GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ:ความสามารถของการเปลี่ยนสีชุด

routeboy

• Full Member
ไร้สาระเนอะ จขกท. อะ  woon_555

แต่สีชุดของชาร์ปที่จะเสนอก็คงมีสีเดียวคือ สายสตอร์ม วอร์คเกอร์

ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้พลังโจมตีเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของ HP MAX
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ ศรสายฟ้าฟาด

ซึ่งเข้าใจว่า มันปรับให้ประจุไฟฟ้าโจมตีแบบกายภาพแล้วนี่ครับ อันนี้น่าจะปรับปรุงนะครับ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เสนออะไร อย่ามัวแต่พิมข้อดีแต่ละอาชีพครับ ข้อข้อเสียแบบของชาปที่คุณเสนอมาด้วย

และสี ชุดมันไมไ่ด้ไปเพิ่มความสามารถทางด้านอาชีพครับมันเพิ่มให้ซี3ครับ

แค่ผมอ่านเบลดมาสเตอร์ผมก้อไม่อยากอ่านต่อละคับ เหมือนพิมส่งๆ ให้มันถึงอาชีพของตัวเองจะได้ใส่เตมที่อะไรอย่างงั้น
เพิ่มให้c3 เเน่ใจนะครับ ว่าสีชุดทุกอันเพิ่มความสามารถให้c3  สีชุดเทรทีเพิ่มเลือด นี่เพิ่มให้c3 อะไรหรอครับ?

ความลึกลับแห่งการเวลาครับตอนนี้อาจจะยังไม่ใช่รอปรับซี3ยกชุดอีกทีครับ ของเทรน่าจะเป็นเด้งมาแล้วเพิ่มHP5%ตามจำนวนเลเวล

เหมือนที่เขาพูดไว้คับ

ถรั่วซ์

• Jr. Member
  • **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
จขกท. นี่  เยอะหลายอย่างจัง  เยอะนะ เยอะจริงๆ
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

_FireFox_

• **
  • -*-
ผมก็ว่าสีมันเน่าจริงๆๆนะ

ช่วยอะไรไม่ได้เลยสีชุดชาบอะ   

อยากให้ปรับอะที่มัน เพิ่มอั้ตราโป๊ะไปลด เลือด หรือ หลบหลีกดีกว่ามั้ย

บลูอาย  เพิ่มระยะร่าย น่าจะเพิ่มพลังโจมดีดีกว่านะ

อีกสีก็อยากให้เพิ่ม แม่น  ดีกว่า

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ชาร์ปตัวของพี่ชายเนก็ใช้สีชุดสีฟ้าค่ะ
ให้เหตุผลว่า สีชุดมันสวยดี  5555
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

-Ai-

สายยิงแรง ก็ สีชุด ที่มัน ลดระยะเวลาร่ายไงครับ

แต่สายยิงเร็วไม่มี สีชุดให้เปลี่ยนเท่านั้นละ

อาชืพ อื่นก็ ใช่ ว่าจะได้เปลี่ยนสีชุดหมดซะหน่อย

อย่างพารา สีชุด ที่มัน ลดโจมตีไปเพิ่ม ป้องกันอ่ะ ผมว่าไม่มีคนเปลียนหรอก  g#009 g#009 g#009 g#009

สายยิงเร็วไม่ต้องเปลี่ยนมันก็เหมือนเปลี่ยนแล้วละ มันโหดอยู่แล้ว 555

M!nT ♥

• Newbie
  • *
มีแต่พวกเรื่องมากคนอื่นเค้าไม่เห้นจะบ่นกันเลย คนเล่นเป็นร้อยบ่นกันไม่กี่คน เกมส์เค้ามีให้เล่นก้เล่นๆไปเหอะๆ ถ้าเล่นไม่ได้ก็เลิกๆกันไป

น่าเบื่อพวกเรื่องมากปรับนู่นปรับนี่ ปรับให้ไม่ต้องมีสีุไปเลยให้เปลียนอาชีพไม่ได้ให้ไม่ต้องจุติกัน ให้เล่นแต่คาเดทอย่างเีดียวไปเลย

หรือไม่ก็ให้มีอาชีพเดียวไปเลยจะได้ไม่ต้องบ่นกัน คนที่เค้าเล่นโหดๆมีเยอะแยะไม่เห็นเค้าจะบ่น จะเก่งไม่เก่งส่วนนึงอยู่ที่คนเล่น เราเห็นคน

จุ6 แพ้คนไม่จุมีเยอะแยะไป ของกะส่วนนึงคนเล่นกะส่วนนึง ขอเทพๆยิงไม่โดนมือไม่ไวเห้นแพ้มาเยอะ  เล่นเกมส์อย่าไปเอาไรมาก พอถึง

จุดๆนึงเดียวก็เลิกกันไปเองไม่มีใครเล่นได้ตลอดชีวิตหรอก เอามากกะเกมส์ เราพูดๆตรงเรากะเปลียนแต่ไม่ได้สนค่าที่เพิ่มขึ้นเลย

เราสนแต่ว่าใส่สีไหนจะสวยเท่านั้นแหละ คิดไรมาก ถ้าคิดว่าอาชีพตัวเองด้อยก็เลิกไปเ่ล่นอาชีพอื่นซะสิ อาีชีพที่ตัวเองคิดว่าเก่งๆดีๆ

จะได้ไม่ต้องมาบ่นกัน เห็นบ่นว่าอาชีพนู้นกะดีอาชีพนั้นกะเทพ กะเปลียนไปเลยสิ  ลองไปเล่นดูแล้วค่อยบ่นว่าแต่ละอาชีพ ไม่ใช่จะดี

อย่างที่เห็น  ที่ว่านี่เราว่ารวมๆพวกที่ชอบบ่นให้ปรับนู่นปรับนี่นะ ลองย้ายไปเล่นดูอาชีพที่ตัวเองคิดว่าเค้าเทพๆหรือดีๆ ลองเล่นดูก่อนบ่น woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
ธนูก็ขอได้ไปทีแล้วนะครับ รีแมชท์ก็ขอได้ไปทีแล้ว

นี่จะมาขอเรื่องสีชุดอีก ผมว่ามันจะขอได้บ่อยไปป่าวเนี่ยครับ

ถ้าผมขอบ้างจะได้มั้ยเนี่ย

ชัดเจนค่ะ งอแงไม่เลิก จะเอาดีเข้าตัวอย่างเดียว    #038

Crossζy

ปิศาจ

ชาปสายยิงเร็วตัวเวล ผมใช้ชุด สายอาร์ค ชูตเตอร์  นะเพิ่มอัตราโป๊ะแต่ลดความแรงโป๊ะ ก็พอใช้ได้อยู่นะ
ชาปสายยิงแรงใช้ชุดลดเวลาร่าย ก็ดีออก แค่ลด status ป้องกันปกติชาปป้องกันน้อยอยู่แล้ว อัพ Vit ไปก็ต้องการพลังเยอะๆซะมากกว่า

ถ้าดูภาพรวมผมว่าเบลดกับวอลลอคจะต้องคิดหนักที่สุดในการเปลี่ยนสีชุดซะมากกว่า  ที่เพิ่มอะดีแต่ที่ลดนี้สิเห็นแล้วเครียด
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

อ้อ วอลลอคชุดแดงก็ OK อยู่นะ  แต่มะสวย  อยากให้ชุดขาวดีๆบ้างจังอยากใช้ชุดขาว อิอิ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

--SoDaZa--

• **
สรุปให้ไหมครับ  ยกเครื่อง ชุด และ C3 ใหม่หมดเลยดีไหมครับ

ให้ทางทีมงานนั่งทำกันใหม่ เอาให้มันสมดุลไป ตอนนี้ คลาส 1 และ 2 ก็ดี สมดุลดีแล้ว ก่อนที่จะเอาC3 และชุดของC3

ไปลงที่ใต้หวัน ก้ปรับกันตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่า เอาให้มันมีเหตุและผลของ สายอาชีพนั้นๆ แล้วแยกแยะไปเลยว่า

C3 สกิลนี้ เหมาะกับชุดสีไหน แล้วก้เพิ่ใสกิลเข้าไปในแต่ละC3 ก็จบแล้วครับ   g#004 g#004

เคยเล่นชาป อยู่ อยากเปลีย่นสีชุดเหมือนกัน แต่พอไปถึงที่ เหอ เปลี่ยนแล้วได้อะไรเพิ่มปะเนี่ย  g#031 g#031 g#031 g#031 g#031