GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ! กฎระเบียบการแจ้งแฮค และบทลงโทษผู้กระทำผิดกรณีแฮค

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   ขอทราบเหตุผลตามข้อ 2 ครับ ว่าเหตุใดจึงให้ดูการเทรดของไม่ได้

2. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่แสดงรายการ การแลกเปลี่ยนของไอเทมเหล่านั้นให้ทราบ

ตรงนี้ไม่ได้มาขัดแย้งน๊ะครับ มีบัญญัติตรงนี้มาถือเป็นเรื่องดี และสนับสนุนครับ

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
4. ระบุไอเทมที่ต้องการให้ทางทีมงานตามคืนมาเป็นรายไอเทม โดยระบุให้ชัดเจนถูกต้อง
    ตัวอย่างเช่น 1.ไอเทม "ดาบเก๊เทพแห่งความคลั่ง"
                       2.ไอเทม "โล่ห์ไม้ไผ่เสนาธิการแห่งการป้องกัน"
                       3. .........ฯลฯ

ไอเท็มที่ต้องการขอคืน  .. ฯลฯ  คือ กี่ชิ้นก็ได้ใช่มั้ยคะกับที่เราโดนแฮคไป ไม่จำกัด 5 ชิ้นเหมือนการรับแจ้งคดีแฮคในครั้งที่ผ่านๆมา

3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะตัวละครที่มี บัฟเด็กเส้นขั้นเทพ 30 วัน (มีจำนวนวันเหลืออยู่)เท่านั้น โดยนับจากวันที่แจ้งเรื่องและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

ถ้าโดนแฮคอย่างเดียว เรายังพอกดบัฟเด็กเส้นขั้นเทพทีหลังเพื่อแจ้งเรื่องไปขอไอเท็มคืนได้

แล้วถ้าเป็นกรณี โดนเปลี่ยนพาสเวิร์ด  หรือ ถูกย้ายตัวละครล่ะคะ  แล้วไม่ได้มีบัฟเด็กเส้น  กรณีนี้ทีมงานรับตรวจสอบมั้ยคะ
   g#006 g#006

3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหาภายใน 3 วันหลังจากที่ถูกแฮคเท่านั้น

กรณีนี้อนุโลมให้ได้มั้ยคะ  อย่างกรณีติดสอบ ติดงาน ติดประชุม ต้องไปต่างจังหวัด ต่างประเทศ 4-5 วัน แล้วเราก็ไม่รู้ว่าเค้ามาแฮคตอนไหน       ขออนุโลมเป็น 7 - 10 วันได้มั้ยคะ 

ทั้งนี้กฎดังกล่าว ยังมิใช่ข้อสรุปสุดท้าย ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติม เพื่อให้รัดกุมยิ่งขึ้น และจะประกาศวันเปิดใช้อย่างเป็นทางการให้ทราบทั่วกันอีกครั้ง

สู้ตายค่ะ ขนาดกฎหมายยังมีช่องโหว่ ขอเป็นกำลังใจให้คนที่ถูกแฮคและทีมงานเน้อ หวังว่ากฎทุกกฎสามารถเปลี่ยนแปลงได้ไปตามสถานการณ์…. g#031 g#031

“ความเห็นจากเหล่านักวิชาการกล่าวว่ากฎหมายที่ออกมาแม้จะละเอียดถี่ถ้วนสักเพียงใดก็ตาม ก็ไม่อาจจะใช้ให้เหมาะสมกับสถานการณ์และสถานที่ในทุกแห่งได้ ประกอบกับกาลเวลาที่เปลี่ยนแปลงไปในแต่ละยุคแต่ละสมัย และผู้มีอำนาจก็ยึดนโยบายและแนวปฏิบัติแตกต่างกันไป ทำให้กฎหมายมีช่องว่างจนเป็นเหตุให้นักวิชาการทางกฎหมายได้เขียนบทความชี้แนะช่องโหว่ หรือข้อบกพร่องของกฎหมายนั้น จนมีผลทำให้มีการแก้ไขปรับปรุงกฎหมายให้ทันสมัย เหมาะสมกับสถานการณ์และกาลเวลาที่ได้เปลี่ยนแปลงไป ซึ่งอาจกล่าวได้ว่าแนวความคิดเห็นต่างๆ ของนักวิชาการทางกฎหมายก็มีส่วนทำให้เกิดกฎหมายใหม่ที่ดีและเหมาะสมยิ่งขึ้น”….อ้างอิงจาก บอกไม่ถูก>< g#004  หนังสือความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับกฎหมาย “ที่มาของกฎหมาย” 

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
   ขอทราบเหตุผลตามข้อ 2 ครับ ว่าเหตุใดจึงให้ดูการเทรดของไม่ได้

2. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่แสดงรายการ การแลกเปลี่ยนของไอเทมเหล่านั้นให้ทราบ

ตรงนี้ไม่ได้มาขัดแย้งน๊ะครับ มีบัญญัติตรงนี้มาถือเป็นเรื่องดี และสนับสนุนครับ

ประการแรก คือมันเป็นการทำงานซ้ำซ้อน คือตรวจสอบให้แล้ว ยังต้องมาทำ log trade อีก
ในจุดนี้ ผมคิดว่า การที่ทีมงานตามเรื่องตรวจสอบให้ นั่นหมายความว่า log trade อาจไม่จำเป็นแล้วครับ
เมื่อก่อนที่ส่ง log trade ให้ก็เพราะทีมงานไม่รับแจ้งครับ ผู้เล่นจึงควรสิทธิ์ทราบว่า ไอเทมถูกเทรดไปที่ไหน

...จูน...

• Newbie
  • *
โดนแฮ็คแล้วค่อยมากดก็ได้นี่ครับ ถ้าปกติไม่ได้ใช้อยู่ ถ้าไม่โดนก็ไม่ต้องกด
แล้วที่แนะนำให้โอนเงินอะไรนั่น ประเด็นคือผมไม่ได้ต้องการเงินค่าทำคดีแฮค
แต่หลักๆ คือ ต้องการซัพพอร์ตลูกค้าก่อนเท่านั้น เป็นบริการหลังการขายครับ
ที่สำคัญวิธีโอนเงินที่ท่าน @r แนะนำมานั้น ไม่ได้มีประโยชน์ต่อเพื่อนๆ เลยนะครับ
แทนที่จะกดเด็กเส้นโดยใช้บิลล่ามาได้ ไม่ต้องเสียเงินเติม Sole
หรือมีบัีฟเด็กเส้นที่กดใช้ไว้เหลืออยู่ กลับต้องมาโอนเงินอีก เสีย 2 ต่อ แท้ๆ

เสนอความคิดเห็นอะไรก็แล้วแต่ ขอให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมบ้างก็ดีครับ อย่าประชดแค่ให้สะใจตรูก็พอ

ทีมงานทำอะไรแต่ละอย่าง มีแต่คนเค้ารักเค้าชอบกันทั้งนั้นเลย ก่อนทีมงานชุดนี้จะเข้ามา เห็นเกมเค้าอยู่กันดีๆ ถึงไม่พัฒนาอะไรไปมากมาย สังคมในเกมส์ก็ยังดีกว่าทุกวันนี้ชนิดที่ว่า หน้ามือเป็นหลังตีน ไม่ใช่พัฒนาทุกอย่าง แต่สังคมเน่าเฟะ ตัวเองก็รู้ดีแก่ใจว่าประชด แล้วจะมาบอกว่าเสนอโอนเงินไม่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ อธิบายน้ำท่วมทุ่ง อยากบริการลูกค้า จริงๆ ก็คือหาเงินเข้าบริษัท ค่าจ้างในการดำเนินการนะแหละ กลัวว่าถ้าพูดตรงๆ แล้วเด็กๆ มันจะรับไมได้หรือไง เลยต้องคิดคำพูดสวยหรูออกมาเพื่อกลบเกลื่อน สร้างภาพเก่งนัก คนโตๆ เค้ารู้ทันหมดแหละ  จะมีก็คือประหลาดใจ ที่คดีนี้เป็นจุดเปลี่ยนให้คนมัน "ทำงาน" ได้ เพราะปกติมันไม่เคยสนใจอะไรเลย

ไม่น่าประหลาดใจตรงไหนเลย ก็เคสนี้เขาไปแจ้งความไง แล้วเอาเรื่่องมาหักหน้าทีมงานที่ไม่ทำอะไรนอกจากโยนความผิดไปให้ผู้เล่น ทีมงานกลัวเสียหน้า กลัวไม่ได้ลูกค้าใหม่ๆ เลยต้องออกมาแสดงละครนิดหน่อย เชื่อเถอะอีกต่อไปเดี๋ยวก็สลายกลายเป็นสายลมที่พัดมาแผ่วๆแล้วก็ไม่รู้สึกเลยว่ามีอยู่

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

ประการแรก คือมันเป็นการทำงานซ้ำซ้อน คือตรวจสอบให้แล้ว ยังต้องมาทำ log trade อีก
ในจุดนี้ ผมคิดว่า การที่ทีมงานตามเรื่องตรวจสอบให้ นั่นหมายความว่า log trade อาจไม่จำเป็นแล้วครับ
เมื่อก่อนที่ส่ง log trade ให้ก็เพราะทีมงานไม่รับแจ้งครับ ผู้เล่นจึงควรสิทธิ์ทราบว่า ไอเทมถูกเทรดไปที่ไหน

ไม่ขอตารางเทรดแต่ขอทราบชื่่อคนที่เอาไป ตั้งแต่ตัวที่แฮคยันตัวหลักสุดท้ายได้มะคับ  g#031 g#031

...จูน...

• Newbie
  • *
แต่กรณีของ InW_Sura คือ โพสอีเมล์ไว้ที่กระทู้ โพสยังไงก็ได้รางวัล
ซึ่งทีมงานเป็นฝ่ายให้ทิ้งอีเมล์ไว้ในกระทู้ InW_Sura ก็เลยงานเข้าแล้วก็ไอเทมสูญเปล่า
ต่อไปถ้าทีมงานให้โพสแบบนั้นอีก ก็เตือนๆกันว่าโพสเลยค่ะ ไม่คุ้ม ไอเทมหายทั้งตัว แลกกับโค้ดฮึดสู้(เช่า) ไม่กี่วัน

กิจกรรมนั้นรู้สึกว่าทีมงานจะให้โพสอะไรก็ได้ ซึ่งทีมงานจะ PM ของรางวัลไปให้นะครับ ไม่ได้ให้ลงอีเมลไว้แต่อย่างใด

แบบนี้ป่าวค่ะ ที่บอกไม่ให้โพสอีเมล์ไรเลย เฟิร์สพูดอะไรถ้าไม่มีหลักฐานหรอกค่ะ
สงสัยพวกเราหลายๆคนคงหลงไปโพสในเว็บเกมส์อสุราเถื่อนมั้งค่ะ

อาจารย์ยุ่น ทำไมไม่มาตอบข้อนี้ล่ะ ท่านบอกไม่ได้ให้ลงอีเมลล์ แต่ผู้เล่นเอาหลักฐานว่าให้ลงมาโชว์ ท่านก็หนีหน้าเลยหรอถึงม่กล้ามาตอบ กลัวอะไรแค่ยอมรับความจริงบ้าง
ทำไมเวลาเกิดเรื่องอะไรขึ้นมา ผู้เล่นจะมีหลักฐานตลอดแต่ทีมงานชอบอ้างโดยไม่มีหลักฐานอะไรเลยแล้วก็.........

• **
อ้างถึง
ไอเท็มที่ต้องการขอคืน  .. ฯลฯ  คือ กี่ชิ้นก็ได้ใช่มั้ยคะกับที่เราโดนแฮคไป ไม่จำกัด 5 ชิ้นเหมือนการรับแจ้งคดีแฮคในครั้งที่ผ่านๆมา
กี่ชิ้นก็ได้ครับ ชิ้นที่เราต้องการได้คืน เพราะจากประสบการณ์ หากมีบทลงโทษหนักหน่วง ผู้แฮคย่อมเกิดความเกรงกลัว จึงอาจใช้ไอดีตัวเด็กๆ ทำการแฮค แล้วพักของทิ้งไว้ จึงง่ายแก่การนำกลับคืนครับ แต่หากไม่เป็นเช่นที่คาดนี้ ทีมงานก็จะนำกลับคืนเฉพาะชิ้นที่นำกลับมาได้ครับ

อ้างถึง
ถ้าโดนแฮคอย่างเดียว เรายังพอกดบัฟเด็กเส้นขั้นเทพทีหลังเพื่อแจ้งเรื่องไปขอไอเท็มคืนได้

แล้วถ้าเป็นกรณี โดนเปลี่ยนพาสเวิร์ด  หรือ ถูกย้ายตัวละครล่ะคะ  แล้วไม่ได้มีบัฟเด็กเส้น  กรณีนี้ทีมงานรับตรวจสอบมั้ยคะ
กรณีแรก ที่โดนเปลี่ยนพาส สามารแจ้งหน้าเว็บเพื่อเอารหัสกลับมาได้ทันทีครับ
กรณี ถูกย้ายตัวละคร ทีมงานกำลังถกกันเรื่องที่จะนำบริการนี้ออกไป เพราะมันทำให้ยุ่งยากในการตามตัวผู้กระทำผิดครับ
สรุปคือ ถ้าไม่มีบัฟ ไม่รับคืนไอเทมทุกกรณีครับ แต่จะตรวจสอบลงโทษผู้กระทำผิด

อ้างถึง
กรณีนี้อนุโลมให้ได้มั้ยคะ  อย่างกรณีติดสอบ ติดงาน ติดประชุม ต้องไปต่างจังหวัด ต่างประเทศ 4-5 วัน แล้วเราก็ไม่รู้ว่าเค้ามาแฮคตอนไหน       ขออนุโลมเป็น 7 - 10 วันได้มั้ยคะ
ประการแรก ที่ตั้งไว้ 3 วัน ก็เพื่อให้ผู้เล่นพยายาม Active แล้วตรวจสอบไอดีตัวเองด้วยครับ เพราะทุกที่ๆ มีเน็ต สามารถเล่นอสุราผ่านเว็บได้
ประการที่สอง อย่าว่าแต่ 3 วันเลยครับ เพียง 1 ชั่วโมง ไอเทมก็สามารถกระจายไปได้มากต่อมากแล้ว ซึ่่งยากแก่การตามคืนครับ

ทั้งนี้กฎต่างๆ จะปรับจนมันรัดกุมที่สุดนั่นแหละครับ อย่างไรก็ตามผมก็ยังอยากให้ผู้เล่นดูแลผลประโยชน์ของตัวเองด้วย
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รหัสผ่านพิเศษ ที่ทำงานทำไว้ให้นั้น มันป้องกันได้ดีทีเดียวครับ อย่าได้ละเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2011, 12:37:10 โดย อาจารย์ ยุ่น »

• **

ไม่ขอตารางเทรดแต่ขอทราบชื่่อคนที่เอาไป ตั้งแต่ตัวที่แฮคยันตัวหลักสุดท้ายได้มะคับ  g#031 g#031

สุดท้ายหลังจากปิดคดี GM จะแจ้งอีกครั้งครับ ว่ามีไอดีใดเกี่ยวข้อง และโดนลงโทษอะไรไปบ้าง  g#008
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2011, 12:45:22 โดย อาจารย์ ยุ่น »

DarkEagle

• DarkEagle

เอ่อ ขออีกนิดครับ สมมุติว่ามีเรื่องการแจ้งแฮคขึ้นมาและมีการตั้งกระทู้เกิดขึ้น ผู้เล่นทราบแล้วว่าทีมงานตรวจสอบไปแล้วในขั้นหนึ่ง แต่ถ้าผู้เล่นอยากทราบหรือเจ้าของเรื่องอยากทราบล๊อคเทรดเพื่อเอามาลงในกระทู้นั้น เป็นการแสดงหลักฐานต่อสาธารณะชน ว่ามีหลักฐานของไอเทมไป - มาที่ใดบ้าง แสดงถึงความโปร่งใส สามารถทำได้ไหมครับ 

ผมมองอย่างนี้น๊ะครับ ในกรณีที่ทีมงานบอกว่าตรวจสอบให้แล้ว แต่ทางผู้เล่นก็ได้แต่ฟังน๊ะครับ ไม่มีอะไรมายืนยัน การขอล๊อคเทรดเพื่อขอดูประวัติการเกี่ยวข้องและสามารถเป็นหลักฐานเพื่อยืนยันได้น๊ะครับ

ผมสมมุติอย่างนี้น๊ะครับ ถ้าผมเป็นผู้แฮคและมีตัวละครในไอดีที่เกี่ยวข้อง แต่ผมเล่นลิ้นและผมเกิดหน้าด้าน ผมมาตั้งกระทู้ว่า ทีมงานแบนผมทำไวว๊ะ อะไรเช่นนี้ ทีมงานก็คงต้องเอาล๊อคเทรดตัวนี้มาเพื่ออธิบายเป็นหลักฐานอยู่ดีน๊ะครับ  ทีมงานจะออกมาบอกว่า เราตรวจสอบแล้ว ตัวละครนี้เกี่ยวข้องกับการกระทำผิดจึงแบน แล้วเรื่องจบไปมันก็ไม่ใช่ ถูกไหมครับ มันกล่าวอ้างลอยๆเพียงฝ่ายเดียว ต้องมีล๊อคเทรดมายืนยันอยู่ดี

ที่ผมวนเวียนประเด็นนี้ไม่ใช่อยากเข้าข้างคนร้ายน๊ะครับ ผมแค่คิดในความน่าจะเป็นและมีโอกาสเป็นไปได้ เพราะผมดูแล้วกฏที่ออกมาร้ายแรงสุดแค่แบนถาวร คนไม่ค่อยกลัวครับ จารย์ยุ่นก็คิดเหมือนผมมั้ยว่าไม่ค่อยกลัว อันเรื่องคดีความอันนี้ชัดเจนว่าผู้เสียหายต้องเป็นฝ่ายดำเนินการเอง  แต่ถ้าเป็นผม คนมันคิดจะทำ จะว่าด้วยเรื่องจะรู้เท่าหรือไม่รู้เท่าถึงการณ์ ก็มีโอกาสยังทำได้อีกเพราะสร้างตัวมาใหม่ได้ อันที่จริงทางเกมส์น่าจะฟ้องเองด้วยซ้ำเพราะฟ้องได้ และประสานงานได้ดีกว่าผู้เล่นด้วยซ้ำ แต่ผมไม่คิดจะคุยประเด็นนี้  ที่ถามประเด็นล๊อคเทรดไป เพราะมันอาจจะเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นได้ครับ  อยากให้ทำให้ดูได้ครับเพราะโปร่งใสและป้องกันตัวไปในตัวครับ ถึงเสียเวลาทำก็ดีกว่าต้องมานั่งทำทีหลัง เดี๋ยวนี้คนหัวหมอไม่ใช่เล่น  ดูอย่างผมเป็นตัวอย่าง อิอิ  woon_sunny

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
ดีจัง พวกเลวๆได้เลิกแฮคสักที แล้วถ้าเจอแฮคแล้วมันเอาของไปขายทิ้งกี้ จะตามไงอ่ะ  woon_huh

DarkEagle

• DarkEagle
ดีจัง พวกเลวๆได้เลิกแฮคสักที แล้วถ้าเจอแฮคแล้วมันเอาของไปขายทิ้งกี้ จะตามไงอ่ะ  woon_huh

ขายทิ้งกี้ตามได้มั้ยไม่รู้ แต่ทิ้งลงพื้นนี่ดิ ตามเหนื่อย

• **

เอ่อ ขออีกนิดครับ สมมุติว่ามีเรื่องการแจ้งแฮคขึ้นมาและมีการตั้งกระทู้เกิดขึ้น ผู้เล่นทราบแล้วว่าทีมงานตรวจสอบไปแล้วในขั้นหนึ่ง แต่ถ้าผู้เล่นอยากทราบหรือเจ้าของเรื่องอยากทราบล๊อคเทรดเพื่อเอามาลงในกระทู้นั้น เป็นการแสดงหลักฐานต่อสาธารณะชน ว่ามีหลักฐานของไอเทมไป - มาที่ใดบ้าง แสดงถึงความโปร่งใส สามารถทำได้ไหมครับ 

ผมมองอย่างนี้น๊ะครับ ในกรณีที่ทีมงานบอกว่าตรวจสอบให้แล้ว แต่ทางผู้เล่นก็ได้แต่ฟังน๊ะครับ ไม่มีอะไรมายืนยัน การขอล๊อคเทรดเพื่อขอดูประวัติการเกี่ยวข้องและสามารถเป็นหลักฐานเพื่อยืนยันได้น๊ะครับ

ผมสมมุติอย่างนี้น๊ะครับ ถ้าผมเป็นผู้แฮคและมีตัวละครในไอดีที่เกี่ยวข้อง แต่ผมเล่นลิ้นและผมเกิดหน้าด้าน ผมมาตั้งกระทู้ว่า ทีมงานแบนผมทำไวว๊ะ อะไรเช่นนี้ ทีมงานก็คงต้องเอาล๊อคเทรดตัวนี้มาเพื่ออธิบายเป็นหลักฐานอยู่ดีน๊ะครับ  ทีมงานจะออกมาบอกว่า เราตรวจสอบแล้ว ตัวละครนี้เกี่ยวข้องกับการกระทำผิดจึงแบน แล้วเรื่องจบไปมันก็ไม่ใช่ ถูกไหมครับ มันกล่าวอ้างลอยๆเพียงฝ่ายเดียว ต้องมีล๊อคเทรดมายืนยันอยู่ดี

ที่ผมวนเวียนประเด็นนี้ไม่ใช่อยากเข้าข้างคนร้ายน๊ะครับ ผมแค่คิดในความน่าจะเป็นและมีโอกาสเป็นไปได้ เพราะผมดูแล้วกฏที่ออกมาร้ายแรงสุดแค่แบนถาวร คนไม่ค่อยกลัวครับ จารย์ยุ่นก็คิดเหมือนผมมั้ยว่าไม่ค่อยกลัว อันเรื่องคดีความอันนี้ชัดเจนว่าผู้เสียหายต้องเป็นฝ่ายดำเนินการเอง  แต่ถ้าเป็นผม คนมันคิดจะทำ จะว่าด้วยเรื่องจะรู้เท่าหรือไม่รู้เท่าถึงการณ์ ก็มีโอกาสยังทำได้อีกเพราะสร้างตัวมาใหม่ได้ อันที่จริงทางเกมส์น่าจะฟ้องเองด้วยซ้ำเพราะฟ้องได้ และประสานงานได้ดีกว่าผู้เล่นด้วยซ้ำ แต่ผมไม่คิดจะคุยประเด็นนี้  ที่ถามประเด็นล๊อคเทรดไป เพราะมันอาจจะเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นได้ครับ  อยากให้ทำให้ดูได้ครับเพราะโปร่งใสและป้องกันตัวไปในตัวครับ ถึงเสียเวลาทำก็ดีกว่าต้องมานั่งทำทีหลัง เดี๋ยวนี้คนหัวหมอไม่ใช่เล่น  ดูอย่างผมเป็นตัวอย่าง อิอิ  woon_sunny

เอาไว้จะไปหาข้อสรุปอีกทีครับ เพราะมันค่อนข้างใช้เวลา เกรงจะไปลดทอนประสิทธิ์ภาพการทำงานในส่วนอื่นครับ

ไม่แน่เหมือนกันว่า อาจจะรับแจ้งแฮค แล้วแบนผู้กระทำผิดเท่านั้น เพราะการนำไอเทมกลับคืนดูจะต้องกินเวลานานไป อีกทั้งยังมีหลายคนตะขิดตะขวงใจเรื่องการบริการขาย โดยใช้บัฟเด็กเส้นขั้นเทพอยู่หลายความเห็นด้วยครับ คงต้องหารือกันอีกหลายครั้ง

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

ขายทิ้งกี้ตามได้มั้ยไม่รู้ แต่ทิ้งลงพื้นนี่ดิ ตามเหนื่อย
นั่นดิครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน ขายทิ้งกี้ + ทิ้งพื้น ตามได้ยากป่าวเอ่ย woon_huh woon_huh
ปล.ทิ้งกี้ กะ ทิ้งพื้น นี่มันญาติกันป่าวฟ่ะ..(ขำๆ น่าอย่าซีเรียส) g#009 g#009

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม

อ้างถึง

กรณีแรก ที่โดนเปลี่ยนพาส สามารแจ้งหน้าเว็บเพื่อเอารหัสกลับมาได้ทันทีครับ
กรณี ถูกย้ายตัวละคร ทีมงานกำลังถกกันเรื่องที่จะนำบริการนี้ออกไป เพราะมันทำให้ยุ่งยากในการตามตัวผู้กระทำผิดครับ
สรุปคือ ถ้าไม่มีบัฟ ไม่รับคืนไอเทมทุกกรณีครับ แต่จะตรวจสอบลงโทษผู้กระทำผิด

ขอเสนอให้เปลี่ยนจากบัพเด็กเส้น 30 วัน เป็น VIP 30 วันได้มั้ยคะ อันนี้คิดเผื่อๆไว้อ่ะค่ะ ถ้าสมมุติตัวละครที่ถูกแฮค จุ 6 lv99 อาจจะไม่ได้ใช้บัฟเด็กเส้นขั้นเทพ แต่อาจจะเติมเงินเช่าฮึดสู้ ใช้vip เพื่อไปยังแผนที่พิเศษได้ หรือเติมเงินเช่าคาถาไปให้เพื่อน 30 วัน แบบนี้ก็ถือว่าเป็นผู้ใช้บริการเหมือนกัน พอจะคืนไอเท็มให้ได้บ้างมั้ยคะ

เพราะถ้าดูโดยรวมๆแล้ว คนที่ จุ 6 lv99 ส่วนใหญ่ เรียกได้ว่าทุกคนเลยก็ได้  จะสร้างตัวละครใหม่ขึ้นมา แล้วกดเด็กเส้นเพื่อเวลตั้วนั้นแทน  ส่วนตัวละครเก่าอาจจะไว้แบท หรือวอ จึงไม่จำเป็นต้องกดเด็กเส้นก็ได้ จึงมีเพียงบางกลุ่มเท่านั้นที่กดเด็กเส้น เพียงเพื่อเอาไว้วาร์ป

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

DarkEagle

• DarkEagle
^^^ น้องเพลงว่าก็จริงน๊ะ เป็นอีก 1 ประเด็นที่น่าครุ่นคิด  บางทีตัวที่โดนแฮคไปมันไม่ใช่ไอดีที่มีเส้นแล้วนิ เมื่อไม่มีเส้นจะมีวีทำไมน๊ะ ตัวหลักที่มีของเค้าอาจจะจุ 6 แล้ว อาจจะไม่ค่อยได้ออน มีออนลงแบท ลงการงาน หรือไม่ออนเลยก็เรื่องของเขา เขาอาจะไปเล่นอีกตัว อีกไอดีหนึ่งก็ได้ เติมเส้นไอดีนั้นก็ได้ ไม่เกี่ยวข้องจากไอดีที่โดนแฮคซึ่งอาจจะเป็นไอดีสำคัญ แล้วจะไม่รับดูแลเลยก็ไม่น่าน๊ะผมว่า  เกมส์นี้เล่นฟรีได้ก็จริงแต่ยังไม่มีกฏกติกาการดูแลแบ่งแยกนิ ว่าหากคุณเข้ามาเล่นหากเกิดปัญหา เราตรวจสอบสอบแล้วคุณไม่เติมเงินผมไม่รับผิดชอบคุณน๊ะ  อะไรประมาณนี้  ตรงนี้ต้องนำไปคิดด้วย