GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ภาระกิจสำคัญกำจัดปีศาจ(มือไมหม่นะคะ)

Coud™

• Full Member
4 ดาบไร้กฎเกณฑ์ยังไม่มาเลย  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

jennyzashadow789

• Jr. Member
  • **
บทที่4 เปียโนปีศาจกับความจริงีท่ไม่น่าเป็นไปได้

"แม๊ก อยู่รึปล่าว"คูดร้อง"เฮ้แม๊กออกมาที"คาสช่วยร้อง"เอ๋"โยฮานกับเจนนี่พูดเพราะเห็นกระดาษ อ่านไว้ว่า
 ท่าต้องการเจ้านี่มาต้องหาตัวข้าให้เจอก่อน ฮ่าๆ "ยะ แย่แล้ว"คูดพูด"ทำไม"ทุกคนถาม"ท่ามันเอาพลังของแม๊กไปแย่ๆแน่ๆ"คูดพูด"พลังของเพื่อนนายคืออะไรหรอ"ทุกคนถาม(อีกแล้ว- -)
"เจ้านั่นมีพลังทำลายถึงกับทำลายจักวาลได้นะ"คูดบอก"ทำลายหรือยึกครอง"เจนนี่ถาม"ยึดสิ"คูดตอบ"ไหงนายบอกว่าทำลาย"ทุกคนถามเช่นเคย"เอ่อ.."คูดพูดไม่จบวิหารกลับตกลงสู้พื้น
"ตูม"เสียงวิหารตกที่ทะเลและมีลอยอักขระออกมาว่า"จงหาสร้อยคอคริสตันเวลาซะอยู่กับคนชื่อ "ลีน่า"(เทลนี่หว่าล้อเล่นชื่อเหมือนแค่นั้น)"แล้วอักขระยังติดยุ่และมีรอยเพชรมาให้ใส่ "พรุ่งนี้ไปหากันเราจะปดล็อคที่นีไปหาแม๊ก"คูดบอก"อืม"ทุกคนพูด
รุ่งช้าว (คราวนี้ใครพูดทำแบบนี่ เจนนี่-บลาๆๆๆเพราะมันเถียงกันเยอะ)
ลีน่า-นี่ทำความสะอาดให้ดีหน่อยสิยะ
คูด-นี่เทอส่งสร้อยคอคริสตันมาทีสิ (คูดถาม)
ลีน่า-ทำไมยะ
เจน-เพราะเราต้องใช้ไงละเทอไม่รุ้จักมันอย่าเกบไว้สิ
ลีน่า-เทอคงไม่มีปัญญาหาของสวยๆแบบนี้สิยะ โฮะๆ
เจน-เอามาคืนเถอะน่าE11ร.ด ทำตัวแรดๆ
ลีน่า-กริ้สสสสสสสสสสสสEปากปีdogกริ้สสสสสสสสสสสสสส(เทอร้องจนกระจกร้าวและแตก)
เจนนี่(โกรธ)-Eสั ตว์สงวนที่มีนอบนจมูก11ร.ดเมื่อไหร่จะสูญพันธ์ยะ!!!
ลีน่า-กริ้สสสสสสEไม่มีสมองพ่อชั้นใหญ่นะกริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสส!!
เจนนี่-Eอี่ตัวเงินตัวทองEแรดEวุ้นโง่ พ่อเปงแมมมอธรึไงยะ
ลีน่า-กรีิ้สๆๆๆสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
เจนนี่/หุบปากบ้างสิยะ กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส(เจนนี่ร้องจนแผ่นดินไหวแตกร้าวโรงเรียนพัง)
เจนนี่-เอาไป(เจนนี่ตบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆถีบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆชกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเตะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลีน่าอย่างแรง)
ลีน่า-ชะ.....(พึ่งจะออกเสียงกะโดนต่อ)
ลีน่า-หยะ(โดนแล้วโดนเล่าจนเลือดกระอักจากปาก

สภาพต่อมาคือลีน่าหน้าบวม+ตาช้ำ+กระดูกร้าว+กระดูกช้ำ+ท้องฟกช้ำ+เดินไมไ่ด้+พูดไม่ได้+ขยับยาก +อัพภาพ10ปี
ทุกคน-เจนนี่น่ากลัวอ่า
เจนนี่-ยังไงพึ่งใช้แรงนิดเดียวเอง
คูด-ท่าเตมๆโลกแตกแน่-.-
เจนนี่-ปะไปดูภาระกิจต่อไป
โยฮาน-วาร์ป
คาส-อูยทุกคนไปไหนมา
เจนนี่-ไปเอาคริสตันมา
รานิเอลฟ์-นี่ไงมาอีกแล้ว
"(.ฆ่าวอล็อค7คน.)"
คาส-เดี๋ยวฉันไปหาอาหารในป่านะ
ืทุกคน-อืม

มาในฉากคาส
คาส-ของหายากจริง
ตูมมมมมมมมมมมมมมมมมเสียงจู่โจม
คาส-ว้ากกกกกกกก
วอ1-หึหึ
คาส-แกอั่ก
วอ1-ลาก่อนนะทูตแห่งความมืด
คาส-อ้ากกกกกกกกกกกกก
ตูมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
เจนีน่-คาสๆตื่นสิคาส
คาส-ลาก่อนนนะ ทุกคนอั่ก
ทุกคน-คาสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

สูญเสียเพื่อนไปแรกแล้ว
จะสูญเสียสิ่งใดอีก
ติดตามตอนต่อไป

• **
แล้วจะมีตอนบุกมังกรแล้วเก็บไข่ได้สิ่งที่ออกมาคือมาโรเองคาสกลับชาติมาเกิด(มาโรเลยไปยุ่กะแม๊ก woon_555)

• **
ฉบับฮาๆค่ะ
ตอนที่3คูด

คาส-ม่ายยยยยยยยยยยยยยยย
แซดดดดดดดดดดดดดดดด
คาสเหงคือคูดฟันอสูรผิดไปทำให้โยฮานกะรานิเอลฟ์ขาด2ท่อน
เจนนี่-เย็บๆ
กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
เจนนี่โดนเขมปักมือ(แค่นี้)เลยวิ่งหนีไป
คาสไปพักที่โรงแรมก่อนแล้วหาคาริคมาชุบ
คูด-อืม
คาส-เพื่อนนายยุ่บนฟ้าหรอ
คูด-ใช่
ตูมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
มีแม๊กตกลงมาใส่กระทะต้มจนกายเปงคนยาก

จบ  woon_555 woon_555

Coud™

ลาก่อนนะ คาส  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555  g#037 g#037 g#037 g#037 g#037  g#004 g#004 g#004 g#004  g#003 g#003 g#003 g#003
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Coud™

แล้วจะมีตอนบุกมังกรแล้วเก็บไข่ได้สิ่งที่ออกมาคือมาโรเองคาสกลับชาติมาเกิด(มาโรเลยไปยุ่กะแม๊ก woon_555)

เมื่อไหรท่าฝนน้ำ้้เเข็งผมจะมาอะครับ  g#004 g#004 g#004

• **

เมื่อไหรท่าฝนน้ำ้้เเข็งผมจะมาอะครับ  g#004 g#004 g#004
ออกตอนไปตีคิงจุ๊พรุ่งนี้อัพค่ะรับรองคุณเฉียดตายแน่ท่ามีคนสมัครแต่ท่าไม่มีคนสมัครโอกาสตาย99.99% - -

Coud™

ออกตอนไปตีคิงจุ๊พรุ่งนี้อัพค่ะรับรองคุณเฉียดตายแน่ท่ามีคนสมัครแต่ท่าไม่มีคนสมัครโอกาสตาย99.99% - -

ไม่อาว เด่วผมพาเพื่อนมาสมัคร  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

•♫•и๐๐и•♫•

• **
  • Otaku Number.1!
ขอเล่นด้วยคนสิ woon_sunny

ฝั่งเอลฟ์

ชื่อ// วาเนสซ่า

อายุ//18

อาวุธ// ไม้เท้าเวทย์

อาชีพ(ชาป/วิ)// วิ

ท่าไม้ตาย// ฝนแท่งน้ำแข็ง

คู่หู(พวกธาตุพืชหรือชนิดพืชไม่ก็พวกทีื่อยู่ในป่า)// -

ลักษะณะ// ผมยาวประบ่าสีดำสนิท ดวงตากลมโตสีฟ้าสดใส ผิวขาว

สวมชุด//

• **

ฝั่งเอลฟ์

อายุ//18

คู่หู(พวกธาตุพืชหรือชนิดพืชไม่ก็พวกทีื่อยู่ในป่า)// -

ลักษะณะ// ผมยาวประบ่าสีดำสนิท ดวงตากลมโตสีฟ้าสดใส ผิวขาว

สวมชุด//

โอเคค่ะคงแก้ผ้ามาช่วยสินะค่ะๆ

• **
อันนี้ย้ายคิงจุ๊ไปแกรนละกัน
ตอนที่5 นกยักษ์ภาระกิจตามหามงกุฎที่ไำม่สำเร็จ?? และหญิงสาวปริศนา
งานศพของคาส ที่อยู่ทางเข้าแกรน
เจนนี่-ฮือๆพึ่งคบกันมาแค่3เดือนเองทำไมๆ ฮือๆ
คูด-ทหารครับทำไมย้ายมาีน่ทุกคนอ่ะ
ทหาร1-เพราะพวกปีศาจยึดเมืองอย่างลับๆไงล่ะ
คูด-ทำไมไม่ต่อกร
ทหาร1-มันมีสิ่งที่จะฆ่ามันได้ ทันคือ.............
คูด-คือ.........
เจนนี่-คือ...............................
ทหาร2-หมวกมงกุฎจักรพรรดิ
คูด-หรือว่า
รานิเอลฟ์-ให้กำจัดคิงนกจุ๊มาสินะ
คูด-ภาระกิจนี้เราจะรับ
ทหาร3-รอเดี๋ยวข้าขอแนะนำคนไปช่วยได้แก่
      เทรชฮันเตอร์ที่ใช้คอมโบอาวุธทั้ง4  เฟีย   นักสาปแห่งความพินาศ(หรือตัวเองฟะ)  คิกะ
เฟีย-ฝากตัวด้วยนะ
คิกะ-สวัสดีค่ะ
รานิเอลฟ์-ฉันชื่อรานิเอลฟ์ นี่คูด ส่วนคนที่ร้องไห้เจนนี่
เจนนี่-ใครร้องไห้มิทราบ
รานิเอลฟ์-กริ้สสสสสสสสผีหลอก
คิกะ-สาปเปงใบ้3วิ
รานิเอลฟ์-ขอบใจ-..-
คะกะ-ไปกันเถอะ

ณ แกรนฟอเรสเขตุป่าพญานก
 "เนื้อนกนี่เอาไปทำอาหาร เล็บไปทำเป็นลูกธนูนะ ส่วนขนเอาไปเก็บเื่ผื่อทำอะไรได้"คูดพูดอย่างฃำนาญ
"คูดอย่าโง่ขนนกเอาไปทำเปนผ้าคลุม รองเท้า หมวกที่ให้ความอบอุ่นที่เหมาะกับป่าสุดเย็นนี่นะ"เจนนี่พูดแบบฉลาดมาก
"ลูกนกเก็บไว้นะน่ารักดี^^"รานอเอลฟ์พูดอย่างเอ็นดู"พวกเราจะทำหน้าเอง"ทหารจำนวน150คน(หมาหมู่- -)พูดขึ้น
5 นาทีต่อมา"ปัง ปัง ปัง ตูมมปังๆๆๆๆๆๆๆๆ แกรกตูม"เสียงปะทะของทหารภาพที่เห็นคือทหาร1นายสู้กับคิงนกจุ๊119ตัวละคิงนกจุ๊ก็ฆ่ากันไปมา"อะไรเนี่ย"คูดพูด"พลังมายาสินะ"เจนนี่พูด"แย่แล้ว"รานิเอลฟ์บอก"ทหารตายหมดแล้ว"เจนนี่บอก"อะไรกัน"
ต่อมา"ย้ากกกกกกกกกกกกกก"มีเสยงคูดดังขึ้นคือคิงนกจุ๊ปะทะคิงนกจุ๊อยู่นั่นเอง"ตัวไหนตัวจริงนั่น- -"เจนนี่พูด"สมาธิขั้นสูง"
ราิเอลฟ์พูดและยิงธนูไปใส่คิงนกจุ๊ทั้ง2แต่กลับจูงไปต้นไม้ใหญ่"จะยิงต้นไม้รึ"เจนนี่บอก"ดูนะ"รานิเอลฟ์พูด"ฟิ้ววววววววว"
เสียงลูกธนูยิงไปตรงต้นไม้"ฉึก"เสียงธนูปักที่ราเวนตัวใหญ่สุดดำ"เล็งยิงจุดตาย!!"รานิเอลฟ์พูด"จิ๊บ"เสียงของราเวนล้มลง

และกลายเป็น"คิง จุ๊ พญานกยักษ์"เจนนี่พูด แล้วคิงจุ๊ก็เปงคูดและคิงจุ๊อีกตัวคือเงา"ย่าห์"คูดทำให้คิงนกจุ๊พยานกยักษ์บาดเจ็บหนัก
"อย่านะ"มีเสียงเด็กคนหนึ่งดังขึ้นและมาบังตัวคิงจุ๊ไว้ คนนั้นมีลักษณะเป็นแคสเตอร์ผมที่ดำใส่หมวกไอยราหูปิดด้วยหูฟังโรบอท
"เทอจะมายุ่งทำไมถอยไปพี่จะฆ่ามัน"คูดพูดพร้อมยกดาบ"วายุหมุน"แคสเตอร์คนนั้นร่ายเวท"อั่กอ้ากกทำไมแคสเตอร์ถึงมีสกิลวิซาร์คล่ะ"คูดพูดพร้อมกับเจนนี่"ฉันคือวานรีนผู้ปกป้องคิงนกจุ๊"แคสเตอร์พูดขึ้น"หนอยแน่ เสียงมารเริงระบำ"เจนนี่ร่ายเวท
"กระจอกจัง"แคสเตอร์เอานิ้วชี้ทีตรงเจนนี่เจนนี่โดนกดดันจนสลบ"แย่แล้ว"รานิเอลฟ์"กรงน้ำแข็ง"มีเสียงร่ายเวทย์ใส่วานรีน
"กระจอกจริงๆ"วานรีนพูด"ฉันชื่อวาเนซซี่เป็นเอลฟ์"วาเนซซี่พูด"แกต้องการอะไร"วานรีนถาม"แค่หมวกที่มีพลังกำจัดปีซาจ"คุดบอก
"กริ้ส ขอโทศนะคะนี่ค่ะ"วานรีนยกมือขอโทษแล้วเอาหมวกให้(ง่ายเนอะ- -)"ไม่ใช่หมวกคิงจุ๊หรอ"วาเนซซี่ถาม"เอ่อ........."

ติดตามตอนต่อไป

Coud™

ฝั่งเอลฟ์

อายุ//18

สวมชุด//

เหมือนเลียนเเบบท่าผมเลย เเ่ต่ช่างเถอะ คุงงับ ถ้าไม่มีคุณผมได้ตาย99.99% จากคนเขียนบทเเน่  g#004 g#004 g#004 g#004

• **

Coud™

บ้ายุเเต่ไม่มาก บ้ารีบอร์นกว่า  woon_5555 woon_5555 woon_5555

• **
บ้ายุเเต่ไม่มาก บ้ารีบอร์นกว่า  woon_5555 woon_5555 woon_5555

นี่ๆเค้าจะเปิดเรื่องที่สอดคล้องกันด้วยนะ