GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หากระทู้ที่แนะนำการเล่นเบลดดาบคู่ทีจร้า ....

guyver191

• Newbie
  • *
ถ้าเล่นดาบคู่นะ ต้องลงทุนนิดหนึ่งนะ ถ้าไม่มีงบ ก็ต้องตามที่เข้าบอกอ่ะนะ ถ้ามีงบก็นางแอ่นแรงดี หรือถ้าจะสายโป๊ะต้องทะลวงใจ2เล่ม ลง เสคลั่ง2เล่มผอบ เชีบ โชค 90+
วิธีอัพเบลดโป๊ะก็ DEX ATK VIT AGI<18> LUX แค่นี้ละ เปอร์การติดมันก็ไป50+แล้วละ <โป๊ะแรงกว่าแอสอีกนะจะบอกให้เทียบพอๆกับแอสจุ6เลยละ แต่โอกาสติดมันด้อยกว่านิดเดียว> woon_555
วิธีอัพเบลดคนงบไม่ค่อยมี ก็ด้านบนเลยจ้า woon_5555

0.Tommy.0

• Jr. Member
  • **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
ไฟเตอร์  STR+VIT
ฟันดาบเร็ว10
แกร่ง10
ชำนานดาบ10
ชำนานอาวุธ10  หรือ  ฟาดดาบ10

เบลด  DEX+STR   ถ้าทุนเยอะก็ออฟหลักโป๊ะรองคลั่ง AGI18 ถ้าทุนน้อยก็มือหลักเร็วเสียงรองแล้วแต่
ชำนานดาบคู่10
เร่งกำลัง5
พุ่ง 5
ผ่า3   5

สมาธิ5
ดาบป้องกัน5
ดาบผ่าอากาศ5

สกิลคลาส3
ถ้าเล่นดาบคู่ตลอดชีวิตก็

70   ทำสวนกลับ
80   ทำดาบธาตุ
90   ทำพิโรธหรือไม่ทำก็ได้เพราะไม่ใช้

ผอบ
อาจจะใช้เชีย-สด   หรือ    สด-ขน   
ที่ต้องมีสดเพราะเบลดเป็นอาชีพที่มีอัตราฟื้นฟูเวทย์อัตโนมัติน้อยมาก(หรือบางทีไม่มีเลย)

ของที่เราใช้  (พอสู้กะคนอื่นได้อยู่)
มือหลัก ดาบนักรบโบราณ  +3 เร็วเสียง
มือรอง  ดาบปีศาจ+2 คลั่ง
หมวก   ลูกพี่ใหญ่+5 ผู้นำ
หน้ากาก กากซา+6 มอง
เกราะ   เกราะปีศาจน้ำแข็ง+1  แกร่ง
ผ้าคลุม  คลุมปฐพี+6  เวทย์
เครื่องประดับ  รางเหล็กไหล
รองเท้า  รองเท้ากระดูกสัตว์+5  พิทักษ์
กันประมาณ307+34   เวท69+3

ถ้ามีงบเยอะหน่อยก็ซื้อกุดคิง  ออฟแกร่งก็ได้
ปล. ถ้าเล่นสวรรค์   ซิปหาbesttinowiklก็ได้   เดะให้เกราะจอมทัพ+5แกร่ง

เหมือนโฆดอ่ะแต่เม่งมั่วไปหมดของที่บอกมาก้อกากๆ

ninelove11

• Newbie
  • *
ผมมีเเค่ดาบพิฆาต+10โชค +8คลั่บ หมวกนักรบทองคำ+7เเกร่ง   ราง+10เเกร่ง   กากซา+12มอง