GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : เพิ่มโบนัส EXP และ Drop rare จากปัญหาที่เกิดจากเซิร์ฟเวอร์

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจากในตอนนี้เซิร์ฟเวอร์เกมอสุราประสบปัญหาทำให้ผู้เล่นหลุดจากเซิร์ฟเวอร์อยู่เป็นระยะๆ

ซึ่งทางทีมงานได้ติดต่อประสานงานกับผู้ให้บริการอินเตอร์เซอร์เวอร์ และตรวจสอบปัญหาอยู่ในขณะนี้

ดังนั้นในระหว่างที่ทางทีมงานแก้ไขปัญหานี้อยู่ ทางทีมงานจะทำการเพิ่มEXP 200% และ Drop rare 150% ให้ทุกเซิร์ฟเวอร์

และจะเพิ่มโบนัสจนกว่าปัญหานี้จะได้รับการแก้ไข และคลี่คลายลง

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน และต้องขออภัยในความไม่สะดวกในระหว่างนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. โบนัสนี้ถือเป็นการชดเชยในขั้นสูงสุดในเคสต่างๆ ที่จะเกิดกับเซิร์ฟเวอร์ และผู้เล่นจากนี้ไป ซึ่งทั้งหมดน่าจะเกิดจากสาเหตุเดียวกัน
ปล. 2 ขอความร่วมมือเพื่อนๆ ที่พบปัญหาต่างๆ ที่เกียวข้องกับกรณีนี้ อย่าได้ตั้งกระทู้ใหม่ ให้มาแจ้งวัน เวลา เซิร์ฟเวอร์ที่เกิดปัญหาที่นี่แทน เพื่อสะดวกต่อการเก็บข้อมูลปัญหาต่างๆ ที่จะนำไปสู่การแก้ไข ฝากเพื่อนๆ ในบอร์ดบอกต่อๆ กันด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:08:33 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

• Newbie
  • *
มันเป็นปัญหาที่สะสม เรื้อรังมาเนิ่นนาน ทั้งโรลแบค หลุด ล่ม ค้าง กระตุก

ทีมงานและผู้บริหารเกมอสุราน่าจะพิจารณา เกี่ยวกับผู้ให้บริการเช่าเซิฟเวอร์ได้แล้วนะครับ ถ้าต้นเหตุเป็นที่ผู้ให้บริการเซิฟ

อาจจะกำหนดเวลา 3 เดือน 6 เดือน ถ้าไม่มีการแก้ไขอย่างถาวร หมดสัญญาเช่าก็หาที่ใหม่ได้แล้ว

ไม่ได้มาสั่งสอน หรือ อวดรู้นะครับ แต่อยากให้ปัญหานี้ได้รับการแก้ไขอย่างจริงจังและเป็นรูปธรรม จะส่งผลถึงความเชื่อมั่นระยะยาวของผู้ใช้บริการเราๆ ท่านๆ ด้วย

ด้วยห่วงใยและปรารถนาดี ขอบคุณครับ   g#039

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
เพิ่มแล้วมันยังจะค้าง+หลุดอีกไหมครับ
คือถ้ามันยังเป็นอยู่ ต่อให้+expสัก1000 มันก็เว่ลกันแบบระแวงๆนะ
แต่ก็ขอบคุณที่ยัง+ให้

g#022

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ขอบคุณครับ แบบนี้ถึงตัดบ่อยก็ยังพอได้เวลอยู่ แต่ถ้าตายมันก็ม่ะคุ้มอ่ะวิ่งมาชุบไม่ทัน  g#002
ยังไงแก้ไขปัญหาเร็วๆนะครับ ผมก็ว่าเป็นที่อินเตอร์เน็ตล่ะ เซฟเวอร์คงไม่ได้มีปัญหาอะไร เกี่ยวกับน้ำท่วมหรือปล่าว สัญญาณเลยส่งขาด ๆ หาย ๆ ทีแรกนึกว่าเป็นเพราะผมใช้เน็ตไวเล็ต + กับต้นทางที่เป็นไอพีสตาร์ที่ต่อให้หน่วยงานใช้ตอนน้ำท่วมเสียอีก เพราะผมตัดบ่อยมาเกือบเดือนแล้ว เฆมมาก็เน็ตเน่าทันที  g#041
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

CacAloz

เพิ่มแล้วมันยังจะค้าง+หลุดอีกไหมครับ
คือถ้ามันยังเป็นอยู่ ต่อให้+expสัก1000 มันก็เว่ลกันแบบระแวงๆนะ

g#022

ทางทีมงานเร่งแก้ไขปัญหาอยู่นะครับ  g#002 ไม่ได้นิ่งดูดายนอนเล่นสบายแน่นอนครับ  g#002

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:18:51 โดย จีเอ็มเปเป้ »

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

g#022

ทางทีมงานเร่งแก้ไขปัญหาอยู่นะครับ  g#002 ไม่ได้นิ่งดูดายนอนเล่นสบายแน่นอนครับ  g#002
woon_yes woon_yes woon_yes
               g#031 g#031 g#031
                g#046 g#046 g#046

fossa

• Jr. Member
  • **
อัตราสูงสุด เชอะๆ

--

โลภอะอยากได้สัก 350 ไรงี้กำลังดี  เพิ่มอัตราดรอป 300 เปอร์ด้วยเลิศเลย--