GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบ "เบลด มาสเตอร์"

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
^
^
^

ลายเซ็นอะครับ ใหญ่ไปหน่อยนะครับ ปรับลดลงนิดนึงดิ กว่าจาเลื่อนลงมาได้  woon_sad1

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

เบลดดาบหัก

• Newbie
  • *
  • หักได้ หักดี หักเข้าไป!!!!
ต้องเติมรีหมดตัวซะแล้ว อัพสเตตัสผิดสกิลผิด ไหนๆแล้วจะเล่น3ดาบซะเลย (ปัจจุบันเล่นดาบคู่อัพagi46str60dex1)

• **
3 ดาบไม่หมาะสำหรับมือใหม่นะผมมันต้อถ้าคงใช้อาวุธถึง 3 อันแถมยังต้องสลับกันใช้อีก สายนี้งบต้องสูงพอตัว แต่คิดว่างบเยอะแถมฝีมือดีก็เล่นไปครับ  woon_5555 woon_5555

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

เบลดดาบหัก

• Newbie
  • *
  • หักได้ หักดี หักเข้าไป!!!!
งบสูงไม่เป็นไรครับ ฝึกเล่นดูผมมีเบลด2ตัวอีกตัวเพิ่งเปลี่ยน

• **

เบลดมาสเตอร์ สายเอเลเมนต์ เบลดมาสเตอร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้พลังโมตีเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ไม่ได้พลังป้องกันจากการเพิ่ม STATUS
ทักษะขั้น 3  ที่เหมาะสม คือ เวทย์แห่งดาบธาตุ

• **

เบลดมาสเตอร์ สายเอเลเมนต์ เบลดมาสเตอร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้พลังโมตีเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ไม่ได้พลังป้องกันจากการเพิ่ม STATUS
ทักษะขั้น 3  ที่เหมาะสม คือ เวทย์แห่งดาบธาตุ

กำ ยังไม่ได้จัดเลยเผลอกด ตั้งไปแล้ว   woon_angry woon_angry

• **
เควสเปลี่ยนสีชุดสำหรับสายอาชีพ Credit : ท่าน coalapanda
เควสเปลี่ยนสีชุดสำหรับสายอาชีพ

เงื่อนไขคือ ตัวละครต้องเป็นคลาส 2 และมีเลเวล 70 ขึ้นไป

สีและความสามารถชุด

รายละเอียดเพิ่มเติม
1.การเปลี่ยนสีชุดเป็นการเพิ่มสถานะบางอย่าง และลดสถานะบางอย่างของตัวละครเพื่อให้เหมาะสมกับสกิลคลาสสามของสายอาชีพนั้นๆ
2.ถ้าหากไม่มีสกิลคลาสสามก็จะยังสามารถเปลี่ยนสีชุดได้เช่นกัน
3.การเปลี่ยนสีชุดจะเกิดผลสูงสุดกับสกิลคลาสสามของสายอาชีพนั้นๆ ตามสีชุดของสายอาชีพ

อธิบายได้ด้วยรูปนะครับ

สำหรับตัวสิทธิพิเศษ ต้องใช้ บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด อันนี้ขาย 2000 โซล เพื่อทำการเปลี่ยนอาชีพ และจะได้รับบัฟเปลี่ยนสีชุด 3 ชม.
และหากเวลาของชุดหมดจะต้องการ บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม ราคา 1000 โซล กด 1 ที  เพื่อเพิ่มบัฟเปลี่ยนสีชุดอีก 3 ชม.  แต่ถ้าบัฟเวลาหมดก่อนจะไม่สามารถต่อเวลาได้นะครับ (สามารถกดใช้ได้เลยไม่ต้องกลับมาคุยที่ NPC)
ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ ราคา 300 โซล  จะใช้สำหรับยกเลิกสีชุดเพื่อมารับเควสเปลี่ยนสีใหม่ หรือกลับเป็นชุดเดิมครับ

ตรงนี้ต้องรอเวลา เป็นระยะเวลา 1 วันจริงนะครับ จากนั้นค่อยกลับมาคุยอีกครั้ง แต่ถ้าหากมาคุยก่อนก็สามารถยกเลิกเควสได้ครับ แต่ถ้ากดยกเลิกแล้วต้องเริ่มทำเควสใหม่นะครับ

รออีก 1 วันจริงเช่นกัน และถ้ากดยกเลิกก็ต้องทำเควสใหม่

รออีก 1 วันจริงเช่นกัน และถ้ากดยกเลิกก็ต้องทำเควสใหม่

ถึงในส่วนสุดท้ายแล้วครับ

ส่วนสุดท้ายนี้จะต้องเสียบิลล่าในการทำเควสครับ โดยปกติจะเสีย 50,000 บิลล่า แต่ถ้าหากเลือก ทางเลือกอื่น

จะเป็นการเล่นเกมทายตัวเลขกับ npc โดยจะเสียค่าทาย 10,000 บิลล่า ซึ่งจะสุ่ม 1-10 ผู้เล่นต้ิองทายให้ตรงว่าเป็นเลขอะไร

ถ้าทายถูกจะเสียเงินจำนวน 10,000 บิลล่าในการเปลี่ยนสีชุดในครั้งนั้น แต่ถ้าทายผิดต้องเสีย 100,000 บิลล่าแทน และได้เปลี่ยนสีชุดครับ

ซึ่งผมแนะนำว่าถ้าต้องการความชัวร์ ยอมจ่าย 50,000 บิลล่าไปดีกว่า ^^'

ในการเปลี่ยนสีชุดโดยการทำเควสนั้น เราจะได้บัฟระยะเวลาการคงอยู่ของชุดถึง 24 ชั่วโมง (ชั่วโมงในเกม ไม่ใช่ชั่วโมงจริงนะ คือถ้าเราออกเกมมันก็ยังอยู่)

แ่ต่ถ้าใช้เงินโซล ซื้อใบเปลี่ยนสีชุด จะได้เพียง 3 ชั่วโมงเท่านั้น(ชั่วโมงในเกมเช่นกัน)แต่สามารถเปลี่ยนได้ทันที โดยไปซื้อบัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุดจากเจ้าหน้าที่อคาเดมี่ครับ

จุดที่น่าสนใจ

1.ถ้าทำเควสจะได้ระยะเวลาการคงอยู่ของชุดนานกว่าซื้อโซล

2.ผู้เล่นที่ไม่ต้องการทำเควส สามารถเปลี่ยนสีได้จากการซื้อ บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด จากเจ้าหน้าที่อคาเดมี่ หมวด อื่นๆ โดยจะมีระยะเวลาการคงอยู่ของบัฟเพียง 3 ชั่วโมง

3.สามารถเพิ่มระยะเวลาของบัฟได้โดยซื้อ บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม มาเติมได้ครับ

4.ระหว่างที่มีบัฟเปลี่ยนสีชุดอยู่นั้นไม่สามารถทำเควสนี้ได้

ข้อควรระวัง

1.ชุดนั้นจะเป็นการบ่งบอกถึงสาย ว่าสายใดเป็นอย่างไร มันจะมีค่าพลังบางอย่างที่เพิ่ม และค่าพลังบางอย่างที่ลด ตรงนี้ต้องอ่านดีๆนะครับ ไม่ได้ได้มาแต่ข้อดีอย่างเดียว

2.อย่า้เพิ่มเวลาบัฟมากเกินความจำเป็น ถ้าอยากจะลองขอแนะนำให้ลองดูด้วยระยะเวลาน้อยๆก่อนครับ

3.ในการกำเนิดใหม่หรือจุตินั้น ต้องไม่มีสีของชุดคงอยู่ ไม่งั้นจะไม่สามารถที่จะทำการจุติได้ในขั้นตอนสุดท้าย คือต้องรอให้สีหมดเวลาก่อนถึงจะ จุติได้นั่นเอง

• **

เบลดมาสเตอร์ สายโซล์
ข้อดี  เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้พลังป้องกันเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของ HP MAX
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ สวนกลับ

เบลดมาสเตอร์ สายอาร์ค
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จไปเพิ่มให้พลังโมตีสูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของความต่อเนื่อง
ทักษะขั้น 3  ที่เหมาะสม คือ มังกรพิโรธ

• **

เบลดมาสเตอร์ สายโซล์
ข้อดี  เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้พลังป้องกันเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของ HP MAX
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ สวนกลับ

เบลดมาสเตอร์ สายอาร์ค
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จไปเพิ่มให้พลังโมตีสูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของความต่อเนื่อง
ทักษะขั้น 3  ที่เหมาะสม คือ มังกรพิโรธ

เครดิต คุณ suphawatpod

mariomaxtot99

• Newbie
  • *
 ผมมีงบ อยู่ 10 M จะเล่น เบลด ครับ เน้นเก็บเวลเพื่อจุติ ครับ ไม่ทราบว่า อัพสกิว สเตตัส ยังไงดี แล้ว ใส่ของออะไรดีคับ
อ่อ ผมมี ดาบปีศาจ อยู่ข้างเดียวคับ แล้วอีกข้าง หาไรดี แล้ว สามารถ แบท ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

• **
ผมว่าดาบปีศาจมันไม่ดีนะ ถ้าไม่ใส่เซตดูลาไปด้วย

งบ 10 m เล่นสายตีแรงครับ โหด

ใส่ดาบ 66 เสทำลาย ทั้ง 2 ข้างเลย
หมวกนักรบทองคำเสแกร่ง
กากซาดิสเสรอบ
เกราะปีศาจน้ำแข็งเสแกร่ง
คลุมมังกรเสแกร่งหรือปฐพีเสแกร่ง
สนับเขี้ยวเสแกร่ง
รางเหล็กไหล

สกิลก็
ไฟเตอร์
ชำนาญดาบ 10
ฟาดดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
แข็งแกร่ง 0

เบลด
ชำนาญดาบคู่ 10
สมาธิ 5
เร่งกำลัง 5
ผ่าสาม 5
ผ่าอากาศ 5
ปัดดาบ 5
ดาบคู่ผ่า 5

จริงๆถ้าเน้นเวล+จุติอย่างเดียว เล่นดาบใหญ่จะดีกว่าครับ แต่อันนี่ เน้นแบทด้วย เวลาจุติจะยากนิดนึง

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

ใส่ดาบ 66 เสทำลาย ทั้ง 2 ข้างเลย
คลุมมังกรเสแกร่งหรือปฐพีเสแกร่ง
รางเหล็กไหล

10m ดูแนะนำ นั่นมันเกือบ20mและเพ่ g#015
กากซาเดิมๆหรือออฟมองยศต่ำๆ
คุมปัฐเดิมๆหรือยศต่ำๆ
สนับเขี้ยวสามัญ-องค์
เกราะเสนั่นแล
ถ้าเสทั้งตัว เกิน10m g#015 ไอ้ยศต่ำๆที่ว่าไม่ควรต่ำเกินยศบุตรนะ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **

รางเหล็กไหล

10m ดูแนะนำ นั่นมันเกือบ20mและเพ่ g#015
กากซาเดิมๆหรือออฟมองยศต่ำๆ
คุมปัฐเดิมๆหรือยศต่ำๆ
สนับเขี้ยวสามัญ-องค์
เกราะเสนั่นแล
ถ้าเสทั้งตัว เกิน10m g#015 ไอ้ยศต่ำๆที่ว่าไม่ควรต่ำเกินยศบุตรนะ
คุณนี่ก็เนอะ เค้าถามของมาผมก็ตอบไปแล้ว ส่วนเรื่องออฟไม่ออฟมันขึ้นอยู่กับเค้า  โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านบ้างนะครับ ไม่ใช่เค้าบอกอะไรมาก็ตามเค้าไปหมด   เด็กหนอเด็ก

• **
ราคาของที่ผมตกก็อยู่ประมาณนี้นะ (เซิฟสวรรค์/ไม่ออฟ)
ดาบเวล 66 2 ข้าง 600k-700k
หมวกนักรบทองคำ 250k
กากซาดิส 600k
เกราะปีศาจ 300k-500k
คลุมมังกร 7m-8m/คลุมปฐพี 450k-600k
สนับเขี้ยว 300k=900k
รางเหล็กไหล 2m

woon_o_o woon_o_o