GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเล่นคนทรง Skill+เก็บเลเวล/แบท 1-1(แชร์)

IAMFIRE

• Newbie
  • *
ผมเล่นไม่มีสายแปลงเป็นนักล่าครับ เล่นสายนักปราช + พิทักษ์ เพราะเล่นวางเสา + ชิคิกามิ เป็นหลัก
สกิลที่มีก็
ผู้ใช้ชิคิกามิ 5
ปิดผนึกชิคิกามิ 1
ราชันแห่งภูติ 5
เสาอาคมรักษา 5
เสาอาคมคลื่นพลังเวท 5
เสาอาคมลงทัน 5
เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ 1
เข้าทรงผู้พิทัก 3
เข้าทรงนักปราชญ์ 3
ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง 5
ชิคิกามิ6วิถี 1
ปิดผนึกชิคิกามิหมู่ 1

ส่วนไอเทมที่ใช้ก็มี เซตนักเวททำลายล้างออฟเลือด แหวนไฟเอเลเมนทัลออฟเลือด ลูกแก้วไสยเวทออฟมหาเวท หน้ากาก06ออฟรอบคอบ
อาหาร สปาเกตตี้คาโบนารา ผอบ อสูร เชีย โชค เพิ่มโจมตีเวท
พลังเวทจัดว่าแรงใช้ได้เลยครับ แต่ข้อเสียคือป้องกันกายภาพกับป้องกันเวทจะหายไปเยอะหน่อยเพราะแหวน

สายนี้เป็นสายช่วยตัวเองได้ดีครับ จะบู๊ก็ได้ จะซับก็ดีเพราะพลังเวทแรงฮิวแรงขึ้น
แถมมีแมวชิคิกามิ 6 วิถี เอามาโจมตี ร่วมกับเสาอาคมคลื่นพลังเวท/ลงทัน ทำให้เก็บเลเวลได้ง่ายมากครับ

ขอบคุณค่า

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ตอนนี้คนทรงมาแรง แรงในด้วนลบซะส่วนใหญ่ อีกไม่นาน  g#046 คงจะปรับแหง่  g#017

ZENTOA1

• Jr. Member
  • **
การอัพสกิลคนทรงชิกิอะครับ เรียนผู้เรียกใช้ชิกิ ระดับ 1 ก็ได้นะแล้วเหลืออีก 4 เหรียญไปอัพสกิ
อื่นได้อีกนะครับ woon_shock

(เจมส์ สปาร์ค)

• Newbie
  • *
  • SmokeWeed.
' คนทรงสายนักล่า กับเสา
สายไหนแบทดีกว่ากันเหรอคับ จะได้ไปลองเล่น ??  g#017
(จะลงแบทเอา *200  g#008 )

Tepnupa. <3