GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการปรับปรุงทักษะ C2 : รอบ 2 (อัพเดทลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 5/8/58)

ADox

• Administrator
  • Full Member
แก้ไขเพิ่มเติม
วอร์ลอค
1.ฝนแห่งความมืด
 - เพิ่มพลังโจมตี 100% ต่อความมืดสะสม และเพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อสถานะผิดปกติ ใบ้ เป็นหิน เมา คลั่ง ศาตราแห่งอาทรัม อาภรณ์แห่งอาทรัม
 - ลดระยะเวลาหน่วง หลังร่ายจาก 1.5 วิเหลือ 0.2 วินาที (ร่ายเสร็จจะเดินได้ทันที จากปกติจะหน่วง 1.5 วินาที)
2.วงแหวนรัตติกาล
 - เพิ่มพลังโจมตี 75% ต่อความมืดสะสม และเพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อสถานะผิดปกติ ใบ้ เป็นหิน เมา คลั่ง ศาตราแห่งอาทรัม อาภรณ์แห่งอาทรัม
3.เขี้ยวรัตติกาล
 - เพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อความมืดสะสม
หมายเหตุ : ระบบความมืดสะสมจะเก็บได้ไม่เกิน 10 ขั้น

พลังโจมตี หรือ โจมตีเวท ครับ ท่านเอาให้แน่
แก้ไขให้ละ woon_5555

pla_two

• Newbie
  • *
ผมคนนึงที่ชอบเล่นแอส แต่แอสแพ้สายเวทก็ทนเล่นมาช่วงนึงจนทนไม่ไหว เลยหันมาเล่นสายเวทเอง แต่พอตอนนี้จะปรับให้ให้กลับให้แอสมาหลบเวทได้เยอะ ซึ่งอยากจะถามว่าจุดสิ้นสุดของการปรับตัวละครและสกิลคุณจะจบตอนไหน ระบบในเกมส์มีให้คุณไปปรับปรุงให้มันดีขึ้นก็เยอะ แต่คุณมัวแต่มาปรับตัวละคร สกิล กลับไปกลับมา ไม่จบไม่สิ้นสักที พอปรับแอส อีกหน่อยสายเวทก็ออกมาดราม่า ละคุณก็จะปรับให้แอสเก่งน้อยลง หรือไม่ก็ปรับให้สายเวทโหดขึ้นอีกงั้นหรอ แบบนี้คนที่เล่นจะตามคุณทันมั้ย ปรับแบบนี้มานานละนะ ผมว่าพอสักทีเถอะถ้าคุณคิดว่าคุณจะปรับจนเกมส์มันสมดุลนะอย่าคิดเถอะ ไม่มีวันหรอก เกมส์มันไม่มีความสมดุล ไม่มีความสนุกมานานละครับ ทุกวันนี้เซิฟพีเคไม่มีความสนุหเหมือนเดิมแล้ว เกมส์อสุราทุกวันนี้เหมือน The Sims เข้าทุกวันละ  มีแต่คนออนมาขายของนั่งคุยกัน หาเงินขายเอ็มกันละความสนุกหายไปหมดละเอาเวลาไปปรับให้เกมส์ของคุณมันดีขึ้นน่าเล่นเหมือนเดิมเถอะ

ReBornZ

• Jr. Member
  • **
หลบหลีกเวทย์นี่หลบบัญญัติ กับ เสาเงาได้ไหมคับ อยากรู้จัง

Vyse..z

หลบหลีกเวทย์นี่หลบบัญญัติ กับ เสาเงาได้ไหมคับ อยากรู้จัง
บัญญัติไม่ทราบนะครับ แต่ถ้าเสาเงาผมว่าไม่น่าได้สกิลมันจับตายตัว เสาเงาคงต้องวิ่งให้หลุดระยะอย่างเดียวแหละมั้ง
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
มาบ่น  g#003

พาลาดิน
ทักษะ : แทงประกายแสง
ของเก่า : โจมตีระยะไกล สกัดการร่ายทักษะของเป้าหมายพลังโจมตี 70-150% เพิ่มแม่นขณะใช้ 25-125
ปรับปรุง : พลังโจมตี 50/100/150/200/250%

อยากได้: เพิ่มแม่นเยอะๆ หรือลดดีเลย์หลังใช้ เพราะสกิลมันใช้ขัดสกิลเป็นหลัก ความแรงเป็นเรื่องรอง (ความแรง 50 เปอหมดยังดีซะกว่า ถ้ายิงโดนทุกดอก หรือปล่อยรัวๆได้)

วอลอค
อยากได้: ศาสตรา/อาภรณ์อาทรัม ลดเวลาร่าย หรือไม่มีเวลาร่ายไปเลย ไว้สาปลดต้านทานศัตรู
หรือ
สาป 4 ชนิด ไม่คิดต้านทานส่วนหนึ่ง (50% ก็ยังดีเอ้า ขนาดลดเกราะของชาร์ปยังลดต้านทาน 50 เปอเลย วอลอคเป็นอาชีพสายสาปน่ามีสกิลแนวๆนั้นมั่ง)

อ้อ ปรับทหารด้วยก็ดีนะ แบบ ชำนาญปืนลดเวลาบรรจุกระสุน ไรเงี้ย   woon_o_o

IM มาจ้า

• **
มึงเล่นทั้ง3ตัวเลยว่างั้นจะเอาเทพทีเดียวทั้ง3อาชีพเลยว่างั้นแสรดดดดด g#023 g#023

ฮันนี่ฮี่ฮี่.

• Newbie
  • *
  • นึกเเปปปปป.
อยากรู้ว่าพาลานี้ เพิ่มหลอดร่าย 0.25-0.75 วินาที ของฟิวลดร่ายไม่ได้ช่วยไรเลยใช่ไหมครับ

ทั้งๆที่ ทัณเทพ ระยะร่าย 1-2 วินาที ดันร่ายไม่มีหลอด
   woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh
ฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันนี่ ♥  g#019

Flux

• **
เพิ่มแม่นให้เซนบี่หน่อยกะดีนะ หรือเพิ่มสกิลติดตัวไีรเงี่ย
เซนมันเทพขนาดไม่ต้องปรับเลยสินะ คนเล่นเยอะสินะ

TDED THAILAND

• Newbie
  • *

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ไม่ทราบว่า
ในส่วนของ สกิล เบอร์เซอเกอร์  พอปรับเพิ่มได้ไหมครับ คือ สกิลตัดกำลัง และ สกิลทำลายความแกร็ง  2 สกิลนี้  มันลด น้อยไป ทำให้แทบไม่เห็น ความจำเป็นต้องไปเรียน ถ้าเทียบกับ  สกิลลดหลบ เพราะระดับ 5 ลด ถึง 80 เปอเซ็นต์  พอปรับเพิ่มเติมได้ไหม
  ถ้า ดูไม่สมควร ไม่เป็นไรครับ