GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รวบรวมรายชื่อเอาเอฟเฟคตี+ ออก

Harry Potter

• Newbie
  • *
วิธีแก้ไขเบื้องต้น

1. ตีบวกเพิ่ม
2. ถ้าอยู่ในที่สาธารณะเอาของออก ให้แต้มไม่ถึงยศกุลีก็ไม่มีเอฟเฟกแล้ว
3. ปิดเอฟเฟก
4. เป็นตัวของตัวเองไม่ต้องไปอายใคร ไม่ต้องสนใจ ไม่เกิดการเปรียบเทียบ
5. ทำใจ เดี๋ยวก็ชินไปเอง

... g#011

g#017
g#017

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ดูท่าทางเรื่องนี้ก็คงลงเอยเหมือนเรื่องก่อนๆมาคือ  ตูจะเอาอย่างนี้ นี่เกมตู  สูต้องปรับตัวให้ได้ สูปรับไม่ได้ก็แล้วแต่สู แต่ตูจะเอาอย่างงี้ 

หยุดดราม่าแล้วรอดูคณะ ครม . เอ้ย ...! คณะประชุมทีมงานเกมส์ดีกว่า ว่าผลออกมาจะเป็นอย่างไร ระหว่าง ปล่อยไว้อย่างนี้ เดี๋ยวก็ชินไปเอง กับ  ทำโหมดเปิดปิดเอฟเฟคตัวนี้เพื่อยุติปัญหาการเล่นต่างๆ

ส่วนเรื่องบัพความสามารถที่จะทำมาเพิ่มสำหรับตามยศ  เห็นด้วย ก็ดี ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย แต่ไม่เกี่ยวกับรูปเอฟเฟค ไม่มีรูปก็มีความสามารถได้ ไม่เกี่ยวกันถ้าคิดจะทำให้จริงๆ ทำเพิ่มมาให้โดยเราไม่มีเอฟเฟคตัวนี้ก็ได้  หรือถ้าจะต้องเอาผูกมัดว่า อยากได้ความสามารถต้องยอมให้ระบบเอฟเฟคเป็นอย่างนี้ ส่วนตัวของผมไม่เกี่ยวกับคนอื่นอยากบอกว่า งั้นเอาระบบนี้ออกไปเลยดีกว่า  คนอื่นว่าไงผมไม่รู้

sian

• Jr. Member
  • **

.P a t c h a :)

• Full Member
 g#034 g#034 g#034

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Crossζy

นี้ๆพวกที่ตอบถึง 7 หน้า
เวลาเขาอัพแมพดีๆมาให้ก็ไปขุดกระทู้เขาด้วยนะ
เพราะมันฟ้ากับเหวเวลาทำไรไม่พอใจ ยันไป 7-10 หน้า
พอเขาเอาอะไรดีๆเข้ามายันไม่ถึง 3 หน้าครึ่ง

อาจารย์ ยุ่น

• **
เอาเวลา ทำเเสงสีพวกนี้ ไปทำเเมพใหม่ให้ ชาวอสุรา เวลดีกว่านะคับ
ไอเเมพป่าดงดิบ ที่ประกวดเเพ้อ่าคับ เอามาลงเลย อิอิ   woon_555 woon_555

เลเวลมอนสเตอร์มันน้อยนิด เนื่องจากเป็นแผนที่ต่อจากเผ่าอสุรา จึงกำลังหาทางปรับอยู่ครับ
จะปรับให้มันเหมาะกับการเก็บเลเวลของ 80+ 90+ ขึ้นไป   g#008

อาจารย์ ยุ่น

• **
เท่าที่อ่านมา ผมว่า "ปุ่มปิดเอ็ฟเฟ็ค" แสดงยศ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับทั้งผู้พัฒนา และผู้เล่นนะครับ
ผมพอจะพูดได้ว่า การเอาเอฟเฟคออกเลย นั้นคงจะเป็นไปไม่ได้แน่ นอกจากว่ามันเป็นสาเหตุที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์ล่ม มีผลเสีย หรือมีบั๊กที่ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 16:40:12 โดย อาจารย์ ยุ่น »

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
เท่าที่อ่านมา ผมว่า "ปุ่มปิดเอ็ฟเฟ็ค" แสดงยศ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับทั้งผู้พัฒนา และผู้เล่นนะครับ
ผทพอจะพูดได้ว่า การเอาเอฟเฟออกเลย นั้นคงจะเป็นไปไม่ได้แน่ นอกจากว่ามันเป็นสาเหตุที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์ล่ม มีผลเสีย หรือมีบั๊กที่ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ
LIKE

l3ody-Knight

• *~ Ca$p€r ~*
ทีมงานเขาทำไห้เราเล่นก็ดีเเล้ว ควรส่งเสริมไม่ไช่ไปด่าเขา

สนุบสนุนทีมงานบ้านงอะไรบ้าง  g#022

ผมรู้คุณก็เกรียน

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ทีมงานเขาทำไห้เราเล่นก็ดีเเล้ว ควรส่งเสริมไม่ไช่ไปด่าเขา

สนุบสนุนทีมงานบ้านงอะไรบ้าง  g#022
LIKE+++

สนับสนุนทีมงานบ้างอะไรบ้าง  g#022

-.-

..TEERAK..

ถ้าอันไหนมันดี/มีประโยชน์ ผมก็อยากจะสนับสนุนนะ
แต่ถามหน่อยว่า บัพอันนี้ มันดีตรงไหน มีประโยชน์ตรงไหน ต่อการเล่น

ปล. คำว่า สวย ผมไม่นับว่ามันมีประโยชน์นะครับ

ถ้าอันไหนมันดี/มีประโยชน์ ผมก็อยากจะสนับสนุนนะ
แต่ถามหน่อยว่า บัพอันนี้ มันดีตรงไหน มีประโยชน์ตรงไหน ต่อการเล่น

ปล. คำว่า สวย ผมไม่นับว่ามันมีประโยชน์นะครับ

ทีมงานพึ่งจะเอาระบบนี้มา ต่อไปคงมี+สถานะก็ได้นะคับ รอดูต่อไป g#031