GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<Update!> รายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เบื่อวะ !!

GM เกมส์นี้ขี้โกหก!

ปากบอกเกมส์ไทยสั่งได้

แต่กลับทำตามใจตัวเอง

มันสั่งได้ตรงไหนวะ “ไอส…”

woon_angry woon_angry woon_angry
เค้าบอกสั่งได้แต่ไม่ได้บอกจะทำสักหน่อย woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

---------IcezeicE

• Full Member
ตาม ใจ ผู้เล่ย บ้างเถอะ ค่ะ ในเมือ ผู้เล่นไม่เหนด้วยที่จะปรับ

ทีมงานอย่าปรับเลย  g#043 g#043 g#043

มันเกรียนไม่มัน และที่สำคัญ เรืองเควสจุติ ราชินี แห่งป่าไม้ ยังคงเป็นปัญหา ของเซิฟ P.K. อยู่

อะไรจะเกินขึ้นหลัง จากการปรับ ในแมป เคสว รานี แน่นอน ฆ่ากันแหลก เพราทุกคนที่ทำเควส ต้องหนีบ พระไปด้วยอยุแล้ว

99.99% พก พระ ตามไปฟูสด สาน กาน จุม--บทเพลง ฯฯ

จะเกินอะไรขึ้นกับพระ และคนจุ

ยกประเด็นแรก แค่ เคสวจุติ นะค่ะ  g#013 g#013 g#013 g#013

อีก  สามล้านแปดแสน ประเด็น ขี้เกียจพิม  g#041

สงสาร ผู้เล่นบ้าง ไรบ้าง

Red Division

• Jr. Member
  • **
  • Car Music
เครสจุไม่มีผลกระทบซักนิด คนจุใส่ป้อด พระบัพให้ตายยังใงกะไม่เปิดพีเค  กระทบก็แค่พวกตีกัน เวลโขนให้พระฟูหมู่ดีละ  เบื่อพวกมานั่งขอดูด g#040 g#040 g#040ปรับน่ะดีละจะได้ฆ่าพระเกรียนๆชุบ1มั่วๆ  #038 #038 #038

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ปรับเลยครับ เชื่อผม

เพราะผมไม่อยากเห็นกากกาย

กากระเบิด

กากหยุดเวลา

จัดหนักๆไปเลย

หลายคนในกระทู้นี้เคยขอร้องให้มีการปรับ

แต่

ผมก็เคยค้านว่าอย่าปรับเค้าก็ไม่ฟังกัน

พอมาถึงวันนี้ที่จะปรับก็บอกรับได้

woon_love woon_love woon_love

oh_RaymonDD

ทำพูดกันๆพอปรับจิงๆล่ะ 555 เเต่คนไม่ปรับมากกว่าวะ
ถ้าจีเปนธรรมจิงๆพวกที่ขอว่าปรับเลยๆคงอด 555

oh_RaymonDD

เกมอื่นยังไม่เปนเเบบนี้เลย นี้อะไร
สงสัยนี้จะเปนเกมส์เเรกที่ปรับงี้นะคับ g#008 g#008 g#008

bestbbb

• Newbie
  • *
 woon_love  กุ ว่า กุ ฆ่าคาเดท กุ เลว แล้ว นะ แต่ มุง สัส จี คนที่คิดแพท นี้ เลวกว่า กรูอีก  woon_love

..G##..

• Newbie
  • *
แหม ' มีการลบโพสต์ที่คอมเม้นต์ไว้ด้วย
นั่นเราไม่ได้ถือว่าด่านะ แค่เบาะๆ ก็คุณบอกว่าให้ทุกคนคอมเม้นต์ได้ ชั้ลก้คอมเม้นต์นะ .
ไม่ได้ด่าไรเลย หรือรับไม่ได้
เรื่องแค่นี้รับไม่ได้หรอ ที่พวกคุณๆเเก้เป็นแบบนี้กัน ไม่คิดมั่งหรอ ว่าคนที่เล่นอะ จะรับได้เหมือนกันไม๊
หรือต้องให้ด่าอีกรอบ ที่ด่าไปเมื่อวานอะ
สงสัยว่าหน้าจะไม่โบกปูนซีเมนต์10ชั้นจิงๆ ^^
รับไม่ได้ถึงกับลบที่คอมเม้นต์ไป การเป็นผู้นำต้องรับฟังความเห็นส่วนใหญ่ด้วยนะ
จำไว้ให้มันเข้าสมองด้วยนะ !

..G##..

• Newbie
  • *

กากระเบิด

กากหยุดเวลา

หลายคนในกระทู้นี้เคยขอร้องให้มีการปรับ

แต่

ผมก็เคยค้านว่าอย่าปรับเค้าก็ไม่ฟังกัน

พอมาถึงวันนี้ที่จะปรับก็บอกรับได้

แต่คุณต้องรับฟังความเห็นพวกที่เล่นอาชีพพระไรนี่มั่งนะ คุณไม่ได้เล่นพระคุณไม่รู้หรอก  :)

_RaNatMay_

• **

~o_Yo-Shi-Ma-Ru_o~

• **
  • คนจะโดนทิ้ง...เธอรู้บ้างไหม
แหม ' มีการลบโพสต์ที่คอมเม้นต์ไว้ด้วย
นั่นเราไม่ได้ถือว่าด่านะ แค่เบาะๆ ก็คุณบอกว่าให้ทุกคนคอมเม้นต์ได้ ชั้ลก้คอมเม้นต์นะ .
ไม่ได้ด่าไรเลย หรือรับไม่ได้
เรื่องแค่นี้รับไม่ได้หรอ ที่พวกคุณๆเเก้เป็นแบบนี้กัน ไม่คิดมั่งหรอ ว่าคนที่เล่นอะ จะรับได้เหมือนกันไม๊
หรือต้องให้ด่าอีกรอบ ที่ด่าไปเมื่อวานอะ
สงสัยว่าหน้าจะไม่โบกปูนซีเมนต์10ชั้นจิงๆ ^^
รับไม่ได้ถึงกับลบที่คอมเม้นต์ไป การเป็นผู้นำต้องรับฟังความเห็นส่วนใหญ่ด้วยนะ
จำไว้ให้มันเข้าสมองด้วยนะ !
]แรงไปไหมนั่น... ถ้าคิดว่าตัวเองทำได้...ทำไมไม่ลองไปสมัครเป็นทีมงานล่ะ แล้วก็ไปเสนอต่อที่ประชุมของเขา พวกที่พูดๆแบบนี้น่ะ เคยทำงานด้านบริการบ้างหรือเปล่า
ผมคนเคยทำงานบริการ รู้ว่าหนักขนาดไหน ผมเข้าใจว่าทีมงานไม่ต้องการให้เกิดเรื่องแบบนี้

ปล. ปรับไปก่อนครับจี แล้วดีไม่ดียังไง เดี๋ยวก็มีกระทู้ผลุดขึ้นมาเอง ในความเห็นผม ผมคิดแบบนั้น... จริงอยู่มันอาจเหนื่อยทีมงานคุณที่ต้องคอยเฝ้าดูกระทู้ที่ผลุดเป็นดอกเห็ดเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ จนบางครั้งที่คุณปรับ ทำให้ผู้เล่นบางท่านถึงกับเลิกเล่นไปเลย(ตัวผมคนนึงก็เคยเลิกไปแล้วรอบนึงด้วยหลายๆสาเหตุ 1ในนั้น ขี้เกียจเวลซึ่งมีผลมาจากการเกรียน แล้วตายหลุดทำให้กรรมที่สะสมมาเป็นเวลนานโข หายเกลี้ยง ลดที่ไม่ใช่เปอ หรือ2เปอ มันลดที่เป็นเวล...สุดท้ายก็กับมาเล่นใหม่เพราะมีคนขอ)  ส่วนเรื่องบัพสนับสนุนอะไรนั่น ผมเห็นด้วยกับ

กากระเบิด

กากหยุดเวลา

แต่

ก็ลองนำไปคิดทบทวนดูนะครับ...

•Insomnia' •

• un' :)
'ทีมงานไม่ได้มีเจตนาที่จะหักดิบ หรือปุบปับปรับอะไรตามใจฉันโดยที่ไม่ได้ห่วงผลกระทบของทางผู้เล่น หากแต่เล็งเห็นแล้วว่ามันน่าจะดี'
งั้นขอถามข้อสงสัย
การที่ทีมงานปรับแสงจู่โจมพระโดยไม่ได้แจ้งนี่ยังไงหรอคะ?
ถ้าเป็นบัคก็ควรจะรีบแจ้ง ร้องเรียนไปตั้งแต่วันที่ 10 กันยายน
ช่วยชี้แจงให้เร็วหน่อยได้มั้ยเอ่ย?

demon

• Newbie
  • *

demon

• Newbie
  • *
ผมคิดว่า ถ้าพระบัพตัวเองไม่น่าจะให้เปิดpkเพราะเวลาไปชุบ(เปลี่ยนเปนมหาพรแล้ว)จะได้ไม่โดนมอนเตอตีตายเพราะกายไป แล้วเวลากายหมดก็ไม่ต้องโดนคนตีเพราะ
เปิดpk 5นาที ช่วยทบทวนหน่อยครับ