GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความสำคัญของ หลบหลีก

ReBornZ

• Jr. Member
  • **
เกิดอะไรขึ้นกับหลบหลีก ? โดนโป๊ะเช๊ะไม่คิดหลบหลีก  อาวุธออฟศาสตราเวทย์โจมตีเข้าเต็มๆ  อยากรู้ว่าทีมพัฒนามีแผนอะไรเกี่ยวกับค่าหลบหลีกไหมครับ  ออฟว่องทั้งตัวเจอสกิลเดียวยังนอน ถึงเวลารึยังครับที่จะให้ค่าหลบหลีกมีผลโดยตรงกับหลบหลีกเวทย์ไร้ลักษณ์ไปด้วย? เกือบทุกอาชีพหลังจากปรับสมดุลคลาสสอง มีสกิลที่ช่วยป้องกันเวทย์ ทอนดาเมจเวทย์ แม้กระทั้่งหลบเวทย์ไร้ลักษณ์ จะเป็นไปได้ไหมที่หลบหลีกเยอะๆจะช่วยเพิ่มหลบหลีกเวทย์ไปในตัว เพราะถ้าไม่มีแผนในส่วนนี้รบกวนเลยนะ เอาแหวนลมออกจากระบบเถอะครับ (หลบ1000+)เจอสกิลเดียวยังตาย เพราะเลือดดันน้อยลง50% เป็นแหวนที่กระจอกสุดแล้ว เหมือนทำให้ครบๆไปงั้น ทอนเวทย์จากหลบมันไม่พอจริงๆครับ ตัวบางจริงๆ เลือดก็น้อย คิดสภาพบางคนออฟว่องเยอะๆ แต่กลับโดนสอยด้วยดีเบียมศาสตราเวทย์เอาง่ายๆ คือถ้ามันห่วยขนาดนี้เอาระบบหลบหลีกออกเถอะ ทำมาทำไม ในเมื่อมีเบียมศาสตราเวทย์ เวลาpvp  มันดูกันไม่ออก ดูกันไม่ทันหรอกครับ สกิลติดโป๊ะลดร่ายด้วย จ๊อดไม่เข้าใจ  woon_cry

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ใช่มาก ถึงมากสุดๆ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

-Mintra.

• Newbie
  • *
อันนี้เห็นด้วยค่ะ เจอเบี่ยมศาสตราเวทเข้าไปของ +16ว่องไวกับแหวนลม ไม่มีความหมายเลยค่ะ  woon_no

BlackOne

• **
ที่ผมเลิกเล่นก็เพราะแบบนี้แหละครับ ผมเลิกไปช่วงตอนที่มีเบียมศาสตรามาแรก ๆ ทุกวันนี้ผมได้ แต่ติดตามข่าวของเกมแต่ไม่คิดอยากจะเล่นเพราะ
ผมอยากจะเล่นอาชีพที่ผมอยากจะเล่น แต่มันเล่นไปก็เท่านั้น

ถ้าทีมงานของ อสุรา ยังเห็นค่าของอัตราหลบหลีกอยู่ผมก็เป็นคนนึงที่พร้อมกลับมาเล่น

untitled

• Sr. Member
ที่ผมเลิกเล่นก็เพราะแบบนี้แหละครับ ผมเลิกไปช่วงตอนที่มีเบียมศาสตรามาแรก ๆ ทุกวันนี้ผมได้ แต่ติดตามข่าวของเกมแต่ไม่คิดอยากจะเล่นเพราะ
ผมอยากจะเล่นอาชีพที่ผมอยากจะเล่น แต่มันเล่นไปก็เท่านั้น

ถ้าทีมงานของ อสุรา ยังเห็นค่าของอัตราหลบหลีกอยู่ผมก็เป็นคนนึงที่พร้อมกลับมาเล่น

กระตอก

BlackOne

• **

กระตอก

ช่วยแสดงความคิดเห็นให้อยู่ในกรอบโพสหน่อย อย่ามาแสดงข้อความ ต่ำ ๆ ครับผม

untitled

• Sr. Member

กระตอก

ช่วยแสดงความคิดเห็นให้อยู่ในกรอบโพสหน่อย อย่ามาแสดงข้อความ ต่ำ ๆ ครับผม

กระจอกจัง