GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานสร้าง

CacAloz

• Full Member
การงานสร้าง
การงานสร้างนั้นจะมีให้เลือก 7 อย่าง ตีดาบ,ตีมีด, ไม้เท้า, ธนู, ของขลัง, ทำชุดผ้า, อาหารและยา การงานสร้างสามารถทำอาวุธชุดเกราะ เครื่องประดับ อาหารและยาได้
เงื่อนไข : สามารถเรียนทักษะการงานได้เมื่อตัวละครเลเวล 5

วิธีสร้างไอเทม
คุยกับ NPC ที่ต้องการเรียนการงานเลือก " เรียน " เท่านี้ก็จะได้การงานมา

เมื่อได้การงานมาแล้วกดเปิดหน้าต่างการงาน (Z) เลือกการงานสร้างอาวุธ หรือ ทำอาหารและยา เช่น ตีดาบ
ต้องมีของผสมอยู่ในตัวละครถึงจะสามารถสร้างอาวุธได้ ตัวอย่าง วงกลมสีแดงตามภาพจะแสดงให้เห็นของผสมที่ต้องใช้ และผลลัพธ์คือวัตถุดิบที่จะได้ พร้อมแล้วกด "สร้าง" (มี % ในการล้มเหลวด้วยนะครับ)

1. ตีดาบ
เรียนที่เมือง : วิเศษไชยชาญ
NPC : นายแท่น

2. ตีมีด

3. ตีไม้เท้า

4. ตีธนู

5. ชุดผ้า
NPC : นายเมือง

6. ของขลัง
NPC : นายคง

7. ทำอาหารและยา
NPC : นางอิน

pp18733

• Newbie
  • *
ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการงานเลย แล้วของที่นำมาผสม จะหาได้จากที่ไหนหรอ  g#013

surapun_thongmee

• Newbie
  • *
ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการงานเลย แล้วของที่นำมาผสม จะหาได้จากที่ไหนหรอ  g#013
นั้น นะ สิ ครับ ของ ผสม นี้ หา มา จากใหน หรอ ครับ

khanclub

• Newbie
  • *
ผมเลือกลบการงานไม่ได้นะครับ ต้องใช้ไอเท็มใดในการลบใหมครับ

pixelkung284

• Newbie
  • *
ใบอนุญาตเปลี่ยนงานหาจากไหนหือครับ