GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หากระทู้ที่แนะนำการเล่นเบลดดาบคู่ทีจร้า ....

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ไฟเตอร์  STR+VIT
ฟันดาบเร็ว10
แกร่ง10
ชำนานดาบ10
ชำนานอาวุธ10  หรือ  ฟาดดาบ10

เบลด  DEX+STR   ถ้าทุนเยอะก็ออฟหลักโป๊ะรองคลั่ง AGI18 ถ้าทุนน้อยก็มือหลักเร็วเสียงรองแล้วแต่
ชำนานดาบคู่10
เร่งกำลัง5
พุ่ง 5
ผ่า3   5

สมาธิ5
ดาบป้องกัน5
ดาบผ่าอากาศ5

สกิลคลาส3
ถ้าเล่นดาบคู่ตลอดชีวิตก็

70   ทำสวนกลับ
80   ทำดาบธาตุ
90   ทำพิโรธหรือไม่ทำก็ได้เพราะไม่ใช้

ผอบ
อาจจะใช้เชีย-สด   หรือ    สด-ขน   
ที่ต้องมีสดเพราะเบลดเป็นอาชีพที่มีอัตราฟื้นฟูเวทย์อัตโนมัติน้อยมาก(หรือบางทีไม่มีเลย)

ของที่เราใช้  (พอสู้กะคนอื่นได้อยู่)
มือหลัก ดาบนักรบโบราณ  +3 เร็วเสียง
มือรอง  ดาบปีศาจ+2 คลั่ง
หมวก   ลูกพี่ใหญ่+5 ผู้นำ
หน้ากาก กากซา+6 มอง
เกราะ   เกราะปีศาจน้ำแข็ง+1  แกร่ง
ผ้าคลุม  คลุมปฐพี+6  เวทย์
เครื่องประดับ  รางเหล็กไหล
รองเท้า  รองเท้ากระดูกสัตว์+5  พิทักษ์
กันประมาณ307+34   เวท69+3

ถ้ามีงบเยอะหน่อยก็ซื้อกุดคิง  ออฟแกร่งก็ได้
ปล. ถ้าเล่นสวรรค์   ซิปหาbesttinowiklก็ได้   เดะให้เกราะจอมทัพ+5แกร่ง

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมว่ายอมเสียเอจิ18ดีกว่าไปออฟเร็วเสียงนะครับไม่ก้อก้อฮึดกินเลยเติมอาทิตละ89 หรือ59ก้อพอใช้ได้แล้ว ซื้อแบบเช่า7วันหรือ30วัน

woon_yes woon_yes

AsunAllI3araTz

• Full Member
ผมว่ายอมเสียเอจิ18ดีกว่าไปออฟเร็วเสียงนะครับไม่ก้อก้อฮึดกินเลยเติมอาทิตละ89 หรือ59ก้อพอใช้ได้แล้ว ซื้อแบบเช่า7วันหรือ30วัน

woon_yes woon_yes
ใช้ครับ ยอมเส้ยดีกว่า เล่น ถ้ามี งบก็
ของผม นะครับ
ดาบเเรน์ 84 ไม่เเพงมาก ออฟอุปคลั้ง
ดาบพิคาตออฟ เสโชค
เกราะ เเรน์ เบลด หรือ เกราะนํ้าเเข็ง (ไม่เเพงมั้ง)
รางเหล็กไหล หรือ ตระกุด (เเพงนะ)
รองเท้าภูติสวรรค์ ไม่เเพง มั้งกันก็ดี ใช้ได้เลย หรือ เท้าเเชมเปี้ยน ออฟ เเกร่ง
หมวก เรียงเลย นะครับ เทพออฟเเกร่ง เเจ็ค คิง
ผอบเชียโชค
ผมโปะ 10kเปิด ผอบเชียโชค

gamza

• Newbie
  • *
หมวก หมวกเทพเสเลือด
กาก กุดครีบ
ดาบ ดาบปีศาจ
เซตดูลา
ผอบเชียโชคพัฒนารอด

เป็นไงบ้างค่ะ

Rest In Peace

เซตดูลา เท่าที่อ่านมา ผมว่าไปใช้ของอย่างอื่นผสมๆกันดีกว่าครับ แบบถุงมือเพิ่มแม่น30 เบลดแม่นเยอะอยู่แล้ว ใส่รางเหล็กไหลดีกว่า  g#010 g#010

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เซตดูลา เท่าที่อ่านมา ผมว่าไปใช้ของอย่างอื่นผสมๆกันดีกว่าครับ แบบถุงมือเพิ่มแม่น30 เบลดแม่นเยอะอยู่แล้ว ใส่รางเหล็กไหลดีกว่า  g#010 g#010
ไว้ฝึกดาบธาตุครับ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

gamza

• Newbie
  • *
ถ้ามีงบสัก 100 M แต่ตัดหมวกไปอ่ะค่ะ จะได้อะไรบ้างที่พอจะซื้อได้

ZorinZ

• Newbie
  • *
ใส่ดาบ 79 กับ ดาบ 89  ความต่อเนื่องถึง 216 แน่นอน ไม่ต้องอัพ agi อีกข้างแล้วแต่ศรัทธาเลยคับ อัพสกิวตามกระทู้ที่ 2 เลยคับ(ดาบคู่)

ถ้าไม่มี woon_sunny woon_sunny

AsunAllI3araTz

ถ้ามีงบสัก 100 M แต่ตัดหมวกไปอ่ะค่ะ จะได้อะไรบ้างที่พอจะซื้อได้
ใต้นะครับ ผม ขาย  g#009แรน์คู่84อุปคลั้ง เเรน์เกราะหนัก 70เสเเกร่ง ไม่ถึง100เอมรวมกัล  g#010 ติดต่อได้เอิ้กๆ รางเหล็ก ขาเเชมเปี้ยน อุปคลั้ง คลุมปัทพีเสเเกร่ง

gamza

• Newbie
  • *
ใต้นะครับ ผม ขาย  g#009แรน์คู่84อุปคลั้ง เเรน์เกราะหนัก 70เสเเกร่ง ไม่ถึง100เอมรวมกัล  g#010 ติดต่อได้เอิ้กๆ รางเหล็ก ขาเเชมเปี้ยน อุปคลั้ง คลุมปัทพีเสเเกร่ง
เค้าอยู่ สวรรค์อ่ะ T^T

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
g#040 g#040 เนียบนปั้ม
ไม่ต้องเนียน บอกมาเถอะอยากปั๊ม g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing