GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตาร(ชาวอวตาร เข้ามาแสดงความเห็นด้วยครับ)

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

exezero11

• Newbie
  • *
รวมเซิฟเลยดีกว่า อย่า คิดมาก ไหนๆ เซิฟอวตารก็ไม่ได้เติมเหมือนเซิฟอื่นแค่คนไม่ถึง100 จะเสียดายทำไหม ที่เขาออนเยอะๆๆ เขามีไอดีเยอะ ที่จริงมีไม่ถึง100 แค่เนี้ย เอาไปรวมเซิฟใต้ ก็ได้คับ หนังสือก็ดี แต่ถ้ารวมกับหนังสือจะติดบัคป่าว เพราะเซิฟนั้นมันเปิดพีเคตลอด ถ้าเป็นเซิฟใต้ ระบบ พีเค คล้ายๆกัน แค่่ต่างกันเวลาเปิดปืดเท่านั้นเอง ใต้ มันไห้กดเปิด เป็นเวลา อวตาร มันตามเวลา1-45เปิด45-60ปิด ก็คล้าย เซิฟใต้ ที่เขาว่าไปเป็นหมาไห้เขาตีมันไม่เกี่ยวอะไรกันเลย เซิฟใต้มันก็แค่คนเยอะกิล1มี150
แต่เซิฟอวตาร 1กิลมี16คน ถ้าจีเอ็มปรับไหห้เท่าเซิฟใต้มันก็อยู่ได้คับ ไม่ไช่ว่าอะไรก็ไปโทษจีเอ็ม ไม่เกี่ยวอะไรกับจีเอ็ม จีเอ็มแค่เป็นคนคุุมผู้เล่นไม่ไห้คนทำผิดและประสานงานกับหัวหน้าเขา ส่วนเราคือผู้เล่น มันไม่ไช่ชีวิตจริงสักหน่อยคับ จีเอ็มเขาก็ต้องมีออกเข้าไหม่ เราก็ต้องมีการเลิกเล่น เล่นบ้่างไม่ไข่ว่าเราจะเล่นไปตลอดชีวิต เกมเขามีไว้ไห้ผู้เล่นสนุกกันนะคับ ทุกคนมีความเท่าเทียมกันแต่เขาเป็นเจ้าของเกมจะไปว่าอะไรเขามันก็ไม่ถูก ลองพิจารณาดู(ผู้เล่น) ถ้าจะรวมก็รีบ ถ้าไม่รวมก็ประกาศ ถ้าไห้ความหวังนะคับ ถ้ามีโปรแกรม สามารถ ย้ายตัวลคร เซิฟนี้ไปเซิฟนุ้น ก็ดีนะคับมันจะได้ไม่มีความโต้แย้งกัน จะมีย้ายตัวลคร ก็ขอสักไม่เกิด 10000โซล นะ จีเอ็ม(ถ้าเป็นไปได้) จากคนอวตาร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 09:43:14 โดย exezero11 »

thanawat2540

• Newbie
  • *
ถ้ารวมผมจะพาเพือนๆเลิกเล่นเกมนี้

ส่วนคนเล่นน้อยก้อเปลี่ยนเป็นPKปิดเปิดได้

รับลองคนเยอะ woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

Blue_Zest

• Newbie
  • *
เพื่อนมิงมีกี่คนนับตัวมาหน่อย/ ไม่ถึง 10เเน่ เพราะคนออนอวตารไม่ถึง 30 ลองเช้กจาก IP ดู ตัวละครที่ออนเยอะคนนึงออน 4-8 ตัว/   รวมๆๆไปไวๆๆพร่ามไร นักหนา พร่ามหาพระเเสงไรยืดยาว woon_angry

ถ้ารวมผมจะพาเพือนๆเลิกเล่นเกมนี้

ส่วนคนเล่นน้อยก้อเปลี่ยนเป็นPKปิดเปิดได้

รับลองคนเยอะ woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

oopaoonoo

• Newbie
  • *
จะรวมเพื่ออะไร อวตารก็ใ้ห้เป็นอวตารดิ จะเอาไปรวมกันเพื่ออะไร หมดมนต์คลัง หมดเลย

gamemerth

• Newbie
  • *
มีไม่ถึง30บ้าไรลองดูให้ทั่วดิเรายังเคยเห็นนานๆครั้งคนเต็มตลาดที่ไชเลย

Abe

• Jr. Member
  • **
ย้ายไปก็เป็นภาระเซิฟหน้าหนังสือเขา ของยศเทพทั้งตัวแล้วไงเลยไม่มี

ไรทำคนจะให่เกรียนก็ไม่มี เพราะเขาเลิกหมด เลยอยากย้ายเซิฟไปเกรียน

ชาวบ้าน

ปล.แน่จริงไม่ต้องย้ายเซิฟหรอก มุงสร้างตัวละครใหม่เล่นกะชาวบ้านไปเลย

แถวบ้านผมเรียกว่าเห็นแก่ตัว

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ย้ายไปก็เป็นภาระเซิฟหน้าหนังสือเขา ของยศเทพทั้งตัวแล้วไงเลยไม่มี

ไรทำคนจะให่เกรียนก็ไม่มี เพราะเขาเลิกหมด เลยอยากย้ายเซิฟไปเกรียน

ชาวบ้าน

ปล.แน่จริงไม่ต้องย้ายเซิฟหรอก มุงสร้างตัวละครใหม่เล่นกะชาวบ้านไปเลย

แถวบ้านผมเรียกว่าเห็นแก่ตัว

คนเกรียนอาจเกรียน แต่สำหรับผมแล้วอยากไห้รวมเพราะว่า
ในตลาดเซิฟอวตารมีแต่คนรับเงินเอ็มขายเงินเอ็ม ขายของเงินจริง
นี้มันไม่ต่างจากเซิฟเถื่อน ดีดีนี้เอง ถ้าไม่รวมผมว่ามันเป็นภาระของทีมงาน
(ภาระทางด้านรายได้)

exezero11

• Newbie
  • *
ที่ไม่ยากรวมเพราะไม่ได้เติมแต่อวตารมันของบิล่านิ คุณคิดหรือยังว่าคุณไม่เห็นแก่ตัว จีเอ็มเขาจะรวมเพราะไห้คนมันเยอะๆๆขึ้นไม่ไช่ว่าไห้เราเติมย้ายไปเขาก็มีคนขายยาขา ยาทุกชนิดนิ และอีกอย่างจะได้เปิดโลกกว้างขึ้น จะได้รู้จักคนไหม่ๆๆเซิฟนุ้น มันไม่มีไครได้เปรียบเสียเปรียบกันหรอก เซิฟนุ้นเขาก็มีส่วนดีของเขา เซิฟอวตารเราก็มีส่วนดีของเรา แค่เอามาแลกเปลื่ยน ผสมผสานกัน ถึงเขาจะคนเยอะแต่เขาก็มีส่วนดีของเขานิจีเอ็มเขาก้จะปรับไห้อยู่นิ เราคือ ผู้เล่น ไม่ไช่เจ้าของเกม นะ เซิฟนุ้นและอวตารก็เอาของไปขายนุ้น เราก็ซื้อนุ้นก็แค่ของแพงขึ้น ก็เท่านั้นเองเขาก็มีหลายกิล หลายพวกนะ หรือว่าพวกคุณกลัวเขาเทพกว่า คุณก็มีของยศเทพนิ จะไปกลัวอะไร ส่วนคน จีเอ็มเขาก็จะปรับไห้นิ คุณก็ไปรับคนเพิ่มสิ ปล.

Abe

• Jr. Member
  • **
ที่ไม่ยากรวมเพราะไม่ได้เติมแต่อวตารมันของบิล่านิ คุณคิดหรือยังว่าคุณไม่เห็นแก่ตัว จีเอ็มเขาจะรวมเพราะไห้คนมันเยอะๆๆขึ้นไม่ไช่ว่าไห้เราเติมย้ายไปเขาก็มีคนขายยาขา ยาทุกชนิดนิ และอีกอย่างจะได้เปิดโลกกว้างขึ้น จะได้รู้จักคนไหม่ๆๆเซิฟนุ้น มันไม่มีไครได้เปรียบเสียเปรียบกันหรอก เซิฟนุ้นเขาก็มีส่วนดีของเขา เซิฟอวตารเราก็มีส่วนดีของเรา แค่เอามาแลกเปลื่ยน ผสมผสานกัน ถึงเขาจะคนเยอะแต่เขาก็มีส่วนดีของเขานิจีเอ็มเขาก้จะปรับไห้อยู่นิ เราคือ ผู้เล่น ไม่ไช่เจ้าของเกม นะ เซิฟนุ้นและอวตารก็เอาของไปขายนุ้น เราก็ซื้อนุ้นก็แค่ของแพงขึ้น ก็เท่านั้นเองเขาก็มีหลายกิล หลายพวกนะ หรือว่าพวกคุณกลัวเขาเทพกว่า คุณก็มีของยศเทพนิ จะไปกลัวอะไร ส่วนคน จีเอ็มเขาก็จะปรับไห้นิ คุณก็ไปรับคนเพิ่มสิ ปล.
ผมเห็นแก่ตัว หรอผมยังไม่เห็นประโยชน์จากการรวมเซิฟ
กับพวกอวตารเลย คิดไปคิดมาข้อเสียเยอะกว่าข้อดีซะงั้น
ผมคิดว่าคุณคงเข้าใจคอนเซฟของอวตารนะ คือไม่เติม
ไม่ใช่คุณอยู่ดีมา คนน้อยย้ายเซิฟเหอะ คุณต้องเตรียมใจ
ยอมรับสภาพอยู่แล้ว ผมยอมรับว่า พวกที่เลิกเล่นอวตาร
แล้าย้ายไปเริ่มต้นจาก 0 ที่เซิฟอื่นมากกว่า ไม่ใช่แอะอะย้าย
พอเห็นเซิฟอื่นย้ายอยากย้ายบ้าง ไม่ดูความเหมาะสม

tertys

• Newbie
  • *
ผมว่าที่อวตารคนน้อยเพราะมีพวกชอบเกรียนๆคาเดทยุเยอะเพราะไอการเล่นแบบไม่ต้องเติมอะคนเขากะอยากเล่นกันทั้งนั้นหละไม่มีใครอยากจะเติมหรอกคนเหนแค่รี้ก้อยากเล่นกันจะแย่แต่เจอพวกเกรียนเข้าไปก้เลิกกันหมดแถมเวลเยอะตกนรกไปเจอพวกเกรียนๆในนรกมันก้ขึ้นกันไม่ได้ไม่เหมือนเซิฟอื่นเขาไม่ตกกันเลยอย่างมากก้แค่เปอลดทางแก้ปัญหานี้ก้คือมีระบบเปิดปิดพีเคแบบตามใจใครอยากเปิดก้เปิดใครอยากปิดก้ปิดไปแล้วก้เอานรกออกด้วยเสียเวลาทำมาหากินรอวุ้นอยู่นั่นเหละส่วนเรื่องที่ว่ากลัวบริสัทจะขาดทุนเพราะไม่มีคนเติมกันหนะมีวิธีแก้ก้คือให้พวกยาวิ่งยาเกบของพวกพาไปหาเพื่อนฮึดสู้เช่าต่างๆอะให้เอาเปนบิลล่าเพราะคนใช้เยอะมันจำเปนกันมากส่วนพวกโซลก้ให้เอาเปนพวกของดีๆมาจะดีกว่าเยอะพวก*300เวล90งี้อะพวกเทสกาลงี้อะคนอยากได้เขาก้เติมกันเองแหละพวกของจำเปนมากๆดีมากๆไรงี้

tertys

• Newbie
  • *
จิงๆคนอยากจุทุกเซิฟมีเยอะมากบางคนประสบปัญหาตังไม่มีขาดแคลนยากจนคนก้เลยเลิกเล่นไปและแถมกว่าจะจุไดเต่ละทีต้องรอคิวคนอื่นเขาจุก่อนไปแย่งเขาก้หาว่าเกรียนอีกปัญหามันเยอะมากงั้นผมขอเสนอให้ไม่ต้องทำเควสจุแล้วได้กล่องจุและให้จุเปนระบบเงินโซลกับเงินบิลล่าถ้าใครใช้บิลล่าก้ใช้บิลล่าไปเพราะตังเยอะแต่ถ้าใครไม่มีตังก้เติมเอาเพื่อจุกะได้ทีมงานจะได้กำไรเพิ่มขึ้นด้วยนะ