GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง หมวกเจ้าสังเวียน (ถาวร) ของรางวัลชนะเลิศ จากกิจกรรม ABT SEASON 1

-Ai-

• Full Member
ก่อนแข่งเค้าก็บอก ของรางวัลไปแล้ว พอมาแข่ง ดันจะอยากได้อีกอย่าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ :)

ในเมื่อเค้า กำหนดมาแล้วก็ต้องยอมรับ  g#022 g#022 g#022 g#022

Directorr

ก่อนแข่งเค้าก็บอก ของรางวัลไปแล้ว พอมาแข่ง ดันจะอยากได้อีกอย่าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ :)

ในเมื่อเค้า กำหนดมาแล้วก็ต้องยอมรับ  g#022 g#022 g#022 g#022

ตอนแรกเริ่มเดิมที เขาบอกจะแจกหมวกถาวร เท่าจำนวนคนครับ

แต่พอผ่านไปสักพัก ก็แอบเปลี่ยนของรางวัล ให้เป็น ถาวร 1 ใบแล้ว เช่าเท่าจำนวนคน

สงสัยถ้าจะแบ่งอย่างยุติธรรม แบบไม่มีใครเคือง คงต้องเอาไปขายหารเงินอย่างเดียว

ไม่งั้นในทีมก็ตีกันเอง บางหมางใจกันเปล่าๆ เหมือนว่าอีก 6 คนลำบากมาเพื่อให้คนๆเดียวได้ของเลย
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

High-Scoop

• แค่ลมปาก ;((
กะไว้แล้ว คงกลัวหมวกล้นเซิฟ  #038
You know you really love someone
when you can't hate them for breaking your heart.

so confused ):

-Ai-

ตอนแรกเริ่มเดิมที เขาบอกจะแจกหมวกถาวร เท่าจำนวนคนครับ

แต่พอผ่านไปสักพัก ก็แอบเปลี่ยนของรางวัล ให้เป็น ถาวร 1 ใบแล้ว เช่าเท่าจำนวนคน

สงสัยถ้าจะแบ่งอย่างยุติธรรม แบบไม่มีใครเคือง คงต้องเอาไปขายหารเงินอย่างเดียว

ไม่งั้นในทีมก็ตีกันเอง บางหมางใจกันเปล่าๆ เหมือนว่าอีก 6 คนลำบากมาเพื่อให้คนๆเดียวได้ของเลย
ขออภัยครับ  g#019 g#019 g#019

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
woon_5555 woon_5555 woon_5555
                abt ครั้งที่1 แค่นี้ก้อมีปัญหาตามมาให้ปวดหัวละ.....จัดครั้งต่อไปเอาแค่...
                รางวัลชนะเลิศ ให้แค่ฉายาเป็นรางวัลชนะการแข่งขันก้อพอละมั๊ง..
                เช่น แชมป์ABT ครั้งที่1 ไรแบบนี่ ไม่มั่ว แต่ทั่วถึงดี... อิอิอิ
                              #038 #038 #038

ถามหน่อย คุณอยากได้ไหม ฉายา อ่ะ  และจาเอาชนะ เพื่อ.....

ให้เค้าแจกพวก อสุร่าบอย เกิร์ล หรือ เจ้านรก ไม่ดีก่าหรอคับ ..... g#023 g#023 g#023 g#023 g#023
อยากได้ซิคับ ฉายา ไม่มีใครเหมือน และยุติธรรมดีด้วย
             ดีกว่าจะมานั่งบ่น และแย่งกันแค่ของชิ้นเดียว กติกาก้อบอกอยู่แล้ว จะพล่ามทำไม
                      g#035 g#035 g#035

AsunAllI3araTz

คงเหมือน หูเอฟ มั้ง กว่าราคา ตกเอาออกหมดเลย มันจะได้ดูมี คุณค่า  g#037

ทีมงาน Super pea

• Jr. Member
  • **
  • NEVERDIE อยุธยา

ใช่เลยคับตอนเเรกบอกเเจกทุกคนนิ g#025 ทำไมเป็นให้ถาวรใบเดียวแล้วล่ะ g#027
ถูกสอนให้โง่งมงาย

Lucky

• Newbie
  • *
g#002 g#002 ถ้าได้ทั้ง ทีม ทุกคน ในทีม ก้็ อยากได้ ใช่ไหม? มันจะทำให้ เเบท รอบต่อไปมีความขลัง มาก ขึน เพราะได้ทั้งทีม มีหลายคน อยากได้หมวก 1 ใน 7 คน
ก็จะทำให้เเบท รอบหน้า มีทีมที่สมัครมาเยอะขึ้น เเต่ถ้าบอกว่า ได้ เเค่ ใบเดียว ต่อ ทีม ทั้งๆๆที่ เเข่ง 5-7 คน โอกาส ที่มีทีม จะมาสมัคร ก็ น้อย ลง

ผมเข้าใจ เเต่เเรก ว่า ทีม ที่ชนะเลิศ 5 คน ต้องได้ถาวร ทุกคน เเต่ก้ ผิด หวัง อย่างมาก  g#002 g#002 เอาเวลาไป จุติ ดีกว่าเผื่อได้กำไลพื้นฐามา ขาย เพื่อนผม ไม่ ยอม จุ ก็ รอ เเบท ตั้ง 1 เดือน  g#001

CacAloz

ความเห็นส่วนตัว
ผมว่านะของรางวัลก็มีบอกตั้งแต่ก่อนที่จะเริ่มแข่งตั้งนาน นะครับ และทุกทีมที่เข้าสมัครก็คงต้องพอใจในของรางวัลแน่นอนถึงสมัครเข้ามา
และผมก็ยังคิดตามเดิมครับ
หมวกเจ้าสังเวียน ABT ที่เป็นแบบถาวร ก็คือถ้วยรางวัลของการแข่งขัน ABT (แค่เปลี่ยนจากถ้วย เป็นหมวกแทน)
และถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนเรื่องผู้เล่นในทีมของแต่ละคน ผมก็ไม่รู้นะครับว่าจัดทีมกันขึ้นมาแบบไหน เปิดรับสมัคร หรือเป็นเพื่อนๆกัน หรือคนรู้จักกัน ตรงนี้ผมก็ไม่อาจทราบได้ แต่ถ้ามันเกิดกรณีอย่างที่ผู้เล่นว่า ในส่วนนี้ผู้เล่นก็ต้องตัดสินใจกันเองแล้วละครับ ว่าจะทำยังไง ถ้าอยากได้กันทุกคน (หมวกถาวร) ผมขอเสนอ
1. เปิดประมูลในทีมเลยครับ ใครอยากได้ไปก็สู้ราคาเอา แล้วเอาเงินมาหาร เท่าๆกัน (มุกนี้ผมใช้บ่อยเวลาเล่นเกมต่างๆ ในการฆ่าบอสและผู้เล่นที่ฆ่าบอสในทีม ต้องการไอเทมชิ้นที่ได้มา ก็เปิดประมูลตามราคาตลาด)
2. ขายเข้าตลาด (แพงๆไปเลย) แล้วเอาเงินมาหารให้ลงตัว !! เท่านี้ก็สมานท์ฉันครับ

ปล. ก่อนแข่งขันทางทีมงานก็มีประกาศของรางวัลไว้อย่างขัดเจนแล้วนะครับ
รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 1 คือ
1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT (เช่า 30 วัน) มีความสามารถ คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
2. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) ไม่มีความสามารถ จำนวน 1 ใบ(ถาวร)[/
size]

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ก็มันไม่มีสรรพคุณก็น่าจะแจกเค้ายกทีมสิ
ถ้าถาวรแล้วมีสรรพคุณก็ว่าไปอย่าง
ที่เค้าลงATB ก็เพราะอยากได้หมวกกันทั้งนั้นแหละ
มันจะล้นอะไรกันนักหนาแค่ถาวร5ใบ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"

DevilDream

• **
มีไรให้ดู
http://thaidevelop.compgamer.com/?p=1884

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมจะมาบอกถึงรางวัลที่เพื่อนๆ ทีมชนะเลิศจากกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 จะได้รับกันดีกว่าครับว่าเหล่าเทพเจ้าแห่งสังเวียนนั้นจะได้รับไอเทมอะไรเป็นรางวัลกันบ้าง รวมถึงวันประกาศรับสมัครทีมลงแข่งขันอย่างเป็นทางการครับ

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 1 คือ
  1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
  2. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 5 กล่อง ต่อทีม
  3. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 2 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 3 กล่อง ต่อทีม
  2. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 3 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 2 กล่อง ต่อทีม
  2. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 4 คือ
  1. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

เปิดรับสมัคร ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ตั้งแต่ 12.00น. ของวันที่ 5 กันยายน 2554 ถึง 12.00 น. ของวันที่ 21 กันยายน 2554 ครับ

หน้าเว็บไซต์สมัครแข่งขัน http://www.asura.in.th/index.php/cms/event/login.user ครับ
เพื่อนๆสามารถดูวิธีการสมัครได้ที่ ลิ้งค์นี้ http://blog.gameindy.com/post/9825107048 ครับ

หมายเหตุ วันเวลาปิดรับสมัครอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม โดยทางทีมงานจะมีประกาศแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

-DenTyne-

• **
มีไรให้ดู
http://thaidevelop.compgamer.com/?p=1884

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมจะมาบอกถึงรางวัลที่เพื่อนๆ ทีมชนะเลิศจากกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 จะได้รับกันดีกว่าครับว่าเหล่าเทพเจ้าแห่งสังเวียนนั้นจะได้รับไอเทมอะไรเป็นรางวัลกันบ้าง รวมถึงวันประกาศรับสมัครทีมลงแข่งขันอย่างเป็นทางการครับ

1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
  2. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 5 กล่อง ต่อทีม
  3. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 2 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 3 กล่อง ต่อทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 3 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 2 กล่อง ต่อทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 4 คือ
  1. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

เปิดรับสมัคร ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ตั้งแต่ 12.00น. ของวันที่ 5 กันยายน 2554 ถึง 12.00 น. ของวันที่ 21 กันยายน 2554 ครับ

หน้าเว็บไซต์สมัครแข่งขัน http://www.asura.in.th/index.php/cms/event/login.user ครับ
เพื่อนๆสามารถดูวิธีการสมัครได้ที่ ลิ้งค์นี้ http://blog.gameindy.com/post/9825107048 ครับ

หมายเหตุ วันเวลาปิดรับสมัครอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม โดยทางทีมงานจะมีประกาศแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง

ใช่เล่ยอันนี้แหละ ที่ว่าจะให้คนละ 1 ใบ ทั้ง 5 คน เป็นของที่ระลึก  G#007 G#007

แล้วไหนมาเปลี่ยนเป็น 1 ใบต่อ 1 ทีมที่ชนะเลิศ  g#025 g#025

ก็พวกเราเห็นว่าได้หมวกเจ้าสังเวียน เป็นของที่ ระลึกทั้ง 5 คน เลยอยากได้มาใส่ให้เหมือนๆกัน แล้วไหนมาเปลี่่ยนเป็น 1 ใบ ตอนไหน กลัวหมวกเกลื่อนเซิฟหรือคับท่าน g#046

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
แล้วทีมงานก็จะบอกว่า

"ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ เปลี่ยนแปลงกฎกติกา และของรางวัล ตามความเหมาะสมโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่างหน้า"

woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Lucky

• Newbie
  • *
ผม อ่าน หลาย รอบ ตอนเเรก ผมไม่เจอ คำ ว่า หมวกถาวร 1 ใบ ต่อทีม

ความเห็นส่วนตัว
ผมว่านะของรางวัลก็มีบอกตั้งแต่ก่อนที่จะเริ่มแข่งตั้งนาน นะครับ และทุกทีมที่เข้าสมัครก็คงต้องพอใจในของรางวัลแน่นอนถึงสมัครเข้ามา
และผมก็ยังคิดตามเดิมครับ
หมวกเจ้าสังเวียน ABT ที่เป็นแบบถาวร ก็คือถ้วยรางวัลของการแข่งขัน ABT (แค่เปลี่ยนจากถ้วย เป็นหมวกแทน)
และถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนเรื่องผู้เล่นในทีมของแต่ละคน ผมก็ไม่รู้นะครับว่าจัดทีมกันขึ้นมาแบบไหน เปิดรับสมัคร หรือเป็นเพื่อนๆกัน หรือคนรู้จักกัน ตรงนี้ผมก็ไม่อาจทราบได้ แต่ถ้ามันเกิดกรณีอย่างที่ผู้เล่นว่า ในส่วนนี้ผู้เล่นก็ต้องตัดสินใจกันเองแล้วละครับ ว่าจะทำยังไง ถ้าอยากได้กันทุกคน (หมวกถาวร) ผมขอเสนอ
1. เปิดประมูลในทีมเลยครับ ใครอยากได้ไปก็สู้ราคาเอา แล้วเอาเงินมาหาร เท่าๆกัน (มุกนี้ผมใช้บ่อยเวลาเล่นเกมต่างๆ ในการฆ่าบอสและผู้เล่นที่ฆ่าบอสในทีม ต้องการไอเทมชิ้นที่ได้มา ก็เปิดประมูลตามราคาตลาด)
2. ขายเข้าตลาด (แพงๆไปเลย) แล้วเอาเงินมาหารให้ลงตัว !! เท่านี้ก็สมานท์ฉันครับ

ปล. ก่อนแข่งขันทางทีมงานก็มีประกาศของรางวัลไว้อย่างขัดเจนแล้วนะครับ
1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT (เช่า 30 วัน) มีความสามารถ คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
2. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) ไม่มีความสามารถ จำนวน 1 ใบ(ถาวร)[/
size]