GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัพเดทล่าสุด แผนการชดเชยผู้เล่นจากปัญหา roll back (เพิ่มเติมจากเดิม)

CacAloz

• Full Member
จากปัญหาที่เกิดขึ้น ณ ตอนนี้ทางทีมงานได้ทำการหาทางแก้ไขปัญหาให้ผู้เล่นอย่างเต็มที่เพื่อให้ผู้เล่นได้รับผลกระทบน้อยที่สุด ซึ่งทางทีมงานได้ทราบดีว่าการชดเชยต่างๆ นั้นอาจจะยังไม่ครบถ้วนหรือแก้ปัญหาไม่ครอบคลุมเท่าไหร่นักซึ่งทางทีมงานก็เห็นใจเพื่อน พี่น้องชาวอสุราทุกท่าน และพยายามอย่างเต็มที่เพือจะแก้ไขปัญหาให้ออกมาให้ดีที่สุด ตอนนี้ทางทีมงานได้ทำการประชุมการแก้ไขปัญหาต่างๆ ว่าจะสามารถชดเชยให้ผู้เล่นได้มากน้อยแค่ไหนเท่าที่ระบบจะสามารถทำได้ ดังนี้

1. เรื่องการชดเชยไอเทมสำหรับผู้ที่ดรอปได้ Item rare มาได้ช่วงเวลาดังกล่าว หรือได้ทำการตีบวกไอเทม
2. เลเวลที่ผู้เล่นต้องสูญเสียไปในช่วงเวลาของการ roll back
3. ผู้เล่นที่ได้ทำการจุติไปแล้ว หรือได้ทำเควสจุติไปแล้ว ในช่วงเวลาของการ roll back

หลังจากทางทีมงานได้รับข้อสรุปครบถ้วนและหาทางแก้ไขได้แล้วนั้น จะมาอัพเดทให้เพื่อนๆ ได้ทราบกันครับ ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่น้องทุกคนที่ยังอยู่กับเราเสมอมาครับ

รายการชดเชยเบื้องต้นกรณี roll back เซิร์ฟเวอร์ ใต้พิภพ, สวรรค์

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ