GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เตือนภัยชาวอสุรากับแฮกเกอร์ขั้นเทพ

# Зρ_ησω

• Full Member
  • ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]
วีดีโอที่ผมลงให้ดูเป็นตัวอย่างการแฮคนะครับ

และตอนนี้ทุกอย่างก็ได้ถูกลบออกไปหมดแล้ว

ถ้าไม่เชื่อลองถามอากู๋วดูได้เลย

ส่วนการแฮคผ่านร้านเกมผมยืนยันได้เลยว่าทำได้ 100 %

ทำโดยเครื่องแม่ที่ควบคุมร้าน

โดยการดักจับต่างๆว่าเราได้ทำอะไรไปบ้าง

แต่ร้านเกมไม่ทำกันหรอกนอกจากเด็กคุมร้านเท่านั้น

แต่เกมนี่มันเกมไทยหาคนเล่นยาก

ผมนั่งเล่นร้านเกมมีแต่คนถามว่า นี่ๆ เกมไรหรอ

เจ้าของร้านเกมมาถาม ( ผมเอาเกมใส่เฟลตไดรฟ์ไปเล่น)

น้อง ๆ นี่เกมไรหรอ เล่นยากป่ะ

ไม่ยากหรออกครับพี่ ดู ๆ ( เล่นให้เค้าดู เลย =___= )

ว่าแต่ พี่ไม่รู้จักหรอครับ

ไมรู้อ่ะน้อง ตั้งแต่เปิดร้านมา พี่พึ่งเคยเห็นจากน้องเนี่ยล่ะ

อึ้ง ... เกมเรามันไม่มีคนเล่ยเลยรึไงฟระ T^T

# Зρ_ησω 

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ร้านเฮียผมมี ผมสั่งให้เอาลงเลย ลงมาเปนปีแระมีผมกับเด็กป.4ที่เล่น  #038 #038

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
วีดีโอที่ผมลงให้ดูเป็นตัวอย่างการแฮคนะครับ

และตอนนี้ทุกอย่างก็ได้ถูกลบออกไปหมดแล้ว

ถ้าไม่เชื่อลองถามอากู๋วดูได้เลย

ส่วนการแฮคผ่านร้านเกมผมยืนยันได้เลยว่าทำได้ 100 %

โดยการดักจับต่างๆว่าเราได้ทำอะไรไปบ้าง

แต่ร้านเกมไม่ทำกันหรอกนอกจากเด็กคุมร้านเท่านั้น

ผมนั่งเล่นร้านเกมมีแต่คนถามว่า นี่ๆ เกมไรหรอ
ผมก็เหมือนกัน เขาถามว่านี่เกมส์ไร woon_hurt woon_hurt

ไม่ประสงค์ออกนาม

• **
ห้ามทำตามคลิป เด็ดขาด!!

ถ้าคุณไม่อยากโดนแฮคเสียเอง

ผมจะอธิบายให้ฟังว่าทำไม...

ขั้นตอนแรก คุณต้องโหลด โปรแกรมอะไรมาก็ไม่รู้  เชื่อใจได้หรอ ?

ผมมีจุดน่าสงสัยมาให้ได้คิดตามกัน

1.แล้วทำไมต้องทำเป็น Step ยุ่งยาก ?

2. ทำไมต้อง LOGIN เฟซบุคของเราด้วย ? ในเมื่อโปรแกรมเทพของท่านพี่ แฮคได้โดยแค่ ใส่อีเมลล์ท่านกับ ID เฟสเป้าหมาย

แล้วต้อง Login เฟสเราทำมะเขือเผาอะไร ?

3. จาก Flow การทำงานก็คือ เราใส่ เลข ID เป้าหมายไป แล้วพอกดปุ่ม HACK มันก็จะส่งข้อมูลไปหา server กลางของโปรแกรมนี้ แล้วส่งเมลล์กลับมาหาเรา

นั่นหมายความว่า Server กลางสามารถ แฮคเฟสบุคของทุกคนได้ทั่วโลกสินะ ?  ดารา ? มาร์ค สากกะเบือ ?  โอบาม่า ? มันไม่ไปไม่ได้หรอก ที่จะไม่ออกข่าวทีวี

ถ้ามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น

จากที่ผมวิเคราะห์ การทำงานต้องตัวแฮค(แฮคตัวเอง)  เมื่อติดตั้งโปรแกรมแล้ว พอเปิดโปรแกรมขึ้นมา มันจะทำการดัก keyboard  ทุกๆปุ่มที่พิม เก็บไว้ในตัวโปรแกรม

เมื่อเรา Login เฟสบุคตัวเอง ก็เสร็จสิครับ โดนบันทึกพาสที่พิมไว้แล้ว เมื่อเรากด HACK! (ก็โดนแฮคเลยครับ)  ทุกๆอย่างที่เราพิมเมื่อกี้ จะถูกส่งไปหา server ตามที่

เขียนไว้ในโปรแกรมนั้น  แล้วเอาสิ่งที่เราพิมเมื่อกี้ ส่งไปให้มันหมด ทั้ง เมลล์เรา พาสเฟสบุค   จบ...

เป็นโปรแกรมแฮคจิงๆครับ ใช้แล้วโดนแฮค แน่นอน

ต่อไปเป็นจุดที่ผมจับผิดได้นะครับของโปรแกรมนี้

ให้สังเกตุที่ E-Mail นะครับว่ามัน  เป็นแถบ สีขาว 

ซึ่งผมก็แปลกใจว่า ปกติเนี่ย Gmail เวลามี Unread Mail Message มา มันจะเป็นแถบสีเทานี่นา

มาดู Gmail ของผมบ้างครับ

จะเห็นได้ว่า ที่ผม ล้อมกรอบสีแดงไว้ นั่นคือเมลล์ที่ยังไม่เคยเปิดอ่านครับ

1ในนั้นเป็น Item Code อสุรา แหวน เช่านั่นเอง

แล้วตกลงว่า  Mail ในคลิปนั้น เพิ่งถูกส่งมาจริงหรือ ?

อ่านจะเป็นเฟสบุคของคนทำคลิปนี้ขึ้นมาก็ได้ ?  โลกทุกวันนี้มันน่ากลัวจริงๆ

มีอีก 1 ข้อที่อยากถามเจ้าของกระทู้ครับ

คุณ เป็นคนอัพคลิปนี้ลงยูทูปด้วยตัวเอง ผมรู้เพราะเข้าไปดูในยูทูปมา มีคลิปอสุราเก่าๆของคุณด้วย

นั่นหมายถึง คุณไปเอาไฟล์  VDO คลิปนี้มาจากไหน หรือครับ ?

ถ้าเอามาจากในยูทูปอีกที ทำไมคุณถึงไม่เอาลิ้ง Original มาเลย ต้องเสียเวลาโหลดมา อัพเองใหม่ทำไมครับ ?

หรือถ้ามีตัว Original ช่วย แปะให้ดูในกระทู้นี้หน่อยครับ

หรือว่าคลิปนี้คุณเป็นคนอัดเอง ถ่ายเองครับ ?

ช่วยคลายข้อสงสัยของผมหน่อย

เชื่อปะต้องมีคนทำตาม

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม

ผมก็เหมือนกัน เขาถามว่านี่เกมส์ไร woon_hurt woon_hurt

เคยเหมือนกัน  เค้าถามนี่เกมอะไรหรอ เปนเกมแนวไหนไรงี้  woon_hurt  แต่ตอนนี้เค้ารู้จักแล้ว

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

Smile Puii'z

• **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...

เคยเหมือนกัน  เค้าถามนี่เกมอะไรหรอ เปนเกมแนวไหนไรงี้  woon_hurt  แต่ตอนนี้เค้ารู้จักแล้ว

เคยเหมือนกัน เกมไร ไม่เห้นรู้จัก   g#002 g#002 g#002 g#002

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เลิกเล่นคับและหันไปหางานอดิเรกที่มีรายได้เข้ามา
เป็นการไช้เวลาว่างไห้เกิดประโยชน์สูงสุด
 ยกตัวอย่างผมแต่งรถ(รายได้เข้ามาตรงไหนว่ะมีแต่เสียตังกับเสียตัง) g#037 g#037

мя’imuđαиg.™☠

• **
ถ้าแฮคเกอมันว่างขนาดนั้น ไปแฮคบัญชีธนาคารจะรวยกว่าไหม หรือเพราะระบบความปลอดภัยเกมนี้กระจอกจนไม่มีอะไรให้กลัวเลย?

Not one creature.

sian

• **

เหมือนกันครับ woon_cry woon_cry woon_cry  woon_cry

เพื่อนๆ โปรดอย่าหลงเชื่อ และ ส่ง e-mail ให้กับใครก็ตาม ถึงแม้ว่าเราจะไว้ใจเค้ามากแค่ไหน นะครับ เพราะสิ่งทีสำคัญ มี 2 อย่าง คือ เลขบัตรประชาชน กับ e-mail ซึ่งถ้ามี 2 สิ่งนี้เราสามารถยื่นยันความเป็นเจ้าของให้ท่านได้ครับ   woon_sad2  หากให้คนอื่นไป อาจเป็นดังในคลิปได้ครับ   woon_cry

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
ถ้าเราไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับ ใครมันจะโดนแฮค ได้ไง หว่าาา  g#040 g#040 g#040

แฮกเกอร์ เทพ ๆ เค้าคงไม่มาลงทุน เจาะ พวกเกม อสุราหรอก  g#012 g#012 g#012 g#012

อยากมากก็แค่ พวกโปรแกรม ดักพาส อะไรพวกเนี่ยยย  ไม่ถึงขนาดแฮกเกอร์ขั้นเทพหรอก

คิดงี้ไงครับคิดว่าไม่มี เหอะๆ เเม่ งเตมบ้านเตมเมือง คุณรู้ไหม เงินเอ็มอสุราแพงติดอันดับเลยนะครับเกมใหญ่ๆ

อย่างเรยซิตี้ โยวกัง คนเล่นๆเกิน5ล้านไอดี เอมละไม่ถึง10บาทโยวกังตอนนี้ประมาณ12บาทได้

ถ้ามีความพยายามยังไงก้อแฮคได้ครับ อย่างที่บอกผมทำมาแล้ว
เอ่อ ไม่ได้ว่าเน้อ แต่เกม 12 หาง
เอ็มละ 4500 บาทจ้า

ไม่เชื่ออะ!!!
 g#015 g#015 g#015
ลองไปเล่นสิจ๊ะ แล้วจะรู้ ^^ woon_yes

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
เลิกเล่นคับและหันไปหางานอดิเรกที่มีรายได้เข้ามา
เป็นการไช้เวลาว่างไห้เกิดประโยชน์สูงสุด
 ยกตัวอย่างผมแต่งรถ(รายได้เข้ามาตรงไหนว่ะมีแต่เสียตังกับเสียตัง) g#037 g#037

เสริมรายได้ให้โจรไงคัฟ งัดไปขาย  g#016 g#016

point

• **
  • デスノート
hack - backtrack5

แต่มันก็จำกัดแค่ในวงแลน ถ้าบนอินเตอร์เน็ต คงต้องใช้วิธีอื่น ^^"

แต่แต่มันก็ต้องหา Exploit มาใช้อยู่ดี ไม่ใช้แฮกเอง

ปล.อย่าทำตามให้คนอื่นเดือดร้อน
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

บ้ากาม

• **
เรียน จ.ข.ก.ท. ณะตอนนี้คนไกล้ตัวเราโดนไปแล้วล่ะครับ nana888 ไปแล้วเพื่อนเอ้ย โชคดีเอากำไลจุออกตอนกลางคืน พอตกเช้าไปแล้ว