GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง หมวกเจ้าสังเวียน (ถาวร) ของรางวัลชนะเลิศ จากกิจกรรม ABT SEASON 1

-DenTyne-

• Jr. Member
  • **
ขอคุณมากคับสำหรับ เสียงแต่ละเสียงของทุกคนนะคับ  g#022 g#022

ผมก็เหมือนๆกับพวกคุณนะแหละคับ ก่อนรอบชิงวันเดียวอะคับ มารู้ว่าของรางวัลเปลี่ยนไปแล้ว เพื่อนในกิลบอกมา ที่จิงผมก็ไม่เชื่อนะ แล้วไปดูด้วยตาตัวเอง เปลี่ยนจิงๆด้วย ผมโมโหมาก  g#035 g#035

ทำไมทำแบบนี้ไม่บอกกันสักคำ ก่อนสมัครของรางวัลเป็นอีกอย่าง พอชนะเลิศได้อีกอย่าง ไม่เข้าใจทำไมไม่มีสัจธรรมกันบ้างคับ ลูกค้าคุณนะคับ แคร์หน่อย  g#002

ปล.ผมขอย่ำคำเดิมนะคับ ใจเขาใจเรา

ปล2.ถ้าทีมงานเป็นผู้เล่นบ้างละ แล้วถูกปรับรางวัลจะรู้สึกยังไงกันบ้างคับ ขอบคุณคับ  g#024 g#024

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

CacAloz

• Full Member
ยังไงก็ยืนยันตามเดิมละครับ และอาจารย์ ยุ่น ก็ได้อธิบายไปหมดแล้วก็คือ ทีมงานปรับหมวกสังเวียนABT แบบมีค่า Status ซึ่งเป็นแบบเช่า 30 วันมาแทนนั่นเองครับ
และมอบหมวกที่ระลึกแบบถาวรให้กับหัวหน้าทีมเพียงคนเดียวเท่านั้น เพื่อให้มันมีคุณค่า
แถมยังมีการเพิ่มเงินรางวัลถ่ายทอดสด ที่แจกให้ตามจำนวนคนที่เข้าแข่งอีกด้วยครับ

อีกจุดประสงค์ที่สำคัญก็คือ เราอยากให้คนเก่งๆ มีความเป็นผู้นำสูง กระจายตัวกันออกไปเพื่อให้มีโอกาสได้หมวกถาวรครับ
ไม่ใช่แบบที่ว่าคนเก่งๆ มารวมตัวกันเพื่อให้ชนะอย่างเดียว แบบนั้นการแข่งก็จะขาดสีสันไป
แค่นับเฉพาะการแข่งนี้ก็เยอะแล้ว ผมก็เชื่อว่ามีอีกหลายๆ คนที่คุณสมบัติ และความสามารถพร้อมที่จะเป็นหัวหน้าทีม

สุดท้ายขอเน้นย้ำเจตนาว่า ทีมงานสร้างกิจกรรมทุกอย่างขึ้นมา ก็เพราะอยากให้ผู้เล่นเข้าร่วม และสนุกกับมัน
ทีมงานไม่เคยคิดที่จะตุกติกเปลี่ยนแปลงของรางวัลกิจกรรม เพราะนั่นมีแต่จะทำให้ผู้เล่นหมดความเชื่อใจ
หรือให้ความสนใจกิจกรรมที่ทีมงานจัดน้อยลงเรื่อยๆ หากแต่เปลี่ยนเพราะความเหมาะสม ตามสถานการณ์ ด้วยความจำเป็นจริงๆ เท่านั้น
อสุราเป็นเกมที่ยืดหยุ่นที่สุดในโลกแล้วครับ ปรับโน่นปรับนี่มาตลอด ขอให้เพื่อนๆ เข้าใจทีมงานด้วยนะครับ

และการเปลี่ยนของรางวัล ผู้เล่นบางท่านคิดว่ามาเปลี่ยนไกล้ชิงชนะเลิศ ผิดครับ ทางทีมงานเปลี่ยนหลังจากคอมเกมเมอร์เอาขึ้นไป 2 ชั่วโมง ซึ่งมันผิดพลาด และเป็นการเปลี่ยนแปลงพร้อมกับวันที่เปิดสมัครแข่งพอดี วันที่ 5 ก.ย 54

ในเว็ปบอร์ดก็มีประกาศ หลังจากขึ้นที่ blog แล้ว

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4280.msg91119#msg91119
http://blog.gameindy.com/post/9825373644/abt-season-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:56:00 โดย จีเอ็มเปเป้ »

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมบอกให้ว่าถ้าซีซั่นต่อไป ได้หมวกใบเดียวผมก็แข่งไม่ลงไปให้เสียเวลาแล้วหล่ะครับ
ถึงผมจะเป็นหัวหน้าทีม แล้วผมต้องได้หมวกใบนั้นหรอ แล้วเพื่อนผมหล่ะเขาจะคิดยังไง
ช่วยกันสู้มา ได้หมวกมาก็จริงคนละ 30 วัน แล้วหลังจากนั้นหล่ะ คนที่ได้หมวกก็คือ หัวหน้าทีมคนเดียวหรอ
ผมเองเป็นหัวหน้าทีมรู้สึกไม่ดีมากถ้าต้องเก็บหมวกไว้คนเดียว อยากให้เพื่อนๆได้ แต่ถ้าสละให้อีกคน
ก็ต้องมีอีกหลายคนเคืองกัน แล้วถ้าจะเอาไปขาย แล้วนั่นมันใช่เป้าหมายที่ไหน เราสู้เพื่อจะเอาหมวกมาใส่
ไม่ใช่จะเอาหมวกมาขายเอาตัง เรื่องคุณค่า พวกไอยุ่นจะอ้างอย่างไรมันก็อ้างได้ ขนาดบัคที่เกิดขึ้นเอง
ยังมาว่าพวกผม แถ ได้เลย แล้วไอเรื่องอยากให้คนเก่งๆกระจายออกไปหลายๆทีม มันก็ทำได้ด้วยของรางวัล
ที่น่าสนใจ เมื่อมีของรางวัลล่อตาล่อใจ คนเก่งๆที่ไม่ได้แข่งอาจจะรวมตัวกันขึ้นมาเพื่อล่ารางวัลก็ได้
ไอเรื่องคุณค่าก็เหมือนกัน ผมยกตัวอย่าง หมวกเจ้าอสุราบอย คุณยังเอามาใส่ในโปรโมชั่นเลย แล้วมันจะเสียคุณค่าไหม
แล้วการที่ หมวกนี้จะได้มาแต่ละครั้งต้องแลกมาด้วยการแข่ง ABT แล้วคุณก็กำหนดว่า ปีนึงจะมา 2-3 ครั้ง
แล้วมันจะเสียหายอะไรในเมื่อ 1 ปี จะมีเพียง10กว่าใบ มันจะทำให้คุณค่าลดลงไปขนาดนั้นเลยหรือ
พูดไปคงก็คงไม่เข้าใจหรอก นี่มันไม่เหมือนถ้วยรางวัลนะครับ นี่มันหมวก ถ้าจะเอาถ้วยรางวัลก็บอกให้ถ้วยรางวัล
มาเปรียบเทียบถ้วยรางวัลกับหมวก เพราะถ้วยรางวัลคนเขารู้ว่าเป็นของร่วมกัน แต่หมวก มันถือร่วมกันไม่ได้
ต่างคนก็ต่างอยากได้ มาอ้างโน่นอ้างนี่ มันเป็นการ แถ ชัดๆ แถไปเรื่อย

แค่มาบ่นเท่านี้แหละครับ อยากให้รู้ไว้แค่นี้

-DenTyne-

• **
ผมบอกให้ว่าถ้าซีซั่นต่อไป ได้หมวกใบเดียวผมก็แข่งไม่ลงไปให้เสียเวลาแล้วหล่ะครับ
ถึงผมจะเป็นหัวหน้าทีม แล้วผมต้องได้หมวกใบนั้นหรอ แล้วเพื่อนผมหล่ะเขาจะคิดยังไง
ช่วยกันสู้มา ได้หมวกมาก็จริงคนละ 30 วัน แล้วหลังจากนั้นหล่ะ คนที่ได้หมวกก็คือ หัวหน้าทีมคนเดียวหรอ
ผมเองเป็นหัวหน้าทีมรู้สึกไม่ดีมากถ้าต้องเก็บหมวกไว้คนเดียว อยากให้เพื่อนๆได้ แต่ถ้าสละให้อีกคน
ก็ต้องมีอีกหลายคนเคืองกัน แล้วถ้าจะเอาไปขาย แล้วนั่นมันใช่เป้าหมายที่ไหน เราสู้เพื่อจะเอาหมวกมาใส่
ไม่ใช่จะเอาหมวกมาขายเอาตัง เรื่องคุณค่า พวกไอยุ่นจะอ้างอย่างไรมันก็อ้างได้ ขนาดบัคที่เกิดขึ้นเอง
ยังมาว่าพวกผม แถ ได้เลย แล้วไอเรื่องอยากให้คนเก่งๆกระจายออกไปหลายๆทีม มันก็ทำได้ด้วยของรางวัล
ที่น่าสนใจ เมื่อมีของรางวัลล่อตาล่อใจ คนเก่งๆที่ไม่ได้แข่งอาจจะรวมตัวกันขึ้นมาเพื่อล่ารางวัลก็ได้
ไอเรื่องคุณค่าก็เหมือนกัน ผมยกตัวอย่าง หมวกเจ้าอสุราบอย คุณยังเอามาใส่ในโปรโมชั่นเลย แล้วมันจะเสียคุณค่าไหม
แล้วการที่ หมวกนี้จะได้มาแต่ละครั้งต้องแลกมาด้วยการแข่ง ABT แล้วคุณก็กำหนดว่า ปีนึงจะมา 2-3 ครั้ง
แล้วมันจะเสียหายอะไรในเมื่อ 1 ปี จะมีเพียง10กว่าใบ มันจะทำให้คุณค่าลดลงไปขนาดนั้นเลยหรือ
พูดไปคงก็คงไม่เข้าใจหรอก นี่มันไม่เหมือนถ้วยรางวัลนะครับ นี่มันหมวก ถ้าจะเอาถ้วยรางวัลก็บอกให้ถ้วยรางวัล
มาเปรียบเทียบถ้วยรางวัลกับหมวก เพราะถ้วยรางวัลคนเขารู้ว่าเป็นของร่วมกัน แต่หมวก มันถือร่วมกันไม่ได้
ต่างคนก็ต่างอยากได้ มาอ้างโน่นอ้างนี่ มันเป็นการ แถ ชัดๆ แถไปเรื่อย

แค่มาบ่นเท่านี้แหละครับ อยากให้รู้ไว้แค่นี้

กด Like

g#046 เข้าใจหัวอกคนเล่นหรอยังคับผม

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>