาหารมันหามากดได้ทุกคน อยากเก่งก็ต้องลงทุน ไม่ลงทุนไปเเพ้เค้ามันก็เรื่องปกติไม่ใช่หรือ??