GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นอย่างเซียน BERSERKER FOR BATTLE

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
ขวานสมิธ เอาไว้ล่าฟักทองจ้ะ เอาพระมาบัฟอาวุธสักสิด กดโกยไล่ตีฟักทองได้ดีค้ะ ^^

หรือเจ๋งกว่านั้น ใส่3หัว เอาพระบัฟอาวุธศักสิท กดโกยไล่ยิงฟักทองได้สบาย 55+

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
ถึงจะไม่ได้เล่นเบอแต่ก็จะพยายามช่วยตอบคำถามละกันนะครับ ไม่อยากให้เจตนารมณ์เจ้าของบอร์ดเขาเสียเปล่า  g#001 g#001 g#001 g#001

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
เบอ สายขวาน กับสายฟาดดาบ อันไหนโหดกว่ากันครับ ผมเน้น วอ แบท เซิฟสววรค์ครับ woon_love

ชีวิตนี้...มีแต่เกม

• **
ถามหน่อย เบอสายดาบ คลั่ง+ยืนหยัด ใส่ของอะไรบ้างครับงบ54M(เซิฟ PK) เปลี่ยนสีชุดอะไรดี ขอบคุณล่วงหน้าครับ

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
ถามหน่อย เบอสายดาบ คลั่ง+ยืนหยัด ใส่ของอะไรบ้างครับงบ54M(เซิฟ PK) เปลี่ยนสีชุดอะไรดี ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ้างจาก we love berserker + เล่นอย่างเซียนเบอเซอร์เกอร์ฟอร์แบทเทิล

ยืนหยัด+ระเบิด (อยู่ในสถานะปกติเป็นหลัก ฉุกเฉินขึ้นมามีระเบิด)

สกิลไฟต์
ชำนาญดาบ10 ฟันดาบเร็ว10 ฟาดดาบ10 ชำนาญขวาน3 ข่มขู่7
สกิลเบอ
คลุ้มคลั่ง5 ชำนาญคลั่ง5 กระหายเลือด5 ระเบิดคลั่ง1 เสริมกล้ามเนื้อ10 เกราะเนื้อ1 บ้าเลือด3 ยืนหยัด5  โจมตีแผลเก่า3 ลดความไว3 หรือจะอัฟประยุกค์ไปทางอื่นยังไงก็ตามใจ

ของสวมใส่เน้นเลือด เกราะหายนะ(ต้องมี) เกราะจ้าวพสุธา คลุมจักร เท้าภูติสวรรค์ หมวกเทพ กากหายนะ/กากอสูร  ดาบแนะนำว่า+แม่น เพราะสายนี้ไม่มีเนตร ถึงลดความไวได้ บางทีหลบอีกฝ่ายมันก้ยังมากกว่าแม่นเราอยู่ดี
เปลี่ยนสีเป็นเดโมนี่
status str99 dex99 vit99 agi99 luk7 เปิดฟันดาบเร็วได้ต่อเนื่อง 214 กดฮึดช่วยก็ดี ฟาดถี่ๆไว้
status str99 dex99 vit99 int99 agi7 ถ้าใส่ดาบใหญ่อัคคีทมิฬ

ปกติจะใส่เกราะอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เกระาหายนะ แต่ถ้าจะระเบิดก็แค่ใส่เกราะหายนะ แล้วระเบิด ระเบิดหมดก็ถอดออก

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
เบอ สายขวาน กับสายฟาดดาบ อันไหนโหดกว่ากันครับ ผมเน้น วอ แบท เซิฟสววรค์ครับ woon_love

แบทผมให้ขวานครับ

ฟาดดาบมันรัวกว่าก็จริงแต่ขวานมันมีสกิว cc นะ กระแทกขวานไรงี้ไง

ถึงขวานจะแม่นน้อยกว่าดาบแต่อัตราโป๊ะขวานมากกว่าครับ

ถ้าทำc3 ทุกอันผมยังไงก็ให้ขวานครับ

ในกรณีที่คุณเล่นสายฟาดดาบยืนหลั่งอย่างเดียวคุณจะมีสกิวใช้ได้่แค่ไม่กี่สกิว

-ฟาดดาบ
-แผลเก่า
-หลั่งเลือดสังหาร
แต่สายนี้มีเนตรทำให้แม่นเยอะไว้บวกพวกสายแอสได้บ้าง

ถ้าเล่นขวานยืนหลั่งแน่นอนสกิวคุณจะมีเยอะกว่าดาบ
-กระแทก
-แผลเก่า
-สับเต็มแรง
-หลั่งเลือดสังหาร
แน่นอนมีสกิวติดสถานะแน่ๆละ สองสกิวแผลเก่ากับกระแทกแม่นเหมือนกันแต่ไม่แม่นเท่าดาบ

ถ้าเล่นพวกระเบิดก็ว่ากันไปอีกทีนะฮะ

ป.ล.บอกได้แค่เท่าทีพอรู้นั่นละฮะพลาดก็ขออภัยด้วย

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
 #038  ถูกต้องแล้วครับ ในกรณีเวลง่ายๆผมยากให้ดาบ

แต่ถ้าต่อสู้แบบมี c3 ยกให้ขวานเลยล่ะ เพราะขวานมีโอกาสที่โป๊ะสูงกว่าดาบใหญ่มาก  เคยเล่นดาบไปสู้กับขวาน เล่นดาบแกร่งน่ะ

สู้ไปสู้มา โดนโป๊ะตาย  g#043 ทั้งๆที่ดาเมจปกติมีเข้าเราแค่ 100 กว่าๆเอง  g#043  (ดาบได้ความรัว แต่ไม่โป๊ะสู้ขวานเลย ตีเข้าแต่ดาเมจฟาดดาบ)

Patrokoz

• **
#038  ถูกต้องแล้วครับ ในกรณีเวลง่ายๆผมยากให้ดาบ

แต่ถ้าต่อสู้แบบมี c3 ยกให้ขวานเลยล่ะ เพราะขวานมีโอกาสที่โป๊ะสูงกว่าดาบใหญ่มาก  เคยเล่นดาบไปสู้กับขวาน เล่นดาบแกร่งน่ะ

สู้ไปสู้มา โดนโป๊ะตาย  g#043 ทั้งๆที่ดาเมจปกติมีเข้าเราแค่ 100 กว่าๆเอง  g#043  (ดาบได้ความรัว แต่ไม่โป๊ะสู้ขวานเลย ตีเข้าแต่ดาเมจฟาดดาบ)

ตอนผมเล่นเบอนะ จุ6 สเตตัสตัน4 ขวานเหล็กเพชรจักโชค สายระเบิดยืน สู้่กับเบอกันเองผมว่าสายนี้โหดสุดละ

ระเบิดหมดวิ่งไปยืนหยัดต่อ 555+

Rest In Peace

• Full Member
ใครทำแม่นกะป้องกันได้สูงบ้างครับอยากเห็น แบบไอเท็มไม่มีบัฟนะ  g#001

Patrokoz

• **
เท่าที่เคยเห็นมาก็พวกชุดฟ้ากลาดิเอเตอร์นี่ละแล้วใส่ของแกร่ง g#

เคยสูงสุดกะ400กว่า500นิดเดียวกันหลัง20+ เพราะใส่รางเหล็กยังไงก็กันหลังเพิ่ม20ยุแล้วครับ

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
ใครทำแม่นกะป้องกันได้สูงบ้างครับอยากเห็น แบบไอเท็มไม่มีบัฟนะ  g#001

ทำได้สูงที่สุด ประมาณ 800 เกือบ 900 คับ กันหลังถ้าจำไม่ผิด 32 นะ

#ใส่แหวนวอย  g#017
Never mind .

เท่าที่เคยเห็นมาก็พวกชุดฟ้ากลาดิเอเตอร์นี่ละแล้วใส่ของแกร่ง g#

เคยสูงสุดกะ400กว่า500นิดเดียวกันหลัง20+ เพราะใส่รางเหล็กยังไงก็กันหลังเพิ่ม20ยุแล้วครับ

รางเหล็ก มันใส่ได้ใช่มั้ย ขอคำยืนยัน จะได้ไปหามาใช้  woon_yes  woon_yes

X-it 18+

• **
ใคร บอก เบอ ใส่รางเหล็กได้    มั่วรึป่าวคับ

ทำกันหลังเค๊าของเน้นแกร่ง  บวกกะเนตรกัน เพราะเนตร บวกแม่นกะ กันหลัง

ใคร บอก เบอ ใส่รางเหล็กได้    มั่วรึป่าวคับ

ทำกันหลังเค๊าของเน้นแกร่ง  บวกกะเนตรกัน เพราะเนตร บวกแม่นกะ กันหลัง

woon_o_o woon_o_o นึกว่าเค้าปรับแล้วซะอีก