GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการปรับสมดุลอาชีพและสกิล ใครมีความเห็นอย่างไรมาคุยกัน!!

Directorr

• Full Member
เกราะ 11 รด  ป้องกันโป๊ะเชะ 100% แต่ก็ยังเข้าโป๊ะเข้ากระจุยนะคับ  เกมนี้มันตันกี่ % คับผม  woon_555 woon_555 woon_555

มันกันเฉพาะ 'อัตราโป๊ะเชะขณะโจมตี'  ครับ

เช่นเดียวกับชุดนินจาอารักษ์ แรร์แอส 90 กัน  50% ขณะโจมตี

มันไม่ได้กันอัตราโป๊ะในหน้า status  ไม่เหมือนผลแห่งศรัทธา
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

น้ำตาล

• Newbie
  • *
อยากให้ปรับ
สีชุด พาลาดิน สีชุดสีทอง อยากให้เพิ่มพลังโจมตีเวทเยอะขึ้นหน่อย และถ้าสีชุดนี้ มีผนึกพลังเวทอยู่ จะเปลี่ยนการโจมตีเป็นเวท
โดยจะเสียmp ทุกครั้งที่โจมตี

วอลอค อยากให้ปรับ สกิลชำนาญสาป ให้เพิ่ม โอกาส%ที่จะสาปไม่คิดต้านทาน
สีชุดวอลอคสีขาว อยากให้มี หลบหลีกไร้ลักษณ์ด้วย

วิซาร์ด ปรับลดความสามารถของสกิลธรณีพิโรธลง เหลือสูงสุดระดับ5ลดเฉพาะป้องกันเวทได้ มากสุด50%+30
ปรับลดอัตราการทอนความเสียหายของเกราะเวทลงเหลือ 20%

ไว้คิดออกจะมาต่อ อีกครับ

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • Jr. Member
  • **
อยากไห้เพิ่มทักษะความหายนะ
ขวานใหญ่หายนะ
-เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะความหายนะ
ทักษะความแห่งหายนะ ทักษะปิดเปิด
-เพิ่มพลังโจมตี100%
-เพิ่มแม่นยำ100หน่วย
-เพิ่มต่อเนื่อง50หน่วย
เบอมันแม่นน้อยสับแอสมันวืดขนาดบวกหน้ากากกับขวานยศเทพแล้วยังวืด  g#046 g#046
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อยากไห้เพิ่มทักษะความหายนะ
ขวานใหญ่หายนะ
-เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะความหายนะ
ทักษะความแห่งหายนะ ทักษะปิดเปิด
-เพิ่มพลังโจมตี100%
-เพิ่มแม่นยำ100หน่วย
-เพิ่มต่อเนื่อง50หน่วย
เบอมันแม่นน้อยสับแอสมันวืดขนาดบวกหน้ากากกับขวานยศเทพแล้วยังวืด  g#046 g#046
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

woon_huh woon_huh woon_huh

panyanonking123

• Newbie
  • *
ผมขอถามน่อย ท่าปรับสะขนาดนี้นะคับอย่าปรับเรยดีกว่า เอาแม่นมีด99ออกแอสจาเหลือรายคับ เจอหลบเยอะจาตื่นโดนไหมคับวืดเลยนะ ทีนี้แอสก็ดับดิคับ
ผมว่าเอาแม่นออกน่าจะเอารายทดแทนมั่งนะคับเช่นความแรงป๊ะ หรืออัตราโป๊ะอ่ะคับ ท่าเอาแม่นออกจิงๆๆและม่มีรามาทดแทนจงๆๆผมว่าขอบายละคับ
เอาเวลาไปทามอย่างอื่นดีกว่าอ่ะเล่นไปก้อกาก ดันปับชาบสะเทพเรย ก้าวได้ตลอด คิดได้ไง จะตีทีแม่งก้าวหนี28ช่องจาตมทันรึ
ผมว่าคิดดีๆๆ ก้อทีเกมส์คุณ จาไม่มีคนเล่นนะคับ

fUpHYtyZz

• **
  • ...
ไขข้อค้องใจให้พ้มที.พ้มเป็นคนนึงที่เล่นแอสนะ จุดประเด็นง่ายๆคือ การปรับสมดุลของทุกอาชีพ
เพื่อให้เท่าเทียมกัน แต่คิดว่าจะเท่าเทียมกันหรอครับอาชีพแพ้ทางกันก็มีมากมาย อย่างวอ เกราะสะท้อน โดนสะท้อนทรก็นอนหมดไม่ว่าจะอาชีพไหน1-1กับวอ ล่วงหมดยิ่งแหวนดินวอไส่นี่ไม่ต้องคุยเลย ทำไมไม่ลองปรับสกิวเกราะสะท้อนวอให้เบาลงบ้างหรือทำไห้วอเลือดเยอะก็ได้แล้วสะท้อนเบาลงมันยังสมดุนกว่า อะ แล้วมาดูที่แอสต่อ บางคนบอกว่า แอสโกงลงบอสเวิลทีไรก็แอสได้แอสได้ พ้มก็เห็นมีแต่หน้าเดิมคนเดิม
บางคนนี้ตีคนเดียวสองตัวเลย แอสเอาแม่น999ออกแล้วจะเอาอะไรไปสู้หรอจิงอยู่ที่แม่น999ของแอสนั้นโกง พ้มว่าก็ไม่ควรนำออก น่าจะลดลงเหลือแม่น800หรือ700อาไรอย่างงี้ เพราะต่อไห้ไส่แหวนลมเจอไร้สิ้นก็ดิ้นเหมือนกัน อย่าแอสถ้าโดนเอาแม่น999ออกจิงแล้วจะเอาอะไรสู้ดี ดูเทรสิ
ทำหลบเป็นพัน ไหนจะของฟิวอีก วิละกด กายาหมกมา แล้วแอสไม่มีแม่น999ต้องวิ้งหนีรอบัฟกายาหมอกหมดก่อนไหม อย่าพระยังงี้ ไส่02แอสทำไรได้นอกจากพลางตี ลองไม่กดไร้ ไม่ตีติด2รอบก็ทำไรไม่ได้ ทวนทีก็นอนแล้ว ไครๆก็พูดว่าแต่ก่อนเบลดกลัวแอสเดะนี้แอสกลัวเบลดไม่จริงหลอก
แอสหมื่นมีดไส่เบลดตายเบลดละผ่าแอสก็ตายเหมือนกันโดนตั้งสามทีสี่ทีเบลดเดะนี้แม่นเป็นพันๆ แอสไม่ได้จะเทพอะไรอย่างที่คิดกันหลอก
มีดีก็แค่มีด99 ปรับออกก็เหมือนนินจาตกกระป๋อง ขอความเห็นด้วยครับอ่านแล้วคิดตาม
ผมอ่านแล้วเข้าใจผิดไปเอง หรือคุณมั่วไปเองครับ    วอเกราะสะท้อนเป็นC3 ที่สะท้อนแต่เวท ส่วนที่ตีกายภาพสะท้อนนั้นเป็นผลจากตุ๊กตาต้องคำสาป(เครื่องประดับ)ถ้าวอใส่แหวนดิน จะใส่ตุ๊กตาไปสะท้อนได้ยังไงครับ(ผมเข้าใจว่าคุณหมายถึงการสะท้อนจากการตีกายภาพนะ เพราะเห็นมาแย้งเรื่องแอสเหลือเกิน) 

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
วิหยุดร่ายเวท? ขอเหอะจีอย่าลดคนเล่นเกมนี้เลย  g#011
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

• **
ยก ตย ง่ายๆนะ วิพึ่งเล่นจะมีไม้เท้าออฟจักรมั้ย จะมีเหรียญอัพสะกดเวลามั้ย คิดถึงคนที่จะมาเล่นใหม่นะครับ
ส่วนผู้เล่นเก่าผมว่าอาจจะไม่ค่อยกระทบอ่ะ คืออยากให้คนเล่นเยอะๆแล้วไม่สนใจผู้เล่นใหม่เลยหรอ  g#025 g#025
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

DarkEagle

• DarkEagle
บอกให้ยกเลิกการร่ายของสายเวท   คงการร่ายไว้บางสกิลแบบสายกายภาพ     แล้วสายกายที่ร้องว่าเวทหลบไม่ได้ก็แก้ได้เลย   ก็ให้มันหลบได้   ไม้เท้าไปออฟแม่นมา  g#037   ได้ออฟชั่นอาวุธของสายเวทเพิ่ม   ออฟมหาเวทงี้   ออฟคลั่งงี้  โหดๆทั้งนั้น  เลือกเล่นได้แบบสายกายเลย  แจ่มๆทั้งน้านนนน  g#009

• **
งั้นประเด็นเกราะเวทตกไปก่อนนะครับ รอจีตัดสินใจแต่ขอให้คิดแบบรอบคอบด้วย
 ส่วนเรื่องสกิวแล้วมีโอกาศวืด อยากถามว่าสายเวทและสายกายภาพมีจุดเด่นที่อะไรครับ คุณเรปบนช่วยตอบทีนะ g#025

DarkEagle

• DarkEagle
งั้นประเด็นเกราะเวทตกไปก่อนนะครับ รอจีตัดสินใจแต่ขอให้คิดแบบรอบคอบด้วย
 ส่วนเรื่องสกิวแล้วมีโอกาศวืด อยากถามว่าสายเวทและสายกายภาพมีจุดเด่นที่อะไรครับ คุณเรปบนช่วยตอบทีนะ g#025

ถามใหม่

• **
 คิดว่าสายเวทต่างกับกายภาพยังไง? g#020

DarkEagle

• DarkEagle
คิดว่าสายเวทต่างกับกายภาพยังไง? g#020

สำหรับอสุรา  ผมเห็นต่างแค่ 2 จุดพื้นๆ  โจมตีเป็น กายภาพ - เวท    ป้องกันกายภาพ  -  เวท

มีอะไรสงสัยความเห็นผมตรงไหน  ถามมาเลยครับ ไม่ได้ว่าอะไร   เอาที่ท่านเห็นในมุมของท่าน  อธิบายมา  ผมไม่ทราบจะได้ทราบ   ถ้าทราบแล้วผมจะได้อธิบายเหตุผลในมุมของผมให้ฟังได้

OrChidS

สายเวทโกย โจมตีเวทเท่าเดิมไม่ลด
สายกาย โกย โจมตีลด หายเกลี้ยง ตีเข้า 1

OrChidS

เพิ่มเติมอีกหน่อย
ช่วงทดสอบชาร์ป ศรสายฟ้า โจมตีเป็นเวทก็จริง แต่เบามากโจมตีสายเวทแทบไม่ระคายผิว
สายเวท ใส่คทาไม้เท้า โจมเวทย์ไม่พูด แต่ตีธรรมดาเข้า แถมโป๊ะด้วยนะจะบอกให้