GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554

บุคคลทั่วไป · 105 · 35211

nicky01

• บุคคลทั่วไป
เบื้องต้น ทางทีมงานทราบครับว่า จะจะสร้างความไม่สะดวกในด้านมุมมอง หรือ พื้นที่ตัวเกม สำหรับเพื่อนๆทางท่าน และ หลายๆท่าน  แต่เหมือนที่เพื่อนๆหลายท่านคิดได้คือ ส่วนนี้ทางทีมงานออกแบบขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือเหล่าเพื่อนๆผู้เล่นใหม่ในการสืบหาข้อมูลของเกม เพราะผู้เล่นใหม่ที่เค้าไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน ไม่สามารถที่จะทราบได้เลยว่าช่องทางในการค้นหาข้อมูลเหล่านั้นครับ ส่วนในอนาคตนั้นจะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ตรงนี้ต้องขออภัยเพื่อนที่รู้สึกไม่สะดวกด้วยนะครับ.... woon_yes

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เอานี่ออกได้มะ รก!!~

เออ เอาออกไปเหอ พวกผมไม่โง่นะที่จะไม่รู้อ่ะ เล่นมาเป็นปีๆละ ทำแบบนี้มันรกหน้าจอป่าวๆๆนะ
 ไม่ชอบเรยบอกตรงๆๆ เกะกะมาก ถึงจะเป็นความหวังดีของทีมงาน แต่มันเป็นอุปสรรคของผู้ไช้บริการมากกว่า
คิดบ้างอะไรบ้าง

ผมว่า มันรกมาก!! ซึ่งรับไม่ได้ว่า เอามาให้มันขวางหูขวางตาหรอเนี้ย  g#014

ก็ดีนะง่ายดีสำหรับผู้เล่นไหม่
ต่างคนต่างความคิด ในแง่ผมว่ามันก็โคเคดีนะ
หาง่ายดี กดปุบได้ปับ ก็ดีนะ
บางทีต้องอธิบายกับคนเล่นไหม่ ๆ ว่า
เข้าไปที่เมนูก่อนนะและเข้าไปที่กระเป๋า
ได้คำตอบกลับมาว่ามันอยู่ตรงไหนเหรอพี่
งี้ง่ายดี คนเล่นไหม่เข้าใจง่าย
บอกเข้าไปที่กระเป๋า ก็ จบเลย เพราะมองเห็น
ปล.ผมคนดีมีน้ำใจช่วยเหลือผู่เล่นไหม่ ๆ เรื่อย อิอิอิ (แอ๊ปว่ะ อิอิ)

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
แทบที่เพิ่มเข้ามาใหม่ มีประโยชน์สำหรับผู้เล่นใหม่

แต่ สำหรับผู้เล่นเก่าอาจจะดูรก

น่าจะทำระบบ เปิด-ปิด เห็นได้เมื่อยามต้องการครับ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เบื้องต้น ทางทีมงานทราบครับว่า จะจะสร้างความไม่สะดวกในด้านมุมมอง หรือ พื้นที่ตัวเกม สำหรับเพื่อนๆทางท่าน และ หลายๆท่าน  แต่เหมือนที่เพื่อนๆหลายท่านคิดได้คือ ส่วนนี้ทางทีมงานออกแบบขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือเหล่าเพื่อนๆผู้เล่นใหม่ในการสืบหาข้อมูลของเกม เพราะผู้เล่นใหม่ที่เค้าไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน ไม่สามารถที่จะทราบได้เลยว่าช่องทางในการค้นหาข้อมูลเหล่านั้นครับ ส่วนในอนาคตนั้นจะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ตรงนี้ต้องขออภัยเพื่อนที่รู้สึกไม่สะดวกด้วยนะครับ.... woon_yes

จีพูดถูกอะ
เข้าใจคนเล่นไหม่บ้าง
หาง่าย ๆ
เอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง
หัดรับสิ่งไหม่ ๆ เข้ามาในชีวิตบ้างอะไรบ้าง

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
แทบที่เพิ่มเข้ามาใหม่ มีประโยชน์สำหรับผู้เล่นใหม่

แต่ สำหรับผู้เล่นเก่าอาจจะดูรก

น่าจะทำระบบ เปิด-ปิด เห็นได้เมื่อยามต้องการครับ
แบบนี้เข้าท่าดี
เสนอแนวทางเข้ามา มะช่ายมาบ่น ๆ ๆ ๆ เนอะ

surat2528

• Newbie
  • *

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
เอานี่ออกได้มะ รก!!~

ไม่เข้าใจเช่นกัน รกมากๆครับ  g#013

เออใช่ ตัวเนี้ยอะ ผมไม่รู้ว่าจะเอามาลงเซิร์ฟหลักไวขนาดนี้ ตอนผมทดสอบนรกเห็นมีอยู่ ไม่รู้ว่าจะเอามาลงไว เลยอยากจะบอกว่า มันไม่ดีเลยน๊ะที่เอามาซ้อนกัน จิ้มลำบาก ไม่ใช่เพราะไม่เคยชินน๊ะ ตอนเล่นนรกลองสักพักแล้ว จิ้มผิดจิ้มถูก หน้าต่างขึ้นมาบัง หน้าจอมันเล็กน๊ะตัวเกมส์อะ แถบก็เล็กตามต้องเล็งกันสักหน่อย หรือต้องไปซื้อจอ 50 นิ้วมาเล่น  เวลาคนเวลๆวิ่งลากโขนจะกดวาปหาเพื่อนกดผิดซ๊ะงั้น

ที่พร่ำมายาวๆนี่จะรับฟังบ้างหรือเปล่าไม่รู้น๊ะ เพราะร้านกระพริบก็ยังไม่ฟัง

naytom005

• Newbie
  • *

DarkEagle

• DarkEagle
 อ่อ ลืม  แรร์แอสเวลไหนก็ได้ เอาเพิ่มโอกาสติดใบ้มาใส่หน่อยก็ดีน๊ะ ใส่กับเซตนักฆ่าได้พอมีพิษสงหน่อย

และเพิ่มหลบไริลักษณ์หน่อยก็ดีแรร์แอสสวมใส่ ของเบลดมีสวมใส่เพิ่มยกดาบ แอสไม่มี

อันนี้ลองเสนอดูน๊ะ ไม่ได้บังคับ ดีไม่ดียังไงลองเอาไปคำนวนดูเอา มีคนตรวจสอบสมดุลอยู่แล้วนิ

_PERRYWiNKlE .

• **
  • _PERRYWiNKiE *

เพื่อนส่วนไหญ่ คิดว่ามันรก คนเล่นไหม่เราก็แนะนำได้นิ ไม่ไช่ว่าจะไห้ค้นหาคิดเอง ทำตามเสียงส่วนไหญ่แระแก้ไข้ไห้เหมือนเดิมไม่ดีกว่าหรอคับ ดีกว่าทีมงานมาถูกเสียงส่วนไหญ่บ่น นะคับ ในความเห็นของผม ผมว่ามัน รก !

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

เพื่อนส่วนไหญ่ คิดว่ามันรก คนเล่นไหม่เราก็แนะนำได้นิ ไม่ไช่ว่าจะไห้ค้นหาคิดเอง ทำตามเสียงส่วนไหญ่แระแก้ไข้ไห้เหมือนเดิมไม่ดีกว่าหรอคับ ดีกว่าทีมงานมาถูกเสียงส่วนไหญ่บ่น นะคับ ในความเห็นของผม ผมว่ามัน รก !

ในความเห็นของผม ผมว่ามัน "รกมาก!!"

Kwang Zaa

• **
จะมีมาทำอะไรเยอะแยะ แถบ ข้างล่าง พวก เควส สถานะ กระเป๋า เควสจะแยกออกมาจากแถบสถานะทำไม เกะกะมาก ถ้าจะช่วยผู้เล่นใหม่ ปรับให้มีแค่เวล21ดีกว่ามั๊ย พอเปลี่ยนคลาส เปลี่ยนอาชีพ ก็เอาออก แบบเดิม