GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่อง โล่02 โล่แห่งโชคชะตา

Ty.MoN

• Newbie
  • *
หลังเซิฟเปิดมา เพื่อนๆ เห็นกันหรือยังว่ามีความเปลี่ยนแปลงยัง 
สังเกตุ ดีๆ จะเห็นว่า อัตรายก ตอนนี้ 40% จากเดิม 50% ก่อนออฟชั่นจะเข้า
เพื่อนๆคิดว่ามันบัค เพราะไม่มีประกาศในรายการอัฟเดทให้ทราบก่อนเลย หรือ โล่นี้จะยกแค่ 40% จิงๆ
ถ้าผลสรุป ทีมงานออกมาบอกว่า โล่นี้มีอัตรายกแค่ 40% ทุกคนว่ามันจะเน่าหรือดี กันหว่า  เห็นออฟชั่นออกมาแจ่ม แต่เจออัตรายกแค่นี้ คิดหนักกันเลยทีเดียว 
เครียดเลย โล่02 เวล99----> โล่แห่งโชคชะตา หรือโล่แห่งการอัฟโชคกันเนี่ย   g#002 g#002

amulet555

• Newbie
  • *

ถ้าโอกาสยกโล่ 40%   สู้ใส่โล่หายนะที่มีโอกาสยก 50 % ไม่ดีกว่าหรองิ ได้เลือดด้วย

ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ เมื่อ "ยกโล่"

แต่ 40 เปอ มันจะยกบ่อยมั้ยหน้อออ...

อุดส่าเป็นของหายากทั้งที..

อุดส่าเสียกะตังไปตั้งเยอะ...

อุดส่ารอและคาดหวังมานานแสนนาน...

เห้อออ... รันทด !!    TT^TT

Ty.MoN

• Newbie
  • *

ถ้าโอกาสยกโล่ 40%   สู้ใส่โล่หายนะที่มีโอกาสยก 50 % ไม่ดีกว่าหรองิ ได้เลือดด้วย

ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ เมื่อ "ยกโล่"

แต่ 40 เปอ มันจะยกบ่อยมั้ยหน้อออ...

อุดส่าเป็นของหายากทั้งที..

อุดส่าเสียกะตังไปตั้งเยอะ...

อุดส่ารอและคาดหวังมานานแสนนาน...

เห้อออ... รันทด !!    TT^TT

ความรู้สึกเดียวกันเลย  เห้อๆ

หวังว่าทีมงานคงเข้ามาให้คำตอบๆ ซักครั้ง 

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ลองใช้จริงยังครับ คุณสมบัติของโล่ไม่ใช่น้อยเหมือนกันนะครับ ไว้ว่างๆ จะเอาภาพมาให้ดู

Vt_Valentine

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกโอกาสยก 50% ครับ ยืนยันได้

สามารถลดโป๊ะเช๊ะได้2วิจริงๆ แต่ก็ไม่สามารถกันโป๊ะจากหน้าไม้แรร์99 กับหน้าไม้สองหัวได้ เนื่องจากอะไรไม่ทราบ แจ้งไปจะครบ3เดือนแล้ว(เรื่องสกิลหมอกมายา)

แต่มันก็คือเรื่องเดียวกับโล่แรร์02นี่ ยืนยันได้ เพราะทักษะหมอกมายาสามารถกันโป๊ะเช๊ะได้ 95% โดยผมได้ทดสอบแล้วว่าสามารถกันเทรหน้าไม้99ที่ไม่เปิดสกิลยิงกระจุยได้

แต่พอเทรใช้ทักษะยิงกระจุยแล้ว จะโดนเฉพาะดอกที่ 2กับ3 กับทหารก็เหมือนกัน ทักษะยิงต่อเนื่อง จะกันได้เฉพาะการโจมตีครั้งแรกได้เท่านั้น ไม่สามารถกันดอกที่ 2 3 4 ได้

คือว่ามันบัคไม่ใช่หรอครับ ถ้าจะลดก็ควรลดให้เหมือนกันทุกดอก เช่นเดียวกับโล่แรร์02 ถ้าลดโป๊ะเช๊ะก็ไม่ควรลดโป๊ะเช๊ะแค่การโจมตีดอกแรก

แล้วที่แจ้งไปเมื่อ3เดือนที่แล้ว ผมได้คำตอบมาว่า "ตรวจนี้ยังอยู่ในขั้นตอนแก้ไขอยู่นะครับ ขออภัยที่ล้าช้า" << ตอบเมื่อเดือนที่แล้ว (เดือนกว่าๆ เกือบ2เดือนละ) พิมพ์ยังผิดเลย

คือทีมงานขออภัยที่ล่าช้า แสดงว่ารู้ที่ตนเองทำงานช้า แต่ก็ ... ไม่ปรับปรุงเลย คำขอภัยนั้นก็แค่พูดให้ผู้เล่นรอต่อไป แค่การทำงานสินะ  g#024

Ty.MoN

• Newbie
  • *
ตอนแรกโอกาสยก 50% ครับ ยืนยันได้

สามารถลดโป๊ะเช๊ะได้2วิจริงๆ แต่ก็ไม่สามารถกันโป๊ะจากหน้าไม้แรร์99 กับหน้าไม้สองหัวได้ เนื่องจากอะไรไม่ทราบ แจ้งไปจะครบ3เดือนแล้ว(เรื่องสกิลหมอกมายา)

แต่มันก็คือเรื่องเดียวกับโล่แรร์02นี่ ยืนยันได้ เพราะทักษะหมอกมายาสามารถกันโป๊ะเช๊ะได้ 95% โดยผมได้ทดสอบแล้วว่าสามารถกันเทรหน้าไม้99ที่ไม่เปิดสกิลยิงกระจุยได้

แต่พอเทรใช้ทักษะยิงกระจุยแล้ว จะโดนเฉพาะดอกที่ 2กับ3 กับทหารก็เหมือนกัน ทักษะยิงต่อเนื่อง จะกันได้เฉพาะการโจมตีครั้งแรกได้เท่านั้น ไม่สามารถกันดอกที่ 2 3 4 ได้

คือว่ามันบัคไม่ใช่หรอครับ ถ้าจะลดก็ควรลดให้เหมือนกันทุกดอก เช่นเดียวกับโล่แรร์02 ถ้าลดโป๊ะเช๊ะก็ไม่ควรลดโป๊ะเช๊ะแค่การโจมตีดอกแรก

แล้วที่แจ้งไปเมื่อ3เดือนที่แล้ว ผมได้คำตอบมาว่า "ตรวจนี้ยังอยู่ในขั้นตอนแก้ไขอยู่นะครับ ขออภัยที่ล้าช้า" << ตอบเมื่อเดือนที่แล้ว (เดือนกว่าๆ เกือบ2เดือนละ) พิมพ์ยังผิดเลย

คือทีมงานขออภัยที่ล่าช้า แสดงว่ารู้ที่ตนเองทำงานช้า แต่ก็ ... ไม่ปรับปรุงเลย คำขอภัยนั้นก็แค่พูดให้ผู้เล่นรอต่อไป แค่การทำงานสินะ  g#024

g#001 g#001

nightjusmin

รู้สึกเหมือนเริ่มได้กลิ่นดราม่าจางๆจากกระทู้นี้ซะแล้วซิ  #038 #038 #038

CacAloz

ผมว่ามันก็เป็นทางเลือกน่ะครับ อันไหนดีก็ใช้ อันไหนไม่ดีก็ไม่ต้องใช้ ทุกอย่างมีทางเลือกครับ จะให้ perfect หมดทุกอย่างก็ไม่เล้าใจสิครับ   g#024

Ty.MoN

• Newbie
  • *
จิงๆแล้วโล่ก่อนออฟชั่น มันก้อยก 50เปออยู่แล้ว ไม่น่าไปลดอัตรายกมันลดลงเลย ถึงแม้ออฟชั่นของโล่มันจะดี แต่นั่นมันก้อเป็นส่วนที่มันควรจะเพิ่มเข้ามาอยู่แล้วนี่ 

เปรียบเทียนกับโล่ 01 ถึงแม้ออฟชั่นของโล่จะไม่มีคุณสมบัติ แต่มันก้อยังเพิ่มอัตรายก อันนี้มันก้อเปนการเพิ่มให้โล่ 01 ดีขึ้น แต่ทำไม 02 ทำไมเพิ่มอย่าง ลดอีกอย่าง

ของเดิมก้อน่าจะอยู่แบบเดิมไป ออฟชั่นเสริมก้อส่วนเสริม  ทีมงานช่วยพิจารณาด้วยนะครับ

-_panda_-

โล่ 02 ผมว่าสมเหตุสมผลน่ะครับ ลดโอกาสยกโล่ลงไป 10 เปอร์ แต่ได้ความสามารถของโล่มาแทน
  ส่วนโล่ 01 ไม่มีความสามารถอะไร แต่ได้ยกโล่เพิ่มมา 10 เปอร์ แตกต่างที่ป้องกันเก่ากับใหม่แค่นั้นเอง เก่า105+41 ใหม่150+40

แต่น้อยใจนิดๆว่า 01 ไม่มีความสามารถอะไรเลย (เพราะมี01อยู่ g#012 g#012 g#012)

•Insomnia' •

• un' :)
คือถ้ายก 40% แต่ทีมงานลืมแจ้งในบอร์ดอัพเดทก็พูดตรงๆนะคะ ไม่ว่ากัน
ก็ว่าอยู่แล้วว่าทำไมไอเทมชิ้นนี้มันดีจริง แต่จากที่ไปลองมาแล้ว สกิลยิงกระจุยก็ทะลุโล่ได้อยู่ดี
อีกอย่าง ถ้ามันยกเท่าเดิมอาจจะดูเป็นโล่ที่ครบถ้วนสมบูรณ์เกินไปหรือเปล่า ความเห็นส่วนตัวนะ

รอทีมงานมาตอบดีกว่า ..

Ty.MoN

• Newbie
  • *
ผมว่ามันก็เป็นทางเลือกน่ะครับ อันไหนดีก็ใช้ อันไหนไม่ดีก็ไม่ต้องใช้ ทุกอย่างมีทางเลือกครับ จะให้ perfect หมดทุกอย่างก็ไม่เล้าใจสิครับ   g#024

ขวานโล่ ยังไม่บวก ยก 50เปอดิบๆ แทบจะไม่ยกเลยคับ  ตอนนี้เหลือ 40เปอ บวกไปจนเทพก้อแค่ 50เปอ แล้วมันจะไหนมั้ยนี่ แทบจะไม่ยก เห้อๆ

Ty.MoN

• Newbie
  • *

ขนาดโล่ ยังไม่บวก ยก 50เปอดิบๆ แทบจะไม่ยกเลยคับ  ตอนนี้เหลือ 40เปอ บวกไปจนเทพก้อแค่ 50เปอ แล้วมันจะไหนมั้ยนี่ แทบจะไม่ยก เห้อๆ