GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 10 กรกฎาคม 2556

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member

bleach_lnw

• Jr. Member
  • **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
สังเกตุไหมคะว่า ตอนนี้คนเล่นน้อยลงมาก เพราะเกมส์ไม่มีอะไรใหม่ๆ คนที่จุติ 6 ก็ไม่มีอะไรจะทำ บอสก็ดรอปยาก กิจกรรมก็มีแต่กิจกรรมที่หาเงินเข้าบริษัท ของรางวัลที่ได้จากกิจกรรมก็มีแต่ของไม่ดี ถ้ามีกิจกรรมที่เพิ่ม EXP เพิ่มดรอป 7 เท่า เหมือนเมื่อก่อน ก็คงจะสามารถเรียกคนเล่นกลับมาได้บ้างนะ   g#014

fUpHYtyZz

• **
  • ...
คนน้อยลงทุกวันๆ กิจมันก็ดีอยู่หรอก สำหรับพวกลงชิงปราสาท เมื่อก่อนยังมีส่งครบยอดได้อะไรก็ว่าไป กิจมาแบบนี้เรื่อยๆคนจะหายก็ไม่แปลก มันไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น กิจที่แล้วมันมีคนเล่นสักกี่คนกันหาของแทบตาย หรือจะบอกว่าถ้าขี้เกียจหาก็ซื้อแปลงมอนสิ คนมันน้อยลงก็ไม่แปลกหรอก

~๐ Ryan ๐~

กิจที่แล้วมันก็ดี แต่ของทำ(วัสดุ)มันใช้เยอะเกินความจำเป็น แถมบางอันยังไปใช้เป็นส่วนหนึ่งของสกิลคลาส3 (หมายถึงใบเมเปิ้ล) มันเลยหาลำบาก+ใช้เยอะ คนเล่นเลยน้อย
พักหลังๆมาจะคอยแยกว่าถ้าเป็นเส้นเทพจะได้สิทนั่นโน่นนี่อีก ส่วนตัวมองว่ากิจแบบนี้อยากให้มีสิทธิเท่ากันทุกคนมากกว่า

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
รอวันจากไปของเกมออนไลน์ที่ผมเล่นนานที่สุดอีกเกมนึง

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สังเกตุไหมคะว่า ตอนนี้คนเล่นน้อยลงมาก เพราะเกมส์ไม่มีอะไรใหม่ๆ คนที่จุติ 6 ก็ไม่มีอะไรจะทำ บอสก็ดรอปยาก กิจกรรมก็มีแต่กิจกรรมที่หาเงินเข้าบริษัท ของรางวัลที่ได้จากกิจกรรมก็มีแต่ของไม่ดี ถ้ามีกิจกรรมที่เพิ่ม EXP เพิ่มดรอป 7 เท่า เหมือนเมื่อก่อน ก็คงจะสามารถเรียกคนเล่นกลับมาได้บ้างนะ   g#014

ของก็พอจะดีอยู่บ้างแต่มันได้ประโยชน์น้อยไปอ่ะ กิจแบบนี้ออกแบบมาไม่ให้ปั๊มของได้มันก็เลยดูคนน้อย ๆ เพราะถ้าปั๊มได้มันก็จะออนคนล่ะ10กว่าจอน่ะแหละ
กิจแบบตีมอนหาของมาผลิตนี้ก็ดีชอบ แต่ของที่ดรอปได้อย่าให้มันยากไป ของที่แลกได้ก็ให้มันใช้ประโยชน์ได้บ้าง ก็โอเค
กิจแบบทำเควสเป็นขั้น ๆ วัน ๆ ก็ดีแค่รอเวลา เสียแค่ว่าไม่มีเวลาเล่นได้ทุกวันอดเลย
กิจแบบหาของ ตีมอนเอาของ มันก็เหมือนจะดีแต่ของที่ให้หาใช้เยอะไปไหมนี่
กิจแบบรับบัพรอเวลาหมดได้ของ ก็ดีรับได้เรื่อย ๆ นั่งรอหรือไปเวลก็ได้สบายไม่เสียเวลา แต่พวกปั๊มของเพียบ

ส่วนตัวชอบกิจทำบุญรับบัพที่สุดเลย ทำได้เลือยๆ ของที่ใช้แลกก็หาไม่ยากวิ่งหาชั่วโมงเดียวเก็บไว้แลกได้หลายครั้ง แล้วก็กิจฮาโลวีนวิ่งตีมอนผีได้ของมาแลกและลุ้นได้ของดรอปกิจด้วย รับซื้อของแลกก็รวยอิอิ

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Slipknot

ผมว่าน่าจะเอา ไอ คูน *800 กลับานะครับ เหมือนเดิม แค่1 ชม  ช่วงเวลาในการตีบอส  เนอ

คนน่าจะ คึกคลื่นหน่อย  แบบ นี้ตี บอส30ตัว ยังไม่ได้แม้ม แต่แผ่นวินญานเลย ได้แต่ เบียม กับ ดาบเหล็ก66 หนัก เวอ g#016 g#016 g#016

~๐ Ryan ๐~

ผมว่าน่าจะเอา ไอ คูน *800 กลับานะครับ เหมือนเดิม แค่1 ชม  ช่วงเวลาในการตีบอส  เนอ

คนน่าจะ คึกคลื่นหน่อย  แบบ นี้ตี บอส30ตัว ยังไม่ได้แม้ม แต่แผ่นวินญานเลย ได้แต่ เบียม กับ ดาบเหล็ก66 หนัก เวอ g#016 g#016 g#016
ไม่ได้ยกยออะไรนะ แต่พูดตามจริงว่ากิจที่มีคนเล่นและคนอยากได้มากสุดตอนนี้ คือกิจ+ดรอป 1 ชั่วโมงนั่นแหละมั้ง

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

ไม่ได้ยกยออะไรนะ แต่พูดตามจริงว่ากิจที่มีคนเล่นและคนอยากได้มากสุดตอนนี้ คือกิจ+ดรอป 1 ชั่วโมงนั่นแหละมั้ง

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบ

wiperace

• **
อย่างน้อยไอ่พวกกิจให้หาของแบบนี้ก็ขอให้มีเพิ่มเปอ เพิ่มดรอปให้คนในเซิฟมันได้ช่วยกันหาของส่งกิจอีกทีเถอะแบบนี้มันเหงาเกินไปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ทางทีมงานขอน้อมรับทุกคำติชมครับ และจะนำคำติชมเหล่านี้ไปปรับปรุงกิจกรรมให้ดียิ่งขึ้นครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

manoppts

• Newbie
  • *
เงินทองในเกมส์ก็หาแสนยาก ของดีๆ แต่ละชิ้นก็โคตรแพง ไม่ต้องคนจุ6 หรอกครับที่จะเลิกเล่นเพราะไม่มีอะไรทำ
คนไม่จุ ก็จะเบื่อ เพราะถ้าไม่่เติมเงินก็อย่าไปคิดจะสู่กับคนอื่น ต้องเติมเงินแบบเศรษฐี ถึงจะสู่คนอื่นได้ woon_555
การขายของโซล ไม่ใช่จะช่วยให้บริษัทคุณอยู่ได้ อย่างเดียวนะครับ
ของแพง เกมส์หน้าเบื่อ ก็ไม่มีใครเล่น แล้วจะไปขายของโซลให้ใคร woon_555