GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แบนไอดีถาวร..บทลงโทษที่โหดร้ายเกินไปมั้ยคับ

โพลล์

บทลงโทษของคดีแฮ๊กสูงสุด..คือการแบนไอดีถาวร เพื่อนๆมีความเห็นกันอย่างไร

เห็นด้วย..สมควรโดนแบนถาวรจะได้ไม่ต้องมาสร้างความวุ่นวายอีก
41 (56.2%)
ไม่เห็นด้วย..คนไทยถ้ารู้จักผิด ก้อต้องรู้จักให้อภัย..น่าจะให้โอกาศแก้ตัว
13 (17.8%)
น่าจะเพิ่มมาตรการการป้องกันไอดีตัวละครให้มากกว่านี้ ดีกว่าจับคนผิดมาลงโทษ
11 (15.1%)
เฉยๆ...ไม่เห็นเกี่ยวกับเรานี่นา
8 (11%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 61

ปิดการโหวต: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:07:16

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
         ความรู้สึกส่วนตัวของผม..ผมว่ามันโหดร้ายมากเกินไปน่ะคับผมว่าสำหรับการแบนไอดีถาวร
         โดยเฉพาะตัวละครจุ6 ดูไม่ต่างกับการโดนตัดสินประหารชีวิตเลย
         ไม่มีโอกาสใด้แก้ตัว เนื่องจากความผิดพลาดแค่ครั้งแรก
         ไม่ว่าจะเกิดขึ้นมาจากความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก้อตามแต่..
         ในเรื่องของชีวิตจริงดูแล้วก้อไม่น่าจะโดนถึงประหารชีวิต..ในเกมก้อไม่น่าจะถึงขนาดโดนแบนถาวร..
         แบน15-30วันก้อเป็นบทลงโทษที่น่าจะจดจำไปอีกนาน ได้มากพอแล้วคับ ผมว่า
                          g#002 g#002 g#002

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
โทษต้องหนักครับ คนจะได้เกรงกลัวไม่กล้าทำความผิด
ผมตัดสินใจรับแจ้งแฮคเพราะกฎแบนถาวรนี่แหละครับ
ไม่งั้นถ้าปล่อยคนผิดลอยนวลไป แล้วกลับมาทำความผิดอีก
มันก็เหมือนกับทีมงานต้องมาตามเก็บอยู่ร่ำไปไม่รู้จบครับ

ถ้าไม่แบนถาวร = ยกเลิกรับแจ้งแฮค  g#024

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
โทษต้องหนักครับ คนจะได้เกรงกลัวไม่กล้าทำความผิด
ผมตัดสินใจรับแจ้งแฮคเพราะกฎแบนถาวรนี่แหละครับ
ไม่งั้นถ้าปล่อยคนผิดลอยนวลไป แล้วกลับมาทำความผิดอีก
มันก็เหมือนกับทีมงานต้องมาตามเก็บอยู่ร่ำไปไม่รู้จบครับ

ถ้าไม่แบนถาวร = ยกเลิกรับแจ้งแฮค  g#024

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

LLอUหื่u.

ผมว่า มันก็ไม่โหดไปน้ะ

ถึงจะแฮค เพราะอะไรก็เถอะ แต่ว่า การแฮคของ ก็คือการขโมยของ ทางอ้อมแหละครับ

ทำอะไรไม่ได้หรอกครับ       คนเรา ก่อนแฮคมันก็ต้องรู้ความผิดไว้ก่อนอยู่แล้ว   woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

Directorr

ก่อนทำไม่คิด
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
       woon_angry woon_angry woon_angry
                  นิสัยคนไทย..สันดานคนอสุรา....
                  การเหยียดย้ำและซ้ำเติมบ่งบอกถึงภาวะขาดความมีน้ำใจ..
                  ขอใว้อาลัยให้แก่ไอดีตัวละครเพื่อนๆทุกคน...ที่จากไปอย่างถาวร...
                  ไม่ว่าจะเป็นมิตรหรือศัตรู...อย่างน้อยเราก้อได้รู้จักกัน
                                        g#043 g#043 g#043

nightjusmin

เป็นครั้งแรกในรอบปีที่เห็นด้วยกับยุ่น คนชั่ว!!!มันก็ต้องได้รับโทษอย่างสาสมกับสิ่งที่มันได้ทำ
 g#031 g#031 g#031

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ผู้ไม่กระทำความผิด ยอมไม่กลัวอาญาครับ ถึงแม้ความผิดจะถึงขั้นตัดหัวเสียบประจาน ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเกรงกลัวเลย ถ้าเราไม่ทำผิด  g#008

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

nightjusmin

woon_angry woon_angry woon_angry
                  นิสัยคนไทย..สันดานคนอสุรา....
                  การเหยียดย้ำและซ้ำเติมบ่งบอกถึงภาวะขาดความมีน้ำใจ..
                  ขอใว้อาลัยให้แก่ไอดีตัวละครเพื่อนๆทุกคน...ที่จากไปอย่างถาวร...
                  ไม่ว่าจะเป็นมิตรหรือศัตรู...อย่างน้อยเราก้อได้รู้จักกัน
                                        g#043 g#043 g#043
คนส่วนใหญ่เขารู้จักแยกแยะต่างหากละว่าอะไรผิดอะไรถูก ถูกผิดก็ต้องว่าไปตามนั้น ไม่งั้นกฎจะเป็นกฎได้ยังไง ถ้าปล่อยให้มีการอลุ่มอล่วย ต่อไปก่อจะมีการกระทำความผิดซ้ำๆซากๆจนไม่รู้จักจบจักสิ้น และดูจากประโยคข้างบนที่นายพิมพ์แล้วส่อให้เห็นอะไรหลายๆอย่าง ที่ชัดที่สุดเลย คือ นายดูถูกผู้เล่นคนอื่นๆ อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานในการตัดสินคนอื่นจะดีกว่า
 g#014 g#014 g#014

nightjusmin

ผู้ไม่กระทำความผิด ยอมไม่กลัวอาญาครับ ถึงแม้ความผิดจะถึงขั้นตัดหัวเสียบประจาน ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเกรงกลัวเลย ถ้าเราไม่ทำผิด  g#008
woon_5555 woon_5555 woon_5555

ปิศาจ

แบนถาวร แสดงว่าทำผิดร้ายแรง  ถ้าหลักฐานชัดเจนเขาถึงถูกแบน  ถ้าแบบนั่นก็สมควรแล้วหละ

กฎเกมส์ก็เอาไว้ควบคุมผู้เล่นไม่ได้กระทำผิด  ก็เหมือนกกฎหมายนั่นแหละ  ถ้ากฎไม่เด็จขาดจะเป็นเช่นไรก็จะมีการทำผิดซ้ำซาก  ถ้าให้ยกเลิกการแบนถาวรพวกโกงคนอื่นก็โกงกันต่อไป  เพราะเดียวก็กลับมาเล่นใหม่ได้  แฮคคนอื่นก็แฮคไปโดนจับได้เดียวก็ถูกปล่อยออกมา  แล้วก็แฮคอีก   สังคมก็จะมีแต่พวกนี้   แล้วเคยคิดถึงคนที่โดนโกงบ้างไหมหละคนที่โดนแฮคหละเขาจะรู้สึกอย่างไร

ปล. จะกลัวอะไรถ้าเราไม่คิดจะทำผิดจะโวยวายก็มีแต่คนที่คิดจะทำผิดเท่านั่นแหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
ุถ้าตรวจสอบแล้วชัดเจนว่าแฮค ก็สมควรแบนถาวรครับ หรือไม่เอาแบนแบบ 5 ปีมั้ย แบบเหมือนติดคุกเลย ให้โอกาสกลับตัวในคุก #038