GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเล่นคนทรง Skill+เก็บเลเวล/แบท 1-1(แชร์)

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
คนทรง สายชิคิกามิ&เข้าทรงนักล่า

Status:
Int99  Agi99

Skill:
ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ ระดับ5
ชิคิกามิจงออกมา ระดับ5
ปิดผนึกชิคิกามิ ระดับ1
ราชันย์แห่งภูติ ระดับ5
คาถาอันเชิญหวนกลับ ระดับ5
มหาเวทอัญเชิญหวนกลับ ระดับ1
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ ระดับ1
ชิคิกามิหกวิถี ระดับ1
สัตว์อัญเชิญกัมปนาท ระดับ5
ปิดผนึกชิคิกามิหมู่ ระดับ1
เข้าทรงรวมร่างนักล่า ระดับ1
หอน ระดับ5
ขีดข่วนกระชาก ระดับ5
[สเต็ปนักปราชญ์ กดสกิลร่างนักปราชญ์ > ชิคิกามิหกวิถี > ปิดผนึกชิคิกามิ/มหาเวทย์อัญเชิญกลับ > ชิคิกามิหกวิถี/สเต็ปนักล่า]
[สเต็ปนักล่า กดสกิลร่างนักล่า > รอผอบบัฟต่อเนื่อง > กดสกิวหอน > !!!!!]
ป.ล.ควรหาผอบเพื่มต่อเนื่องสำคัญมากเพราจะทำให้ต่อเนื่องเราตันได้คอมโบกับขีดข่วนกระชาก&หอนได้ดีมากๆ

น่าสนคับ ขอบใจมากคับกับคำแนะนำดีๆ  g#008

asuka101

• Newbie
  • *
 woon_o_o woon_o_o woon_o_o ผมใส่ธาตุให้ชิกิงามิไม่เป็นอ่ะครับ ผมตีมันแล้วมันก็ยังเป็นธาตุทั่วไป แล้วถ้าให้มันเป็นธาตุอื่นทำไงอ่ะครับ //ด้วยสมองอันน้อยนิสมากๆ

Sima-Yi

woon_o_o woon_o_o woon_o_o ผมใส่ธาตุให้ชิกิงามิไม่เป็นอ่ะครับ ผมตีมันแล้วมันก็ยังเป็นธาตุทั่วไป แล้วถ้าให้มันเป็นธาตุอื่นทำไงอ่ะครับ //ด้วยสมองอันน้อยนิสมากๆ

ง้าย ๆ เลย ใช้สกิล เรียกชิกิออกมามันจะออกมาเป็นไข่ แล้วจากนั้น กดผลึกธาตุที่เราอยากจะให้เป็นเช่น อยากได้ชิกิธาตุน้ำ ก่อนอื่นเราต้องกดผลึกน้ำก่อน จากนั้นค้อยปักเสาคลื่นเวทย์ เมื่อเราปักเสาเสร็จ สกิลเสาคลื่นเวทย์จำทำงาน จะไปทำดาเมจกับไข่ชิกิตัวนั้น มันจะเกิดเป็นธาตุน้ำที่เราตีทันที นี้แหละคือที่มา ชิกิของแต่ละธาตุต่าง ๆ สามารถประยุคต์ใช้ แล้วแต่สถานะการของเราเอง  g#039

Vi vi

กดเรียกไข่ชิกิ 1 ฟอง >กดผลึกสีม่วง(ธาตุต่างๆ ตามชอบ)>กดเสาเวท/เสาลงทัฑ์ แน่นี้ก็ได้ชิกิธาตุต่างๆตามชอบแล้ว  g#031

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ผมเล่นสายลงวออย่างเดียวไช้เสากายเป็นหลัก 555 ได้ธง100%แต่ต่องมีคนวิ้งไปกดประตูให้นะ อิอิ g#022

AVICII

• Club House & Dubstep
  • Newbie
  • *
  • So wake me up when it's all over
ผมสายเวทย์แรงเน้น กด 6 วิถีใส่ แล้วโกยหนี   g#020
ไม่โกยไม่ได้เพราะนักปารชญ์ บางมาก โดนแอสพุ่่งที นอนล่ะ  g#014
ประสบการณ์PVP ของผมแล้วแพ้ ย้ำของผมเอง --- ก็มีวิ(ถ้าวิเพลิงสวนมาก่อนก็ตาย วิ่งติดหมอกเทอร่าอีก) พาลา ที่โดดเเรงๆหน่อย วอสาป แอสพุ่งคริ(บางครั้งแอสโดนเสายิงตายเอง)
               เทรศรอัศนีบาต ชาปยิงสุดขั้ว เบอระเบิด เบลดผ่าสาม เชนปืน(กระบี่พอไหวแต่บางครั้งโดนคลุม99 สะท้อนตายเอง) พระไม่ค่อยยากเท่าไหร่ถ้าทวนไม่โหดจริงสู้ได้ง่ายมาก(เจอสาปแห่งหมอกก็โอกาสรอดน้อย) ประมาณนี้แต่ก็มีโอกาสชนะได้หมดอ่ะเเล้วเเต่ จังหวะเป็นใจ  g#004

Vi vi

คับ จังหวะช่วยได้เกินครึ่งเลย ที่เหลือก็เป็นสายแพ้ทาง+ของที่ใส่คับ

Vi vi

ใครมีแนวทางใหม่ๆ หรือแหวกแนวก็เอามาแชร์กันคับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ลองอัพดูเอง เหมือนสายนี้ คนทรง สายชิคิกามิ&เข้าทรงนักล่า เด้ด ๆ เลย นึกว่าจะสร้างความแตกต่างได้แล้วเชียว 555+ สงสัยต้องรอคนเล่นสาย นักล่า+ผู้พิทักษ์ หมาเสกเสาแทนชิกิกามิ

ลองเล่นดูแล้วก็สนุกดีอาชีพนี้ใช้สกิลไม่ยุ่งยากอย่างที่คิด ไม่เหมือน ผู้สื่อวิญญาณ

ถ้าเอาคนทรงไปบัพจากหลากอาชีพคงแรงมากเวอร์ กว่าหมาวออีกมั่งนี้
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Mujina

• Newbie
  • *
  • องเมียวผู้รักการพาเวล(21-61@ใต้พิภพ)
    • Mujina Knowledge Blog

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
กดเรียกไข่ชิกิ 1 ฟอง >กดผลึกสีม่วง(ธาตุต่างๆ ตามชอบ)>กดเสาเวท/เสาลงทัฑ์ แน่นี้ก็ได้ชิกิธาตุต่างๆตามชอบแล้ว  g#031

ผมอัพสายชิคิกามิ&เข้าทรงนักล่า
เบยไม่มีเสาให้เปลี่ยนธาติชิกิเลย น่าจะแค่กดผลึกแล้วเอาลูกแก้วกดตีก็เปลี่ยนธาติได้
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

♥~Opea~♥

• Jr. Member
  • **
  • Up To U
อาชีพนี้อัพdexมีผลต่อการร่ายมั้ยคะ
เพิ่งลองเล่นดูมีคนบอกให้อัพเตตัสแบบวิแต่ดูแล้วร่ายเท่าเดิม g#015

เหนื่อยนัก...ก็พักบ้าง ♥
ไม่ได้ " แรง " โดยสันดาน
แต่..ประสบการณ์สอนให้ " แกร่ง "

Vi vi

อาชีพนี้อัพdexมีผลต่อการร่ายมั้ยคะ
เพิ่งลองเล่นดูมีคนบอกให้อัพเตตัสแบบวิแต่ดูแล้วร่ายเท่าเดิม g#015

ค่า Dex ไม่มีผลคับ

IAMFIRE

• Newbie
  • *
พอมีแนวทางของสายชิคิกามิ + เสา มั้ยคะ
ทำไมเสาคนอื่นเวทแรงมากแต่ของเราเบาๆยังไงก็ไม่รู้ 80 แล้วก็ยังเบาอยู่ ต้องใส่ของอะไรเพิ่มดีคะ
ที่คนอื่นเวทแรงๆเห็นยังใช้ลูกแก้วทั่วไปอยู่เลย=A= woon_cry

Vyse..z

ผมเล่นไม่มีสายแปลงเป็นนักล่าครับ เล่นสายนักปราช + พิทักษ์ เพราะเล่นวางเสา + ชิคิกามิ เป็นหลัก
สกิลที่มีก็
ผู้ใช้ชิคิกามิ 5
ปิดผนึกชิคิกามิ 1
ราชันแห่งภูติ 5
เสาอาคมรักษา 5
เสาอาคมคลื่นพลังเวท 5
เสาอาคมลงทัน 5
เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ 1
เข้าทรงผู้พิทัก 3
เข้าทรงนักปราชญ์ 3
ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง 5
ชิคิกามิ6วิถี 1
ปิดผนึกชิคิกามิหมู่ 1

ส่วนไอเทมที่ใช้ก็มี เซตนักเวททำลายล้างออฟเลือด แหวนไฟเอเลเมนทัลออฟเลือด ลูกแก้วไสยเวทออฟมหาเวท หน้ากาก06ออฟรอบคอบ
อาหาร สปาเกตตี้คาโบนารา ผอบ อสูร เชีย โชค เพิ่มโจมตีเวท
พลังเวทจัดว่าแรงใช้ได้เลยครับ แต่ข้อเสียคือป้องกันกายภาพกับป้องกันเวทจะหายไปเยอะหน่อยเพราะแหวน

สายนี้เป็นสายช่วยตัวเองได้ดีครับ จะบู๊ก็ได้ จะซับก็ดีเพราะพลังเวทแรงฮิวแรงขึ้น
แถมมีแมวชิคิกามิ 6 วิถี เอามาโจมตี ร่วมกับเสาอาคมคลื่นพลังเวท/ลงทัน ทำให้เก็บเลเวลได้ง่ายมากครับ
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...