GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 23 พฤศจิกายน 2554 มีรายการดังนี้ครับ

pop_999

• Full Member
รายการอัพเดทประจำวันที่ 23 พฤศจิกายน 2554 มีรายการดังนี้ครับ

ระบบใหม่ เพิ่มเติม
1. เพิ่มความสามารถแรร์ไอเทม
1.1 ไม้เท้า Rare 13 lv99 ไม้เท้าหมอกสวรรค์
ความสามารถ : เพิ่ม MAX MP 400 และ ได้รับทักษะ คำสาปแห่งหมอก
ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

อันที่ผมเน้นสีแดง นี่คือมันเป็นผลกับคนใช้ไม้เท้า หรือเป้นผลกับคนอื่นที่จะมาโจมตี  (ส่วนตัวคิดว่าผลนั้นเกิดสำหรับคนใช้ไม้เท้า ใช่หรือเปล่าหว่า เดียวคนจะเข้าไปผิดไปคนละทางหรือเปล่า???)

ทั้งหมดที่ เน้นสีแดงคือ "บุคคลที่โดนบัฟกายาหมอก"  เป็นคนโดนครับ

ส่วนบุคคลที่ได้รับบัฟกายาหมอกนั้น

ก็คือ "เป้าหมาย" หรือ "ศัตรู" นั่นเองครับ

ง่ายๆก็คือ มันทำให้เป้าหมายของวิ คนนึง(เฉพาะศัตรู) มีสถานะดังนี้

1.โดนเวทย์แรงขึ้น 100%  เข้าใจง่ายๆก็ 2เท่าจากปกติ

2. โจมตีไม่ได้ +เวทย์ไม่ได้ + เดินช้า  (เป็นง่อยนั่นเอง  ทุกสถานะไม่ได้สุ่มติด แต่สั่งได้และติดพร้อมกันหมด )

เป็นเวลา 5วินาที

โห  ผมว่าเอาอาชีพวิขึ้นหิ้งบูชาไปเลยดีกว่า ถ้าคนที่โดนเจอแบบความสามารถนี้เข้าไป แค่ 5 วิก็นอนได้  อาชีพอื่นไม่ใช่เบอมีอมตะน๊ะเห้ย ง่อย 5 วิ ยืนให้เค้ากระทีบ ปรกติการต่อสู้โต้ตอบกันจริงๆ ถ้าไม่ใช้ก๊อปเลือด แค่กดอาหารเลือดหมื่นสู้แบบตอบโต้กันก็ไม่หนี 5 วิ ก็มีตายกันแล้ว  ไอ้นี่ให้ง่อย 5 วิ  คิดได้ไง  เอาขึ้นหิ้งบูชาไปเลยดีกว่า โคตรครบเครื่อง  ทำไม่อายใครเลยนิ  ถ้างั้นเอาเกราะเวทไม่เอาเอมพีไปทอนเลือดได้มั้ย เกราะเวทแค่กันหยุดร่ายอย่างเดียวพอ  ให้วิโดนกายตีแบบเต็มๆตีนบ้าง  ทั้งปั๊มยา ทั้งทอนกาย ทั้งกันสายเวท  วินี่เป็นลูกของเทพองค์ไหนมาเกิดครับ

เหมือนเล็งสุดขั้ว อะ กด แล้ว เดินไม่ออก อยากได้ความแรง มันต้องแลกกัน  #038

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

nightjusmin

ผมก็เข้าใจว่าใครๆก็ไม่อยากจะให้อาชีพที่ตัวเองเล่นเสียผลประโยชน์กันทั้งนั้นแหละ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำออกมามันก็ต้องมีการแก้ทางกันได้โดยอาชีพอีกสายอาชีพหนึ่ง ที่เขาเรียกว่า "แพ้ทางกัน" ไม่ใช่ว่าสายเวทย์ก็ชนะ สายกายก็ชนะ เหมือนปัญหาเบอระเบิดคลั่งที่ผ่านมา พวกที่ออกมาเถียงคอแตกก็พวกเล่นเบอทั้งนั้น หรือไม่จริง  g#025 สุดท้ายอาชีพอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเบอระเบิดเจ้าปัญหากลับต้องได้รับผลกระทบแทนกันถ้วนหน้า กรณีนี้ก็เหมือนกัน ถ้าคุณมองเป็นกลางคุณก็ดูออกอยู่แล้วว่าอะไรมันเหมาะสมไม่เหมาะสม แต่นี่คุณเล่นมองแต่เอาประโยชน์ส่วนตัวเป็นที่ตั้ง มันก็มีแต่จะเถียงกับไม่รู้จักจบจักสิ้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นปัญหาหลักมาจากทีมงานซึ่งเป็นผู้ออกแบบไอเท็มหรือทักษะนั้นๆมา โดยไม่ได้คำนึงถึงความสมดุลของเกมส์ อาจจะเป็นเพราะมองถึงแต่เรื่องผลประโยชน์เพียงอย่างเดียว...

ปล.ผมไม่ได้เถียงแทนใครและยังไม่ได้เอ่ยชื่อใครเลยนะ เพราะฉะนั้น...อย่าร้อนตัว g#003 g#003 g#003
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 17:05:37 โดย nightjusmin »

.P a t c h a :)

g#019 g#019 g#019

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น
แล้วสกิลไม้เท้า99  ต้องวิ่งไปจูบปากแบบพาลาดินหรือป่าว
 สถานะก็นาน ระยะดีเลก็น้อย ถ้าระยะไกลอีก ผมว่า
 กลับไปพิจารนา หอก99 ดาบเล้ก99หรือไอเทมชิ้นอื่นด้วยนด้วยนะ ดีเลมันต่างกันลิบเลยนาย

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ตอนความสามารถของอาวุธ 99 อย่างอื่นเข้ามา ดูจะโหดเว่อไปหมด ผมเองเล่นวิ ไม่เคยไปบ่นเลยว่ามันโหดเกินไป

หน้าไม้ ยิงไป3ดอก
ธนู เล็งยิงทีแทบตายเพิ่มโป๊ะให้อีก 10
มีด99 กดใช้ทีโจมตีโดน 100%
ส่วนอาวุธ 99 อันอื่นผมมองว่าไม่ได้เรื่อง

แต่เมื่อความสามารถเข้ามาปั๊บ ทุกคนต่างมองว่าวิเทพแล้วเพราะมีไม้เท้า 99 ไม้เท้ามันไม่ได้ทำให้วิเทพขนาดนั้นหรอกครับ พระก็ใส่ได้
แต่คนส่วนใหญ่มองมาที่วิ ทั้งๆที่ของสิ่งนี้มันใส่ได้ 2 อาชีพ ส่วนลึกๆแล้วแต่ก่อนผมก็ใส่ไม้เท้า 99 อยู่มานาน ไม่มีสกิวคำสาปหมอกนี่ผมก็สู้คนอื่นได้ แต่พอมีผมก็ชอบที่มีความสารถพิเศษที่ดี ผมไม่ชอบเลยที่คนเอาแต่ข้อดีของวิซาร์ดมาพูดแล้วทำให้ดูเก่งเว่อ ถ้าคุณรู้ลึกข้อเสียมันมีไม่ใช่น้อยๆ อย่างผมเล่นมานานผมรู้ลึกจริงว่าดีตรงไหนเสียตรงไหนทำยังไงรอดทำยังไงตาย หาทางแก้ไขตลอดเวลา ไม่ได้มองไปที่ส่วนประกอบอื่นๆ นอกจากมองไปที่ฝีมือ ส่วนเรื่องไม้เท้านี้ ถ้าหากว่ามันเทพเกินไป ก็ปรับใหม่ได้ครับผมไม่มีปัญหาเลยเพราะหากว่าผมใช้ทักษะนั้นได้ด้วยไม้เท้า 99 วิคนอื่นที่มีไม้เท้า 99 หรือพระที่มีไม้เท้า 99 ก็ใส่สกิวนี้ใส่ผมได้เช่นกัน และผมก็คงต้องแย่แน่ๆเมื่อเจอสกิวนั้นเข้าไป ผมจึงมองว่า ไม้เท้ามันดีจริง แต่สมกับที่เป็นของแรร์99 การได้มาและการครอบครองหาได้ยาก และทางแก้มันมีแน่นอน นั่นเป็นเรื่องที่ต้องไปค้นหาเอาเองเมื่อ ความสามารถลงมาแล้วครับ

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
1.1 ไม้เท้า Rare 13 lv99 ไม้เท้าหมอกสวรรค์
ความสามารถ : เพิ่ม MAX MP 400 และ ได้รับทักษะ คำสาปแห่งหมอก
ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

1 คำสาปแห่งหมอก ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะ"กายาหมอก"5วินาที สรุปคือไม้เท้า กายาหมอกใช่ไหม  (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก) << ใช้ร่วมคืออะไรงงมาก

2 ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที มันสกิลกายาหมอกของไม้กายาหมอกไม่ใช่หรือครับ เอามาบอกทำไม งงมากกว่าเดิม

ที่ำสำคัญ  คำสาปแห่งหมอก คำสาปมันต้องของวอลอค ไม่ใช่หรือครับ แล้ววอลอคใส่ไม้เท้าได้หรือยังไง

รอมาัตั้งนาน ทำไมก๊อปไม้เดิมมาห่วยอีกรอบละครับเนี้ย คำอธิบายก็งง

ตกลงเอาไม้เท้าเดิมมาอธิบายใหม่ใช่ไหม หรือว่า แค่เอามาเปลี่ยนชื่อแต่สกิลเดิม เพิ่ม MP 400 แต่ไม้เท้าเพิ่มโจมตีแรงกว่าเดิม = =

ไม้เท้าเพชรฟ้ายังจะดีสะกว่า 99 เอาให้เหมาะสมหน่อยสิครับ เวทกากมากมาย
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

ไม้เท้า แรร์ 99  สงสัยจะเหมาะกะวิมากกว่าพระ
โล่ แรร์ 1 ทำไมต้องลดพลังป้องกัน
โล่ แรร์ 2 ความสามารถบวกมาดีแต่พลังป้องกันก็ดีกว่าโล่หายนะ นิดเดียว
แต่ก็ดีใจ ที่ความสามารถมันมาซะที ดีกว่ามีไว้ให้ผู้เล่นเก็บ   g#014

❀JoiiLee'z❀

• ..DevilPriestZ..
โล่ห่วยบรม
" ฉันรักการอยู่ร่วมกับความมืดและสีดำก็จริง แต่หาได้นิยม "ความชั่วช้าสกปรก" ที่ย้อมใจมนุษย์ให้เป็นสีดำไม่ "

•Insomnia' •

• un' :)
กรี๊ดดดดโล่แรร์01 99
ดีมากๆ ถึงลดป้องกัน แต่ยกโล่ขนาดนี้ เจ๋ง!
จุ๊บๆ ทีมงาน วันนี้น่ารัก  g#029 g#029 g#029

ปล. ถ้ามีใครบอกให้ปรับ ตูจะด่าให้

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

1 คำสาปแห่งหมอก ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะ"กายาหมอก"5วินาที สรุปคือไม้เท้า กายาหมอกใช่ไหม  (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก) << ใช้ร่วมคืออะไรงงมาก

2 ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที มันสกิลกายาหมอกของไม้กายาหมอกไม่ใช่หรือครับ เอามาบอกทำไม งงมากกว่าเดิม

ที่ำสำคัญ  คำสาปแห่งหมอก คำสาปมันต้องของวอลอค ไม่ใช่หรือครับ แล้ววอลอคใส่ไม้เท้าได้หรือยังไง

รอมาัตั้งนาน ทำไมก๊อปไม้เดิมมาห่วยอีกรอบละครับเนี้ย คำอธิบายก็งง

ตกลงเอาไม้เท้าเดิมมาอธิบายใหม่ใช่ไหม หรือว่า แค่เอามาเปลี่ยนชื่อแต่สกิลเดิม เพิ่ม MP 400 แต่ไม้เท้าเพิ่มโจมตีแรงกว่าเดิม = =

ไม้เท้าเพชรฟ้ายังจะดีสะกว่า 99 เอาให้เหมาะสมหน่อยสิครับ เวทกากมากมาย
อธิบายให้ฟังง่ายๆนะครับ เมื่อใส่ไม้เท้า 99 จะได้รับทักษะพิเศษขึ้นมาชื่อว่า คำสาปแห่งหมอก
เมื่อเรากดใช้ทักษะแห่งหมอกใส่เป้าหมาย จะทำให้เป้าหมายติดสถานะกายยาหมอก ซึ่ง กายาหมอกทำให้ หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที นั่นหมายความว่า ศัตรูจะทำอะไรไม่ได้เลยเป็นเวลา 5 วินาที เมื่อถูกทักษะ คำสาปแห่งหมอก เข้าใจป่าวครับผม