GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ:ความสามารถของการเปลี่ยนสีชุด

MarCus_KP

• Full Member
อ้อ วอลลอคชุดแดงก็ OK อยู่นะ  แต่มะสวย  อยากให้ชุดขาวดีๆบ้างจังอยากใช้ชุดขาว อิอิ

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ความสามารถของ2สีนี้มันสลับกันอะ 555

สีขาวใช้ละเท่ดี

ไว้ผมจะนำเรื่องไปเสนอ พี่ๆ ให้นะคับ  woon_555

เดี๋ยวได้ความยังไงจะนำมาบอกอีกทีน่าจะได้วันนี แหละครับ

nightjusmin

ไว้ผมจะนำเรื่องไปเสนอ พี่ๆ ให้นะคับ  woon_555

เดี๋ยวได้ความยังไงจะนำมาบอกอีกทีน่าจะได้วันนี แหละครับ
เสนอสีชุดพาลาเอาค่า str / dex ด้วยกะดีนะ vit อย่างเดียว ถ้าไม่ใช่จุ 456 ไม่อยากเปลี่ยนสีชุดเลย
 g#001 g#001 g#001

THE-COOL

มองอย่างเป็นกลางนะ ไม่ได้เข้าข้างชาร์ปด้วยกันเอง
เรื่องความสามารถของสีชุดทั้งหลาย จุดประสงก็เพื่อเพิ่มความสามารถให้+ ขึ้นไป
ไม่ว่าจะเพิ่มจุดไหนก็แล้วแต่ ..
จึงไม่สมควรที่จะไปทอน หรือลดความสามารถในจุดอื่นลง เพราะ คอนเซฟมันเสีย
ถ้าเพิ่มอีกอย่างแล้วไปลดอีกอย่าง มันก็ผิดทางไป 
ตอนนี้ก็จะเห็นไม่กี่อาชีพที่นิยมเปลี่ยนสี..เพราะจุดทอน นั้นมันไปตรงกับจุดด้อยของเขาอยู่แล้ว(จึงไม่มีอะไรเสียหาย)
แต่บางอาชีพ พอดูเงื่อนไขแล้ว อยู่แบบไม่มีสี ดีกว่ากันเยอะ
ตอนนี้มีเปลี่ยนสีถาวร ก็น่าเห็นใจอาชีพที่เขา อยากจะเปลี่ยนแต่เปลี่ยนไม่ได้เพราะมันได้น้อยกว่าเสีย

แล้วจะติดตามความคืบหน้านะคับ ทีมงาน.............

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
เอาเวลาไปปรับ วอดีกว่ามัย  g#002 g#002 g#002
วอลอกนะ

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

3eCausez

2วันเเระนะ *-*

•Insomnia' •

• un' :)

สกิลพระของเรา 2 เดือนจ้ะ
ยังไม่ได้อะไรขึ้นมาเลยจ้ะ

MarCus_KP

สกิลพระของเรา 2 เดือนจ้ะ
ยังไม่ได้อะไรขึ้นมาเลยจ้ะ

รออีก2ปีน่ะ
 woon_555

JoEz

• Newbie
  • *
ของแบบนี้มันต้อง ได้อย่างเสียอย่าง

แบบเดิมอะดีที่สุดเเล้ว ครับผมว่าน่ะ

woon_bye

ผลจากการนำเสนอครับ woon_hurt สีชุดอาจไม่มีการปรับเปลียนแต่อย่างใดครับเพราะว่า เพื่อความหลากหลายในการเล่น ทั้งนี้ทั้งนั้น ชุดของชาป ที่เพิ่มค่า Int จะไปมีผลทำให้สกิล '' ศรสายฟ้าฟาด '' แรงขึ้นนั้นเองครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ  woon_cry

ผลจากการนำเสนอครับ woon_hurt สีชุดอาจไม่มีการปรับเปลียนแต่อย่างใดครับเพราะว่า เพื่อความหลากหลายในการเล่น ทั้งนี้ทั้งนั้น ชุดของชาป ที่เพิ่มค่า Int จะไปมีผลทำให้สกิล '' ศรสายฟ้าฟาด '' แรงขึ้นนั้นเองครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ  woon_cry

ดีที่ได้ถาม ให้  g#003

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
คุณเฆม หมด พร สามประการแล้ว ไม่สามารถขอได้อีกมัง  g#020 g#020 g#020 g#020 g#020

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

THE-COOL

ถึงจะพูดแบบนั้นก็ไม่มีคนเปลี่ยนอยู่แล้วล่ะ และศรสายฟ้าฟาดสกิลที่มีระยะร่าย สำหรับชาร์ป
มีแต่ชาร์ปโง่ที่คิดจะเล่น ตัวบางป้องกันน้อย ยังจะคิดสกิลที่มีระยะร่ายมาให้อีกนะ โดยส่วนตัวเคยทดลองเล่น
ศรสายฟ้าฟาด หลังจากนั้นก็ไม่คิดจะเล่นอีกเลย... และสีที่มีทั้ง 3 สี ก็ไม่คิดที่จะแตะ
ผลงานชิ้นโบแดงทีมงานจิงๆ ทำสีมาให้ แต่ไม่มีคนเล่น.... ขนาดนี้แล้วยังไม่รู้สึกอีกเนาะ
คุนให้เปลี่ยนสีแบบไม่มีความสามารถ ยังจะดีกว่า ความสามารถตอนนี้ไม่อยากได้หรอก อยากได้แค่สีแฟชั่นมากกว่า
ความสามารถกากๆ แบบนั้นใครจะเอา

•Insomnia' •

• un' :)

ถึงจะพูดแบบนั้นก็ไม่มีคนเปลี่ยนอยู่แล้วล่ะ และศรสายฟ้าฟาดสกิลที่มีระยะร่าย สำหรับชาร์ป
มีแต่ชาร์ปโง่ที่คิดจะเล่น ตัวบางป้องกันน้อย ยังจะคิดสกิลที่มีระยะร่ายมาให้อีกนะ โดยส่วนตัวเคยทดลองเล่น
ศรสายฟ้าฟาด หลังจากนั้นก็ไม่คิดจะเล่นอีกเลย... และสีที่มีทั้ง 3 สี ก็ไม่คิดที่จะแตะ
ผลงานชิ้นโบแดงทีมงานจิงๆ ทำสีมาให้ แต่ไม่มีคนเล่น.... ขนาดนี้แล้วยังไม่รู้สึกอีกเนาะ
คุนให้เปลี่ยนสีแบบไม่มีความสามารถ ยังจะดีกว่า ความสามารถตอนนี้ไม่อยากได้หรอก อยากได้แค่สีแฟชั่นมากกว่า
ความสามารถกากๆ แบบนั้นใครจะเอา
ความเห็นส่วนตัวนะ สีชุดทุกอาชีพ มี 3 สีก็จริง
แต่ส่วนมากก็เปลี่ยนกันอยู่แค่ 1 ใน 3 สี
เช่น ถ้าวิกับพระ ก็อาร์คเมจ กับพรีสต์

ชาปเองก็มีอยู่สีนึงที่เปลี่ยนได้ ...

Pat

• Jr. Member
  • **
ปรับหน่อยก็ดีนะ  g#034 แต่ไม่ต้องมากก็ได้ เพราะสายนี้มันก็โป๊ะดีอยู่แล้วน่อ

แล้วยิ่งเราเจอนายในแบท ศรตะวันมาทีก็หงายละ  เอาไรมากมาย ยังเทพไม่พอหรอตัว  g#002